[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

thngaylangthang

Xe ngựa
Dạ vâng Mợ. Em cũng không biết nói gì hơn ngoài câu cảm ơn về tình cảm ân cần sẻ chia của Mợ.
Hôm nay em chạy một vòng quanh làng, nhìn những vườn đu đủ, ruộng chuối sai trĩu chịt trái mà cây đổ ngả nghiêng, lá vàng úa mà xót xa cho bà con nông dân. Trồng cây đến khi gần được thu hoạch thì lũ tới, cuốn phăng theo dòng nước bao mồ hôi công sức của bà con, tội lắm Mợ ạ.
Em cụng vòng quanh lại lang thang ...

Mưa!

Xe điện
Phố mùa Đông - Riêng cái tựa đã yêu rồi Mợ nhỉ.
Em cũng thích bài hát này lắm, trước em hay nghe Lê Hiếu, Hà Anh Tuấn. Sau này khi nghe bác Tuấn Ngọc ca bài này là em chỉ nghe ổng hát thôi. Mợ thử nghe xem "trai già" hát có lay động cảm xúc không nhá

Lay quá là lay, lay đến mức đổ nghiêng đổ ngả í mợ:">:">

Mỗi ca sỹ đều mang đến cho bài hát 1 đời sống riêng, mỗi người một vẻ nhưng chỉ đến khi nghe bác Tuấn Ngọc hát em mới thực sự thích bài hát này, và đến khi gặp ca sỹ Phạm Hoài Nam thì em quyết định dừng lại ở đây :P.

Chắc mợ có gu nghe nhạc giống em, thích những giọng trầm ấm, truyền cảm, lối hát giản dị, hát mà như không hát, như thủ thỉ kể chuyện tâm tình. Nghe TN và PHN hát, như được dựa dẫm vào sự bao dung của một người đàn ông hào sảng nhưng vững chãi và đáng tin. Ở bài hát của PHN còn thấp thoáng bóng dáng của một người đàn ông vụng về, lóng ngóng, rất đáng yêu :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Phố mùa Đông - Riêng cái tựa đã yêu rồi Mợ nhỉ.
Em cũng thích bài hát này lắm, trước em hay nghe Lê Hiếu, Hà Anh Tuấn. Sau này khi nghe bác Tuấn Ngọc ca bài này là em chỉ nghe ổng hát thôi. Mợ thử nghe xem "trai già" hát có lay động cảm xúc không nhá

Mỗi ca sỹ đều mang đến cho bài hát 1 đời sống riêng, mỗi người một vẻ nhưng chỉ đến khi nghe bác Tuấn Ngọc hát em mới thực sự thích bài hát này, và đến khi gặp ca sỹ Phạm Hoài Nam thì em quyết định dừng lại ở đây :P.

Chắc mợ có gu nghe nhạc giống em, thích những giọng trầm ấm, truyền cảm, lối hát giản dị, hát mà như không hát, như thủ thỉ kể chuyện tâm tình. Nghe TN và PHN hát, như được dựa dẫm vào sự bao dung của một người đàn ông hào sảng nhưng vững chãi và đáng tin. Ở bài hát của PHN còn thấp thoáng bóng dáng của một người đàn ông vụng về, lóng ngóng, rất đáng yêu :D
Gió ngả nghiêng ... thành mưa bóng mây Mưa! :D

Binhyennoiay

Xe điện

Đúng là em hay nghe những giọng ca có lối hát rất ôn hòa, không lên gân, hát như lời thủ thỉ tâm tình nhưng rất giàu cảm xúc, đầy trải nghiệm. Mình nghe mà như thấy câu chuyện của mình trong câu hát đó..

Mợ cùng nghe bài này mới em nhé

chuot08

Xe lăn
Em cụng vòng quanh lại lang thang ...

Hồ Thuỷ tiên, em đến đây nhiều lần từ 9x, khi còn hoang sơ và chưa có công trình gì. Trên núi bên cạnh có 1 hồ nhỏ rất trong giữa đỉnh núi, ít người biết. Nơi này gọi là “Đà Lạt” của Huế.

