[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

giólangthang

Xe điện
Mợ lại khen em rồi, em ko nhận đâu. Em còn thấy áp lực í, mà áp lực là em ko diễn tả được cảm nhận thật của em, ☺. Thôi mình ko khen nhau nữa nhé mợ, kẻo ai đi ngang qua lại cười em ạ.

Đúng là, mùi Sâm tươi không dễ chịu lắm mợ nhỉ?! Em cũng ko thích, nhưng mùi Sâm của Sul lại khiến em rất nao lòng. Nó rất nhẹ, rất thanh làm cho em cảm nhận sự yên ả. Ko biết có phải Sul muốn mỗi khi chúng ta sử dụng sản phẩm, là để nâng niu và vỗ về làn da sau một ngày dài chịu bao tổn thương từ bụi, tia UV và các bức xạ từ các thiết bị hay ko...

Em sẽ đợi review từ mợ về Bloom. Cũng như chờ sự chân thành khi type chữ để em có động lực chăm sóc da hơn nữa. Vì gặp nhau ở chốn này, vốn đã là một cái duyên khá thú vị rồi mợ nhỉ?! Còn chung mối quan tâm nên có gì có thể ngăn chúng ta chia sẻ cho nhau,😘😘😘
Đọc những còm dài thế này thích thật, em muốn đọc mãi:)

giólangthang

Xe điện
Em da trâu cũng chả dùng gì da vẫn bóng đen dầy mịn ::))

Lẽ ra tạo hoá phải trao nước da của đàn ông cho phụ nữ mấy phải, đàn ông thức đêm thức hôm cà phê trà thuốc rượu bia nắng nôi suốt ngày chả chăm chả bôi da vẫn như mông em bé, trong khi đàn bà xểnh bôi cái là như tàu lá chuối :))
Thi so sánh phấn với vôi á

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cũng thấy là ko phải mỗi mình em khen mợ mà, ai cũng nói thế ấy...
Nhưng mà thôi em đồng ý là sẽ ko khen nữa, chuyển sang chê nhau cho nó vui :">
Sweet nightmare 🌙
Thực là em ko phải người thích vuốt ve đâu mợ Phương ui, :x. Nghe khen dễ khiến người ta "ngủ quên trên chiến thắng" mà sinh ảo tưởng ạ. Nhất là, chúng ta lại là phụ nữ, đang cùng thảo luận trên một diễn đàn mở í.
Em vẫn thấy một vài mợ trên này, khiêm nhường và ôn nhu nên cũng hi vọng em và mợ học được những điều hay đó ạ,@};-@};-@};-!

Chủ đề về mỹ phẩm và chăm sóc da, trước em cũng đã có người chia sẻ, thậm chí rất tường tận. Chỉ có điều, thiên biến vạn hoá, nên mình cùng cập nhật các xu hướng chăm sóc da mới để phù hợp với thời cuộc nhé mợ!

Ở còm trước nữa, em có nói đến việc vệ sinh các dụng cụ trang điểm để khi da tiếp xúc được "trọn vẹn" sạch và khoẻ. Nhân còm này, em cũng share về loại vỏ gối em hay gối đầu: Chất liệu bằng Lụa dệt thủ công.
Một phần vì tóc và một phần da mặt khi ngủ chạm vào gối, nên em ưu tiên chất liệu này (ấm vào mùa Đông và mát vào mùa Hè) để làm vỏ.

Định kỳ 1 tuần giặt 1 lần, và thường có 3-4 bộ để thay đổi. Mợ thử xem nhé, vì em có biết, vỏ gối bẩn cũng là nơi sinh ra các vi khuẩn ko tốt cho da mặt. Đặc biệt, tóc được tiếp xúc với vỏ gối Lụa cũng giảm ma sát làm gãy, rụng. Em đã trung thành với thương hiệu Lụa này được khoảng 5 năm, nên mỗi khi vỏ gối cũ đi, em vẫn tin dùng của họ.
Thật là công cuộc chăm sóc cũng nhiều thứ liên quan quá mợ nhỉ?:P:P:P

