[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Natalie.P

Xe buýt
Em cảm ơn nàng ther đã giới thiệu màu son rất nữ tính, màu sắc cũng rất đẹp này nhé! Em sẽ thử sau ạ. Qủa thực, em không hay đổi màu son, một phần vì em rất kiên định với quan điểm của mình là màu hồng đào rất hợp với em. Cũng bởi da em sáng nhưng không được khoẻ. Nhìn cứ yếu ớt nên với màu hồng đào, sẽ kéo sắc nhợt nhạt của da em lên. Màu Nata gửi kia nhìn yêu quá, thiết kế như kia, nếu không dùng cọ, chẳng phải rất khó tô sao ạ?

Em rất thích nhìn những đôi môi có tô son có dưỡng. Môi mềm nhìn rất gợi cảm, một vẻ "nữ tính" khiến người ta cảm thấy nhẹ nhàng, tựa như sự mơn mởn của các cô gái đang độ xuân thì í. Son lì có nhiều hãng lên môi tạo vẻ "nghiêm nghị, cứng nhắc", nên chắc độ tuổi như của chúng mình, không hợp. Có điều, son có nhiều dưỡng lại nhanh trôi. Nên sau những bữa cơm trưa với những người làm văn phòng, là phải tô lại. Mà em hay dùng cọ son, nếu ko em không thể tô lên môi để nhìn cho vừa mắt í, hic.
Em vẫn tô trực tiếp đó ạ, để tránh bị phụ thuộc vào chổi. E chỉ thích nghiêm nghị thôi nên toàn xài mate Red à, xài son nhiều nhiều dưỡng chút coi ko mê được í :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn tô trực tiếp đó ạ, để tránh bị phụ thuộc vào chổi. E chỉ thích nghiêm nghị thôi nên toàn xài mate Red à, xài son nhiều nhiều dưỡng chút coi ko mê được í :D
Nghe giọng hờn dỗi em thế, :D?

Natalie.P

Xe buýt
Nghe giọng hờn dỗi em thế, :D?
E chia sẻ sở thích đó, e đánh son mà nhiều dưỡng trông cứ sai sai í, e hợp son lì hơn, hii. Mà ghéc thế, cứ tự vơ vào mìn, nhạy cảm thế ko biết thản nào hay úm với dức đầu, hehe:D

Natalie.P

Xe buýt
Thôi e mời cho hết hờn nè, tranh thủ giải cứu su hào cà rốt bữa nay e chỉ chén đĩa ntn thôi :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
E chia sẻ sở thích đó, e đánh son mà nhiều dưỡng trông cứ sai sai í, e hợp son lì hơn, hii. Mà ghéc thế, cứ tự vơ vào mìn, nhạy cảm thế ko biết thản nào hay úm với dức đầu, hehe:D
Em được coi môi mềm đó òi, nên em mới thấy nghiêm nghị là ko có hợp ạ, :D. Hay dức đầu là do chửa set đc lịch càe với nàng ther đới,:x

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thôi e mời cho hết hờn nè, tranh thủ giải cứu su hào cà rốt bữa nay e chỉ chén đĩa ntn thôi :)
Ngon quá ạ, khéo tay quá, hôm nay em mới biết. Đĩa thuỷ tinh nhìn yêu nhỉ? Đợt nọ, em đi Bát Tràng, lượm được toàn lọ hoa. Tết em mới đi mua đĩa bát mới. Mà hoa văn em cũng ko ưng lắm. Chắc dịch xong em phải đi coi lại mới đc. Đĩa bát đẹp, cảm hứng nấu ăn dâng cao ngút trời í, :P:P:P

Natalie.P

Xe buýt
Em được coi môi mềm đó òi, nên em mới thấy nghiêm nghị là ko có hợp ạ, :D. Hay dức đầu là do chửa set đc lịch càe với nàng ther đới,:x
Chờ người nơi ấy. Hôm nào quán xá hết giới nghiêm nhá :)

