[Funland] Đất Hà nội sắp đóng băng

kevin.123

Xe hơi
Chỗ Cổng Ngói là tôi vừa nói vừa trêu mấy ông ôm hàng và vào đây bơm thổi hàng cổng ngói, chăn nuôi thôi cụ ơi.
Ngoài ra còn định nhắn cccm mua lại hoặc đấu giá các thông tin tôi năm đc về việc đội nhóm ôm hầu hết giá đáy, khu vực xấu, mục đích bơm ra hàng…kiếm mớ!:D
Nếu cccm để ý, tôi hầu hết chia sẻ kinh nghiệm từng đi đấu giá bđs ntn và nhắn gửi cảnh báo đến cccm mới lần đầu đấu giá bđs, mua lại đất đấu giá để có cái nhìn chính xác hơn.
Tôi không hề chuyên nghiệp về bđs hay xe cộ, vc của tôi là khác, gần như không mấy khi mua bán bđs(mua đầu tư thì có)cccm nhé, không vào ra thường xuyên như cụ mợ đâu nhé, nên tôi nhận định đoán sai giá là rất bt. Tôi cũng ko hề mua bán xe cộ, chỉ vài lần đi mua bán xe cũ của cá nhân, ae quen.

Một số cụ chắc nhớ rõ, có hỏi công khai, ib hỏi tôi giá khu Mả Trâu, khu Thanh Cao, Đan Phượng khi đấu, tôi hầu hết đều đoán trượt giá trúng khu Mả Trâu, Thanh Cao(dự 60-80 khu Mả Trâu, 40 khu Thanh Cao , Đan Phượng thì có sai lệch loanh quanh 50,… có thánh mới đoán giá đc, đoán đc 50% tôi đã giàu, tôi đi đấu giá 10 lần mới trúng đc 2, nhiều lắm có lần 3, có lần chẳng có nếu chia bình quân, đó cũng là rất bt nhé.

Tóm lại thế này, trên cái cõi OF chỉ là ảo, vào đây chém gió cho vui lúc rảnh, chia sẻ kinh nghiệm kiến thức về xe cộ, bđs và…kinh tế xã hội khác, không hơn thua j đâu mấy ông ợ. Không cần phải cay cú trên cái mạng ảo làm j, nghe đc thì nghe không thì thôi, có phản bác cũng chỉ một vài lần thôi rồi mình nên tránh đi, ngoài đời thực mà thế thì…ẩu đả à!?:D

Xin phép cccm đc chém rõ thế nhé. Cụ nào đc còm tôi thì đọc, không thì bỏ qua đi, lần nữa khẳng định, tôi hầu bất cứ cá nhân nào, không vì viết trên OF mà ảnh hưởng đc đến thị trưởng, giá trị bđs xe cộ mà cccm đang nắm giữ đc đâu ợ!

Có thể tôi sẽ ko viết nhận định về khu đấu giá Tiền Yên nữa để cccm khác chém gió, viết ra hài lòng cccm đang ôm hàng Tiền Yên, HoàiĐức không sao, không hài lòng cccm lại ném đá đọc…toets mắt!:)))
mả trâu đấu trúng chỉ từ 5x là trúng rồi cụ nhé, cụ thế lại lông cạn rồi cụ thứ trưởng ơi, chả gần dân chi cả, để nó cưỡi lên đầu lên cổ rồi :))

unifo

Xe buýt
mả trâu đấu trúng chỉ từ 5x là trúng rồi cụ nhé, cụ thế lại lông cạn rồi cụ thứ trưởng ơi, chả gần dân chi cả, để nó cưỡi lên đầu lên cổ rồi :))
Tôi làm tròn và chắc cụ hiểu nhầm ý. Giá khởi điểm của nó 57-59-61 gì đó. Trận cuối cùng vẫn có cụ vét máng mấy lô 57-59 vì gần cái mả cụ ạ.
Nhưng trận át chót thành công, có cụ hỏi tôi, tôi nói là chỉ cần 60-80 là có lô đẹp lắm rồi, nhưng không có giá đó, và cái “trận dự bị cuối” việc trả 1xx chắc cụ nào cũng nhớ.
Tôi không viết nhầm đâu cụ, riêng khu mả trâu tôi nhớ khá nhiều từ năm ngoái, lúc đấu ế tới mấy lần. Mà cuối năm ngoái, lần đầu ế, ngoại trừ lô góc đẹp nhất 7x-80, các lô khác xấu đẹp cũng vét máng 57-59-62…hết, trúng chênh đúng 1 bước giá trả cụ ợ

