[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
các mợ cho em hỏi: sp dưỡng da thường theo tuổi, vd dùng cho tuổi 30, dùng cho tuổi 40, dùng cho tuổi 50.
Vậy nếu 40 mà dùng sp dưỡng da của tuổi 50 hoặc 30 thì sao ạ? có hại không ạ? (chỉ với dưỡng da thôi)
Vì sao dùng đều và thường xuyên hàng ngày da ngày nào cũng đẹp, dừng dùng các sp dưỡng da chỉ cần 2 ngày là da mặt trông xuống ngay được ạ? vậy thì sp dưỡng da khác gì sp làm đẹp đâu, dừng dùng là hết đẹp.
Mỗi độ tuổi sẽ có từng dòng dưỡng da khác nhau, như mợ đã nêu trong câu hỏi của mình. Dùng không đúng sản phẩm theo đúng độ tuổi thì không có tác dụng. Hại hay không cần xem thành phần trong kem dưỡng da, cũng như loại da đó có phù hợp với sản phẩm đó hay không.

Chu kỳ tái tạo da của mỗi độ tuổi là khác nhau, thông thường từ 28 đến 35 ngày. Càng lớn tuổi, chu kỳ tái tạo càng dài, nên các tế bào chết tích tụ trên da lâu hơn, cản trở sự xuất hiện của các tế bào mới.
Da đang được chăm sóc với kem dưỡng hoặc các loại serum chuyên biệt, dừng là xỉn, không tươi mới, thì mợ hiểu như cây lúa đang được cho ăn, nên dừng cấp nước, các sản phẩm chăm bón khác, nên héo đi cũng là điều dễ hiểu phải ko ạ?
Mỹ phẩm: Là các sản phẩm (phẩm) làm đẹp (mỹ), bản thân nó đã nói lên việc sử dụng là da sẽ có hiệu quả (Em ko đề cập đến sản phẩm giả). Có người muốn làm chậm quá trình lão hoá da, sạm nám, thì dùng. Có người không tin thì vẫn không dùng ạ. Tuỳ theo quan điểm của mỗi người đó mợ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hi mợ! Hay quá, e cũng khoái bên cạnh còm men rì viu vào nd chính thì mình sẽ funny hơn nữa cho vui, càng dễ chia sẻ 1 cách thoải mái.
Em cũng ít khi lý trí trước một món đồ làm đẹp nào đó, nên dần dần cũng thành 1 thói quen là trước khi định mua gì, em stop lại vài ngày. Nếu ko chịu đc sẽ tìm lại mua, còn ko thì ý thích sẽ nguội lạnh sau vài ngày ngay thôi:D
À cây hơi mệt có túi vải bọc, thiết kế nắp hút nam châm và cầm cây son trên tay rất chắc chắn cũng là 1 điểm cộng thêm ạ.
Với lại mợ ô, cây layering lip bar đó nhìu dưỡng ko? E ko có xài quen dưỡng nhiều, e quen dùng dòng mate ạ.
P/s: e tặng các mợ nè, trúng phóc luôn nhỉ:D
Hihi, em đọc mà thấy cũng hay hay. Phụ nữ là hay bị cám dỗ mua sắm lắm, Nata nhỉ?
Cứ ngỡ, sale là mua được món đồ hời. Nhưng thực ra, hời nhất là không-mua-gì, kể cả là sale. Nên giờ, em sẽ list các món đồ cần mua, để không bị cám dỗ khi các nhãn hàng sale nữa ợ. Và một món đồ, em sẽ thử, lựa tới lui, xem nó ứng dụng vào những dịp nào, để mà xuống xèng. Riêng mỹ phẩm, em bỏ hết những món đồ cũ, dùng theo quy trình và hết sẽ mua mới, ko lượn vào các page để đặt bừa phứa như trước nữa.
Nhắc đến, em lại nhớ mấy lọ dầu dưỡng da của em, chúng cô đặc lại rùi, huhu. Và hạn chế cầm tiền mặt đi mua đồ, nếu quẹt bằng thẻ em sẽ dùng QRpay để đc giảm xèng khi thanh toán, thế để mỗi tuần đc nhận 1 mã "ưu đãi" cho em nhớ, :P:P:P