April_

Xe điện
Hic, đáng phạt lắm í nhé!
Em tìm ra đc nó rồi mợ, hồi em mua thì nó chưa phổ biến lắm nhưng giờ thấy rất phổ biến, thấy trên mạng bán nhiều và còn rẻ hơn hồi em mua thanh lý nữa :D.
Là son Firin nội địa của Nga ngố. Em mua số 38 và số 50 hay sao. Son này có vitamin E dưỡng luôn và ko có chì. Em thấy em dùng 2 em nó rất hợp, nó ăn đứt hết thể loại Dior mà em có :D. Son mỗi ng dùng hợp với một loại và brand khác nhau, với em là em Firin này ngon và rẻ :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em tìm ra đc nó rồi mợ, hồi em mua thì nó chưa phổ biến lắm nhưng giờ thấy rất phổ biến, thấy trên mạng bán nhiều và còn rẻ hơn hồi em mua thanh lý nữa :D.
Là son Firin nội địa của Nga ngố. Em mua số 38 và số 50 hay sao. Son này có vitamin E dưỡng luôn và ko có chì. Em thấy em dùng 2 em nó rất hợp, nó ăn đứt hết thể loại Dior mà em có :D. Son mỗi ng dùng hợp với một loại và brand khác nhau, với em là em Firin này ngon và rẻ :D
Cảm ơn mợ đã cất công tìm lại cho em và các mợ, để chúng em biết thêm một nhãn hàng khác với tiêu chí: Ngon, bổ và rẻ ạ! @};-@};-

Thực ra trong son đều có chì chứ, nếu ko bám làm sao đc ạ? Chỉ có điều, chì ít hay nhiều thôi. Xưa hay thử son bằng cách quệt ra tay rồi dùng nhẫn vàng Tây chà lên, nếu thấy đen thì kết luận ngay là "có chì" và bỏ thỏi son đó đi.

Thời điểm đó, em cũng tin tưởng vào kết luận như vậy. Em còn nhớ, một chị quản lý cấp cao, thử chì bằng cách đó với thỏi son chị đang dùng, và chị thẳng tay bỏ nó vào thùng rác của Cty. Khiến cho bao con mắt trầm trồ vì tiếc nuối và ngưỡng mộ sự "uyên thâm" của chị í,:D.
...
Vấn đề này thỉnh thoảng vẫn gây ra tranh luận trái chiều. Nên em ko bàn ở đây nữa nhé mợ. Quan trọng, chúng ta tìm được nhãn hàng phù hợp và tin tưởng vào những gì chúng ta biết trên cơ sở khoa học. Còn lại mọi thứ chỉ là tương đối.
Em xin noted lại hình ảnh các thỏi son trên, để nếu tìm đc, em sẽ thử ạ. Em cảm ơn mợ nha,🌺🌺

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay, Fb nhắc lại kỷ niệm cũ của em, nên em có saved lại hình ảnh về Sulwhasoo. Lại nhớ tới mợ Vân Phương. cũng đang dùng set Bloom stay. Không biết mợ có cảm nhận gì mới không ạ?

Hai set này, em được tặng hai thời điểm. Và bắt đầu kéo em đến gần với Sul hơn, thích thú và có nhiều thiện cảm với Sul. Bởi ngoài tác dụng khá rõ rệt, còn vì những điều rất thơ, rất đẹp mà Sul muốn trao gửi đến các member nữ: Mỗi chúng ta hãy là một bông hoa, trong hàng vạn bông hoa trên thế giới. Và hãy nâng niu, trân quý mình để bung hương theo cách như mình đã thuộc về...

Lavender168

Xe buýt
Vâng e cũng dùng kiss me dưỡng môi ban đêm nhưng cũng ko cải thiện mấy có lẽ e dùng rất phập phù, hii. Son nhiều dưỡng Red đừng dùng chổi càng mau trôi.
Nhìn môi này e biết R cùng gu e rồi đó, e ưng các tông màu hồng đào đậm, nhạt và mạnh hơn nữa là sắc đỏ, đỏ thuần, rượu chát...
Với ysl dòng mate, Red chọn #12 hồng san hô sẽ rất giống với màu mợ yêu đó ạ.
Sở dĩ mua ysl slim vì e thích các tkế đơn giản mà vẫn sắc sảo, coi cũng lạ mắt. Son lì ysl có chút dưỡng rất nhẹ, đủ làm mềm môi thôi nên nhìn rất đẹp. Tuy nhiên do thiết kế mảnh mai ko phải khối trụ tròn như các cây son thông thường nên đã xài là phải liên tục cho nhanh hết ko có là chất son chóng bị mềm đi đó ạ.