kevin.123

Xe hơi
Tôi làm tròn và chắc cụ hiểu nhầm ý. Giá khởi điểm của nó 57-59-61 gì đó. Trận cuối cùng vẫn có cụ vét máng mấy lô 57-59 vì gần cái mả cụ ạ.
Nhưng trận át chót thành công, có cụ hỏi tôi, tôi nói là chỉ cần 60-80 là có lô đẹp lắm rồi, nhưng không có giá đó, và cái “trận dự bị cuối” việc trả 1xx chắc cụ nào cũng nhớ.
Tôi không viết nhầm đâu cụ, riêng khu mả trâu tôi nhớ khá nhiều từ năm ngoái, lúc đấu ế tới mấy lần. Mà cuối năm ngoái, ngoại trừ lô góc đẹp nhất 7x, các lô khác xấu đẹp cũng vét máng 57-59-62…
cụ thế mà ko kiếm đc đồng nào lướt từ đầu năm tới giờ à, phí thế

unifo

Xe buýt
Có mấy chục lô ở Hà Đông mà giảm nhiệt được thị trường bds Hà Nội ạ.
Tôi cảm quan nhận định thế cụ ạ. Qua theo dõi cứ mạnh dạn nhận định thế. Mà cc chắc nhớ, mỗi quả đấu thủ thiêm 2019-2020 mà tiếp nối nổi sóng bđs khắp nơi, giá bđs phi mã…đến 6/2022 thì…chủ yếu chững(giảm ít ở hàng ngáo, hàng ven, hàng tỉnh..), sau đó lằng nhằng đến cuối 2023 nhích lên, quý 1/2024 bừng tỉnh và quý 2-3/2024 bùng nổ:D

unifo

Xe buýt
cụ thế mà ko kiếm đc đồng nào lướt từ đầu năm tới giờ à, phí thế
Tôi đầu tư cụ, mà tôi không thành công đâu, kể cả chứng cháo hay bđs, tiền ảo…, có khi thua nhiều.
Có múc mấy lô từ đầu năm vứt đấy thôi, lướt loạt thì làm gì có tgian, tôi làm việc hành chính cụ ợ, cũng chẳng chuyên về bđs, khi rảnh đọc, tìm hiểu và tham gia cho vui, cụ thể là một số trận đấu giá mà có hứng thú trong các năm chẳng hạn:D

kevin.123

Xe hơi
Tôi cảm quan nhận định thế cụ ạ. Qua theo dõi cứ mạnh dạn nhận định thế. Mà cc chắc nhớ, mỗi quả đấu thủ thiêm 2019-2020 mà tiếp nối nổi sóng bđs khắp nơi, giá bđs phi mã…đến 6/2022 thì…chủ yếu chững(giảm ít ở hàng ngáo, hàng ven, hàng tỉnh..), sau đó lằng nhằng đến cuối 2023 nhích lên, quý 1/2024 bừng tỉnh và quý 2-3/2024 bùng nổ:D
trận ở hà đông và yên sơn quốc oai hôm trc khả năng ko lướt đc :))
khác hoàn toàn các trận đầu năm
cụ là thứ trưởng mà k biết vì sao à ;)

kevin.123

Xe hơi
Tôi không viết nhầm đâu cụ, riêng khu mả trâu tôi nhớ khá nhiều từ năm ngoái, lúc đấu ế tới mấy lần. Mà cuối năm ngoái, lần đầu ế, ngoại trừ lô góc đẹp nhất 7x-80, các lô khác xấu đẹp cũng vét máng 57-59-62…hết, trúng chênh đúng 1 bước giá trả cụ ợ
cái lô 7x mà cụ nói làn ngoài đấu năm ngoái cũng là phải có nhiều chuyện mới đc giá đấy đấy cụ ạ , thông tin là chuẩn đấy cụ nhá :))
giai đoạn đấy chắc chắn các lần đấu cụ ko đi "khảo sát" tham gia trực tiếp như giai đoạn này rồi

unifo

Xe buýt
khác hoàn toàn các trận đầu năm
cụ là thứ trưởng mà k biết vì sao à ;)
Nói thật các cụ đấu chuyên đội nhóm giờ cứ mong đi đấu giá lướt chênh, có đấy, nhưng đầu năm lúc còn rẻ rúm, chứ giờ lô đất cả chục tỷ, lướt lát vài trăm khó đấy cụ. Thà ôm mấy lô nhỏ nhỏ trong dân lướt lát vài tháng có khi kiếm hơn.
Ae tôi có ng múc vài tháng ngõ nhỏ vừa rồi, lướt kiếm >50%-80% cũng có, dù hãn hữu nhưng thấy còn ngon hơn đi đấu.
Thật cái vụ quốc Oai đấu và Hà Đông đâu tôi cũng ko quan tâm lắm vì không tham gia, thấy tiền to mà mình trường phải đầu tư ít nhất vài tháng nửa năm một năm hai năm…nên ko thích lắm

