[Funland] Điều tra chuyển nhượng dự án VP6 Linh Đàm !

tieunhupha

Xe điện
Cháu nghe chả thấy nhân văn gì, chỉ thấy giọng điệu mỉa mai người khác của cụ. Theo cách hiểu của cụ thì lấy đất nông nghiệp của người nghèo xây khu đô thị bán cho người giàu thì khác gì cướp của người nghèo chia cho người giàu. Nhưng cụ thì chỉ có ý nghĩ là cướp của người giàu Linh Đàm, chia cho người nghèo. Cháu đang ở đâu thì liên quan gì? Cháu ở LĐ 2016-2017. Những ng bán hàng ở chợ cóc ở đó kể trước cũng trồng lúa quanh LĐ đấy.
Em đang nói cụ thể về Linh Đàm cụ ơi và em cũng đến đây chơi từ năm 9x khi hồ rộng mênh mông, to thứ 2 ở HN nên em biết nó thế nào cụ ạ. Nhà nước ra quyết định lấy đất để làm và đúng luật nó khác với cái chuyện làm láo để bị ra tòa cụ ạ. Chứ ko làm láo, phá quy hoạch thì ra tòa thử cảm giác mạnh à cụ.

Ga_son

Xe điện
Cháu nghe chả thấy nhân văn gì, chỉ thấy giọng điệu mỉa mai người khác của cụ. Theo cách hiểu của cụ thì lấy đất nông nghiệp của người nghèo xây khu đô thị bán cho người giàu thì khác gì cướp của người nghèo chia cho người giàu. Nhưng cụ thì chỉ có ý nghĩ là cướp của người giàu Linh Đàm, chia cho người nghèo. Cháu đang ở đâu thì liên quan gì? Cháu ở LĐ 2016-2017. Những ng bán hàng ở chợ cóc ở đó kể trước cũng trồng lúa quanh LĐ đấy.
Linh Đàm từng là đô thị kiểu mẫu của HN. Phần lấy đất ruộng của dân (phần lớn là bãi nghĩa địa) làm đô thị là việc của nhà nước và chênh lệch về lợi tức nhà nước thụ hưởng (HUD là cty trực thuộc BXD và là DN nhà nước). Những người mua chung cư, liền kề, biệt thự trước khi có cái HH người ta bỏ tiền ra mua để tận hưởng cái hạ tầng của 1 đô thị kiểu mẫu chứ không phải hạ tầng của 1 đô thị cho những người thu nhập thấp kiểu nhà ở XH. Thế thì cũng là sử dụng hạ tầng của những người mua nhà giai đoạn chưa có HH rồi còn j nữa. Nói cướp của người giàu (những người mua nhà khi chưa có HH) làm lợi cho doanh nghiệp BĐS làm dự án HH là đúng rồi còn j nữa cụ.

banmotnucuoi

Xe lăn
cụ xem lại chứ các cháu học hành ở đấy khổ lắm. Trường thì thiếu dân thì đông 1 khối có tận 9-10 lớp. Học thứ 7 nghỉ thứ 2 thay nhau mà học
đuổi các tầng ra ngoài kiểu gì khi họ bỏ tiền ra mua. Ai là người đền bù số tiền đấy. Chưa nói đến việc 1 lượng lớn người rời đi thì ở đâu sẽ đáp ứng đủ số nhà cho những người đó ở. Chưa nói đến việc con cái họ học hành nữa. Cụ suy nghĩ ngắn hạn mà k suy nghĩ đến nhiều cái vấn đề đi theo.
Đầy các căn tái định cư đang bỏ không cụ ạ. Còn ai là người đền bù thì mời ra toà án để phán quyết.
Báo rồi mạng xã hội các kiểu nói đây là hàng phạm pháp rồi cố tình mua thì có thể khép luôn vào tội chứa chấp tiêu thụ hàng do người phạm pháp mà có. Luật là luật