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Ui, em nấu nướng chậm nên nấu xong sụn cả lưng í. Mùi gia vị bám đầy người em ạ. Tối nay em xào bí ngòi, nấu canh bầu với tôm, kho thịt với trứng và làm hành trộn với đường, tiêu, :P:P:P
Mợ này nấu mấy người ăn mà nhiều thế :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Có thực mới vực đc đạo, nếu ko "thực" thì sao mà bảo trì xe tốt cho các cụ Ofer được ợ? Hay cụ Linh mới là đệ tử chân truyền của Qua?:P:P:P
Ấy, được như cụ Qua đã tốt mợ ơi :)) Tiền không thiếu, chủ yếu là thiếu siêu xe, càng nhiều càng thiếu =))

Natalie.P

Xe buýt
Em quan tâm, share em địa chỉ gối với RedMer người thương ui

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Red ơi, cho em xin tên hay hình ảnh mà có tên thương hiệu vỏ gối với ^^

Em mời cả nhà mứt dừa nhà làm trước, để lúc nào em viết dài sau :P
Phần đẹp mời khách hết rồi nhưng thế này vẫn ngon 🥰

View attachment 5933722

Cả kem nữa ạ, chắc đến 50t em vẫn thích ăn kem ☺

View attachment 5933737
Mứt dừa non phải không mợ ơi? Nhìn ngon quá! Mợ làm như nào mà mứt trắng vậy ạ? @};-

Mấy năm trước, em rất hăm hở làm mứt mỗi khi Tết đến. Nào mứt Táo, mứt Dừa, mứt Quất. Mỗi mẻ mứt làm xong, em cũng sấy, đóng lọ trông cũng ra gì và này nọ lắm. Cũng như giai đoạn em mày mò làm nước xịt khoáng Nha đam; Ngâm trứng gà với mật ong; Tỏi mật ong,...để thoả mãn thú vui rất "đàn bà" của em,:P. Rồi các xu hướng chăm sóc da mới được quảng cáo rầm rộ bới các Beauty blogger/Fbker khiến em bị cuốn vào rồi bỏ những chai, lọ nằm "cô đơn" ở xó nhà,:((:((:((...và em cũng từ bỏ việc làm mứt mỗi khi Tết đến, ahuhu.

Hũ kem của mợ nhìn mát mắt quá, em thì vụng nên chỉ biết làm kem chuối với lạc hay kem dưa hấu thôi ạ. Hè lại sắp sang rồi, nếu mợ ko phiền thì cho em xin công thức làm kem như của mợ nhé ạ,:x.

Em đính kèm hình ảnh sản phẩm vỏ gối em hay dùng bên dưới. Mợ search tên ở trên bao bì và thêm từ "shop" vào sau để tiện tra trên Fb nhé ạ.
Em cũng mua khăn lụa của thương hiệu này rồi ạ, rất mỏng nhưng ấm và khi quàng vào cổ, nhìn cũng yêu kiều lắm cơ,🤣.

Em đợi bài viết dài của mợ về chủ đề này. Vì tối qua em đi ngủ với Sleeping Mask của Laneige mà sáng da em cũng mướt hơn. Tự dưng lại muốn hí hoáy viết chơi cùng mợ, hihi☺.

(Em xin phép Min/Mod, cho em đăng ảnh lên ạ. Không đúng quy định, mong Min/Mod xoá và nương tay giùm em ạ. Em cảm ơn!)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn mợ nhé ❤
Kem thì em mua ở Vinmart, còn đâu để mứt dừa trắng thì mợ chỉnh màu ảnh nhé :">

Em đùa chút :P
Mấy năm trước em cũng làm nhiều màu lắm, nay Covid còn mỗi màu trắng :(
Trước khi ướp mình nên rửa thật sạch dầu dừa. 1kg dừa non em ướp 0.7kg đường, em ko thêm sữa hay vani vì màu hay bị ngả vàng và át mùi dừa.
Khi sên dừa đến lúc đường kết tinh lại thì tắt bếp, tận dụng độ nóng của chảo và đảo liên tục thì dừa sẽ tiếp tục khô mà đường ko bị cháy, dừa sẽ giữ được màu trắng. Sau đó để nguội và bỏ bớt phần đường thừa là xong ^^
Mợ khéo tay nên màu mứt nhìn yêu lắm. Em sên màu ko được đẹp như của mợ ạ. Em cảm ơn mợ nhen, @};-!