BKG

Xe tăng
Em 43t, ở ngoài thì rất trẻ, mọi người không biết thường đoán loanh quanh 30. Thế nhug 2 năm nay da dẻ xuống cấp hẳn. E dug linh tinh mỗi thời điểm một loại. Có cái mặt nạ hay kem gì thần tiên cho da lão hoá ko các mợ nhỉ hik?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Có một OFer em gọi là chú, cứ nói chuyện với nhau là chí choé. Chú luôn đề cao bản thân và chê em, em cũng ra sức đề cao bản thân và chê chú ☺
Vậy nhưng đối với em, chú luôn là người đàn ông mẫu mực. Với mợ và mọi người thì do chưa gặp nhau nên em ko dám “nói ngược” như thế, những gì em khen mợ đều là thật lòng em thấy vậy ^^

Trở lại với skincare, em cũng biết topic kia và tham khảo ý kiến của mợ Màu em đã mua máy massage mắt (mợ nào sợ nếp nhăn ở mắt thì nên mua). Trước đó vì thích Son Ye Jin nên em mua máy massage mặt, nhưng em cũng ko dùng mấy :(
Phụ nữ mình nhiều khi mua đồ theo cảm tính, nhìn người khác có là thích theo, kiểu ko mua sẽ bứt rứt. Như hồi son Louboutin đang hot, em hỏi bạn em có mua ko, nó dõng dạc: Tao ko quan tâm, just a lipstick. Vài hôm sau đã thấy khoe tao mua rồi = )))))

Với mask ngủ thì em thường dùng riêng (rửa mặt - toner - mask ngủ) và cũng khá hài lòng về độ phục hồi của Laneige, nhưng dù sao giấc ngủ vẫn là quan trọng nhất nên mình ko nên thức khuya nhiều mợ ui (em là bắt buộc phải thức thôi ấy ㅠㅠ)
Ngoài ra thì tâm trạng cũng ảnh hưởng đến da nữa, khi nào căng thẳng thì nếp nhăn càng rõ. Mà cười vui quá cũng dễ tạo nếp nhăn mắt, thế nên trước đây mợ Moon có nói mợ ấy ko thích cười nhiều cũng đúng :P

Chia sẻ thêm một chút là em cũng dành nhiều cảm tình và gắn bó khá lâu với Laneige. Nếu cần một dòng dưỡng ẩm giá mềm thì Laneige đáp ứng khá tốt ^^... Mợ Red viết tiếp về Laneige em đọc với, mới trước Tết mua son em cũng ưu ái thêm 1 thỏi layering cho nó trẻ 😂

P/S: hôm trước em thấy mợ Natalie có thỏi Hơi Mệt, thiết kế của thỏi này đẹp từ cái hộp í 💕
Làm thế nào để em gửi bớt rượu sang cho mợ được nhỉ? Em muốn quá mà hệ thống cứ ngăn không cho em say sưa, :P:P:P.
Giờ em mới sắp xếp việc được để gõ vài chữ về Laneige cho mợ đọc chơi ạ. Thực là, em thấy chúng mình rất phù phiếm, khi mà một hôm thấy da sạm đi, là cuống quýt cấp ẩm, đắp mặt nạ, để ru mình xinh đẹp í mợ nhỉ, hihi.

Hôm trước, nắng lên da em đã bắt đầu bứt rứt, có lẽ lúc đi Spa, cô nhân viên mát xa mặt em hơi lâu, nên sáng hôm say, em cảm thấy da em hơi khó chịu. Bắt đầu có 1,2 nốt đỏ bên má, nên em phải cấp ẩm gấp. Thường những lúc như này, em sẽ đắp mask giấy, nhưng hôm trước Tết, trong lúc lượn phố, em lỡ sà chân vào một cửa hàng mỹ phẩm, em cũng tiện tay nhấc hộp mask ngủ vào giỏ đồ của mình.

