[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Natalie.P

Xe buýt

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tháng Tư với những đoá Loa kèn trắng tinh khôi hong vỡ những vạt nắng ưu phiền đã tới, :D. Mùa của những vườn yêu vừa đi qua, thay áo để sớm mai nắng phơi cuộc tình đấy phải không mợ Vân Phương.?

Chú thích ảnh

Gửi cho mợ những da diết nỗi thương nhớ khi giọng trầm khàn của chị Phương Thanh ngân lên. Để tháng Tư này, dù có lạc chân ở bất cứ tỉnh nào, mợ cũng sẽ về đây, đốt những thiết tha vào chữ, cùng-em-nhé!

"Một mai anh sẽ quay về, bờ môi mang bao thiết tha"...

juve99

Xe cút kít

juve99

Xe cút kít
Nóng rồi, các mợ đẹp gái chụp ảnh mặc váy đưa lên đây cho đẹp :">

Chĩm111

Xe điện
Đúng ra em định đặt lời tựa mà bác nói cho ảnh kia, nhưng trong ảnh còn có bến nên em lại chọn 2 câu trong khổ thứ hai :P

Sorry bác, em vốn định kể một chút về hồi xưa khi học bài ‘Tràng giang’ và nói thêm cảm xúc ở khổ thơ cuối. Nhưng mà mấy hôm nay chữ nó cứ đi chơi xa ấy, hic...
(Thật ra em “hứa lèo” là sẽ viết hơi nhiều :(()

Gửi bác ảnh hoàng hôn tím ngắt và 2 câu trong bài
‘Hoàng hạc lâu’ mà em cũng rất thích:
Nhật mộ hương quan hà xứ thị?
Yên ba giang thượng sử nhân sầu.

P/S: ảnh này chú của em chụp, em chỉnh màu cho tím hẳn ^^
Thế nghĩa là em coi như lời hứa của mợ chưa thực hiện nhá!
P.s: Ảnh qua tay phụ nữ là biết ngay, tím lịm à! :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Red ưu ái em thế này, có khi em bị oánh ghen mất 🥰
Em vẫn ở đây thôi, chỉ là lu bu một chút nên chưa kịp viết được gì >:D<

Nhanh thật, đã đến “Tháng Tư là lời nói dối của em” rồi :P... Chẳng mấy lại đến tháng 9, để “Wake me up when September ends” ^^
Mà em thực tế lắm, chỉ cần anh quay về với tài khoản nhiều số là em vui rồi :">

Bỏ qua những cảm xúc bất chợt thì hôm nay em mệt quá, huhu :(( :(( :((
Được khách hàng tặng cho cái này, em chưa biết khi nào mới dùng tới ㅠㅠ... Thật sự là em chán Vichy từ sau serum Mineral 89 rồi í, nhưng nhìn cái ống này cũng hay hay :x

Ui, mợ đây rồi, :D. Hai hôm nay, thời tiết ngoài này cũng nắng mưa thất thường, nên ngày nào em cũng uống Panadol í. Cảm giác tuổi già đến sầm sập ghê cơ,:((:((.

Sáng nay, em cũng nghe live của anh Hà Anh Tuấn với "Tháng Tư đôi khi thật mong manh để mình nói ra những câu chân thật". Rồi ngon, em thành Cá cắn câu mấy set luôn ạ,🤣. Comt xong họ bảo "1/4 vui vẻ nhá", ahuhu.

Mợ nghe bài hát em share trên kia nha, đeo headphone cũng ra gì lắm. Rồi anh sẽ mang tài khoản nhiều số về cho mợ. Nếu hông có chỗ đựng, nhắn em gởi túi ba gang cho ợ,☺.

Còn về Vichy, thật sự em cũng không dành thiện cảm cho nhãn hàng này lắm. Từ sau khi em use kem chống nắng. Cảm thấy khô, bí, chất kem cũng không được mỏng, mịn.
Nhưng em đọc những dòng trên nhãn kia, thì có thể sử dụng 1-2 tubes để đánh giá lại nhé mợ. Quà tặng thì cứ dùng cho người ta vui, dù sao cũng thể hiện thành ý mà, phải không mợ?

Họ nói "giảm nếp nhăn rõ rệt", em nghe là thấy ưng, nên cũng hóng mợ review coi như nào nhé,🥰. Giờ mình nghe lại những gì Hà Anh Tuấn đã hát về tháng Tư, trong liveshow của Menard nha mợ. Thật là, Menard rất biết cách "chạm" đến trái tim người ta mà...:)

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Để da luôn tươi trẻ thì phụ nữ phải có đời sống............ mãn nguyện :)

edc

Xe lăn
Em vào rình Dáng xinh - Da đẹp. Nhưng không thấy :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Có lần em nói thời buổi khó khăn, đâu đâu cũng thấy hội lùa gà. Mọi người lại bảo em có mà là gà thành tinh, ai lừa được =))
Nên 1/4 chả ai muốn trêu gì em cả :((

Những bài hát mợ Red gửi em đều nghe mà, tại em ko biết phát biểu cảm nghĩ ra sao thôi í ^^
Chắc là em sẽ dùng thử Glyco-C trước, còn collagen cream chắc để từ từ vì em còn nhiều đồ chưa dùng hết :(

Em có ảnh này trong máy, cách đây mấy năm lúc Mạc Hồng Quân còn chưa thành bố bỉm sữa. Có mợ nào mặc được style như bạn nữ ko ạ ^^

Em đây mợ Phương, ~o)!