Xưa e có lấy 1 thỏi shu hồng dâu, công nhận mềm, chất son mỏng tang tang cảm giác như ko đánh gì ý, rất dễ chịu. Em xài 1 tg rùi thôi, chả hiểu sao sau đợt đó e lại thích các màu mạnh hơn mợ ạ, hì. Còn em dior như mợ nói e vẫn bỏ túi xách để dùng như 1 pa dự phòng, lúc trễ nải nhất thì chỉ cần thế thui ạ:)

Hay Red chỉ tô đậm ở lòng môi rùi tán nhạt xung quanh thui cho đỡ cảm giác nặng nề ý. Đỏ bầm, đỏ nâu e thử hết rùi, hay ho đấy ạ, cứ thử đi coi như nghịch ngợm chút đi, hii
son-ysl-mau-12-nu-incongru-hong-san-ho-5db0064f7fc11-23102019145039.jpg
Mình cũng thích mầu son này, nhưng trc khi nhìn thấy nó thì gần như cứ nhìn thấy mẫu nào từa tựa vậy là mua, đến mức nhận ra hình như mình mua một màu son, có một thỏi son pháp mình ưng nhất màu gần giống em này. Nhưng đánh dở lắm.
Giờ lại thích cam nhạt hồng nhạt, và lại thích pha son chứ kg dùng một thỏi nên em thích dùng sang son bảng các mợ ah.
Mấy thỏi son nhà vẫn ưng nhất son shu thật, mac kg ưng bằng, shu nhất là shu mẫu cũ mình thấy giữ màu tốt hơn

Natalie.P

Xe buýt
Mình cũng thích mầu son này, nhưng trc khi nhìn thấy nó thì gần như cứ nhìn thấy mẫu nào từa tựa vậy là mua, đến mức nhận ra hình như mình mua một màu son, có một thỏi son pháp mình ưng nhất màu gần giống em này. Nhưng đánh dở lắm.
Giờ lại thích cam nhạt hồng nhạt, và lại thích pha son chứ kg dùng một thỏi nên em thích dùng sang son bảng các mợ ah.
Mấy thỏi son nhà vẫn ưng nhất son shu thật, mac kg ưng bằng, shu nhất là shu mẫu cũ mình thấy giữ màu tốt hơn
Son bảng mợ dùng sp nào ạ, đúng là lâu rồi em ko nghĩ tới.

April_

Xe điện
Cảm ơn mợ đã cất công tìm lại cho em và các mợ, để chúng em biết thêm một nhãn hàng khác với tiêu chí: Ngon, bổ và rẻ ạ! @};-@};-

Thực ra trong son đều có chì chứ, nếu ko bám làm sao đc ạ? Chỉ có điều, chì ít hay nhiều thôi. Xưa hay thử son bằng cách quệt ra tay rồi dùng nhẫn vàng Tây chà lên, nếu thấy đen thì kết luận ngay là "có chì" và bỏ thỏi son đó đi.

Thời điểm đó, em cũng tin tưởng vào kết luận như vậy. Em còn nhớ, một chị quản lý cấp cao, thử chì bằng cách đó với thỏi son chị đang dùng, và chị thẳng tay bỏ nó vào thùng rác của Cty. Khiến cho bao con mắt trầm trồ vì tiếc nuối và ngưỡng mộ sự "uyên thâm" của chị í,:D.
...
Vấn đề này thỉnh thoảng vẫn gây ra tranh luận trái chiều. Nên em ko bàn ở đây nữa nhé mợ. Quan trọng, chúng ta tìm được nhãn hàng phù hợp và tin tưởng vào những gì chúng ta biết trên cơ sở khoa học. Còn lại mọi thứ chỉ là tương đối.
Em xin noted lại hình ảnh các thỏi son trên, để nếu tìm đc, em sẽ thử ạ. Em cảm ơn mợ nha,🌺🌺
À đoạn ko có chì, là em thấy trên mạng mấy ng bán đang rao thế, còn cả chống tia cực tím =), nhưng em vừa search thì ko có thông tin nào từ hãng của nó nói thế cả. Chỉ nói thành phần chủ yếu là thiên nhiên.
Nhưng em dùng thấy nó cũng mềm mại lắm :D