Tết đến, với ngổn ngang việc nhà, sắm sửa đồ cho lũ nhỏ, em quên bẵng đi hộp mask ngủ. Lúc da mặt em căng ửng hồng hai bên má, em mới lấy ra trát lên rồi đi ngủ. Cảm giác da rất fresh, à không phải nói là relax mới đúng mợ ạ. Lớp gel trong rất dễ tán lên da. Mùi cũng khá nhẹ, với bản thân em thì thấy không vấn đề gì, miễn là làm da em đẹp, mọi thứ mùi mẽ gì em đều chấp nhận hết, :P.
Ngủ qua đêm, sáng dậy, da em khá mướt, và hết hẳn việc bứt rứt. Các vùng da không bị khô, đặc biệt vùng mũi (em hay bị mốc ở khu vực này).

Vì đáp ứng được yêu cầu em mong muốn ban đầu, nên em bắt đầu đọc về thành phần. Cũng phải nói thêm, là em nghe nói tới Mask ngủ nhà Lan khá lâu rồi, nhưng vì chưa có duyên dùng, nên em cũng hờ hững không mua. Đến lúc này, mới lội ngược lại dòng thời gian để nghe review về em nó. Ngay cả bây giờ, em cũng đang viết những "mỹ từ" cho hộp mask với màu xanh khá mát mắt. Thiết kế nhìn tương đối đẹp, đơn giản, màu sắc "dường như" đã nói lên việc refesh cho da rồi. Thành phần của hộp Mask này với các hoạt chất của giới chuyên môn phân tích khá sâu, nên em xin phép không viết lại nữa nhé, vì chuyên ngành hoá mỹ phẩm, chắc em phải nhờ cụ DaDieuchienxu rồi ạ. Cụ ơi, chúng em đang đợi cụ chia sẻ những gì cụ biết về tác dụng của "Men bia" và một vài hoạt chất khác mà lĩnh vực của cụ hay dùng như "tinh chất rễ anh thảo", cụ có phiền không ạ?:-/

DaDieuchienxu

Xe container
Làm thế nào để em gửi bớt rượu sang cho mợ được nhỉ? Em muốn quá mà hệ thống cứ ngăn không cho em say sưa, :P:P:P.
Giờ em mới sắp xếp việc được để gõ vài chữ về Laneige cho mợ đọc chơi ạ. Thực là, em thấy chúng mình rất phù phiếm, khi mà một hôm thấy da sạm đi, là cuống quýt cấp ẩm, đắp mặt nạ, để ru mình xinh đẹp í mợ nhỉ, hihi.

Hôm trước, nắng lên da em đã bắt đầu bứt rứt, có lẽ lúc đi Spa, cô nhân viên mát xa mặt em hơi lâu, nên sáng hôm say, em cảm thấy da em hơi khó chịu. Bắt đầu có 1,2 nốt đỏ bên má, nên em phải cấp ẩm gấp. Thường những lúc như này, em sẽ đắp mask giấy, nhưng hôm trước Tết, trong lúc lượn phố, em lỡ sà chân vào một cửa hàng mỹ phẩm, em cũng tiện tay nhấc hộp mask ngủ vào giỏ đồ của mình.

Tết đến, với ngổn ngang việc nhà, sắm sửa đồ cho lũ nhỏ, em quên bẵng đi hộp mask ngủ. Lúc da mặt em căng ửng hồng hai bên má, em mới lấy ra trát lên rồi đi ngủ. Cảm giác da rất fresh, à không phải nói là relax mới đúng mợ ạ. Lớp gel trong rất dễ tán lên da. Mùi cũng khá nhẹ, với bản thân em thì thấy không vấn đề gì, miễn là làm da em đẹp, mọi thứ mùi mẽ gì em đều chấp nhận hết, :P.
Ngủ qua đêm, sáng dậy, da em khá mướt, và hết hẳn việc bứt rứt. Các vùng da không bị khô, đặc biệt vùng mũi (em hay bị mốc ở khu vực này).