Nghiant96

Xe buýt
Đầy các căn tái định cư đang bỏ không cụ ạ. Còn ai là người đền bù thì mời ra toà án để phán quyết.
Báo rồi mạng xã hội các kiểu nói đây là hàng phạm pháp rồi cố tình mua thì có thể khép luôn vào tội chứa chấp tiêu thụ hàng do người phạm pháp mà có. Luật là luật
cụ chắc chưa đi mua nhà bao giờ nhỉ. Khi mua thì liệu cụ có biết cái nhà đó có dính vào quy hoạch có dính vào tranh chấp không? Nhà tái định cư cụ có biết tại sao người ta thà đi ở trọ còn hơn ở nhà tái định cư k. Bao lâu nay dân họ thà bỏ hoang chứ k thèm ở nhà tái định cư k. Xin lỗi cụ chứ họ thà ở HH linh đàm còn hơn ở nhà tái định cư. Giờ trong tay cụ có 1 đồng. Con cụ cần chỗ ăn chỗ ở chỗ để tiện đi học. K mua ở đấy thì mua ở đâu. Cụ đừng nghĩ ai cũng như cụ. Chả phải tự nhiên mà họ cắn răng đi mua cái nhà không có sổ k có pháp lý rõ ràng.

Anbanhmihp

Xe buýt
“Nhờ bác Thản nên dân mới có cái nhà giá rẻ để bám trụ lại thủ đô”, em nghe thấy giống kiểu nhà mình bên trong sạch sẽ là dc còn ngoài hành lang vỉa hè rác chất đầy kệ mợ nó, ko phải việc của tao😁

Được gửi từ iPhone - Otofun

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nhờ có anh mà phường này đông dân ngang 1 quận của HN, công anh lớn đấy, đừng đùa. ;)
Giờ mà nộp đơn xin cho anh thì cũng nh người ký đấy cụ nhỉ :)
Công nhận mấy đứa em em vẫn cảm ơn ông Thản vì có cái nhà HN, đương nhiên sau này chúng nó có tiền thì cũng té chỗ khác rôi.

banmotnucuoi

Xe lăn
cụ chắc chưa đi mua nhà bao giờ nhỉ. Khi mua thì liệu cụ có biết cái nhà đó có dính vào quy hoạch có dính vào tranh chấp không? Nhà tái định cư cụ có biết tại sao người ta thà đi ở trọ còn hơn ở nhà tái định cư k. Bao lâu nay dân họ thà bỏ hoang chứ k thèm ở nhà tái định cư k. Xin lỗi cụ chứ họ thà ở HH linh đàm còn hơn ở nhà tái định cư. Giờ trong tay cụ có 1 đồng. Con cụ cần chỗ ăn chỗ ở chỗ để tiện đi học. K mua ở đấy thì mua ở đâu. Cụ đừng nghĩ ai cũng như cụ. Chả phải tự nhiên mà họ cắn răng đi mua cái nhà không có sổ k có pháp lý rõ ràng.
Hỏi thật cụ ở tây hay ở VN, Tái định cư Trung hoà nhân chính giờ giao dịch ở mức 50-55 tuỳ toà. Ai bảo cụ ko có người ở? Ý em là các toà tái định cư ở hn thừa vì nó đc xây cho dự án nào đấy nhưng dự án đấy chưa triển khai nên thừa thôi. Chứ so sánh 1 căn chung cư đúng nghĩa với cái căn hộ là sự sáng tạo của nhà tập thể cũ và chung cư mini của anh Thản nó khập khểnh lắm.
Và cụ đọc rõ, các căn hộ của A Thản không sổ ở HH đã đc cảnh báo ko mua bán, không như bên đại thanh nhé.