Lavender168

Xe buýt
Son bảng mợ dùng sp nào ạ, đúng là lâu rồi em ko nghĩ tới.
Em đang ngó nghiêng thôi chứ chưa mua hiện tại thì với lũ son có sẵn cũng đủ thoải mái thích màu gì ra màu đó.
Hiện đang ngó nghiêng bảng son Ohui. Nhưng nhìn kỹ ra thấy nó kg sang. hơi gắt và quê.
Em tạm ưng một bảng màu nhưng nó chỉ có trên shoppe. Mà sp em chỉ tham khảo chứ kg mua. Kg tìm dc chỗ quen thì cứ oder vậy, cũng chưa rõ chất son Ohui có bằng Shu kg ? đằng nào thì cũng thi thoảng mới dùng đến.
Em pha ra màu gần giống thế đây mợ :
Em

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn ảnh của mợ Red sao em cứ cảm thấy em lại sắp tốn tiền rồi, chắc phải đòi ai tặng quà thôi ☺

Em mới dùng set kia có mấy ngày thôi í. Thứ tự em dùng như bình thường: nước dưỡng, serum và khoá ẩm bằng Laneige Radian C cream (vì em muốn dùng cho hết mới chuyển sang kem Bloomstay).
Serum có texture hơi đặc, nhưng thấm vào da khá nhanh. Em đang ngó chai First care mở dưỡng nhưng mới dùng đủ 3 bước em đã thấy nó hơi thừa dưỡng chất sao đó, trộm vía mấy ngày rồi ko thấy nổi mụn. Hiệu quả thì em nghĩ phải sau 1 tháng mới đánh giá được, nhưng da đủ ẩm thì mấy vấn đề do thức khuya của em cũng đỡ hơn, nhất là da vùng mắt. Dù em ko dùng kem mắt (lười =.=), nhưng em tham lam bôi dày ở vùng mắt hơn một chút 😂
Mùi thơm dễ chịu, em thích mùi này hơn mùi sâm, nhưng mỗi ngày em đều mở hộp kem sâm ra hít hít giờ cũng quen mùi rồi mợ Red ơi ^^

Trước đây khi bắt đầu dùng mỹ phẩm thì em cũng giống các bạn là mua các sản phẩm thương hiệu Âu Mỹ. Lúc đó chỉ đơn giản là sữa rửa mặt, gel trị mụn, son... chứ em chưa dưỡng da gì cả. Hộp kem dưỡng da đầu tiên em mua là Philosophy Hope in a jar, nhưng em nhớ là sau cũng bỏ ra bôi tay.

Rồi có một thời gian mỹ phẩm Hàn nổi lên với sleeping mask, layering skincare, cushion v.v... làm em bị cuốn theo bởi vì em gắn bó khá nhiều với văn hoá Hàn. Em vẫn dùng song song kiểu sữa rửa mặt Murad, toner Thayers, mask ngủ + cushion Laneige. Rồi bạn em bảo sau 25t là phải chống lão hoá, ok tao theo mài dùng Estee Lauder ANR, kết quả sau 1 chai serum em tiếc tiền ko dùng nữa vì chẳng thấy gì hay. Bạn em lèo nhèo tại da chưa lão hoá nhưng dùng từ bây giờ thì sau da mới đẹp.

Em vẫn thấy em hợp với mỹ phẩm Hàn hơn, vì da khô và ở trong môi trường điều hoà cả ngày. Gần đây khi tìm sản phẩm chống lão hoá và cũng đã từng nghe mọi người khen Sulwhasoo em mới quyết định dùng thử Bloomstay, mặc dù trước đó em định mua Lancome. Do nhìn thiết kế em thấy ko mấy hiện đại nên từ đầu đã ko quan tâm, vậy nhưng đọc những gì mợ viết và mua về dùng em lại thấy nó đẹp 🥰
Hihi, tội của em to quá mất rồi! Ai bảo ưu ái Sul quá nên viết về em nó mỹ miều lắm cơ, :((. Để mợ Phương bị dụ dỗ, hiuhiu.

Sản phẩm của Sulwhasoo, khi mới dùng, em cũng cảm thấy ẩm quá, "ẩm thế này thì lại lên mụn mất thôi"! Nhưng không đâu ạ, khi mới thoa lên da, Sul tạo cho người dùng cảm giác dính dính trên bề mặt. Nhưng khi kem thẩm thấu hết, da lại rất mượt.
Tất nhiên, dùng đúng liều lượng là ổn, ai ham trát lớp dày lên da thì biết tay nhau ngay í,:D. Và rõ ràng, việc hiểu da mình là cần thiết, ko chỉ trong việc thoa lượng kem ntn là "đủ" cho khuôn mặt, mà còn giúp xác định dòng chăm sóc da phù hợp.