Vì đáp ứng được yêu cầu em mong muốn ban đầu, nên em bắt đầu đọc về thành phần. Cũng phải nói thêm, là em nghe nói tới Mask ngủ nhà Lan khá lâu rồi, nhưng vì chưa có duyên dùng, nên em cũng hờ hững không mua. Đến lúc này, mới lội ngược lại dòng thời gian để nghe review về em nó. Ngay cả bây giờ, em cũng đang viết những "mỹ từ" cho hộp mask với màu xanh khá mát mắt. Thiết kế nhìn tương đối đẹp, đơn giản, màu sắc "dường như" đã nói lên việc refesh cho da rồi. Thành phần của hộp Mask này với các hoạt chất của giới chuyên môn phân tích khá sâu, nên em xin phép không viết lại nữa nhé, vì chuyên ngành hoá mỹ phẩm, chắc em phải nhờ cụ DaDieuchienxu rồi ạ. Cụ ơi, chúng em đang đợi cụ chia sẻ những gì cụ biết về tác dụng của "Men bia" và một vài hoạt chất khác mà lĩnh vực của cụ hay dùng như "tinh chất rễ anh thảo", cụ có phiền không ạ?:-/
NC đang tranh thủ phụ làm hàng kịp tiến độ giao nên xin khất trả lời, xin hẹn khi nào rảnh tay sẽ hồi đáp cmt này mợ nhé.:)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
NC đang tranh thủ phụ làm hàng kịp tiến độ giao nên xin khất trả lời, xin hẹn khi nào rảnh tay sẽ hồi đáp cmt này mợ nhé.:)
Dạ vâng, khi nào cụ rảnh thì hồi đáp cũng được ạ. Em và các mợ có thể đợi được.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
KCN đúng là nỗi khổ của em luôn í, sau nhiều lần thay đổi em vẫn ko tìm được loại KCN nào cho da mặt mà thấy ưng ý nên em ko dùng luôn :((
Ui, nếu không dùng kem chống nắng thì các bước dưỡng da có phải rất phí ko mợ Phương? Vì nó như lớp áo bảo vệ da trước các tác động của tia UV và các tia bức xạ mà. À, em có lịch của Menard í, nhìn xinh xinh lắm. Tối em về rồi em chụp cho mợ coi nha, ☺

Natalie.P

Xe buýt
Em 43t, ở ngoài thì rất trẻ, mọi người không biết thường đoán loanh quanh 30. Thế nhug 2 năm nay da dẻ xuống cấp hẳn. E dug linh tinh mỗi thời điểm một loại. Có cái mặt nạ hay kem gì thần tiên cho da lão hoá ko các mợ nhỉ hik?
Mợ chịu khó lội ngược thớt ý, có nói về collagen đó mợ à

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng biết là kem chống nắng quan trọng, nhưng da em nó ko chịu nên có đi biển thì em cũng chỉ trông chờ vào tác dụng chống nắng của cushion thôi ấy :((

Thần tiên chắc khó, nhưng tuổi của mợ thì em nghĩ mợ tìm hiểu thêm về collagen/placenta/glutathione.
Có nét mặt trẻ là một lợi thế, mợ kết hợp chăm sóc da và uống thực phẩm bổ sung tầm 1 tháng chắc sẽ có thay đổi. Sản phẩm chống lão hoá thì trong topic các mợ khác cũng đã nêu một số brands tiêu biểu: Lancome, Estee Lauder, Menard, Sulwhasoo v.v... mợ xem thử da mình phù hợp loại nào nhé ^^
Vậy thì khó quá, dùng Sul có ưng mà sắp tới mùa Hè rồi phải làm sao đây?
Các hãng Kate, Kanebo, Holika em dùng đều lành tính lắm. Mà em cũng ko rõ da mợ Phương có hợp ko.
Mợ nhắc đến Glutathione kìa, em cũng có giai đoạn uống Glu, da lên tone ạ. Glu em uống dạng viên nén , giá hơi chát, nên em uống mấy tháng xong dừng. Đợt này em uống tinh dầu hoa anh thảo, hihi

