[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Helen Thach

Xe hơi
E chưa được ngắm hình của chủ top. Nhưng theo thẩm mĩ của cá nhân e. Tuổi 40+ như e thì e bắt đầu chọn mặc váy dài qua đầu gối và rộng hoặc xuông. Vì giờ người k còn săn chắc như hồi trẻ. Mặc bó quá nó hằn lên phản cảm lắm.

Helen Thach

Xe hơi
Còn về da dẻ thì em thấy da xấu hay đẹp là do thói quen ăn uống của mình. Như em là loại người thích ăn rau nhiều hơn ăn thịt ( nhưng lại k thể ăn chay vì e bị thiếu máu). Nên da của em tương đối ổn so với tuổi. Mà cũng k chăm sóc j lắm. 2 cô gái nhà e cũng ăn nhiều rau mà thịt cũng chén nhiều. Cho đến h thì da mặt cũng mịn màng và k có mụn.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
E chưa được ngắm hình của chủ top. Nhưng theo thẩm mĩ của cá nhân e. Tuổi 40+ như e thì e bắt đầu chọn mặc váy dài qua đầu gối và rộng hoặc xuông. Vì giờ người k còn săn chắc như hồi trẻ. Mặc bó quá nó hằn lên phản cảm lắm.
Dạ mợ, em xin phép quote hai còm này để bày tỏ quan điểm của em, cũng là đáp lời mợ ạ.

Em thì trông ngoài chán đời lắm, không được trời cho về ngoại hình. Nên thật sự, phải rất rất nhọc trong việc lựa đồ, để giấu đi những nhược điểm của cơ thể ạ. Tuy nhiên, em lại rất thích những chiếc váy dài qua gối. Vì em nghĩ rằng, đẹp theo cách kín đáo một chút, ví dụ như trên kín dưới hở một xíu (dưới hở là khoe chân thon í ạ) hay dưới kín thì trên hở thì sẽ đẹp hơn. Ví dụ như mặc áo sơ mi để lộ cổ cao, vùng gáy lưa thưa tóc con, nhìn rất kín đáo mà lại không hề phô.

Cũng có thể, do nếp suy nghĩ từ nhỏ, nên phong cách thời trang của em cũng đóng khung trong những set đồ cứng nhắc. Không phải trung niên chúng ta lựa những chiếc váy suông, mà em nghĩ nên lựa đồ theo cơ thể mình. Đẹp khoe, xấu che để sao cho vừa mắt mình, hợp ý người nhìn nữa. Chỉ có điều, độ tuổi như của em và mợ, thật sự nên lựa đồ lót sao cho thật tinh tế, để không bị những pha giời ơi, :D.

Vẻ đẹp của phụ nữ ở độ tuổi nào cũng đều đáng trân trọng, nên em không thấy những nét trên khuôn mặt/vóc dáng của phụ nữ bị xổ ra (eo, em dùng từ nghe kinh kinh í mợ nhỉ?!:P:P) thì không đẹp. Nên chỉ cần lựa màu sắc nhã nhặn, trang điểm đừng lạm dụng quá là được.

Còn về da, xin phép để chiều em gõ chữ cùng mợ. Vì em cũng thích món salad rau củ quả lắm, cơ mà em cũng không bỏ được hẳn tinh bột. Dẫu biết tinh bột và đường có hại cho da, mà có kill em, em cũng không bỏ nổi, huhu:((:((
Còn về da dẻ thì em thấy da xấu hay đẹp là do thói quen ăn uống của mình. Như em là loại người thích ăn rau nhiều hơn ăn thịt ( nhưng lại k thể ăn chay vì e bị thiếu máu). Nên da của em tương đối ổn so với tuổi. Mà cũng k chăm sóc j lắm. 2 cô gái nhà e cũng ăn nhiều rau mà thịt cũng chén nhiều. Cho đến h thì da mặt cũng mịn màng và k có mụn.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Những ngày cuối Quý I, thời tiết hôm nay đã có những làn gió mỏng, mơn man lên da, nhiệt độ đã cao hơn mấy hôm trước. Dù nồm ẩm không còn, những cũng đủ để chúng em tự ru mình với những set đồ nửa Thu nửa Hạ. Với áo sơ mi, quần suông hay chân váy, bước chân xuống đường là mặc nhiên tâm trạng cũng vui vẻ đó mợ Vân Phương. .