Mà định chia sẻ gì với em về chủ đề của thread thế? Viết đi để em đọc với nào, em xong việc rồi ợ, hihi

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Ui, các cụ mợ cho cháu hóng với nha, thảo nào mờ toàn người đẹp á!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ui, các cụ mợ cho cháu hóng với nha, thảo nào mờ toàn người đẹp á!
You're welcome ạ, :P!
Mợ Én qua chơi mà em chưa viết đc gì để chia sẻ. Em đợi mợ gõ chữ cho chúng em học hỏi như học CK nhé, ☺!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thật là thiếu sót, nếu như mấy ngày sắp tới Hà Nội nắng 28 độ, em lại ko review về dòng kem chống nắng vừa đáp ứng tiêu chí rẻ, lại phù hợp với hầu hết các loại da ạ. Cũng là, hứa với một nàng ther trong diễn đàn, nên em phải log in sớm để gõ những chữ này, hihi:P.

Phải nói thêm rằng, tất cả các sản phẩm em đề cập trong thread này, có sản phẩm không phù hợp với ai đó, nên sự tìm hiểu về sản phẩm trước khi sử dụng là cần thiết nhé các mợ ui,:D.

Giữa năm 2019, em có set lịch cho cả nhà đi Quy Nhơn. "Nắng tháng tám rám trái bưởi", với miền đất Võ, nắng còn kinh khủng hơn với vị mặn mòi của muối biển, táp vô mặt rát kinh khủng khiếp. Em loay hoay lựa loại kem chống nắng cho body, bởi cũng xác định sẽ tung tăng bơi lội cho thoả chí vẫy vùng,:P:P:P.

Tìm mỏi mắt, tới ngày sắp đồ vào vali, em mới bảo một bạn mang cho tuyp kem chống nắng 100ml của Holika - một sản phẩm đến từ xứ sở Kim chi.
Em nghĩ chắc cũng chẳng ra gì đâu vì giá vô cùng hạt dẻ, nên em cũng thoa lên chân, tay và những vùng dễ bắt nắng cho có lệ.

Chất kem rất mịn, nhanh thẩm thấu vào da, mùi hơi hăng hăng. Nhưng chống nắng khá đỉnh và đặc biệt không thấm nước. Em ở Quy Nhơn 3 ngày, khi về mà da em không hề bị sạm do nắng. Thành phần Nha đam có trong tube kem nên cũng khá lành tính, ko hề gây dị ứng.
Điểm trừ duy nhất, có lẽ vì không trôi khi tiếp xúc với nước nên kem có độ bóng khá cao. Em dùng cho body, nhưng thấy tác dụng ổn em đã sử dụng cho cả face. Tới hôm nay, nắng cũng 25 độ, em lại lấy ra dùng tiếp sau khi hết 2 tube cũ,:D.

Mùa Hè sắp sang, việc không dùng kem chống nắng là điều không tưởng khi thời tiết với cái nắng lên tới 39, 40 độ. Em hi vọng, dòng kem chống nắng nhà Holika này, sẽ làm thoả mãn các mợ trên đây khi ghé qua đọc chủ đề này. Tuy giá của nó chưa bằng một chiếc áo...

Chỉnh sửa cuối:

Natalie.P

Xe buýt
Thật là thiếu sót, nếu như mấy ngày sắp tới Hà Nội nắng 28 độ, em lại ko review về dòng kem chống nắng vừa đáp ứng tiêu chí rẻ, lại phù hợp với hầu hết các loại da ạ. Cũng là, hứa với một nàng ther trong diễn đàn, nên em phải log in sớm để gõ những chữ này, hihi:P.

