[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

L.C.D

Xe container
Em đánh dấu thớt này ạ. Em chỉ dùng duy nhất son môi và kẻ mắt, còn lại là hoàn toàn tự nhiên vì em khá tự tin về da của mình.
Nhưng ko có gì là mãi mãi :D, nên em phải chui vào đây học hỏi mí được :)
Em chỉ dùng mỗi son môi. Bạn bè đang rủ em đi phun môi và điêu khắc lông mày mà em vẫn sợ chửa dám triển mợ ạ. Da em thì mịn nhưng mắt nhăn lắm nếu cười. Em cũng tặc lưỡi chấp nhận già tự nhiên theo tuổi tác thôi, em ko đủ kiên nhẫn để chăm sóc da dẻ ahuhu.

chaytim

Xe điện
Em chỉ dùng mỗi son môi. Bạn bè đang rủ em đi phun môi và điêu khắc lông mày mà em vẫn sợ chửa dám triển mợ ạ. Da em thì mịn nhưng mắt nhăn lắm nếu cười. Em cũng tặc lưỡi chấp nhận già tự nhiên theo tuổi tác thôi, em ko đủ kiên nhẫn để chăm sóc da dẻ ahuhu.
Ôi dồi ôi em giống Phẳng cực, tất tật luôn, mỗi tội em ko giàu, khéo và xênh bằng Phẳng :D.

RedMer: tìm cách xả xong rồi thôi, nhá.

L.C.D

Xe container
Ôi dồi ôi em giống Phẳng cực, tất tật luôn, mỗi tội em ko giàu, khéo và xênh bằng Phẳng :D.

Ối dồi ôi lại có bà Phẳng nào giàu khéo xênh hả mợ, ko khéo em lại tưởng là em thì chết dở :D
Mắt em còn có mụn thịt cơ, nhưng vì da em sáng nên cái mụn đó ko nhìn rõ. Con bé phòng em nó vừa đi đốt nguyên cái mặt nó chi chít nốt cả mụn thịt lẫn nốt ruồi, sau 1 tuần láng mịn trở lại. Nó cứ xui em đi mà em lại lên cơn sợ. Chắc vào viện 108 đốt cho yên tâm mợ nhỉ.
Nhân chuyện son, có mợ nào xài màu phong cách này ko em tặng. Sếp em đi Pháp về tặng nhưng màu này em ứ bôi được.

chaytim

Xe điện
Ối dồi ôi lại có bà Phẳng nào giàu khéo xênh hả mợ, ko khéo em lại tưởng là em thì chết dở :D
Mắt em còn có mụn thịt cơ, nhưng vì da em sáng nên cái mụn đó ko nhìn rõ. Con bé phòng em nó vừa đi đốt nguyên cái mặt nó chi chít nốt cả mụn thịt lẫn nốt ruồi, sau 1 tuần láng mịn trở lại. Nó cứ xui em đi mà em lại lên cơn sợ. Chắc vào viện 108 đốt cho yên tâm mợ nhỉ.
Nhân chuyện son, có mợ nào xài màu phong cách này ko em tặng. Sếp em đi Pháp về tặng nhưng màu này em ứ bôi được.
Công nhận, màu này dùng nó chìm hẳn xuống vài tuổi, chẹp.

Chứ còn dòng Chanel này thì ngon dồi, chị lại hay dùng Lancome.

Chị chưa đụng chạm gì nên chẳng biết đốt ở đâu mà tư vấn cho Phẳng cả :D

L.C.D

Xe container
Công nhận, màu này dùng nó chìm hẳn xuống vài tuổi, chẹp.

Chứ còn dòng Chanel này thì ngon dồi, chị lại hay dùng Lancome.

Chị chưa đụng chạm gì nên chẳng biết đốt ở đâu mà tư vấn cho Phẳng cả :D
Bao năm nay em chỉ dùng 1 màu son là Tom ford màu Flame (số 06). Các màu khác ko hạp chệ ợ. Các hãng khác em chưa thử dùng vì em quá ưng TF rùi.

Landscape2son

Xe tải
Đốt đi mợ. Em lâu nay sống chung với mụn thịt nên cứ 1 năm 2 lần em phải làm. 108 làm tốt đấy. Mỗi tội đắt hơn Da liễu HN.
Vừa rồi em bắn ở Thu Cúc thấy cũng chưa hết. Họ bảo hành 3 lần. Tổng cộng hết 3tr cho cái trán chi chít như cơm cháy của em.

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]

Hihi, em lui lại rồi mà, em cũng biết nên đứng lại là đẹp, hihi. Cơ mà chưa thấy chị chia sẻ cách giữ da như hiện tại ạ, :-/.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Màu này nhìn xinh quá! Lên môi là màu gì vậy mợ ơi?

