[Funland] Điều tra chuyển nhượng dự án VP6 Linh Đàm !

cartonbox

Xì hơi lốp
Nó cùng tùy nước cụ ạ. Em đi Đài Loan hỏi giá nhà bên đó choáng luôn, cao hơn VN nhiều
Thu nhập trung bình của Đài nó gấp gần 10 lần VN mà cụ. Chưa kể đám Đài đi làm ăn ở nước ngoài mang tiền về đầu tư nữa. Như VN thôi đã có tầm trên 50k người Đài đang làm ăn ở VN chứ có ít ỏi gì đâu. Giá nhà cao hơn VN cũng dễ hiểu.

poiuy

Xe ba gác
Vậy theo cụ ai đủ bản lĩnh ký văn bản, để cho cấp dưới làm căn cứ cấp sổ cho tòa nhà? :D
Cấp sổ không phải là để giảm nhẹ sai phạm nên em không bàn. Giảm nhẹ là việc giảm quả tải hạ tầng mà sai phạm này đã gây ra.

duongphong

Xe container
Cấp sổ không phải là để giảm nhẹ sai phạm nên em không bàn. Giảm nhẹ là việc giảm quả tải hạ tầng mà sai phạm này đã gây ra.
Cụ nói buồn cười. Nhà không vi pham về xây dựng, PCCC, đóng thuế đầy đủ, HĐ đủ...sao không được cấp sổ?
Vấn đề em vẫn hỏi lại. Cụ nào dám ra văn bản đồng ý vi phạm anh Thản, để cấp dưới làm căn cứ cấp sổ toàn khu HH. :D

poiuy

Xe ba gác
Cụ nói buồn cười. Nhà không vi pham về xây dựng, PCCC, đóng thuế đầy đủ, HĐ đủ...sao không được cấp sổ?
Vấn đề em vẫn hỏi lại. Cụ nào dám ra văn bản đồng ý vi phạm anh Thản, để cấp dưới làm căn cứ cấp sổ toàn khu HH. :D
Em đấm quan teo nhé, he he vì em có nhà ở đấy đâu. Chỉ quan tâm việc đi lại tắc đường thôi :))

onghabeo

Xe tăng
Nhờ bác Thản mới có nhà giá rẻ, giờ đập bác để cho hội ngáo giá lên ngôi, các cụ đừng vội mừng ;)) Tương lai con cháu các cụ sẽ có cảnh làm cả đời không mua nổi 30m2 chung cư thủ đô đâu :D
Đúng bác nhỉ , đợi cái gói giá rẻ của NN đến giờ vẫn chưa thấy đâu , CC ở Tố Hữu giờ giá cũng 85t/1m2 rồi

KIA Q7

Xe tăng
Nó cùng tùy nước cụ ạ. Em đi Đài Loan hỏi giá nhà bên đó choáng luôn, cao hơn VN nhiều
Năm 2011, em sang Thượng Hải, giá nhà chung cư dạng bình dân (gọi là bình dân vì nó phơi quần áo trong nhà kín cả cửa sổ kính) tầm 3.000 NDT, quy ra tỷ giá thời ấy khoảng 75-80 triệu. Hồi đó bụng bảo dạ kiểu gì VN cũng đến lúc giá cao như thế. Quả là bây giờ đúng thật.

hiepchiken82

Xe tăng
Em ở khu bán đảo từ năm 2003,phải nói 1 từ là tuyệt vời cho tới khi HUD bán đất cho cụ Thản.
Cả 1 khu đô thị bị băm nát, nhếch nhác, mấy cái tòa HH trước kia là nhà máy nước của khu đô thi, hồi đầu còn có bốt gác ở đó nên trong bán đảo an ninh rất tốt.
Sau đó em phải chuyển
đúng cụ nhỉ, những năm 2003-2007 e hay có việc vào khu này, quả thật cây xanh nhiều, dân còn thưa, bẵng đi gần đây có việc phải đi qua khu HH, cũng vào đấy ăn thử quả thật nhìn cái sân chung lọt thỏm giữa mấy tòa nhà HH thấy quá là bé, vệ sinh quanh khu cũng là vấn đề. Nhiều tranh luận công tội của cụ thản, ng thì cho rằng nhờ cụ mà dân nghèo mới có nhà để ở giữa thổ đu...

tunglam2806

Xe tăng
đúng cụ nhỉ, những năm 2003-2007 e hay có việc vào khu này, quả thật cây xanh nhiều, dân còn thưa, bẵng đi gần đây có việc phải đi qua khu HH, cũng vào đấy ăn thử quả thật nhìn cái sân chung lọt thỏm giữa mấy tòa nhà HH thấy quá là bé, vệ sinh quanh khu cũng là vấn đề. Nhiều tranh luận công tội của cụ thản, ng thì cho rằng nhờ cụ mà dân nghèo mới có nhà để ở giữa thổ đu...
Công của ông Thản duy nhất 1 thứ là giúp ngừoi nghèo có nhà ở HN. Còn tội thì chồng chất vô số.