Hứa với mợ, là viết về chăm sóc da bằng sữa tươi, mà tay em cứng quá không gõ nổi chữ. Phần vì không biết bắt đầu như thế nào cho hợp, phần vì em nghe thấy những nỗi buồn đâu đó cứ bám riết lấy mấy trang gần đây. Không nỡ làm ai đó buồn thêm, nên em xí xớn lên đây lan man cùng mợ ạ.

Chắc cũng có lúc nào đó, mợ cũng giống như em, về đến nhà là đổ cả người xuống giường vì mệt. Vẫn phải cố bò dậy nấu cơm, chiều lòng các con. Đến tối là mệt rã rời, ngâm người vào nước ấm, để relax và sắp xếp lại kế hoạch ngày mai...Hoặc cũng có ngày, không bỏ lớp trang điểm nhẹ mà vùi mình vào chăn ấm, nghe hơi thở bên tai rồi cũng chìm vào những cơn mơ. Lúc này, thì dưỡng da là cái chi chi gì bỏ qua hết, ngủ đã, =))=)).

Rất nhiều lần em cũng như vậy. Nhất là mùa Đông, về tới phòng là sực lên mùi tinh dầu, mùi nước hoa em xức vào chăn, gối khiến cho em chỉ muốn chui ngay vào chăn rồi next hết những gì cần có bàn tay của em mới nên chuyện í. Rồi mặt mũi biểu tình, lên một, hai nốt mụn, em tá hoả cân bằng lại timing cho việc dưỡng da.

Cũng tình cờ, một lần trò chuyện bên cốc sinh tố với một chị bạn, em biết được cách chị dưỡng da với sữa tươi. Vừa rẻ, lại hiệu quả, dễ áp dụng, nên em có noted lại vào điện thoại. Hôm trước, em mở các noted ra để del bớt những điều không còn phù hợp, mới lục lại note này và về đây chia sẻ cùng mợ, cùng ai có chung mối quan tâm tới da dẻ như chúng ta.
Thực ra, cũng không phải cuồng thân quá mà cổ suý cho việc coi mình là trung tâm. Vì đẹp mà đoảng, mà bỏ bê con cái thì cũng đáng đánh đòn lắm. Nhưng bên cạnh việc chăm con (nhất là chăm con nhỏ), thì tiện việc đi mua sữa tươi về cho các bạn nhỏ uống, chúng mình có thể mua thêm một/nhiều bịch/chai để cất tủ lạnh. Dành cho những ngày mệt mỏi, không muốn ăn cơm, uống tạm sữa rồi có lực để làm "mẹ đảm" tiếp.

Với cách làm cho da sáng, mịn bằng sữa thì đơn giản lắm mợ: Sau khi rửa mặt bằng SRM, rửa lại bằng sữa tươi - loại sữa tươi không đường của các nhãn hàng đang bán thị trường. Sau đó, để 15 phút, rửa lại bằng nước sạch. Chị bạn chia sẻ cho em, chị đã kiên trì làm cách đây mấy năm, và da chị thật sự rất sáng, mịn. Còn với body, chị dùng khăn sạch nhúng vào sữa tươi, lau lên người, mát xa toàn thân rồi đợi 15-20', tắm lại bằng nước sạch.

Quả thật, em cũng đã từng uống sữa tươi một thời gian rất dài. Khoảng 2,3 năm gì đó, và da em khi đó thực sự rất sáng. Khi đó, em cũng không biết tác dụng của sữa tươi là làm trắng sáng đâu, chỉ là thích uống thì uống thôi. Nhưng bạn bè làm cùng em khi đó, rất hay "của" da em. Đến khi gặp chị bạn trên, cách đây mấy tháng thôi, em mới biết chị dưỡng da bằng sữa. Giờ em cũng đang áp dụng lại ạ, :D. Vì cách đó xem chừng không quá khó khăn, hihi:P

Không biết, những ý em viết trên đây, mợ có biết nhân chứng nào như vậy?! Nếu có, mợ về đây rồi chia sẻ cùng em nha, @};-!
Ảnh: Em mượn về để minh hoạ cho chữ em viết, chứ em mà da đẹp dư vầy, thì chả dại gì mà không post lên đây cạ, :D.

