[Funland] Đâu mới là nhiên liệu cho tương lai bền vững?

namphong12

Xe lăn
Ơ em tưởng Hydro là đối tượng nghiên cứu "dạng năng lượng thay thế" chứ?Giống như thủy điện tích năng thì các nhà máy năng lượng tái tạo sẽ sản xuất hydro để tích trữ năng lượng!?
Hiệu suất thấp. Vận chuyển và lưu trữ nguy hiểm.

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Họ vẫn bán đấy chứ.
Thế thì em chắc họ nói đãi bôi thôi..kiểu ngoại giao í!? Họ chả giàu gấp mấy lần mình, tỷ Phú của họ chắc cũng giàu hơn tỷ phú của mình...để em xem họ kém mình gì nhỉ??? Chắc tỷ phú Mã nợ kém hơn tỷ phú Việt!?

Hự.

Xe điện
Không. Pin thể rắn và sạc lượng tử mới là tương lai của xe hơi. Còn Hiđro vẫn có chỗ đứng riêng. Như tàu thủy chẳng hạn.
Nhược điểm của Hiđro là vận chuyển và lưu trữ. Thì vận chuyển lại là thế mạnh của dòng điện. Còn lưu trữ nữa thôi.
Công nghệ pin và sạc có sự đột phá thì cũng ko thể khẳng định là công nghệ năng lượng từ Hydro sẽ ko bao giờ có sự đột phá. Trong công nghệ, mình luôn ko biết cái mình ko biết ở phía trước 😁. Cơ hội chia đều cho tất cả.

hd-vt

Xe container
Nước ta có ngâm cứu tử tế món nhiên liệu tương lai, pin piếc này không ạ cc. Hay nại đi tắt đón nõng ạ. 8->

Nước ta có ngâm cứu tử tế món nhiên liệu tương lai, pin piếc này không ạ cc. Hay nại đi tắt đón nõng ạ. 8->
muốn gì cũng phải có 2 cái điện hạt nhân 2 đầu country cho tư nhân tham giam bán điện rồi đón đầu hay nhảy cóc

hd-vt

Xe container
muốn gì cũng phải có 2 cái điện hạt nhân 2 đầu country cho tư nhân tham giam bán điện rồi đón đầu hay nhảy cóc
Điện hạt nhân trước nghe như động thổ đến nơi mà lại pháo xịt. Giờ món này hót à cụ. Công nghệ phải an toàn, xịn sò cụ hỉ.

poiuy

Xe ba gác
Chả giấu gì các Cụ...em làm ngành điện ạ, em chỉ mới tham gia Diễn đàn vì muốn vận động mọi người hưởng ứng lời kêu gọi tiết kiệm điện của Chính phủ ạ!
Trong thời điểm hiện tại em mong muốn các Cụ và gia đình hạn chế sửa dụng các thiết bị điện vào giờ cao điểm chứ không riêng gì xe điện! Các Cụ cứ thử nghĩ xem...nếu vào giờ cao điểm mà các Cụ quyết định đi xe xăng thay cho xe điện thì biết đâu ở một nơi nào đó, Các Cụ đã giúp vài hộ khó khăn có điện để dùng!?
Cụ phải kêu gọi đúng là : xạc xe điện vào giờ thấp điểm chứ việc xe điện nó di chuyển vào giờ cao điểm thì đâu có liên quan gì đến thiếu điện ở đâu đó? Lúc đó nó có lấy điện từ lưới đâu?

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải kêu gọi đúng là : xạc xe điện vào giờ thấp điểm chứ việc xe điện nó di chuyển vào giờ cao điểm thì đâu có liên quan gì đến thiếu điện ở đâu đó? Lúc đó nó có lấy điện từ lưới đâu?
Vâng Cụ...em tiếp thu! Tại em nghĩ bớt đi thì bớt xạc, bớt xạc là tiết kiệm thôi ạ🤣

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
ghê vậy . hù dọa nữa à :))
Dạ..em chả dám...có làm gì được cụ đâu mà dọa ạ? Tại em thấy cụ cũng không phải người kỳ cựu trong Diễn đàn nên em nhắc nhỏ cụ thôi! Em cũng từng bị xóa bài vì phát ngôn văng mạng, thiếu suy nghĩ chín chắn rồi ạ😊

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Tiết kiệm nó phải đúng lúc, đúng chỗ không là nó biến thành hà tiện cụ ạ.
Dạ thì vận động chứ không phải hướng dẫn...mọi người có hưởng ứng thì cũng phải phù hợp hoàn cảnh phải không Cụ😊

poiuy

Xe ba gác
Dạ thì vận động chứ không phải hướng dẫn...mọi người có hưởng ứng thì cũng phải phù hợp hoàn cảnh phải không Cụ😊
Vậy là người được vận động phải tự gạn lọc xem điều nào vận động đúng để áp dụng, cái nào sai thì bỏ à cụ?

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là người được vận động phải tự gạn lọc xem điều nào vận động đúng để áp dụng, cái nào sai thì bỏ à cụ?
Cụ chỉ được cái chuẩn! Chính phủ vận động người dân chứ đâu có ép buộc 😊