Khu LĐ đầu 2k nó đẹp thôi rồi. Hồi đó em cứ xui ông già bán nhà ĐC chuyển về đó ở nhưng ông không chịu. Khu này gắn với vợ chồng em nhiều kỷ niệm. Nhớ trước 2 đứa cứ lang thang cả ngày ở đây không chán. Sau ông Thản về phá nát bét. Giờ có việc vào khu nhận ra nữa.

Vietex

Xe điện
Đúng vậy cụ ạ. Người ta mua nhà cả đống tiền trong bán đảo LĐ và tin vào quy hoạch nhưng bụp phát xây lên 12 toà HH chưa kể VP nữa thì điện, đường, trường, trạm ko theo nổi nên chính là cướp quyền lợi của người giàu để đưa vào gói tiện ích bán cho người khác.
Không gian công cộng ở Linh Đàm có phải là quyền lợi của riêng người giàu hay của riêng ai đâu. Bao giờ xây xong rồi quây kín có người gác canh như Vin Riverside thì hãy nói.

hiepchiken82

Xe tăng
Công của ông Thản duy nhất 1 thứ là giúp ngừoi nghèo có nhà ở HN. Còn tội thì chồng chất vô số.

Khu LĐ đầu 2k nó đẹp thôi rồi. Hồi đó em cứ xui ông già bán nhà ĐC chuyển về đó ở nhưng ông không chịu. Khu này gắn với vợ chồng em nhiều kỷ niệm. Nhớ trước 2 đứa cứ lang thang cả ngày ở đây không chán. Sau ông Thản về phá nát bét. Giờ có việc vào khu nhận ra nữa.
hồi đấy e hay vào trong đấy ăn vịt nướng (trc có 1 dẫy bán mặc dù ko đc vệ sinh cho lắm nhưng ăn cũng khá ngon), ăn xong thì vào quán trà kiểu trung hoa uống trong cái cốc to (e quên mất tên rồi) rồi ra chỗ bờ hồ ngồi mát lắm... giờ thì thôi, nghĩ ló chán

New car 2023

Xe container
Vậy theo cụ ai đủ bản lĩnh ký văn bản, để cho cấp dưới làm căn cứ cấp sổ cho tòa nhà? :D
Sao tôi nghe là:
Các căn hộ xây trong Giấy phép => đã được cấp sổ.
Các căn hộ xây lậu ngoài Giấy phép => Bị treo; và người mua biết rõ việc đó trước khi mua??!!

CuuTu

Xe tải
Không hiểu lý do gì mà CC hai năm gần đây tăng giá khiếp thật.
Chắc có sự thay đổi tư duy trong dân chúng. Trước đây, CC luôn được coi là tiêu sản, thậm chí bị dọa "sở hữu 50 năm". Nhiều bà con vẫn chấp nhận một số bất tiện và thiếu cơ sở hạ tầng khi ở nhà mặt đất khiến mỗi đợt sốt BDS, giá nhà mặt đất đều tăng bằng lần. Trong khi đó, giá chung cư chất lượng thấp có nơi còn giảm, CC chất lượng cao thì cũng chỉ tăng ngang ngửa ngửi tiết kiệm ngân hàng.

Nếu tư duy trong dân thay đổi, CC không còn bị coi là tiêu sản nữa thì nó sẽ tăng tốc đuổi theo nhà mặt đất thôi. Thế nên CBRE mới "dám đưa dự báo là "mức tăng chưa từng được ghi nhận trước đây". Mà thực ra, trong Sài Gòn đã làm trước rồi (giai đoạn 2015-2019), đất Bắc Kỳ đi sau, giờ mới đuổi theo thôi

https://moc.gov.vn/vn/tin-tuc/1184/81390/gia-chung-cu-ha-noi-duoc-du-bao-tang-truong-den-nam-2026.aspx

Bà Nguyễn Hoài An nhấn mạnh, giá dự báo, cho cả thị trường sơ cấp và thứ cấp chung cư Hà Nội tiếp tục đi lên. Mức tăng trưởng giá này, là khoảng hơn 20%/năm - một con số chưa từng được ghi nhận từ trước tới nay. Từ năm 2026, mức tăng trưởng này có thể ổn định, khi đã tạo mặt bằng giá mới.