Mưa!

Xe điện
Đúng là em hay nghe những giọng ca có lối hát rất ôn hòa, không lên gân, hát như lời thủ thỉ tâm tình nhưng rất giàu cảm xúc, đầy trải nghiệm. Mình nghe mà như thấy câu chuyện của mình trong câu hát đó..

Mợ cùng nghe bài này mới em nhé

Nhắc đến danh ca Tuấn Ngọc thì có quá nhieeuf điều để nói ý mợ. Những ca khúc của Ngô Thuỵ Miên, của Phạm Duy đã gắn liền với tên tuổi của bác ấy qua bao nhiêu thời kì lịch sử. Càng theo thời gian, giọng hát ấy càng giản dị và gần gụi hơn :D

Gió ngả nghiêng ... thành mưa bóng mây Mưa! :D
Đọc văn của cụ em cứ bị lú hết cả lẫn, mỗi lần đọc em lại thấy thấp thoáng mái đầu bạc bán dâm (ý lộn, râm) và cái lúm đồng tiền :))

Mưa!

Xe điện
Hồ Thuỷ tiên, em đến đây nhiều lần từ 9x, khi còn hoang sơ và chưa có công trình gì. Trên núi bên cạnh có 1 hồ nhỏ rất trong giữa đỉnh núi, ít người biết. Nơi này gọi là “Đà Lạt” của Huế.
Em đố cụ Chuột uyên bác, đây là hồ gì nào :P

gautrucbe

Xe tải
Các mợ đã bao giờ làm da chỗ Momochan House spa chỗ Lê Văn Sỹ thành phố HCM ko. Chỗ này có 1 chi nhánh ở HN nữa. Họ nuôi da gốc bằng phương pháp Nhật bản. Thấy hay nhưng đắt quá, tầm hơn 100tr một liệu trình full tuỳ da người. Các mợ ai làm chưa? Xin tý review ah

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Đúng giáo sư Chuột đây rồi, gì cũng biết :D.

Em đến đây 2 lần, 1 lần vào giữa tuần cảm nhận đây là không gian quá lí tưởng cho những chuyến picnic nho nhỏ, 1 lần vào cuối tuần thì thực sự khủng khiếp vì bị tra tấn bới mùi bếp mùi thịt nướng các thứ trộn với âm thanh của các loại loa kéo được mở với công suất cực đại của các nhóm thanh niên. Nếu trong tuần cụ hẹn hò các mợ thì ở đây cũng vui ạ :D
Hay quá, mợ RedMer thấy thế nào :D

chuot08

Xe lăn
Đúng giáo sư Chuột đây rồi, gì cũng biết :D.

Em đến đây 2 lần, 1 lần vào giữa tuần cảm nhận đây là không gian quá lí tưởng cho những chuyến picnic nho nhỏ, 1 lần vào cuối tuần thì thực sự khủng khiếp vì bị tra tấn bới mùi bếp mùi thịt nướng các thứ trộn với âm thanh của các loại loa kéo được mở với công suất cực đại của các nhóm thanh niên. Nếu trong tuần cụ hẹn hò các mợ thì ở đây cũng vui ạ :D
Em vốn sợ điện giật nên nhớ thế thôi. Em cũng ko dám vào vì nhìn toàn nam thanh nữ tú đứng từng đôi dưới đường cao thế chờ phóng điện. Người vào đây ko phải chờ bị điện giật thì chắc là dân điện đóm rồi! :D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 sự nhầm lẫn nào đó chăng :P
Kkk...không nhầm đâu mợ , phần da trắng là đúng rồi nhé , còn phần vỗ bì bạch đang trong quá trình tưởng tượng ( không loại trừ có thể xảy ra trong thực tế ) . Vì thấy các cụ các mợ đối đáp văn thơ hay tuyệt luôn ấy ...kkk