[Funland] Đâu mới là nhiên liệu cho tương lai bền vững?

bmwp0wer

Xe tăng
Em làm trong ngành điện nên em rất hy vọng hướng đi này sẽ thành công và mở ra một tương lai tươi sáng cho mọi người?!

Screenshot_20230528_083135_Samsung Internet.jpg
Trả lời đc chắc có giải nobel quá cụ nhỉ. Nguyên tắc năng lượng sinh ra từ 1 thứ thì có thứ khác bị biến đổi trạng thái. Mà thường cái biến đổi trạng thái từ tự nhiên nguyên trạng sang trạng thái rã thải nên đã tạo ra sự mất cân đối trong nguyên tắc tự nhiên của nó. Nguyên tử thì rác thải hạt nhân, điện pin thì rác pin, thủy điện thì hệ sinh quyển khu vực,...

wildcat74

Xe điện
Hydro sử dụng phát điện; pin dùng pin Natri- chắc vậy!

namphong12

Xe lăn
Hiđro ưu việt đến mức mà chưa có 1 hãng xe thuần Hiđro nào ra đời. Mặc dù có nhiều hãng bỏ tiền vào nghiên cứu.

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Trả lời đc chắc có giải nobel quá cụ nhỉ. Nguyên tắc năng lượng sinh ra từ 1 thứ thì có thứ khác bị biến đổi trạng thái. Mà thường cái biến đổi trạng thái từ tự nhiên nguyên trạng sang trạng thái rã thải nên đã tạo ra sự mất cân đối trong nguyên tắc tự nhiên của nó. Nguyên tử thì rác thải hạt nhân, điện pin thì rác pin, thủy điện thì hệ sinh quyển khu vực,...
Theo như báo nói thì động cơ đốt trong sửa dụng nhiên liệu hydro thải ra nước ạ😊

namphong12

Xe lăn
Chưa nói đến phổ cập trạm nạp Hydro. Sao người Nhật không chịu nghiên cứu pin nhỉ? Cứ cố giãy dụa.
Họ có nghiên cứu đấy chứ. Nhưng tính bảo thủ của họ sẽ làm khó họ thôi. Họ vẫn đang trên đỉnh thế giới về sản lượng xe hơi. Họ cũng đổ rất nhiều tiền vào nghiên cứu, cải tiến động cơ đốt trong, hybrid. Nên chuyển sang xe điện sẽ lãng phí rất nhiều nguồn lực.

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Em làm trong ngành điện nên em rất hy vọng hướng đi này sẽ thành công và mở ra một tương lai tươi sáng cho mọi người?!

Hôm trời nắng 12 giờ trưa thấy 2 chú đang léo cột điện. Ơn giờ không mất điện

Xe nội lước

Xe container

Em tưởng nghành ta phải chi thêm tiền để phá hoại các dự án năng lượng khác trên toàn cầu mới là chiến lược lâu dài chứ cụ. 🤣🤣🤣

namphong12

Xe lăn
Chắc sẽ đến lúc có tính năng đi đến đâu tự lấy hydro đến đấy cụ nhỉ. Khi ấy khỏi phải đổ gì, lên xe là cả bầu kk là bình nhiên liệu 🤣
Quan trọng là cụ chi trả cho chiếc xe đó bao nhiêu tiền thôi.
Chứ bây giờ cũng có rồi này.

xe tự hành Sao Hỏa.
Dùng pin đồng vị phóng xạ tuổi thọ của pin 14 năm.
Giá khoảng 1 tỷ USD/ chiếc.
Lưu ý. Đây là dùng pin đồng vị phóng xạ ( biến nhiệt năng của quá trình phân rã hạt nhân thành điện năng). Không phải lò phản ứng hạt nhân.
Hiện nay có 2 xe trên Sao Hỏa và 2 tàu thăm dò ( 2 tàu này đã ra khỏi hệ mặt trời) đang dùng công nghệ này. Hình như có thêm vài tàu nữa nhưng em không nhớ

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Giờ nghe dến mất điện/ mất nước là dân lại tè ra quần ;))
Chả giấu gì các Cụ...em làm ngành điện ạ, em chỉ mới tham gia Diễn đàn vì muốn vận động mọi người hưởng ứng lời kêu gọi tiết kiệm điện của Chính phủ ạ!
Trong thời điểm hiện tại em mong muốn các Cụ và gia đình hạn chế sửa dụng các thiết bị điện vào giờ cao điểm chứ không riêng gì xe điện! Các Cụ cứ thử nghĩ xem...nếu vào giờ cao điểm mà các Cụ quyết định đi xe xăng thay cho xe điện thì biết đâu ở một nơi nào đó, Các Cụ đã giúp vài hộ khó khăn có điện để dùng!?

namphong12

Xe lăn
Chả giấu gì các Cụ...em làm ngành điện ạ, em chỉ mới tham gia Diễn đàn vì muốn vận động mọi người hưởng ứng lời kêu gọi tiết kiệm điện của Chính phủ ạ!
Trong thời điểm hiện tại em mong muốn các Cụ và gia đình hạn chế sửa dụng các thiết bị điện vào giờ cao điểm chứ không riêng gì xe điện! Các Cụ cứ thử nghĩ xem...nếu vào giờ cao điểm mà các Cụ quyết định đi xe xăng thay cho xe điện thì biết đâu ở một nơi nào đó, Các Cụ đã giúp vài hộ khó khăn có điện để dùng!?
Thảo nào chống xe điện dữ thế. Thông cảm Thông cảm

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng nghành ta phải chi thêm tiền để phá hoại các dự án năng lượng khác trên toàn cầu mới là chiến lược lâu dài chứ cụ. 🤣🤣🤣
Nơi đây không có chế tài cho những ngôn từ mà cụ viết ở trên nên cụ cứ thoải mái ạ...chỉ đừng vi phạm quy tắc Diễn đàn thôi😊

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em thì chả có xe điện gì hết, nhưng mà giờ nào cần dùng điện, giờ nào phải dùng điều hòa thì vẫn dùng. Thời tiết giờ khác với 20 năm trước, có thể chỉ cần bật quạt là mát. Giờ mà không ngồi điều hòa thì chỉ có phi xuống bể bơi.

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]