Phải nói thêm rằng, tất cả các sản phẩm em đề cập trong thread này, có sản phẩm không phù hợp với ai đó, nên sự tìm hiểu về sản phẩm trước khi sử dụng là cần thiết nhé các mợ ui,:D.

Giữa năm 2019, em có set lịch cho cả nhà đi Quy Nhơn. "Nắng tháng tám rám trái bưởi", với miền đất
Võ, nắng còn kinh khủng hơn với vị mặn mòi của muối biển, táp vô mặt rát kinh khủng khiếp. Em loay hoay lựa loại kem chống nắng cho body, bởi cũng xác định sẽ tung tăng bơi lội cho thoả chí vẫy vùng,:P:P:P.

Tìm mỏi mắt, tới ngày sắp đồ vào vali, em mới bảo một bạn mang cho tuyp kem chống nắng 100ml của Holika - một sản phẩm đến từ xứ sở Kim chi.
Em nghĩ chắc cũng chẳng ra gì đâu vì giá vô cùng hạt dẻ, nên em cũng thoa lên chân, tay và những vùng dễ bắt nắng cho có lệ.

Chất kem rất mịn, nhanh thẩm thấu vào da, mùi hơi hăng hăng. Nhưng chống nắng khá đỉnh và đặc biệt không thấm nước. Em ở Quy Nhơn 3 ngày, khi về mà da em không hề bị sạm do nắng. Thành phần Nha đam có trong tube kem nên cũng khá lành tính, ko hề gây dị ứng.
Điểm trừ duy nhất, có lẽ vì không trôi khi tiếp xúc với nước nên kem có độ bóng khá cao. Em dùng cho body, nhưng thấy tác dụng ổn em đã sử dụng cho cả face. Tới hôm nay, nắng cũng 25 độ, em lại lấy ra dùng tiếp sau khi hết 2 tube cũ,:D.

Mùa Hè sắp sang, việc không dùng kem chống nắng là điều không tưởng khi thời tiết với cái nắng lên tới 39, 40 độ. Em hi vọng, dòng kem chống nắng nhà Holika này, sẽ làm thoả mãn các mợ trên đây khi ghé qua đọc chủ đề này. Tuy giá của nó chưa bằng một chiếc áo...
Trùi ui, đúng món e đang tìm đấy ạ. Những tube kem cũ cứ qua đi, trước hè e lại tìm xem có em nào hay hơn ko. Kem dùng body thì e chỉ cần bôi lên cảm giác ko bị rin rít là ok. Cmt thế này e yên tâm xài 1 tube quá luôn! Vẫn chưa đến lượt rót, e mời mợ xinh sau nhé.

Natalie.P

Xe buýt
Có một OFer em gọi là chú, cứ nói chuyện với nhau là chí choé. Chú luôn đề cao bản thân và chê em, em cũng ra sức đề cao bản thân và chê chú ☺
Vậy nhưng đối với em, chú luôn là người đàn ông mẫu mực. Với mợ và mọi người thì do chưa gặp nhau nên em ko dám “nói ngược” như thế, những gì em khen mợ đều là thật lòng em thấy vậy ^^

Trở lại với skincare, em cũng biết topic kia và tham khảo ý kiến của mợ Màu em đã mua máy massage mắt (mợ nào sợ nếp nhăn ở mắt thì nên mua). Trước đó vì thích Son Ye Jin nên em mua máy massage mặt, nhưng em cũng ko dùng mấy :(
Phụ nữ mình nhiều khi mua đồ theo cảm tính, nhìn người khác có là thích theo, kiểu ko mua sẽ bứt rứt. Như hồi son Louboutin đang hot, em hỏi bạn em có mua ko, nó dõng dạc: Tao ko quan tâm, just a lipstick. Vài hôm sau đã thấy khoe tao mua rồi = )))))