Batman

Xe điện
Giờ mà nộp đơn xin cho anh thì cũng nh người ký đấy cụ nhỉ :)
Công nhận mấy đứa em em vẫn cảm ơn ông Thản vì có cái nhà HN, đương nhiên sau này chúng nó có tiền thì cũng té chỗ khác rôi.
Như em thì em ký cho anh Thản bóc lịch đúng với tính chất sự việc.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Như em thì em ký cho anh Thản bóc lịch đúng với tính chất sự việc.
Nhưng ông này cơ cũng to, bao nh lần nên báo mà vẫn không sao.
Ông xây trái phép cả công viên nước cuối cùng đập phá bỏ thế là xong.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Đỗ hàng 2 hàng 3 thì phải hỏi các anh phường thu bao nhiêu sao lại hỏi ảnh. Lúc bán nó là chung cư giá rẻ có phải bán cho các anh đi ê tô đâu. Các anh đi ê tô có đầy lựa chọn mà.
Nhếch nhác là do quản lý của phường chứ đâu phải do anh ấy nhỉ. Vào chung cư họ cũng quản lý chặt chẽ chứ đâu có lộm nhộm.

TsarPutin

Xe tăng
htrc có 1 cmt trên fb đại ý là:
Giai đoạn 2010 khi giá nhà cao thì đã có cụ Thản hạ bằng HH Kim Văn KL Thanh Hà . Giờ 2024 bds quá cao thì không còn cụ Thản đứng rạ hạ giá nữa rồi
đồng ý là nhờ có nhà rẻ nhiều người trụ dc ở HN để xây dựng HN dc như ngày hôm nay, nhưng mà cụ Thản cụ phá tan nát quy hoạch, dồn dân di dân gây quá tải hạ tầng giáo dục y tế đường xá công viên vv của cả HN
NN thì k làm tốt khâu xây đủ lượng noxh, dân đi thuê ccmini thì cháy nổ rất đau lòng

deathmetal

Xe tải
Ai bênh Thản thì e cũng chịu, vào băm nát quy hoạch, biến Linh Đàm từ đô thị kiểu mẫu thành một bãi nôn bầy nhầy nát bấy. Ở ko khác mấy Cửu Long Thành Trại mà vẫn khen được thì chịu các ông bà.

Nghiant96

Xe buýt
Hỏi thật cụ ở tây hay ở VN, Tái định cư Trung hoà nhân chính giờ giao dịch ở mức 50-55 tuỳ toà. Ai bảo cụ ko có người ở? Ý em là các toà tái định cư ở hn thừa vì nó đc xây cho dự án nào đấy nhưng dự án đấy chưa triển khai nên thừa thôi. Chứ so sánh 1 căn chung cư đúng nghĩa với cái căn hộ là sự sáng tạo của nhà tập thể cũ và chung cư mini của anh Thản nó khập khểnh lắm.
Và cụ đọc rõ, các căn hộ của A Thản không sổ ở HH đã đc cảnh báo ko mua bán, không như bên đại thanh nhé.
ý trên cụ bảo tái định cư đang bỏ không. Giờ cụ lại phang tái định cư Trung Hòa Nhân Chính. Dân có tiền mua tái định cư trung hòa nhân chính thì họ đã không phải mua HH. nói câu trc đấm mồm câu sau thế cụ

xekwanghai

Xe hơi
Cảnh báo không mua bán ở đâu bảo thế cụ? HH thì ngân hàng hiện nay nó vẫn còn đang chấp nhận cho vay thế chấp bằng căn hộ(giấy tờ HĐMB với chủ đầu tư, không cần sổ hồng), thì chẳng lẽ ngân hàng nó ngọng à cụ hay bị chú Thản tạo sức ép lên ngân hàng bắt phải cho vay?

knedi1

Xe tăng
Tòa VP6 này có góc nhìn đẹp phết. 8->

Cái tên Linh đàm có cái tổ hợp chung cư HH ở Hoàng Mail nhìn hoa cả mắt, thời ấy ông nào ở địa bàn cấp cho để xây lên cũng kiếm đủ...
Cũng kỷ luật rồi đây nhưng hiu hết rồi. Không biết có lôi ra ko nữa.