Natalie.P

Xe buýt
.....
Em cũng biết là kem chống nắng quan trọng, nhưng da em nó ko chịu nên có đi biển thì em cũng chỉ trông chờ vào tác dụng chống nắng của cushion thôi ấy :((
E nghĩ mợ tìm thử loại có dán nhãn non-comdogenic (ko gây bít, tắc lỗ chân lông) xem sao; hoặc mợ xài sang loại xịt, loại này thường được dùng nối tiếp khi cần kéo dài thêm thời gian ở ngoài nắng (khi đang còn lớp trang điểm). Mà cushion cũng có spf 50 cũng yên tâm đó ạ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em thường loanh quanh trong topic nên muốn rót cho mợ cũng phải chờ đủ 24h mới đến lượt ấy, phải chi có thêm nút thả tim thì hay quá ❤

Trước mask ngủ mình có thể dùng toner mask nữa í mợ Red. Bước này chỉ cần toner lành tính, hoặc nếu là nước chưng cất hoa hồng thì càng tốt vì mình sẽ đắp trên da khoảng 3 - 5’.
Loại cotton pad em dùng là loại có 5 lớp có thể tách ra. Còn có loại Silcot tiện hơn vì miếng bông cắt lượn sóng (em cũng ko biết dùng từ này có đúng ko =.=) nên dễ đắp ở vùng mắt.
* Em thêm ảnh minh hoạ cho dễ hiểu hơn cách diễn đạt của em 😥

View attachment 5938526

Bước này sẽ làm da mềm hơn, hấp thu mask ngủ tốt hơn, cũng có thể làm trước bước serum mỗi ngày.

Em viết vậy thôi chứ chẳng mấy khi em làm đủ các bước đâu, đúng là nói bao giờ cũng dễ 😂
Cuộc sống mà, có phải lúc nào cũng sáng đến nơi làm việc, tối về rồi thảnh thơi đắp mask, đọc cuốn sách hay nghe nhạc, sau đó đi ngủ đâu mợ. Lắm lúc muốn vứt bỏ mọi thứ đi í, :D.
Em hiểu, vốn là phụ nữ đã phải gồng gánh rất nhiều trách nhiệm, ra đường phải thơm tho, chỉn chu. Về nhà phải đảm đang cơm nước. Nên vừa xinh đẹp, vừa giỏi việc nhà là phải cố gắng lắm luôn ạ.

Nếu mình đã thoả hiệp với sự lười biếng, thì lâu dần cũng thành thói quen. Mà mỗi ngày dành ra 10-15' để vệ sinh cho da cũng là một routine. Nhiều hôm, em chỉ muốn mặc nguyên bộ đồ đi làm rồi lên giường ngủ. Mà thấy da mặt bì bì, cảm giác một vài nốt mụn án trên mặt, người khác chỉ chăm chăm vào đó là lại hối thúc bản thân đi tẩy trang.

Lại nhớ, đợt em có set một bạn chụp cho một
concept ảnh, đúng hôm nốt mụn to đùng đoàng trên má. Cậu thanh niên buột miệng: "Sao lúc nào chụp ảnh là chị lại có mụn nhỉ?":)). Em ngớ người ra rồi bật cười,:D.

