[Funland] Đất Hà nội sắp đóng băng

unifo

Xe buýt
quả đấu hôm trước ở hoàng mai 50 triệu m2 khả năng có vấn đề cụ nhé, cụ liên lạc rồi làm việc đi, mảng đấu giá doanh nghiệp chắc cụ k phụ trách à, sao chả thấy quan tâm gì
Phản ánh đúng thực tế khách quan cụ nhé…:))
Ngoài ra, sắp tới Hà Nội sẽ hạn chế đấu giá cho cá nhân, ưu tiên tổ chức làm dự án, cc lưu ý ợ!;))

huydang69

Xe buýt
Không được nhé cụ, chuyển đổi thiết kế thành khu văn phòng không hình thành đơn vị ở rồi.
Có phải giống dạng officetel 50 năm giống một số nơi khác ko? Thực tế vẫn ở nhưng chỉ đc đk tạm trú, ko đc đk thường trú.

dung nguyen 282

Xe hơi
Cụ cứ đi làm độ 5km thì auto nhàn hơn 15km bất kể chỗ nào nhoé, tổng thể là thế. Còn ở đâu chả có chỗ đông chỗ vắng ko nên đi sâu vào 1 vài khía cạnh nhỏ làm gì.
Nói đi cũng phải nói lại tại sao Hđ lại đông, vì vị trí gần tiện đi làm, tiện nên mới đông. Sao long biên người ta ko sang ở dân rõ vắng, vì bất tiện nên vắng vẫn ít người sang. Tổng thể là thế.
Cũng chưa chắc, 5km mà tắc lòi thì vẫn khổ hơn 15 km mà đường thoáng, 5 km mà chỉ đi đc xe máy vẫn khổ hơn xa mà đi ô tô. Thật sự h bảo đi làm gần mà phải đi xe máy chắc em chịu, h nhiều lúc đi 500m em vẫn đi ô tô, gần thì đi bộ, xe máy thì bán rồi 😅

BloodOwl87

Xe điện
Cũng chưa chắc, 5km mà tắc lòi thì vẫn khổ hơn 15 km mà đường thoáng, 5 km mà chỉ đi đc xe máy vẫn khổ hơn xa mà đi ô tô. Thật sự h bảo đi làm gần mà phải đi xe máy chắc em chịu, h nhiều lúc đi 500m em vẫn đi ô tô, gần thì đi bộ, xe máy thì bán rồi 😅
Cụ lại lý thuyết xuông rồi. Kể xem chỗ nào 5km đi lâu hơn 15km ở cái đất Hn này.
Hay lại lý luận kiểu 15km đêm với 5km giờ cao điểm?

dung nguyen 282

Xe hơi
Cụ lại lý thuyết xuông rồi. Kể xem chỗ nào 5km đi lâu hơn 15km ở cái đất Hn này.
Đấy là cụ loanh quanh mấy cái khu tắc lòi ra thì chả luôn nghĩ vậy 🤣 thôi em cmm cũng nhiều về cái chuyện xa gần này rồi nói mãi nhàm 🤣 các cụ cứ giữ lại quan điểm đó vậy 🤭

kimdan

Xe máy
Hiếm nhưng cũng có thể đấy cụ ạ. Lái xe 5km ở khu vực Thanh Xuân, Đống Đa có thể mất nhiều thời gian hơn lái xe 15km, ví dụ đi từ:
(a) Đông Anh sang Long Biên,
(b) TT Quốc Oai, Sài Sơn đến Big C Thăng Long,
(c) KĐT Việt Hưng đến BV Bạch Mai.

broken98

Xe hơi
Chảo lửa Hà Đông 🔥 vừa qua hầu hết dẫn dắt xu hướng bđs (bên cạnh Đông Anh có một số thời điểm), do đó, tôi mạnh dạn kiên định với nhận định,;))
- Kết quả đấu giá Hà Đông vừa qua đã thực sự bất ngờ… làm giảm nhiệt ít nhiều thị trường bđs Hà Nội nói chung, Hà Đông nói riêng, có tác động ít dù không lớn nhưng có thể nhìn thấy (không thể có đóng băng đến ít nhất hết Quý 2/2026).
- Nhìn tác động rõ nhất, tôi cho là sẽ nhìn thấy ở các phiên đấu giá đất vừa gần đây sau Hà Đông và sắp tới, giá đất Hà Đông vừa rồi trúng không hề cao như “kỳ vọng tin đồn” mà khá hợp lý đã và sẽ khiến các phiên đấu giá các huyện bớt nóng hơn hẳn(ng tham gia vẫn nhiều nhưng không…húng:)) ), giá trúng sẽ ở mức hợp lý, cộng với sự kiểm soát chặt của nhà nước, nđt không có bỏ cọc hoặc ngại bỏ cọc, bớt bỏ cọc, từ đó khiến giá đất thổ cư tại các quận huyện sẽ… êm đền hơn trong một khoảng thời gian tương đối!:D
(Riêng chung cư thì khó… vì gia chung cư mới bán ra cao và ít nguồn mở mới, nhưng, giá chung cư cũng sẽ bị ảnh hưởng bởi giá đất và có thể thanh khoản sẽ giảm với mức giá…mềm hơn..)
Có mấy chục lô ở Hà Đông mà giảm nhiệt được thị trường bds Hà Nội ạ.

broken98

Xe hơi
Tôi mà đc quyết định bán Tiền Yên, tôi bán phía trong trước, với khởi điểm và bước giá như nhau, giờ lôi ngoài ra bán là hợp lý, sẽ chẳng có j xảy ra…;))
Thông thường các nơi hay đấu lô xấu trước, lô đẹp để dành đấu sau. Đất dự án thì CDT cũng ra hàng khu xấu trước, khu đẹp sau. Vì vậy giá trúng thường đợt sau sẽ cao hơn đợt trước. Mặt khác, nhưng ai đã trúng ôm hàng lần 1 thì sẽ đẩy giá lần 2 lên để thoát hàng hoặc thiết lập giá mới.