Helen Thach

Xe hơi
Những ngày cuối Quý I, thời tiết hôm nay đã có những làn gió mỏng, mơn man lên da, nhiệt độ đã cao hơn mấy hôm trước. Dù nồm ẩm không còn, những cũng đủ để chúng em tự ru mình với những set đồ nửa Thu nửa Hạ. Với áo sơ mi, quần suông hay chân váy, bước chân xuống đường là mặc nhiên tâm trạng cũng vui vẻ đó mợ Vân Phương. .

Hứa với mợ, là viết về chăm sóc da bằng sữa tươi, mà tay em cứng quá không gõ nổi chữ. Phần vì không biết bắt đầu như thế nào cho hợp, phần vì em nghe thấy những nỗi buồn đâu đó cứ bám riết lấy mấy trang gần đây. Không nỡ làm ai đó buồn thêm, nên em xí xớn lên đây lan man cùng mợ ạ.

Chắc cũng có lúc nào đó, mợ cũng giống như em, về đến nhà là đổ cả người xuống giường vì mệt. Vẫn phải cố bò dậy nấu cơm, chiều lòng các con. Đến tối là mệt rã rời, ngâm người vào nước ấm, để relax và sắp xếp lại kế hoạch ngày mai...Hoặc cũng có ngày, không bỏ lớp trang điểm nhẹ mà vùi mình vào chăn ấm, nghe hơi thở bên tai rồi cũng chìm vào những cơn mơ. Lúc này, thì dưỡng da là cái chi chi gì bỏ qua hết, ngủ đã, =))=)).

Rất nhiều lần em cũng như vậy. Nhất là mùa Đông, về tới phòng là sực lên mùi tinh dầu, mùi nước hoa em xức vào chăn, gối khiến cho em chỉ muốn chui ngay vào chăn rồi next hết những gì cần có bàn tay của em mới nên chuyện í. Rồi mặt mũi biểu tình, lên một, hai nốt mụn, em tá hoả cân bằng lại timing cho việc dưỡng da.

Cũng tình cờ, một lần trò chuyện bên cốc sinh tố với một chị bạn, em biết được cách chị dưỡng da với sữa tươi. Vừa rẻ, lại hiệu quả, dễ áp dụng, nên em có noted lại vào điện thoại. Hôm trước, em mở các noted ra để del bớt những điều không còn phù hợp, mới lục lại note này và về đây chia sẻ cùng mợ, cùng ai có chung mối quan tâm tới da dẻ như chúng ta.
Thực ra, cũng không phải cuồng thân quá mà cổ suý cho việc coi mình là trung tâm. Vì đẹp mà đoảng, mà bỏ bê con cái thì cũng đáng đánh đòn lắm. Nhưng bên cạnh việc chăm con (nhất là chăm con nhỏ), thì tiện việc đi mua sữa tươi về cho các bạn nhỏ uống, chúng mình có thể mua thêm một/nhiều bịch/chai để cất tủ lạnh. Dành cho những ngày mệt mỏi, không muốn ăn cơm, uống tạm sữa rồi có lực để làm "mẹ đảm" tiếp.

Với cách làm cho da sáng, mịn bằng sữa thì đơn giản lắm mợ: Sau khi rửa mặt bằng SRM, rửa lại bằng sữa tươi - loại sữa tươi không đường của các nhãn hàng đang bán thị trường. Sau đó, để 15 phút, rửa lại bằng nước sạch. Chị bạn chia sẻ cho em, chị đã kiên trì làm cách đây mấy năm, và da chị thật sự rất sáng, mịn. Còn với body, chị dùng khăn sạch nhúng vào sữa tươi, lau lên người, mát xa toàn thân rồi đợi 15-20', tắm lại bằng nước sạch.