Thực sự để mà nói, tặng quà là mỹ phẩm cho phụ nữ, chưa bao giờ là điều dễ dàng. Nhất là, ở mối quan hệ mang tính chất cộng sinh - hai bên cùng có lợi. Sự "màu mè" này, đôi khi thể hiện bên tặng rất hiểu khách hàng của mình, hoặc ngược lại, :D.

Vì nếu tặng món quà là mỹ phẩm, phải hiểu người phụ nữ đó lắm, từ style thời trang, tính cách cho đến thói quen sử dụng đồ dưỡng da. Mà điều này, còn phải xây dựng qua thời gian, sự tin tưởng nữa, phải không mợ?:P.
Nên em nghĩ, nên chọn một món đồ nào đó dễ hơn, không hack não nhao để cả hai bên "Tặng - Nhận" không thấy khó xử.

Nhưng thông thường, các store hay brand chuyên về mỹ phẩm, họ sẽ dùng chính khách hàng để PR cho sản phẩm của họ. Nên các bạn tư vấn/bán hàng thường rất hay ghi lại history của khách hàng trong quá trình mua - bán, những thông tin cá nhân như ngày sinh, nơi ở, thói quen và các thông tin khác...Để tiện cho việc gửi quà vào ngày sinh, giới thiệu sản phẩm phù hợp. Ở góc độ là khách hàng, em cũng thấy happy việc này (à vì phụ nữ thì phù phiếm khỏi lo đàn ông tranh ngôi vị rồi, hihi). Nhưng đôi khi, sự cẩu thả của một vài cửa hàng, một vài nhân viên khiến em cũng unhappy lắm í. Nhất là, gửi cho một cái thiệp, hay một cái gì đó mang tính chất đại trà - tức là dành cho "all customers not only me",:((:((.

Lan man quá, em sẽ đợi đánh giá của mợ về Vinchy. Nhưng ngắm bạn Mạc Hồng Quân trên, em lại nỡ "mơ về nơi xa lắm" mất rồi. Khi mà thời con gái mê các anh soái ca, nhứt là xem phim Hàn. Sau đó, khi reg nick bên một diễn đàn, viết truyện ngôn tình, em bị "ăn vạ" nhiều quá. Nên em không thần tượng các anh soái ca nữa. Vì soái ca mặc đẹp, thì thường không biết sửa máy tính, không biết dỗ con khi chúng khóc, ahihi =)).

Hai bức ảnh trên kia, xương quai xanh và lưng ong của bạn nữ đẹp ghia mợ nhỉ? Cơ mà, phải ai mảnh mai mặc mẫu trên mới đẹp. Em vừa thấp vừa nhỏ, mặc lên không biết có tuyến đường em đi qua có bị traffic jam không nựa,:((:((

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, mợ Red có thấp đâu nhỉ, bạn này cũng cao vừa vừa thôi à ^^
(Lát em xoá vì ảnh này ko phải bạn ấy chụp mẫu :P)

Em thì vẫn hay xem phim Hàn lắm, chưa biết bao giờ dứt được, dù diễn viên nam (mảng truyền hình) giờ cứ đẹp kiểu trắng hồng =.=
Mà mợ Red viết ngôn tình rồi bị “ăn vạ” gì thế :P
Hihi, họ suốt ngày đòi xem mặt soái ca mợ ạ. Mà soái ca do em viết ra, nên em không có ảnh, :((:((.

Lúc đó, có ai hiểu nỗi khổ của một cô gái chưa chồng, suốt ngày nhận được inbox nghe chuyện tình eo, nên em cũng...ế. Mãi tới khi trăng đã già, em mới có người rước. Thật là ơn giời!!!:P:P

metavn

Xe tăng
Hihi, họ suốt ngày đòi xem mặt soái ca mợ ạ. Mà soái ca do em viết ra, nên em không có ảnh, :((:((.

Lúc đó, có ai hiểu nỗi khổ của một cô gái chưa chồng, suốt ngày nhận được inbox nghe chuyện tình eo, nên em cũng...ế. Mãi tới khi trăng đã già, em mới có người rước. Thật là ơn giời!!!:P:P
Ế tới già cơ à, em ứ tin lắm :-?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ế tới già cơ à, em ứ tin lắm :-?
Chán cụ :D, người ta nói giảm nói tránh đi. Nhiều ứng viên sáng giá qui trình chọn nó cũng mất công nhắm í:))
Đúng là người từng trải qua rồi nên nhìn ra vấn đề ngay và luôn ☺
Ôi, em xin phép quote còm của ba người nhé ợ. Thật tình, cũng mong thanh xuân rực rỡ để mà lên đây kể, nhưng lại chẳng có gì để kể ạ. Nên giờ nhìn thấy soái ca là "ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa" luôn í, :((:((.

Chỉnh sửa cuối:

metavn

Xe tăng
Chán cụ :D, người ta nói giảm nói tránh đi. Nhiều ứng viên sáng giá qui trình chọn nó cũng mất công nhắm í:))
Kiểu như lắm mối tối nằm không đấy ạ, giờ em mới hiểu, gà thật ;))