broken98

Xe hơi
Chảo lửa Hà Đông 🔥 vừa qua hầu hết dẫn dắt xu hướng bđs (bên cạnh Đông Anh có một số thời điểm), do đó, tôi mạnh dạn kiên định với nhận định,;))
- Kết quả đấu giá Hà Đông vừa qua đã thực sự bất ngờ… làm giảm nhiệt ít nhiều thị trường bđs Hà Nội nói chung, Hà Đông nói riêng, có tác động ít dù không lớn nhưng có thể nhìn thấy (không thể có đóng băng đến ít nhất hết Quý 2/2026).
- Nhìn tác động rõ nhất, tôi cho là sẽ nhìn thấy ở các phiên đấu giá đất vừa gần đây sau Hà Đông và sắp tới, giá đất Hà Đông vừa rồi trúng không hề cao như “kỳ vọng tin đồn” mà khá hợp lý đã và sẽ khiến các phiên đấu giá các huyện bớt nóng hơn hẳn(ng tham gia vẫn nhiều nhưng không…húng:)) ), giá trúng sẽ ở mức hợp lý, cộng với sự kiểm soát chặt của nhà nước, nđt không có bỏ cọc hoặc ngại bỏ cọc, bớt bỏ cọc, từ đó khiến giá đất thổ cư tại các quận huyện sẽ… êm đền hơn trong một khoảng thời gian tương đối!:D
(Riêng chung cư thì khó… vì gia chung cư mới bán ra cao và ít nguồn mở mới, nhưng, giá chung cư cũng sẽ bị ảnh hưởng bởi giá đất và có thể thanh khoản sẽ giảm với mức giá…mềm hơn..)
Kỳ vọng tin đồn cụ nghe ở đâu ra, em thấy có mỗi cụ lenhaque2 nói thế. Sau khi đấu xong thấy cụ unifo tag vào mà chưa thấy nổi lên phản hồi :D

bachtrong43

Xe hơi
E k nói HN nhưng đồng nghiệp vk e đã bỏ nhà hn về vĩnh phúc, ngày ngày phi oto từ vp đi làm, còn nhanh hơn vk e đi xe máy đi làm nữa :))

Tropical Forests

Xe đạp
Trước cụ unifo dự đoán có 3x đây ạ:
Ko biết cụ ấy dự năm nào, so giá Lại Yên rất gần Tiền Yên, đất đấu giá ko đẹp bằng. Giữa 2023 giá còn thấp, đầu 2024 giá 50-60tr/m2. Giờ bao nhiêu các cụ tìm hiểu xem.
Em nghĩ đất mặt tiền rộng, đường to 2 thoáng trước sau, sát vành đai 4, đường hiện hữu đã đẹp rồi, mà dự giá 35tr/m2, dự thế chắc phải lúc đang Covid ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

chai ko

Xe tải
Hà Đông em thấy dân Hai Bà Đống Đa san

Ko biết cụ ấy dự năm nào, so giá Lại Yên rất gần Tiền Yên, đất đấu giá ko đẹp bằng. Giữa 2023 giá còn thấp, đầu 2024 giá 50-60tr/m2. Giờ bao nhiêu các cụ tìm hiểu xem.
Em nghĩ đất mặt tiền rộng, đường to 2 thoáng trước sau, sát vành đai 4, đường hiện hữu đã đẹp rồi, mà dự giá 35tr/m2, dự thế chắc phải lúc đang Covid ạ :D
Các cụ móc khiếp nhể. Em còn chả móc giỏi bằng các cụ. Bài kia là 25/3/2024.
Đúng là otofun toàn cao thủ.

ah99x6

Xe điện
Đất đóng bánh chưa các cụ? :D

chai ko

Xe tải
Em thấy ông Unifo kia có nhiều kiến thức về mảng đấu giá. Chỉ có cái hơi ..... ấy ở chỗ phiên nào cũng nhảy vào dự đoán giá. Mà toàn sửa giá dự đoán lung tung chảo. Sau cùng lại tự tung hô bản thân là: dự đoán đúng quá, ko sai tí nào,.... Thêm mấy nick khác nhảy vào tung hô theo. Dự đoán chuẩn quá. => Kiểu dần dần muốn mọi người nghĩ rằng mình dự đoán chuẩn. Để lái thị trường.
Em nghĩ chỉ dừng lại ở khoản dự đoán là được rồi. Còn khoản tự huyễn bản thân thì thôi. Đúng sai thị trường sẽ trả lời.

Tropical Forests

Xe đạp
Em thấy ông Unifo kia có nhiều kiến thức về mảng đấu giá. Chỉ có cái hơi ..... ấy ở chỗ phiên nào cũng nhảy vào dự đoán giá. Mà toàn sửa giá dự đoán lung tung chảo. Sau cùng lại tự tung hô bản thân là: dự đoán đúng quá, ko sai tí nào,.... Thêm mấy nick khác nhảy vào tung hô theo. Dự đoán chuẩn quá. => Kiểu dần dần muốn mọi người nghĩ rằng mình dự đoán chuẩn. Để lái thị trường.
Em nghĩ chỉ dừng lại ở khoản dự đoán là được rồi. Còn khoản tự huyễn bản thân thì thôi. Đúng sai thị trường sẽ trả lời.
Chắc lỗi đánh máy thiếu số :D em thấy cụ Unifo cũng có nhiều chia sẻ hay đấy.

broken98

Xe hơi
khoảng tháng 2-3 năm 2024 cụ ạ