Marble Trans

Xe tăng
Chắc có sự thay đổi tư duy trong dân chúng. Trước đây, CC luôn được coi là tiêu sản, thậm chí bị dọa "sở hữu 50 năm". Nhiều bà con vẫn chấp nhận một số bất tiện và thiếu cơ sở hạ tầng khi ở nhà mặt đất khiến mỗi đợt sốt BDS, giá nhà mặt đất đều tăng bằng lần. Trong khi đó, giá chung cư chất lượng thấp có nơi còn giảm, CC chất lượng cao thì cũng chỉ tăng ngang ngửa ngửi tiết kiệm ngân hàng.

Nếu tư duy trong dân thay đổi, CC không còn bị coi là tiêu sản nữa thì nó sẽ tăng tốc đuổi theo nhà mặt đất thôi. Thế nên CBRE mới "dám đưa dự báo là "mức tăng chưa từng được ghi nhận trước đây". Mà thực ra, trong Sài Gòn đã làm trước rồi (giai đoạn 2015-2019), đất Bắc Kỳ đi sau, giờ mới đuổi theo thôi

https://moc.gov.vn/vn/tin-tuc/1184/81390/gia-chung-cu-ha-noi-duoc-du-bao-tang-truong-den-nam-2026.aspx

Bà Nguyễn Hoài An nhấn mạnh, giá dự báo, cho cả thị trường sơ cấp và thứ cấp chung cư Hà Nội tiếp tục đi lên. Mức tăng trưởng giá này, là khoảng hơn 20%/năm - một con số chưa từng được ghi nhận từ trước tới nay. Từ năm 2026, mức tăng trưởng này có thể ổn định, khi đã tạo mặt bằng giá mới.
Dạ, vâng cụ. Em đã hiểu vì sao CC tăng cao chóng mặt rồi ạ.

T91

Xe container
Công của anh Thản là đã mang Hongkong về LĐ, KVKL, ĐNang, NT….

nguyentoan.uct

Xe điện
Em ở khu bán đảo từ năm 2003,phải nói 1 từ là tuyệt vời cho tới khi HUD bán đất cho cụ Thản.
Cả 1 khu đô thị bị băm nát, nhếch nhác, mấy cái tòa HH trước kia là nhà máy nước của khu đô thi, hồi đầu còn có bốt gác ở đó nên trong bán đảo an ninh rất tốt.
Sau đó em phải chuyển
Em cũng thấy tiếc cho 1 cái bán đảo có 1 không 2 ở thủ đô, nếu như được giao cho 1 đơn vị có tầm như kiểu Vin thì chắc là khu Linh Đàm giờ đã trở thành 1 hòn ngọc rồi.

BMV_HN

Xe điện
Linh Đàm đầu 2003 đẹp sạch. Vào mấy cc khu bán đảo như là nhà trong công viên thống nhất ấy. Từ ngày điếu cầy này vào xây dựng làm cả khu nát tươm. Thôi cũng đến ngày quả báo rồi ra tù vào tội ở tuổi gần đất xa trời như thế này cũng trả giá 1 phần rồi.
Hại bao nhiêu người mua nhà không được cấp sổ. Mua đất bị cấm xây dựng không biết bao giờ mới có sổ...nhớ lại thời 2016 em lập bao topic chửi thằng này bị bọn cò vạc con cháu cắn đ.ít ầm ầm.
Giờ có khi lại bị cắn tiếp đụng đến cụ nhà chúng nó mà lị :D

Chỉnh sửa cuối:

victory_1980

Xe điện
quanh HH thì đông đúc thôi. chứ trong bán đảo vẫn ổn mà
Khu này trước thôi, giờ nhà nào cũng sửa sang kinh doanh cà phê (trước chắc toàn quan chức, giờ con cháu kinh doanh), nên cũng lộn xộn lắm

victory_1980

Xe điện
Doanh nghiệp thì họ làm sao để có lợi nhất thôi, tội là do mấy ông phê duyệt ý
Nhiệm kỳ của anh thay cây và quệ nghí;
2 anh này làm đúng thời điểm bao nhiêu điều chỉnh quy hoạch, cấp phép quy hoạch,... mà vẫn ko sao.
Giờ thời thế thay đổi, ko biết các anh ấy có bị lôi ra ko

manhbin1004

Xe hơi
Cứ bảo bác Thản phá nát quy hoạch nhg e nghĩ k có bác Thản rồi sẽ có bác A, B, C nào đó vào chồng cao tầng vào Linh Đàm thôi, mật độ có khi chẳng kém. Các bác thử xem HN này còn khu nào là thoáng nữa đâu. Có chăng do Linh Đàm lỡ mang cái mác KĐT kiểu mẫu, và CC của bác Thản xây cho người ít tiền và đúng là nhìn nó nhếch nhác thật.