Quả thật, em cũng đã từng uống sữa tươi một thời gian rất dài. Khoảng 2,3 năm gì đó, và da em khi đó thực sự rất sáng. Khi đó, em cũng không biết tác dụng của sữa tươi là làm trắng sáng đâu, chỉ là thích uống thì uống thôi. Nhưng bạn bè làm cùng em khi đó, rất hay "của" da em. Đến khi gặp chị bạn trên, cách đây mấy tháng thôi, em mới biết chị dưỡng da bằng sữa. Giờ em cũng đang áp dụng lại ạ, :D. Vì cách đó xem chừng không quá khó khăn, hihi:P

Không biết, những ý em viết trên đây, mợ có biết nhân chứng nào như vậy?! Nếu có, mợ về đây rồi chia sẻ cùng em nha, @};-!
Ảnh: Em mượn về để minh hoạ cho chữ em viết, chứ em mà da đẹp dư vầy, thì chả dại gì mà không post lên đây cạ, :D.
Mợ với em có 1 sở thích chung là nước hoa và tinh dầu. Hiện em đang điên cuồng với tinh dầu Dubai đây. Rất thơm và giá cả cũng hợp lí.
Còn về trang phục, e thuộc người mình trắm, nên rất dễ chọn trang phục. Đi thử váy áo, cứ size S hoặc M là kiểu gì cũng vừa. Trang phục phù hợp với e nhất là váy bó, lộ eo lộ mông. Nhưng như đã nói ở trên, giờ già rùi cơ thể k còn săn chắc, nên nếu cứ sài váy bó thì sẽ bị hằn. Cho dù có chọn đồ lót thoải mái thế nào đi nữa cũng vẫn dính. Cho dù em là người rất chú ý đến dáng đi, dáng ngồi.
Vậy nên, để đảm bảo an toàn và tự tin, thì em hay chọn váy hơi rộng chút so với cơ thể hoặc là váy suông. Vừa thoải mái vừa tránh lộ khuyết điểm.
Em hoàn toàn đồng ý với quan điểm uống sữa tươi da sẽ sáng đẹp hơn. Và khuyến khích chị em phụ nữ chúng ta nên uống sữa tươi hàng ngày. K chỉ sáng ra mà còn bổ xung canxi tốt cho cơ thể phụ nữ đã qua sinh nở như chúng ta.
Về bí quyết đắp mặt nạ bằng sữa chua k đường. Em thử 1 lần thì chạy mất dép vì lười và nó lạnh quá. Nhưng cô bạn đồng nghiệp của em thì đắp quanh năm. 1 tuần đắp 2 - 3 lần. Thật sự mà nói thì e thấy k hiệu quả lắm vì da bạn ấy vẫn rất sạm và nám. Tuy nhiên, chỉ cần bạn thích là được.
Còn về cách giữ dáng, theo quan điểm của 1 đứa lười và cũng đã thử qua 1 số loại thể dục thể thao. Hiện em đang lựa chọn máy chạy bộ cơ. E tập khoảng 30 - 45' mỗi ngày. Thấy cũng ổn. Nhưng nếu mợ nào muốn giảm cưn thần tốc thì chạy bộ là phương án tối ưu. Tuy nhiên phải kiên trì và theo em thì biến nó thành sở thích là tốt nhất. Nếu cứ tập hoặc làm theo nghĩa vụ thì không được lâu dài.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ với em có 1 sở thích chung là nước hoa và tinh dầu. Hiện em đang điên cuồng với tinh dầu Dubai đây. Rất thơm và giá cả cũng hợp lí.
Còn về trang phục, e thuộc người mình trắm, nên rất dễ chọn trang phục. Đi thử váy áo, cứ size S hoặc M là kiểu gì cũng vừa. Trang phục phù hợp với e nhất là váy bó, lộ eo lộ mông. Nhưng như đã nói ở trên, giờ già rùi cơ thể k còn săn chắc, nên nếu cứ sài váy bó thì sẽ bị hằn. Cho dù có chọn đồ lót thoải mái thế nào đi nữa cũng vẫn dính. Cho dù em là người rất chú ý đến dáng đi, dáng ngồi.
Vậy nên, để đảm bảo an toàn và tự tin, thì em hay chọn váy hơi rộng chút so với cơ thể hoặc là váy suông. Vừa thoải mái vừa tránh lộ khuyết điểm.
Em hoàn toàn đồng ý với quan điểm uống sữa tươi da sẽ sáng đẹp hơn. Và khuyến khích chị em phụ nữ chúng ta nên uống sữa tươi hàng ngày. K chỉ sáng ra mà còn bổ xung canxi tốt cho cơ thể phụ nữ đã qua sinh nở như chúng ta.
Về bí quyết đắp mặt nạ bằng sữa chua k đường. Em thử 1 lần thì chạy mất dép vì lười và nó lạnh quá. Nhưng cô bạn đồng nghiệp của em thì đắp quanh năm. 1 tuần đắp 2 - 3 lần. Thật sự mà nói thì e thấy k hiệu quả lắm vì da bạn ấy vẫn rất sạm và nám. Tuy nhiên, chỉ cần bạn thích là được.
Còn về cách giữ dáng, theo quan điểm của 1 đứa lười và cũng đã thử qua 1 số loại thể dục thể thao. Hiện em đang lựa chọn máy chạy bộ cơ. E tập khoảng 30 - 45' mỗi ngày. Thấy cũng ổn. Nhưng nếu mợ nào muốn giảm cưn thần tốc thì chạy bộ là phương án tối ưu. Tuy nhiên phải kiên trì và theo em thì biến nó thành sở thích là tốt nhất. Nếu cứ tập hoặc làm theo nghĩa vụ thì không được lâu dài.
Đã có lần, em đọc đâu đó rằng: "Mùi hương là tính cách của người đó". Nên với những phụ nữ trót say lòng với mùi hương, em nghĩ hẳn là họ rất nữ tính - trừ em, :P:P. Nên mặc dù có mấy mùi hương, cũng bon chen với tinh dầu Dubai, mà tính nữ của em chưa thấy về chơi với chủ của nó, :((:((.