Với mask ngủ thì em thường dùng riêng (rửa mặt - toner - mask ngủ) và cũng khá hài lòng về độ phục hồi của Laneige, nhưng dù sao giấc ngủ vẫn là quan trọng nhất nên mình ko nên thức khuya nhiều mợ ui (em là bắt buộc phải thức thôi ấy ㅠㅠ)
Ngoài ra thì tâm trạng cũng ảnh hưởng đến da nữa, khi nào căng thẳng thì nếp nhăn càng rõ. Mà cười vui quá cũng dễ tạo nếp nhăn mắt, thế nên trước đây mợ Moon có nói mợ ấy ko thích cười nhiều cũng đúng :P

Chia sẻ thêm một chút là em cũng dành nhiều cảm tình và gắn bó khá lâu với Laneige. Nếu cần một dòng dưỡng ẩm giá mềm thì Laneige đáp ứng khá tốt ^^... Mợ Red viết tiếp về Laneige em đọc với, mới trước Tết mua son em cũng ưu ái thêm 1 thỏi layering cho nó trẻ 😂

View attachment 5935166

P/S: hôm trước em thấy mợ Natalie có thỏi Hơi Mệt, thiết kế của thỏi này đẹp từ cái hộp í 💕
Hi mợ! Hay quá, e cũng khoái bên cạnh còm men rì viu vào nd chính thì mình sẽ funny hơn nữa cho vui, càng dễ chia sẻ 1 cách thoải mái.
Em cũng ít khi lý trí trước một món đồ làm đẹp nào đó, nên dần dần cũng thành 1 thói quen là trước khi định mua gì, em stop lại vài ngày. Nếu ko chịu đc sẽ tìm lại mua, còn ko thì ý thích sẽ nguội lạnh sau vài ngày ngay thôi:D
À cây hơi mệt có túi vải bọc, thiết kế nắp hút nam châm và cầm cây son trên tay rất chắc chắn cũng là 1 điểm cộng thêm ạ.
Với lại mợ ô, cây layering lip bar đó nhìu dưỡng ko? E ko có xài quen dưỡng nhiều, e quen dùng dòng mate ạ.
P/s: e tặng các mợ nè, trúng phóc luôn nhỉ:D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ/mợ nhà mình ơi, nắng lên đẹp quá, hoa Lan nhà em đã nở. Em để ở đây để soạn chữ viết về Sleeping Mask của Laneige nhé, @};-.
Tự dưng em lại nhớ bài hát "Giọt nắng bên thềm" với: "Hoa vẫn hồng trước hiên nhà tôi, chim vẫn hót sau vườn nhà tôi. Giọt nắng bâng khuâng, giọt nắng rơi rơi bên thềm"...

Natalie.P

Xe buýt
Son này có 2 bảng màu: có dưỡng và matte. Với son kiểu layer thì có chút dưỡng để môi bắt sáng em thấy đẹp hơn, chỉ là thói quen em giống mợ nên em cũng chọn matte.
Nhưng mợ đang cầm Hermes mà cầm sang cây layering này là sẽ bị hẫng lắm, nó nhẹ hơn mấy cây son khác, và lượng son cũng bằng 1/2 son khác luôn =.=

KCN đúng là nỗi khổ của em luôn í, sau nhiều lần thay đổi em vẫn ko tìm được loại KCN nào cho da mặt mà thấy ưng ý nên em ko dùng luôn :((
Vâng e cám ơn mợ, chính vì cầm quen cây son nhẹ đến khi cầm hm thấy nặng tay nên thích chứ cáy nào cũng nặng thế thì ko cảm thấy thích nữa rùi, hii.
Mà mợ đã dùng qua nhiều loại KCN cho mặt chắc là cũng đã thử Clarins rùi nhỉ. Mợ ko hợp loại này à? Từ khi xài e đó thì e ko đổi sang loại khác nữa, cũng nhiều lần đc gthieu loại bôi mặt tốt, lành lắm dùng cho e bé cũng được nhưng khi bôi lên e vẫn thấy rít, hơi bóng nên ko thích.