Mấy năm trước, khi Sulwhasoo chưa ghi dấu trên thị trường mỹ phẩm với dòng kem chống lão hoá, với gương mặt thương hiệu là diễn viên Song Hye-kyo, thì cũng vô danh tiểu tốt. Nhưng có một mỹ nữ Hàn review và trải nghiệm liên tục, Sul đã vượt ra ngoài phạm vi của Hàn Quốc. Thật em ko nói quá, khi các celeb Việt cũng dùng í, và em bắt đầu mê mẩn Sul không phải chỉ từ 2 set trên, mà vì chị Beauty Blogger em follow cũng chọn Sul trong việc skincare của mình. Mà chị ấy review cũng thật như em cảm nhận, chỉ khác là chị ấy viết rất gần gũi, rất chân thành nhưng lại đẹp và thơ mộng như những bông hoa Tuyết của xứ sở Kim chi ạ...Thế mới biết, phụ nữ đúng là dễ yêu bằng tai, mợ nhỉ?!😄.

Estee Lauder Night Repair em cũng chưa dùng, nhưng nghe mọi người đánh giá là ko có tác dụng lắm nên em ko xuống xèng cho em nó. Và em cũng cảm nhận mình hợp mỹ phẩm Hàn hơn. Vì may mắn, em cũng có liên quan tới người Hàn chút, nên hầu như một giai đoạn, mỹ phầm của Hàn từ các dòng bình dân tới tầm trung, em đều đc trải nghiệm.

Có điều, thích loi choi nên hết một đợt dùng đồ Hàn, em chuyển qua đồ Việt, rồi Nhật, xen cả đồ Nga. Giờ em lại quay về với Hàn với Laneige, serum và một vài sản phẩm khác. Cơ bản, con đường dẫn đến sự xuynh đẹp còn xa, nên em vẫn mải miết đi tìm. Dù tuổi tác vẫn rượt theo em như chưa hề có cuộc chia ly, mợ ạ,8-x8-x8-x

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
À đoạn ko có chì, là em thấy trên mạng mấy ng bán đang rao thế, còn cả chống tia cực tím =), nhưng em vừa search thì ko có thông tin nào từ hãng của nó nói thế cả. Chỉ nói thành phần chủ yếu là thiên nhiên.
Nhưng em dùng thấy nó cũng mềm mại lắm :D
Em hiểu mà, nên em cũng ko muốn chúng mình vì mấy cái PR đó mà tranh luận vô bổ cả. Chỉ cần lên môi màu đẹp, mềm mại là em ưng, ☺

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em đang ngó nghiêng thôi chứ chưa mua hiện tại thì với lũ son có sẵn cũng đủ thoải mái thích màu gì ra màu đó.
Hiện đang ngó nghiêng bảng son Ohui. Nhưng nhìn kỹ ra thấy nó kg sang. hơi gắt và quê.
Em tạm ưng một bảng màu nhưng nó chỉ có trên shoppe. Mà sp em chỉ tham khảo chứ kg mua. Kg tìm dc chỗ quen thì cứ oder vậy, cũng chưa rõ chất son Ohui có bằng Shu kg ? đằng nào thì cũng thi thoảng mới dùng đến.
Em pha ra màu gần giống thế đây mợ :
Em

Mợ thích Ohui phải ko? Hôm qua ngó thấy mợ đang viết về Ohui mà bài lại bay đi trong nốt nhạc, hic.
Môi mợ xinh nhỉ? Miệng nhỏ xinh thế này, da lại sáng thì chọn son màu nào cũng dễ ạ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe mợ, lông mày để thiên nhiên vậy, vì vốn khuôn lông mày tự nhiên của em ko xấu, chỉ là ko đậm thôi. Kẻ lên tí tẹo là ok. Nhà em mấy ng xăm lông mày nhìn ác vãi, em ko ưng tẹo nào.
Em đánh son cũng ẩu tả, quệt son môi dưới và mắm môi lại thế là xong :)). Em dùng thêm dưỡng môi của bodyshop cho đỡ khô vì son của em là son matte. Em sẽ thử làm môi, nhưng phải đợi hết dịch đã mợ nhỉ.
Haiz, nhìn da mợ là em lại thấy tủi, 😰

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ai tránh được dấu vết thời gian mợ ui, mình cố gắng ko để nó hiện rõ trên mặt thôi í ^^

Em thức khuya nhiều nên em biết tác hại của nó suốt 2 năm qua, cộng thêm việc ko chăm sóc da nên em thấy mình già đi thấy rõ ㅠㅠ
Em thì ko sợ xấu bằng sợ già nên đôi khi kiểu tóc có làm em xấu hơn, miễn sao nhìn trẻ thì em vẫn để cơ :((
Kết lại là ngoài chăm sóc da thì tâm trạng thoải mái, chế độ ăn uống lành mạnh, ngủ đủ giấc cũng chiếm 50% quyết định da có đẹp hay ko.