Và cũng vì tò mò với tinh dầu, nên em cũng thử dùng. Tinh dầu không "gợi'' cho người ta vẻ muốn "chiếm hữu" như nước hoa. Và khi sử dụng tinh dầu, thật sự phải rất "tĩnh" mới cảm nhận được mùi hương của nó, tuy rằng ban đầu có vẻ hơi gắt. Nhưng mùa Đông, tinh dầu cho chúng ta sự cân bằng, yên bình tốt đến mức khiến người ta muốn dụi dụi đầu vào một tấm chăn mềm, mòng và ngủ vùi...phải không mợ?

Em đang thắc mắc về ý của mợ "chọn đồ lót thoải mái như thế nào đi nữa cũng vẫn bị dính" :-/:-/. Vì có món đồ lót không tạo viền, chất liệu khá ổn. Vì với phụ nữ, mặc váy body, mà để những tiểu tiết phá vỡ tổng thể trang phục, thì thật không đáng chút nào.
Mợ có nhắc đến dáng ngồi, em cũng lan man thêm xíu, là có các chị/em khi ngồi, vô tình để lộ những khoảng không đáng lộ. Hoặc chân vắt chéo mà vạt váy kéo lên quá cao, dù vô tình cũng khiến cho mắt người khác phải đánh đu. Nên có lẽ, dáng ngồi chuẩn của phụ nữ mặc váy là hai chân để vuông góc, cổ chân một bên gối lên cổ chân còn lại, thì sẽ bớt được những "sự cố" hi hữu.

Với cách đắp mặt nạ bằng sữa chua không đường của mợ, nếu chăm sóc đều đặn thì cũng có hiệu quả đáng kể, tuy hơi lâu. Nhưng không thể thiếu kem chống nắng, ngủ nghỉ điều độ,...càng không thể các bước làm sạch như các pages trước chúng em đã nói tới.

Em vừa may mắn, vừa không may mắn, là thể trạng không béo. Chỉ số BMI chưa đạt chuẩn, nên có ăn bao nhiêu không lo phải giảm cân. Nhưng ngặt nỗi, là cái mặt cứ phị ra, hai cằm nên cứ khi nào ăn nhiều là thôi, nhìn mặt như cái bánh bao, 😰. Đi tập, em chỉ tập các bài tập nhẹ, vừa để tinh thần thoải mái, vừa để ra mồ hôi cho da bớt bí bách. Nói gì đi nữa, phải tập thể thao mới mong da dẻ khoẻ, mợ nhỉ?