Những đoạn trên, là em nói quá lên để mợ vui. Chứ mình ko phải là cái rốn của vũ trụ, mà người khác bận tâm để ý. Nhưng đã là PN, thì nên để ý tới diện mạo một chút, vừa là tôn trọng bản thân, vừa tôn trọng người khác. Em cũng chăm sóc da đơn giản thôi, ví như tẩm toner vào miếng bông rồi đắp lên mặt thành mák mỗi khi ko mua được mặt nạ, hoặc muốn relax cho da. Tất nhiên, cũng tuỳ tâm trạng hôm đó có tốt hay ko. Hoặc bận bịu cũng lũ nhỏ là em cũng ừ hữ cho qua. Thế nên, nhiều khi em phải bù cho da với những ngày đắp mask liên miên í,:P.

Em dùng loại cotton pad của Hàn, mềm và ko bị xổ sợi khi thấm toner và lau mặt. Trước có loại cotton rất xịn, nhưng phải đi mua xa nên em ko quay lại mua ở nơi đó nữa. Đành chọn loại hiện tại, cơ mà cũng đc 7/10. Cũng coi như dùng tạm ổn mợ ạ. Thôi, cuộc đời cứ không cầu toàn quá, cho nhẹ lòng, phải ko mợ?☺

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra phụ nữ ai cũng muốn mình đẹp mà, chỉ là ko có thời gian hay tiền bạc để chăm cho mình đẹp hơn thôi :P

Qua đây em cũng muốn biết ý kiến của mọi người về phẫu thuật thẩm mỹ. Mình bỏ qua trường hợp các nét xấu quá phải phẫu thuật, có những người nét ko xấu nhưng vẫn muốn một khuôn mặt hoàn hảo ko khuyết điểm í ^^
Nếu là bạn bè, người thân của cccm mà có ý định PTTM thì cccm có ủng hộ ko ạ?

*** Ảnh minh hoạ và là động lực cho em chăm chỉ dưỡng da: chị đẹp 40t suốt ngày cười tít mắt ko thấy Tổ quốc luôn = ))))

Với riêng em, em vẫn thích vẻ đẹp tự nhiên: Không chỉnh sửa. Thích một nước da sáng, cặp chân mày (có thể chưa có nét) được vẽ bằng chì, thích đôi mắt với hai mí và hàng mi dài (không dài sẽ nối mi lụa - dù em nối duy nhất một lần và thấy em ko hợp). Em thích một khuôn mặt được trang điểm với lớp nền trong, và nhẹ. Môi tô son, má dặm phấn nhẹ thôi và cánh mũi cao càng tốt mợ Phương ơi, ☺.

Nếu bạn bè, người thân em có ý định PTTM mà khuôn mặt họ đã hài hoà, em sẽ khuyên họ KHÔNG NÊN. Em cũng tự nhận em thuộc tuyp người cổ hủ, nên em chưa welcome lắm với việc chỉnh sửa các nét trên khuôn mặt. Dù rõ ràng, có những người sau khi chỉnh sửa, họ đẹp hơn, xinh hơn. Nhưng cảm giác "giả giả" cứ bủa vây lấy em í, hichic.

Bên cạnh em, có những người cũng đi xăm môi, xăm mí mắt, nâng ngực và làm mũi. Có người nhìn thì đẹp, nhưng có người lại "già" đi sau khi chỉnh sửa. Bản thân em, chưa can thiệp gì, và cũng không muốn can thiệp gì tới dao kéo, vì em sợ sau này mình già hơn, các đường nét em chỉnh sửa sẽ phá vỡ tổng thể trên khuôn mặt em ạ. Có thể em quá lạc hậu, nên em cũng muốn mợ phân tích thêm để em thay đổi quan điểm. Em đợi mợ nhen,@};-!