knedi1

Xe tăng
Chuẩn cụ ạ. Muốn đất nước phát triển phải thượng tôn pháp luật. Chứ như cụ nào ý nói là nếu thấy vi phạm thì xin nghỉ rồi được xử nhẹ đi. Kiểu như thế nên ông này được tặng ther lại được xử nhẹ đi đấy. Rồi cũng sẽ khác thôi

haiyen1012

Xe điện
Ai phá? Bác Điếu tuổi gì làm nếu không có anh Cỏ ký.
Anh Cỏ ký quy hoạch ko sai, giấy phép XD thì Giám Đốc Sở XD ký cũng ko sai, sai là ở anh Điếu cố tình làm sai giấy phép và đội chính quyền địa phương cố tình nhắm mắt làm ngơ cho anh Điếu làm bậy. Giờ mới xử được vài cán bộ địa phương hạng tôm tép còn anh Điếu thì chưa

manhbin1004

Xe hơi
Mấy cụ chê HH thì thử chia sẻ xem các cụ đg ở khu nào, có đúng chuẩn quy hoạch, đường thông hè thoáng k. E hiểu ý nhiều cụ là ai k có điều kiện thì k nên cố bám trụ HN làm gì, nhà giá rẻ làm thủ đô nhếch nhác. Nhg suy nghĩ của e là thành phố lớn nào cũng đều phát triển đc nhờ 1 phần lớn vào lượng ng nơi khác đổ về, k thể là bh HN to đẹp rồi thì dân tỉnh cút về quê hết.

quangzizi

Xe tăng
Cũng định mua cái tổ tò vò vừa khuôn tiền, nhưng gặp bác Điếu bán cho cái tổ re rẻ lại thừa ra cái ô tô nên đành tặc lưỡi.:P
Cư dân HH said. ;))
Mình cứ bất chấp thôi, sống đông đúc cũng vui mà.

Quy hoạch bị băm nát như thế nào đi nữa thì cũng không phải là cướp của người giàu chia cho người nghèo vì quy hoạch không thuộc sở hữu của người giàu hay của riêng ai. Nhiều người cứ nhận vơ cái xung quanh nhà mình là của nhà mình. Không gian công cộng là lợi ích chung, không ai sở hữu, mọi người bình đẳng như nhau. Dùng chung cái không thuộc về mình chứ chả có ai bị cướp gì ở đây.
Cụ cứ lý thuyết. Đến lúc nó cắm cho 10 tòa 40 tầng cạnh nhà lại chả giãy nảy đầu tiên haha. Dân cư hoàn toàn có thể làm đơn ý kiến lên hội đồng nhân dân về việc phá quy hoạch, thay đổi quy hoạch bất thường, nếu không được sự đồng thuận cđt có mà làm. Chẳng qua trước Thản cơ to lại thời tranh tối tranh sáng nên làm láo thôi.

Có đấy cụ, dân Hoàng liệt trước đây con cháu thiếu gì chỗ học, những năm đầu em về ở bán đảo, con em xin việc có vất tý vì KT3 thôi chứ các nhà KT1 đc ưu tiên hết sức. Việc học đến 2015 vẫn BT dù lúc ý anh đã ịa ra thêm 3 toà với số tầng được xây gấp rưỡi và số nhân khẩu gấp đôi.
Linh đàm thành thảm hoạ từ 2017 khi có HH, dân lại dậy từ 3h xếp hàng nhập học cho con, mỗi lần nước sông đà có sự cố là dùng nước tiết kiệm vẫn thiếu. Đường thì bẩn và tắc…
Tóm lại không làm rắn đuổi các tầng không sổ ra ngoài thì luật pháp chỉ cho vui
Phải cưỡng chế cụ ạ, Lê Trực còn cắt được thì đây cắt nốt, tòa nào ko sổ phá. Tiền bán khách sạn của Thản đi đền là đủ.