Mợ Vân Phương. ới, nàng ther Natalie.P ới, về nghe mợ Helen chia sẻ đi tập để giữ da đẹp, dáng xinh cùng em nào, 😍😍. Mình em đi tập em buồn ghia, 😝😝

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa em kén uống sữa lắm, chỉ uống được các loại sữa thanh trùng. Nhưng mà tắm với sữa tươi thì thi thoảng em vẫn làm ^^
Cảm giác tắm xong da thơm, mịn chứ em cũng ko đòi hỏi phải trắng 😊
Hoặc cũng có thể trộn yến mạch với sữa tươi để tẩy da chết. Giờ em dùng loại hạt cà phê và bơ cho tiện 😂

Các mợ có dáng đẹp thích thật. Em cũng chỉ cần tầm 5cm nữa để tự tin cân các thể loại váy/chân váy dài mà khổ quá :((
Thường em hay mặc chân váy ngắn trên gối, váy thì dài qua gối nhiều hơn. Và dù phải hạn chế thì em vẫn thích những đôi cao gót tầm 7cm...

Có một kỉ niệm hơi buồn cười với giày cao gót. Cách đây mấy năm em với bạn đi dự lễ trao giải QBV, do được phím trước là Mạc Hồng Quân sẽ đi nên em rước hẳn đôi giày 1 tấc để lúc đứng bắt tay, chụp ảnh với zai đẹp được cân xứng =))
Kết quả là anh Công Vinh thấy em gọi thì quay ngược lại chỗ em, chắc thấy em đi lại có vẻ vất vả 😂... Mạc Hồng Quân đến muộn, em cũng chẳng muốn đi liêu xiêu để chen vào đám đông nên anh bạn trêu là: thôi để anh ra bắt tay MHQ rồi em bắt tay anh cũng được =))
Mợ Red thường đi giày cao tầm bao nhiêu ^^
7cm em vẫn đi tốt nhưng 1 tấc lại rất khó khăn :((

Mà em ko thích mợ với mọi người cứ nhận mình già đâu. Mỗi độ tuổi sẽ có vẻ đẹp riêng, chỉ cần mình để ý ăn mặc và trang điểm hợp với độ tuổi là được. Nữa là, ở tuổi của mợ Red hay tuổi 40+ cũng chưa thể gọi là già ^^
Em ko còn trẻ lắm, nhưng thi thoảng chán váy vóc em lại mặc sơ mi trắng với jeans, đeo balo và đi Converse. Như vậy là hack thêm được vài tuổi :P

Gửi mợ Red và các mợ ghé topic - luôn tinh khôi như cánh hồng trong nắng sớm :x
(Hình như hơi sến phải ko nhỉ 😂)

Hihi, chúng mình không hẹn mà gặp nhỉ? Em hẹn hò mợ vào mùa Thu tháng 8 hay tháng 9 tới đây, không biết chúng mình có duyên hông?

Lại phải phiêu với mùa Thu Hà Nội một chút, là cái se se lạnh, cái khoảng không lá trút vàng, cái hơi sương bảng lảng cuối chiều, rất là tình. Tiết trời rất mỏng mảnh í mợ. Nên mợ đừng bỏ qua mùa Thu đã đi vào thơ ca của Hà Nội nhé,:P!

Em cũng thích mùi thơm của sữa tươi bám lên da. Mùi vừa nhẹ, vừa thanh mà lại man mát. Cảm giác cứ muốn dụi dụi mũi vào í. Cả mùi cafe nữa. Hôm trước, em có xin được ít bã cafe về để phơi, sau đó trộn với mật ong để tẩy da chết. Mà mùi thì rõ quyến rũ, nên em cứ hít hà mãi thôi, :D.