Chỉnh sửa cuối:

April_

Xe điện
Thật ra phụ nữ ai cũng muốn mình đẹp mà, chỉ là ko có thời gian hay tiền bạc để chăm cho mình đẹp hơn thôi :P

Qua đây em cũng muốn biết ý kiến của mọi người về phẫu thuật thẩm mỹ. Mình bỏ qua trường hợp các nét xấu quá phải phẫu thuật, có những người nét ko xấu nhưng vẫn muốn một khuôn mặt hoàn hảo ko khuyết điểm í ^^
Nếu là bạn bè, người thân của cccm mà có ý định PTTM thì cccm có ủng hộ ko ạ?

*** Ảnh minh hoạ và là động lực cho em chăm chỉ dưỡng da: chị đẹp 40t suốt ngày cười tít mắt ko thấy Tổ quốc luôn = ))))

Nhà em ủng hộ việc phẫu thuật thẩm mỹ :D Thấy cái gì chưa đẹp thì sửa, chưa hài lòng mà phẫu thuật được thì phẫu thuật cho đẹp hơn :D.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tặng mợ Red mấy tấm ảnh cuốn sách ^^

Hôm nay em hơi oải, nhưng đúng là nhìn thấy trẻ con cười, đọc những cuốn sách đáng yêu thấy đỡ mệt hơn 🥰
Em đây mợ ơi, em xin nhé! Nhìn yêu nhỉ?! :x.
Mấy hôm nay em cũng vừa sick vừa mệt, nhưng có mợ cùng quan tâm chủ đề nên em cũng lượm được nhiều chữ quá đi, hihi.

Phụ nữ muốn xinh đẹp thật phải cố gắng rất nhiều, mợ nhỉ? Trước đây, em vốn hay cầu toàn, việc gì cũng ôm vào để làm cho thật ưng mắt mới chịu. Giờ em lười lắm, chỉ làm những gì em thấy thoải mái, nên cũng nhẹ lòng đi bao nhiêu.

Em có một thói quen, là hay nghe nhạc không lời mỗi khi lòng em thấy mệt mỏi. Có hôm vừa nghe vừa đắp mask. Mà mask cũng chẳng cầu kỳ, chỉ là nước nha đam ngâm giấm em tự làm, thả một chiếc mask giấy vào rồi áp lên mặt.
Giờ có mask ngủ nhà Lan rồi, nên em cũng xếp mask giấy vào góc. Đợi mùa Đông sang năm, có khi em lại re-use,:D.

Em gửi mợ bản nhạc em thích nhất nhé, những hôm cảm thấy chống chếnh, em lại re-play để relax lại tinh thần. À, nghe và coi hình, em lại nhớ tới Brad Pitt và Jolie, :)).
Nghe xong rồi, refresh tinh thần rồi mai lại vui với đời nhé mợ Phương, ❤!

chaytim

Xe điện
Em đánh dấu thớt này ạ. Em chỉ dùng duy nhất son môi và kẻ mắt, còn lại là hoàn toàn tự nhiên vì em khá tự tin về da của mình.
Nhưng ko có gì là mãi mãi :D, nên em phải chui vào đây học hỏi mí được :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em đánh dấu thớt này ạ. Em chỉ dùng duy nhất son môi và kẻ mắt, còn lại là hoàn toàn tự nhiên vì em khá tự tin về da của mình.
Nhưng ko có gì là mãi mãi :D, nên em phải chui vào đây học hỏi mí được :)
Ở độ tuổi như của chị mà da vẫn khiến chủ nhân tự tin thì chúng em phải học hỏi chị mới đúng ạ, ☺.

Năm nay, em cảm nhận rõ sự lão hoá về da của mình. Nên có lúc thật sự thấy bối rối khi có event hay phải xuất hiện trước người lạ. Nếu như trước đây, em chỉ cần lớp nền mỏng, dặm chút má hồng, tô son là có thể tự tin cười, nói. Đến giờ, em ngại phải góp mặt chỗ đông người - một sự tự ti không hề nhỏ.