Lại một lần nữa nói luôn dễ hơn làm 🤣
Mợ đang để tóc ngắn hay dài ạ?
Trước em để tóc dài, còn búi lên, kẹp cái búi lưới vào nữa, nhìn giừ lắm. Sau em cắt phăng mái tóc thề vào một ngày đẹp giời, về mấy cô bạn bảo hợp. Từ đó em chỉ trung thành với tóc ngắn.

Và quả thật, tóc quyết định tới khuôn mặt trẻ/già của chúng ta khá nhiều. Nên việc tìm được hiệu tóc, kiểu tóc phù hợp đau đầu không kém chọn kem dưỡng da. Vì tóc còn phải đợi dài ra để đổi kiểu.

Có một thời gian em chịu khó đun nước bồ kết với sả, hương nhu để gội đầu. Tóc cũng khoẻ và thơm mùi hương đồng gió nội lắm. Rồi chuyển qua dùng bồ kết nghiền sẵn, chỉ cần nhúng nước nóng là có thể gội được. Sau khi gội, vắt chanh ra xả lại, hoặc pha nước chanh/giấm vào gội cùng. Tóc mượt và thơm.

Nhưng, lại nhưng:P:P:P, vì hay về muộn và háo hức với các loại dầu gội mới, em cũng chia tay tình eo để đi theo tiếng gọi mới. Loay hoay mãi, em vẫn chưa xác định được loại nào phù hợp với mình. Mợ có recommend nào cho em không?

6997

Xe container
Có một OFer em gọi là chú, cứ nói chuyện với nhau là chí choé. Chú luôn đề cao bản thân và chê em, em cũng ra sức đề cao bản thân và chê chú ☺
Vậy nhưng đối với em, chú luôn là người đàn ông mẫu mực. Với mợ và mọi người thì do chưa gặp nhau nên em ko dám “nói ngược” như thế, những gì em khen mợ đều là thật lòng em thấy vậy ^^

Trở lại với skincare, em cũng biết topic kia và tham khảo ý kiến của mợ Màu em đã mua máy massage mắt (mợ nào sợ nếp nhăn ở mắt thì nên mua). Trước đó vì thích Son Ye Jin nên em mua máy massage mặt, nhưng em cũng ko dùng mấy :(
Phụ nữ mình nhiều khi mua đồ theo cảm tính, nhìn người khác có là thích theo, kiểu ko mua sẽ bứt rứt. Như hồi son Louboutin đang hot, em hỏi bạn em có mua ko, nó dõng dạc: Tao ko quan tâm, just a lipstick. Vài hôm sau đã thấy khoe tao mua rồi = )))))

Với mask ngủ thì em thường dùng riêng (rửa mặt - toner - mask ngủ) và cũng khá hài lòng về độ phục hồi của Laneige, nhưng dù sao giấc ngủ vẫn là quan trọng nhất nên mình ko nên thức khuya nhiều mợ ui (em là bắt buộc phải thức thôi ấy ㅠㅠ)
Ngoài ra thì tâm trạng cũng ảnh hưởng đến da nữa, khi nào căng thẳng thì nếp nhăn càng rõ. Mà cười vui quá cũng dễ tạo nếp nhăn mắt, thế nên trước đây mợ Moon có nói mợ ấy ko thích cười nhiều cũng đúng :P

Chia sẻ thêm một chút là em cũng dành nhiều cảm tình và gắn bó khá lâu với Laneige. Nếu cần một dòng dưỡng ẩm giá mềm thì Laneige đáp ứng khá tốt ^^... Mợ Red viết tiếp về Laneige em đọc với, mới trước Tết mua son em cũng ưu ái thêm 1 thỏi layering cho nó trẻ 😂

View attachment 5935166

P/S: hôm trước em thấy mợ Natalie có thỏi Hơi Mệt, thiết kế của thỏi này đẹp từ cái hộp í 💕
Chú chào em, à quên, chào mợ! =)) =))