L.C.D

Xe container
Đốt đi mợ. Em lâu nay sống chung với mụn thịt nên cứ 1 năm 2 lần em phải làm. 108 làm tốt đấy. Mỗi tội đắt hơn Da liễu HN.
Vừa rồi em bắn ở Thu Cúc thấy cũng chưa hết. Họ bảo hành 3 lần. Tổng cộng hết 3tr cho cái trán chi chít như cơm cháy của em.
108 vào khoa nào mợ ơi. EM chỉ bị vài cái ở dưới bọng mắt, em cũng muốn xử sớm khi da dẻ còn khỏe, ko bị sẹo.

L.C.D

Xe container
Màu này nhìn xinh quá! Lên môi là màu gì vậy mợ ơi?
Son mới nguyên thỏi chưa dùng mợ ơi, nên em ko biết lên môi sẽ thành màu gì. Thỏi này em nhìn màu biết em ko dùng đc nên em để nguyên để cho lại người khác nó vẫn còn zin :P

chaytim

Xe điện
Hihi, em lui lại rồi mà, em cũng biết nên đứng lại là đẹp, hihi. Cơ mà chưa thấy chị chia sẻ cách giữ da như hiện tại ạ, :-/.
Chị có gì đâu mà chia sẻ hihi. Chị lười có làm gì đâu, mỗi làm sạch rồi bôi kem dưỡng da tý rồi khò :D

Thực ra cơ địa của chị may mắn là ko bị mụn, nên mặt mũi ít khi có mụn, da chỉ cần rửa sạch là nhẵn nhụi rồi. Chị chỉ cần ngủ đủ, ko stress là mặt sáng, xong bôi son. Uống cf như điên mà chẳng sao cả.

Nên ngủ đủ quan trọng lắm bà con ạ. Mỗi tội em ko làm được huhu.

chaytim

Xe điện
Có một OFer em gọi là chú, cứ nói chuyện với nhau là chí choé. Chú luôn đề cao bản thân và chê em, em cũng ra sức đề cao bản thân và chê chú ☺
Vậy nhưng đối với em, chú luôn là người đàn ông mẫu mực. Với mợ và mọi người thì do chưa gặp nhau nên em ko dám “nói ngược” như thế, những gì em khen mợ đều là thật lòng em thấy vậy ^^

Trở lại với skincare, em cũng biết topic kia và tham khảo ý kiến của mợ Màu em đã mua máy massage mắt (mợ nào sợ nếp nhăn ở mắt thì nên mua). Trước đó vì thích Son Ye Jin nên em mua máy massage mặt, nhưng em cũng ko dùng mấy :(
Phụ nữ mình nhiều khi mua đồ theo cảm tính, nhìn người khác có là thích theo, kiểu ko mua sẽ bứt rứt. Như hồi son Louboutin đang hot, em hỏi bạn em có mua ko, nó dõng dạc: Tao ko quan tâm, just a lipstick. Vài hôm sau đã thấy khoe tao mua rồi = )))))

Với mask ngủ thì em thường dùng riêng (rửa mặt - toner - mask ngủ) và cũng khá hài lòng về độ phục hồi của Laneige, nhưng dù sao giấc ngủ vẫn là quan trọng nhất nên mình ko nên thức khuya nhiều mợ ui (em là bắt buộc phải thức thôi ấy ㅠㅠ)
Ngoài ra thì tâm trạng cũng ảnh hưởng đến da nữa, khi nào căng thẳng thì nếp nhăn càng rõ. Mà cười vui quá cũng dễ tạo nếp nhăn mắt, thế nên trước đây mợ Moon có nói mợ ấy ko thích cười nhiều cũng đúng :P

Chia sẻ thêm một chút là em cũng dành nhiều cảm tình và gắn bó khá lâu với Laneige. Nếu cần một dòng dưỡng ẩm giá mềm thì Laneige đáp ứng khá tốt ^^... Mợ Red viết tiếp về Laneige em đọc với, mới trước Tết mua son em cũng ưu ái thêm 1 thỏi layering cho nó trẻ 😂

View attachment 5935166

P/S: hôm trước em thấy mợ Natalie có thỏi Hơi Mệt, thiết kế của thỏi này đẹp từ cái hộp í 💕
Ôi dồi, em đang sở hữu 2 em đen đen này, ko biết màu có giống của mợ ko :P

Mà nhập nhà này với nhà nước hoa có được ko nhỉ, toàn các thành viên của cả 2 bên có mẹt hết ở đây :))

Ranhquadima

Xe đạp
Tặng em được ko mợ. Em thích màu này áh.