Nhưng biết làm sao được, thời gian trôi như nước chảy. Đành an ủi, thêm tuổi thì có "vẻ đẹp" của sự đằm thắm (:P:P:P - mị dân truyện,:))) để vui vẻ mà bước tới ngưỡng của tuổi già, chị ợ, hihi

chaytim

Xe điện
Ở độ tuổi như của chị mà da vẫn khiến chủ nhân tự tin thì chúng em phải học hỏi chị mới đúng ạ, ☺.

Năm nay, em cảm nhận rõ sự lão hoá về da của mình. Nên có lúc thật sự thấy bối rối khi có event hay phải xuất hiện trước người lạ. Nếu như trước đây, em chỉ cần lớp nền mỏng, dặm chút má hồng, tô son là có thể tự tin cười, nói. Đến giờ, em ngại phải góp mặt chỗ đông người - một sự tự ti không hề nhỏ.

Nhưng biết làm sao được, thời gian trôi như nước chảy. Đành an ủi, thêm tuổi thì có "vẻ đẹp" của sự đằm thắm (:P:P:P - mị dân truyện,:))) để vui vẻ mà bước tới ngưỡng của tuổi già, chị ợ, hihi
UI em ơi, chị tự tin thái quá í mà :D, chứ tránh sao được thời gian hihi

Cơ mà đúng là phải chăm sóc thật, chẳng có gì là tự dưng mà có cả. Các mợ chia sẻ cho em hóng với, chứ em cục mịch lại đơn giản chẳng có gì mà viết cả :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
UI em ơi, chị tự tin thái quá í mà :D, chứ tránh sao được thời gian hihi

Cơ mà đúng là phải chăm sóc thật, chẳng có gì là tự dưng mà có cả. Các mợ chia sẻ cho em hóng với, chứ em cục mịch lại đơn giản chẳng có gì mà viết cả :D
Em cũng vừa học hỏi vừa coi như nơi để chia sẻ những gì em đã dùng. Cơ mà hôm nay em cảm thấy chônh chênh quá nên chưa nghĩ ra đc gì để chia sẻ cùng chị ạ, :D. Thỉnh thoảng qua đây nghe mợ Phương, Natalie.P chia sẻ nghe chị! Cũng hay hay như bên nhà chị đang ở đó,:D

chaytim

Xe điện
Em cũng vừa học hỏi vừa coi như nơi để chia sẻ những gì em đã dùng. Cơ mà hôm nay em cảm thấy chônh chênh quá nên chưa nghĩ ra đc gì để chia sẻ cùng chị ạ, :D. Thỉnh thoảng qua đây nghe mợ Phương, Natalie.P chia sẻ nghe chị! Cũng hay hay như bên nhà chị đang ở đó,:D
Uh, chị sẽ chăm ghé qua đây để học hỏi nghiêm túc, :) chứ bên kia mới mở cửa vào chị đã chém lung tung tóe cười ngoác miệng rồi :D

Thả lỏng đi em ạ, việc gì rồi cũng sẽ qua, chông chênh quá thì đứng yên lại, ko nhúc nhích, rồi sẽ tự cân bằng trở lại, hihi

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Uh, chị sẽ chăm ghé qua đây để học hỏi nghiêm túc, :) chứ bên kia mới mở cửa vào chị đã chém lung tung tóe cười ngoác miệng rồi :D

Thả lỏng đi em ạ, việc gì rồi cũng sẽ qua, chông chênh quá thì đứng yên lại, ko nhúc nhích, rồi sẽ tự cân bằng trở lại, hihi
Dạ vâng, em cũng đứng yên rồi ạ. Mấy hôm nay em đau đầu nên cũng ko đi đâu đc, xác định đứng yên cho kẻo gió cuốn bụi bay, :D. Chị cười được là vui rồi, em cười ko nổi. Đôi khi nghĩ, ko có duyên nên em cũng tự lui lại. Cuộc đời lắm lúc như hình sin ý, lên xuống, xuống lên.
Cảm ơn chị đã động viên em ạ! Mong chúng ta sẽ an nhiên đi qua cuộc đời nhé chị, :x!