unifo

Xe buýt
cái lô 7x mà cụ nói làn ngoài đấu năm ngoái cũng là phải có nhiều chuyện mới đc giá đấy đấy cụ ạ , thông tin là chuẩn đấy cụ nhá :))
giai đoạn đấy chắc chắn các lần đấu cụ ko đi "khảo sát" tham gia trực tiếp như giai đoạn này rồi
Năm ngoái gì, cụ hôm rồi ám chỉ cái từ “đúng đúng” là tôi hiểu cụ chắc cũng hay đi nhiều, thậm chí nhiều hơn tôi, mà cccm đi vài lần thấy…tuy nhiên, ko có chiều hướng bình luận tiêu cực, cá nhân tôi đi khi thoảng, lâu lâu lắm mới thắng đc một hai lô là cũng vui rồi cụ, ko quan tâm thiên hạ lắm đâu ợ

Năm ngoái gì, cụ hôm rồi ám chỉ cái từ “đúng đúng” là tôi hiểu cụ chắc cũng hay đi nhiều, thậm chí nhiều hơn tôi, mà cccm đi vài lần thấy…tuy nhiên, ko có chiều hướng bình luận tiêu cực, cá nhân tôi đi khi thoảng, lâu lâu lắm mới thắng đc một hai lô là cũng vui rồi cụ, ko quan tâm thiên hạ lắm đâu ợ
kevin.123lenhaque2 nên chỗ nào cũng có mặt đó cụ, nghe tuôn văn vài từ là ra ngay

thanh.long

Xe tăng
Cụ mạnh dạn đoán giá đấu mấy đợt vừa qua cao trước khi đấu nên các cụ chuyên đi đấu lẻ mà trúng cũng lướt (các cụ này thường kiên trì mang xôi và bánh mì nước lọc theo đến cuối phiên chờ bà con chán nản sẽ bắt được hàng ngon giá vừa phải) cảm thấy không thích nên có sự đối lập là phải rồi. Chưa đấu đã mạnh dạn đoán giá cao nên tự nhiên thêm thông tin khác mất hết phương hướng nhất là với phương án đấu giá có các vòng trả giá bắt buộc là không định hình được giá trước khi vào vòng tự do

kimdan

Xe hơi
Yên Sơn chờ có đường mới thì ổn. Chứ hạ tầng hiện tại trên 50 là khó bán rồi.
Hà Đông đợt vừa rồi 15x thì vẫn được. Còn 2xx thì nằm thở, nghỉ đã.

mrviml

Xe hơi
ông kevin.123 đích thị là cụ lenhaque2 rồi, lúc bị xì hơi lập nick mới hử :)):))
Ha ha giờ cụ mới phát hiện ra ah. Tung tin đồn láo bị cụ unifo tag vào ko dám nổi lên thì chả dùng tk khác. Cứ dẻ dúm cụ unifor bộ trưởng thứ trưởng nọ kia nhưng ông ấy thì anh hùng gì cho cam.
Tôi thấy cụ unifo là người chính trực chứ cái ông kevin này thì bao nhiêu đời nick ảo rồi.

Tôi chả quen biết gì ai nhé để các cụ đỡ nói là ca tụng ai.

myhan

Xe máy
Website
vattuxd.com
Chảo lửa Hà Đông 🔥 vừa qua hầu hết dẫn dắt xu hướng bđs (bên cạnh Đông Anh có một số thời điểm), do đó, tôi mạnh dạn kiên định với nhận định,;))
- Kết quả đấu giá Hà Đông vừa qua đã thực sự bất ngờ… làm giảm nhiệt ít nhiều thị trường bđs Hà Nội nói chung, Hà Đông nói riêng, có tác động ít dù không lớn nhưng có thể nhìn thấy (không thể có đóng băng đến ít nhất hết Quý 2/2026).
- Nhìn tác động rõ nhất, tôi cho là sẽ nhìn thấy ở các phiên đấu giá đất vừa gần đây sau Hà Đông và sắp tới, giá đất Hà Đông vừa rồi trúng không hề cao như “kỳ vọng tin đồn” mà khá hợp lý đã và sẽ khiến các phiên đấu giá các huyện bớt nóng hơn hẳn(ng tham gia vẫn nhiều nhưng không…húng:)) ), giá trúng sẽ ở mức hợp lý, cộng với sự kiểm soát chặt của nhà nước, nđt không có bỏ cọc hoặc ngại bỏ cọc, bớt bỏ cọc, từ đó khiến giá đất thổ cư tại các quận huyện sẽ… êm đền hơn trong một khoảng thời gian tương đối!:D
(Riêng chung cư thì khó… vì gia chung cư mới bán ra cao và ít nguồn mở mới, nhưng, giá chung cư cũng sẽ bị ảnh hưởng bởi giá đất và có thể thanh khoản sẽ giảm với mức giá…mềm hơn..)
Trong trường hợp các phiên đấu giá sau mà giá còn cao hơn hà đông. Thì sẽ là động lực để bds hà nội tăng. :)))

unifo

Xe buýt
Ha ha giờ cụ mới phát hiện ra ah. Tung tin đồn láo bị cụ unifo tag vào ko dám nổi lên thì chả dùng tk khác. Cứ dẻ dúm cụ unifor bộ trưởng thứ trưởng nọ kia nhưng ông ấy thì anh hùng gì cho cam.
Tôi thấy cụ unifo là người chính trực chứ cái ông kevin này thì bao nhiêu đời nick ảo rồi.