ChacuaTit

Xe tăng
Em nghe Tây đồn là phụ nữ dùng chất dịch của đàn ông trát lên mặt dưỡng da, có làn da đẹp lắm....chả biết thế nào. ;;)
Cụ phổ biến cho các Mợ trên of xem sao

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chị có gì đâu mà chia sẻ hihi. Chị lười có làm gì đâu, mỗi làm sạch rồi bôi kem dưỡng da tý rồi khò :D

Thực ra cơ địa của chị may mắn là ko bị mụn, nên mặt mũi ít khi có mụn, da chỉ cần rửa sạch là nhẵn nhụi rồi. Chị chỉ cần ngủ đủ, ko stress là mặt sáng, xong bôi son. Uống cf như điên mà chẳng sao cả.

Nên ngủ đủ quan trọng lắm bà con ạ. Mỗi tội em ko làm được huhu.
Thích thế nhỉ? Da em tệ lắm, uống cafe mất ngủ là thôi hôm sau như mất sổ gạo, nên em ko dám mon men gì cafe hay trà. Em cũng ngủ đủ là da láng mịn, ko mụn gì. Nhưng cứ thức khuya hay stress là em nổi mụn. Mấy dạo này em đắp mask ngủ của Laneige da em mịn và sáng lắm, chị thử coi có đc ko nhé!Mà em cũng gato với chị về việc chị uống đc cafe mà da vẫn đẹp, hơn nữa mùi cafe quyến rũ chết người í, chị nhỉ, :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Son mới nguyên thỏi chưa dùng mợ ơi, nên em ko biết lên môi sẽ thành màu gì. Thỏi này em nhìn màu biết em ko dùng đc nên em để nguyên để cho lại người khác nó vẫn còn zin :P
Em cảm ơn mợ ạ! Màu này nhìn mợ chụp thì lên môi sẽ đỏ (hơi đậm). Da em ko hợp đỏ đậm, đỏ thường cũng ko. Kể mợ ở gần, em qua thử và xin gửi lại phí thỏi son đó. Cơ mà có cụ/mợ nào bên trên xin mợ rồi ạ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Không biết trong thread, có ai quan tâm tới da của cơ thể không?! Em thường hay nhìn phần da cổ, chân và tay của phụ nữ nếu em gặp. Và cũng do thói quen này, nên ở comment số nào đó trong thread, em đã chia sẻ việc tắm với muối để da mịn và không có mụn.

Cũng thật tình cờ, cách đây khá lâu, em có đọc được một bài viết, nói về việc sau khi rửa mặt, với sữa rửa mặt thông thường, sẽ rửa kỹ lại với nước muối nóng và để khô tự nhiên. Họ còn nói thêm về việc dùng dầu dừa massage mặt, rồi skincare như bình thường.
Riêng ý thứ nhất, sau khi rửa mặt sẽ rửa lại với nước muối, em đã áp dụng với da body. Và kết quả thật sự đáng lưu tâm. Da em mướt hơn, không có mụn, và đặc biệt sáng lên trông thấy. Cũng phải nói thêm rằng, em tắm với muối khá lâu rồi, cách đây phải 3-4 năm, hiện tại em cũng áp dụng với các con em. Lúc nào em cũng có muối để bên cạnh chai sữa tắm để dùng cho mình, cho các con.

Thêm nữa, em cũng dùng muối để xông da mặt khi đến lịch đi Spa chăm sóc da mà ko sắp xếp đi được. Thực ra, nói Spa nghe có vẻ chanh sả, nhưng em cũng chỉ đến xông hơi, matxa mặt và làm những bước cơ bản để da được relax sau những ngày em dán mặt vô màn hình máy tính thôi ạ, hihi.
Nhất là khi da có mụn, em sẽ đun muối lên để xông, sau đó dùng chính nước muối đó còn khoảng 30-40 độ, dùng khăn xô sạch để lau mặt. Mấy hôm sau là mụn cũng mất tiêu luôn.

Ý thứ hai, em thực ko dám khẳng định, vì dầu dừa cũng tuỳ loại da hợp, tuỳ loại da ko. Da khô thì hợp là chắc, vì da em là da khô và em đã thử. Còn da dầu thì em ko sure, nên ai có đọc còm này, xin đừng quy tội cho em nghen. Em đánh giá dựa trên quan điểm cá nhân thôi, :P.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Sao bác lại biến thành mợ thế này, em ko biết đâu ahuhu :((
Của em là RD165, của mợ màu gì thế ạ ^^
Chị í là mợ mà mợ ơi, hihi.
Son của mợ dùng có khô môi không ạ? Vì em ko hay đổi son nên cũng e ngại khi tìm son mới lắm!

Hôm nay em có thử một cây son lì, lên môi khô quá nên em ko mua. Trc nay em đều dùng son có dưỡn nhiều. Em đợi mợ viết vài dòng về dòng son này cho em nhé,@};-!