À, em hay đi giày 5-7cm. Nếu mặc chân váy em sẽ đi giày 5cm, mà mặc quần suông em đi giày 7cm. Không thể phủ nhận việc giày cao gót tôn dáng chúng ta dã man, nhưng đi giày cao quá, khiến lắm lúc chúng ta cũng dở khóc dở cười. Nhất là khi bận áo dài, quần mà dài quá thì ôi thôi, giày với gấu quần cứ gọi là bập nhau chan chát.
Em nói vậy, vì đợt 8/3 vừa rồi, chị em xúng xính áo dài, em cầm lòng không đặng cũng bận màu hồng nhạt nhạt. Chen chân xuống đường để chụp ảnh "thính bả", cuối cùng ảnh đẹp đâu không thấy, chỉ thấy người đi đường người ta ném cho ánh nhìn kỳ quặc, rồi gấu quần thì bám một lớp đất đen kịt (vì trời mưa):((:((. May quá không viên gạch nào ném trúng đầu, không chắc giờ em cũng đang dưỡng thương chứ không lên đây múa máy với chữ như này được, ơn giời!!!:P:P

Em thích nhìn các cô gái tóc cột cao, bận jean với áo trắng và đi giày thể thao như mợ Phương. Em thì giời bắt phải bó mình với váy xoè, quần áo của U40 nên chưa khi nào được diện đồ như vậy. Tự thấy bản thân cũng có nhiều nhược điểm trên cơ thể, nên đành mượn áo quần đề giấu bớt đi. Em thấy hờn vì mợ Phương đc gặp ngôi sao đới, em còn chưa bao giờ được gặp cơ ạ. Mà có dịp, chắc em cũng không đủ can đảm tới gần, chỉ đứng xa cho thiên hạ thái bình thôi ợ,=))=)).

Em xin bông hoa tinh khôi kia nhé, để em làm ảnh nền máy tính. Ảnh của em bị hết dung lượng, icloud bị vô hiệu hoá nên tạm thời em nợ mợ ảnh nha,:x.
Em gửi link nhạc này, để mợ Phương ru lòng mình thật An, thật nhã nhé!
Mỗi lúc cần cân bằng cảm xúc, em cứ auto nghe bài hát này cho bớt tired í, hihi

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng trải qua vài mùa thu Hà Nội rồi nên em biết nó hợp cho những cảm xúc lãng đãng bất chợt :">
Mặc dù em là Thiên Bình nhưng cũng vẫn có một vài nét tính cách giống Xử Nữ của mợ. Và mình cùng sinh tháng 9 nên mùa thu tháng 9 là đẹp nhất rồi, kể cả là thu SG ;))

Mợ đủ chiều cao để mặc quần ống rộng đi cao gót là quá đẹp rồi :x... Em có muốn cũng ko được :(... Mà em cũng nhiều khi mặc váy/chân váy đi giày thể thao nữa. Cố níu nốt mấy năm thanh xuân rồi sau đó ra sao thì ra 😂

Hôm trước mợ Red có tả ngày xưa mợ cũng tóc dài, buộc cao để thừa ít sợi tóc lưa thưa. Em cũng thích hình ảnh đó lắm, vì tóc em thường chỉ để xoã hoặc kẹp nửa đầu thôi ^^
Mà để tóc ngắn cũng lâu rồi, hay mợ quay lại tóc dài một thời gian xem sao ❤... Em thay đổi kiểu tóc thường xuyên nhưng vẫn thấy mình hợp tóc dài hơn. Tóc uốn là mặt dễ đẹp nhất, dù có thể cộng thêm cho mình vài tuổi :P
Hihi, với mỗi người, thì tháng họ sinh ra, là đẹp nhất rồi, không chỉ mùa Thu đó mợ Phương, :D. Còn riêng mùa Thu, thực là khi đó vừa trải qua những ngày nắng gắt oi ả, nên khi những cơn gió lành lạnh đến, ai cũng muốn tận hưởng những ngày thư thả để chuẩn bị cho một mùa Đông lạnh giá.
Và cũng bởi, có rất nhiều người cảm nhận mùa Thu như một người phụ nữ đã đi qua những thăng trầm, vừa nhẹ nhàng, vừa sâu lắng, nên rất nhiều thi nhân đã thổi hồn vào một mùa với các mỹ từ hay như vậy...