kevin.123lenhaque2 nên chỗ nào cũng có mặt đó cụ, nghe tuôn văn vài từ là ra ngay
Tôi thì chả để ý đâu, chỉ thấy lenhaque trước kia với lenhaque2 tên giống khả năng cùng nick.
Ngoài ra, chỉ nhớ rằng cái ngày cụ lenhaque nào đó ca ngợi khu Cổng Ngói Đan Phượng thì tôi đoán rằng đang ôm hàng nên có nhắn cccm rằng giá đầu vào của khu đó hầu hết vét máng 25 (trc khi cò vạc thổi lên 37-40) để cụ mợ nào nhập lại thì cân nhắc.
Còn cái giá 27 tôi cứ trêu cho cccm như cụ lenhaque ấy tức:D, một phần vì muốn cảnh báo đội vét máng đang cò kéo kiếm mớ, một phần bản thân thấy hạ tầng khu Cổng Ngói quá xấu (dù vẫn biết làm sao đấu giá 27 ở tháng 3/2024 đc);))

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe buýt
Trong trường hợp các phiên đấu giá sau mà giá còn cao hơn hà đông. Thì sẽ là động lực để bds hà nội tăng. :)))
Làm gì còn cao hơn theo nghĩa đen đc cụ!? Vì có lẽ hà đông là quận duy nhất còn sót lại đấu giá đất phổ thông (vì hà đông rất rộng) và giá đất quận thì…khác hẳn huyện rồi.
Còn theo nghĩa bóng, tôi cho rằng Đông Anh có thể xảy ra vc này vì hơn nửa năm rồi Đông Anh không còn đấu giá, nhà đầu tư đang chờ đất Đông Anh đem xét tình hình…

unifo

Xe buýt
Yên Sơn chờ có đường mới thì ổn. Chứ hạ tầng hiện tại trên 50 là khó bán rồi.
Hà Đông đợt vừa rồi 15x thì vẫn được. Còn 2xx thì nằm thở, nghỉ đã.
Tôi cũng cho rằng đất Yên Sơn ở giá 4x là hợp lý hơn, hợp lý để đầu tư ngắn và trung hạn.
Yên Sơn nằm chỗ đg khá cụt, gọi là giữa làng, cột điện thay vì tủ, đèn treo trên cột tiết kiệm đc mớ tiền,… nhưng sắp tới quy hoạch đg phía đó khá chẳng chịt, nói chung ôm cái giá trúng 4x đó cũng hợp lý. Còn giá 25 như cụ kevin.123 nói… trêu tôi thì rõ rồi, chỉ có đầu năm nay nếu lôi ra đấu giá…

Chỗ Tân Phú tạm dừng, cá nhân thấy Tân Phú khá gần phía Hà Đông Hoài Đức nhưng đã thực địa thấy còn quá nông thôn(chỗ khu đấu giá còn khác khác chút ít, kiểu cuối dịch vụ Đồng Mai), đg sá sang sông hiện trạng quá chán không tưởng vì cầu nhỏ không ra gì, nhưng Quốc Oai mà, đất dân hét trong Tân Phú và ven đó không hề rẻ, thực tế nếu thông đường giao cắt Vành Đai 4 sát đê, Tân Phúc Quốc Oai đi tí sang sông là đến chỗ giáp Hoài Đức Hà Đông đang đô thị hoá..

kevin.123

Xe hơi

Cụ công an B41 ơi, cụ có phải là cụ trẻ người nghệ an hôm lâu lâu rồi 2023 gọi điện vào trêu e không nhỉ :)) , cụ rảnh thật đấy, em tung tin đồn láo gì đấy cụ nhỉ ? có gì sai sự thật hay e vu khống hay gì gì ai cụ cứ nói, bất kỳ chuyện gì nhạy cảm nói trên này e đều có hẳn bằng chứng cụ mới dám nói nhé, cụ hơi lạm quyền quá đà rồi đấy, đừng thi thoảng nhắn tin gọi điện vu vơ can thiệp quyền riêng tư của công dân cụ ạ , em cũng là người có trí tuệ, cụ cứ suy nghĩ cho kỹ trước nếu định đùa gì quá trớn nhé