Thế nên, thực sự không phải em sinh ra vào tháng 9, em vẫn dành cho mùa Thu một cảm nhận rất "riêng", vì bởi em và mợ, chúng mình đều là phụ nữ mà...:x. Dù có mạnh mẽ thế nào đi chăng nữa, cũng có những phút giây thực-sự-là-đàn-bà. Thực sự không thể kiềm lòng với cái đẹp được. Chắc mợ hiểu vì sao em thai nghén cái thread này và viết những còm vu vơ để nhanh đổi xe rồi chứ ạ? :P:P

Nhắc đến tóc dài, em cũng vẫn say lòng với những mái tóc xoăn bồng bềnh của các chị/em. Nhưng em không hợp ạ, vì người em nhỏ, khi để tóc dài khiến cho em bị "đuối'. Còn các cô gái, nếu được đưa ra một lời khuyên, em vẫn khuyên các cô í mùa Hè này, bới tóc cao, rồi cột lên. Để lộ vùng gáy lưa thưa tóc con, lộ vùng cổ trắng ngần, chẳng cần mỹ phẩm hay son phấn gì nhiều mà vẫn rất cuốn hút. Một vẻ đẹp vừa thanh tao, vừa gần gũi, mà không quá màu mè. Nhất là ai có vầng trán cao, nhìn rất thanh tú. Hoặc hai bên tai, có những sợi tóc mảnh rũ xuống rất "tình cờ", cũng làm cho các cô ấy xinh đẹp. Em thích vẻ đẹp như vậy í mợ, :D.

Ơ, mà không thể buông tuồng là "cố níu thanh xuân vài năm" đâu nha mợ. Không phải lúc nào cũng chỉn chu, vì chúng ta còn phải chăm con, nhưng nếu phải ra đường, đi làm, hẹn hò với bạn bè, thì nhất định phải sạch sẽ, thơm tho. Em vẫn tin, khi phụ nữ yêu được chính mình, không tự ruồng bỏ bản thân thì mới mở lòng để quan tâm người khác được í. Làm gì có chuyện phụ nữ cẩu thả mà biết chăm sóc người khác được ợ? :-/:-/
Nên là phải reject ý nghĩ này ngay khi nó bén mảng trong suy nghĩ nha, :-o:-o.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Gửi mợ Vân Phương. mấy mẫu hoa em loaded về, để mợ gửi cho em ít nắng Sài Gòn ra đây nhé! Cắm theo kiểu Ikebana này chắc em với mợ cắm được đó, :D.

juve99

Xe cút kít
Một tuần quần quật chơi nhiều làm ít, em ghé nhà Red ngó nghiêng xem tình hình đã trở lại trạng thái bình thường mới hay chưa:D
Mới nãy thôi, trên đường về nhà em còn đang chìm đắm trong lời tâm tư bất tận của anh chàng Phan Mạnh Quỳnh và nhớ đến Red, định sẽ gửi bài hát này đến nàng.
Phố xá ngoài kia nhấp nháy đèn màu từ loạt cửa hiệu dọc bên đường, dải đèn hậu những chiếc ô tô, xe gắn máy mỗi khi rà phanh lóa lên thứ ánh sáng đỏ gắt trong màu trời sầm sập tối dần của một ngày tháng Ba, tạo nên sự giao thoa hỗn độn của âm thanh và màu sắc. Vậy mà, chỉ sau 1 tấm kính ô tô em đã tách biệt hoàn toàn khỏi ồn ào bên ngoài, lặng thinh theo từng giai điệu da diết của bài hát. Dù kể về nỗi buồn đau của một người cứ phải quên đi người yêu đã dứt bỏ bước đi, thì giai điệu vẫn thật vừa da diết vừa nhẹ nhàng như chính nỗi buồn đã được chắt lọc đến mức bình thản.
Nhưng, hình như châu đã về hợp phố rùi nhỉ:D uổng cho e quá. Dưng mà em vẫn muốn gửi tặng Red. Hãy để cuối tuần, lúc nào thật tĩnh thì nghe nhé. Kiểu như dành coco noir chờ tới một ngày rét đủ ngọt mới mang ra mặc nhỉ:)

!
Có bài vợ người ta nghe hay nhưng có buồn vu vơ sao ấy :-o

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Chĩm111

Xe điện

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Mợ RedMer với cả mợ @Vân Phương cứ như phải lòng nhau ý nhể, toàn nói chuyện mãi với nhau không thôi! @-)
Cụ xem có cách nào dụ các Mợ ý thay đổi không khí, sang bên thớt kia của Chã :)

Chĩm111

Xe điện

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa