[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

giólangthang

Xe điện
Giờ em cũng muốn được trẻ đẹp như chủ thớt, ko biết có muộn ko hix

Natalie.P

Xe buýt
Em nấu mấy món đơn giản thôi nàng ther ạ. Chiều em đang định trả lời còm của Nata thì bận, nên em chưa hồi đáp được í, X_XX_XX_X
Chưa cần ăn, chỉ đứng xào nấu thôi má đỏ hây hây là xinh rồi:)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em nhận ship về đúng ngày đi làm đầu tiên, sáng ấy để mộc để xài luôn, nghĩ liều thật hic. Nhưng như ý luôn ý. Dòng mate nhưng chất mỏng, mềm môi, yêu nhất trong các loại đã dùng. Sau cứ thế mà mua thôi.
Còn em coco mad kia mới lấy, hiện giờ e ấy vẫn xếp sau tình iêu no5 với coco noir. Mùi thơm hơi trẻ, e thích đằm như chai đen cơ, nhưng được cái bám mùi kinh khủng. Sáng hôm rồi e xịt đúng 1 slot xong sáng hôm sau xài A13 mà đến tối về vẫn còn mùi ý.
Vậy năm nay, Nata sẽ may mắn, mọi việc đều như ý nguyện rồi ạ, @};-@};-@};-.

Em chỉ trung thành với màu son hoa Đào, vì da em hợp. Em đã trưng từ bên thời trang rồi í,☺. Em cũng thích chất son mỏng, dù phải tô nhiều nhưng tạo cho môi cảm giác nhẹ nhàng, ko bị bám dày thành ra thô. Mềm môi nữa thì quá ưng, vì như vậy dưỡng khá nhiều ko sợ môi bị khô, người nhìn thấy cứng ạ.

À chai Mad đó mà mùi trẻ thì em sẽ ko rinh về nữa, vì sang Hè rồi, em sẽ chọn mùi nhẹ hơn. Còn Noir em vẫn yêu từ ngày Nata review ạ. Yêu lắm luôn í! Em tiếc Kilian nên cứ xài chơi vào áo vest, áo khoác bên ngoài, về em treo lên mắc mà qua đêm vẫn còn mùi ạ. Nhưng em ko thích lắm nên em hay giặt ngay để hết mùi ạ. A13 hôm nào em vẫn thỉnh thoảng xức lên tay khi mặc áo len, mà mấy hôm nay nắng lên, em cũng để nàng ngủ ạ. Mong là thời tiết sẽ se se lại, để em được tìm mùi nàng khi em type chữ như này,🥰

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chưa cần ăn, chỉ đứng xào nấu thôi má đỏ hây hây là xinh rồi:)
Ui, em nấu nướng chậm nên nấu xong sụn cả lưng í. Mùi gia vị bám đầy người em ạ. Tối nay em xào bí ngòi, nấu canh bầu với tôm, kho thịt với trứng và làm hành trộn với đường, tiêu, :P:P:P

giólangthang

Xe điện
Ui, em nấu nướng chậm nên nấu xong sụn cả lưng í. Mùi gia vị bám đầy người em ạ. Tối nay em xào bí ngòi, nấu canh bầu với tôm, kho thịt với trứng và làm hành trộn với đường, tiêu, :P:P:P
Lão ấy thường bảo em ngày xưa rõ là thơm hix

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Giờ em cũng muốn được trẻ đẹp như chủ thớt, ko biết có muộn ko hix
Muộn rồi cụ Gió. Thanh xuân như một trận mưa rào, mà mưa rào thì nhanh tạnh lắm. Có muốn tắm lại cũng ko thể, vì mỗi trận mưa lại cho ta trải nghiệm khác nhau.

giólangthang

Xe điện
Muộn rồi cụ Gió. Thanh xuân như một trận mưa rào, mà mưa rào thì nhanh tạnh lắm. Có muốn tắm lại cũng ko thể, vì mỗi trận mưa lại cho ta trải nghiệm khác nhau.
Ko còn cách nào nữa à mợ hix

Natalie.P

Xe buýt
Vậy năm nay, Nata sẽ may mắn, mọi việc đều như ý nguyện rồi ạ, @};-@};-@};-.

Em chỉ trung thành với màu son hoa Đào, vì da em hợp. Em đã trưng từ bên thời trang rồi í,☺. Em cũng thích chất son mỏng, dù phải tô nhiều nhưng tạo cho môi cảm giác nhẹ nhàng, ko bị bám dày thành ra thô. Mềm môi nữa thì quá ưng, vì như vậy dưỡng khá nhiều ko sợ môi bị khô, người nhìn thấy cứng ạ.

À chai Mad đó mà mùi trẻ thì em sẽ ko rinh về nữa, vì sang Hè rồi, em sẽ chọn mùi nhẹ hơn. Còn Noir em vẫn yêu từ ngày Nata review ạ. Yêu lắm luôn í! Em tiếc Kilian nên cứ xài chơi vào áo vest, áo khoác bên ngoài, về em treo lên mắc mà qua đêm vẫn còn mùi ạ. Nhưng em ko thích lắm nên em hay giặt ngay để hết mùi ạ. A13 hôm nào em vẫn thỉnh thoảng xức lên tay khi mặc áo len, mà mấy hôm nay nắng lên, em cũng để nàng ngủ ạ. Mong là thời tiết sẽ se se lại, để em được tìm mùi nàng khi em type chữ như này,🥰
E cám ơn lời nhắn nhủ may mắn nhé ah. Mà son thì e cũng mê nhất màu hồng đào, phơn phớt xài quanh năm, rất nữ tính; rồi tới màu đỏ thuần đậm đà rất hợp mùa đông. Mợ nghe em đi, hôm nào rét ngọt, nếu có dùng phấn thì mạnh tay chọn trắng hơn một tone, son đỏ với cc noir nữa, ôi thôi!
P/s: Màu trên của em là đỏ pha cam đấy. Thực ra chưa bao giờ e yêu được màu cam và chưa mua dù chỉ 1 lần vì cảm nhận nó ko tiệp vào da, kể cả mẫu có xinh đến mấy e nhìn cũng ko xúc động ý. Nhưng chọn một món đồ ý nghĩa dịp năm mới nhất định phải có màu đỏ nên e mới lấy, đúng như hình dung, chất son mỏng mướt nên e chỉ dặm qua 1 lượt bông gòn lại thành đỏ phơn phớt.[/QUOTE]

giólangthang

Xe điện
E cám ơn lời nhắn nhủ may mắn nhé ah. Mà son thì e cũng mê nhất màu hồng đào, phơn phớt xài quanh năm, rất nữ tính; rồi tới màu đỏ thuần đậm đà rất hợp mùa đông. Mợ nghe em đi, hôm nào rét ngọt, nếu có dùng phấn thì mạnh tay chọn trắng hơn một tone, son đỏ với cc noir nữa, ôi thôi!
P/s: Màu trên của em là đỏ pha cam đấy. Thực ra chưa bao giờ e yêu được màu cam và chưa mua dù chỉ 1 lần vì cảm nhận nó ko tiệp vào da, kể cả mẫu có xinh đến mấy e nhìn cũng ko xúc động ý. Nhưng chọn một món đồ ý nghĩa dịp năm mới nhất định phải có màu đỏ nên e mới lấy, đúng như hình dung, chất son mỏng mướt nên e chỉ dặm qua 1 lượt bông gòn lại thành đỏ phơn phớt.
Em thấy thông báo mà lại không thấy gì là sao nhỉ?

Natalie.P

Xe buýt

giólangthang

Xe điện
Quan trọng là trẻ đẹp để làm gì thì sẽ có cách ạ, ko thì ít nhất cứ trải nghiệm như Réd mách ý:D
Em quai còm bị lỗi, thấy mỗi trích dẫn, ko nhìn thấy nd e trả lời nên sửa đấy ạ. Cụ đọc cmt trên của e ý hii
Em thì chỉ muốn đơn giản là lão ấy quanh quẩn gần em thôi, ra ngoài gái trẻ đẹp nhiều, ăn phải bùa mê thuốc lú lại khổ hix

Natalie.P

Xe buýt
Món hành muối, trộn chua ngọt trẻ con ko măm nên mới rắc tiêu thế kia nhỉ, thêm chút ớt tươi nữa thì cơm măm 3 bát ý:)

Natalie.P

Xe buýt
Em thì chỉ muốn đơn giản là lão ấy quanh quẩn gần em thôi, ra ngoài gái trẻ đẹp nhiều, ăn phải bùa mê thuốc lú lại khổ hix
Em đọc ko kĩ, cứ nghĩ cmt của cụ Gió cày km nên mới hỏi fun như thế. Lần đầu tương tác với mợ mà em tự nhiên quá rùi!

giólangthang

Xe điện
Em đọc ko kĩ, cứ nghĩ cmt của cụ Gió cày km nên mới hỏi fun như thế. Lần đầu tương tác với mợ mà em tự nhiên quá rùi!
Không, mợ quá lời, em mới chém mấy hôm tết, có gì mợ bỏ qua nhé :)

Đào Tử Thi

Xe container
Như em chả dùng gì mà da vẫn đẹp. :))
Em da trâu cũng chả dùng gì da vẫn bóng đen dầy mịn ::))

Lẽ ra tạo hoá phải trao nước da của đàn ông cho phụ nữ mấy phải, đàn ông thức đêm thức hôm cà phê trà thuốc rượu bia nắng nôi suốt ngày chả chăm chả bôi da vẫn như mông em bé, trong khi đàn bà xểnh bôi cái là như tàu lá chuối :))

juve99

Xe cút kít
P/s: Màu trên của em là đỏ pha cam đấy. Thực ra chưa bao giờ e yêu được màu cam và chưa mua dù chỉ 1 lần vì cảm nhận nó ko tiệp vào da, kể cả mẫu có xinh đến mấy e nhìn cũng ko xúc động ý. Nhưng chọn một món đồ ý nghĩa dịp năm mới nhất định phải có màu đỏ nên e mới lấy, đúng như hình dung, chất son mỏng mướt nên e chỉ dặm qua 1 lượt bông gòn lại thành đỏ phơn phớt.
[/QUOTE]
Ảnh son môi đâu mợ ;;)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi lần đọc bài mợ Red là em muốn xỉu vì văn mợ hay quá :x... Em mà viết đoạn trên chắc mất 2 đêm suy nghĩ, cộng thêm ít nhất 30’ chỉnh sửa câu từ =.=
Mà ko phải mùi sâm nó nhừ đâu, là do em vốn ko thích ấy ạ, kể cả sâm củ ở ngoài, hic hic. Nhưng vì sự nghiệp làm đẹp thì em sẽ cố gắng, các chị bạn em trước cũng khen dòng sâm này ^^

Cũng khá đặc biệt là tên của thương hiệu mỹ phẩm Hàn lại là tiếng Trung dịch sang: 雪花秀 - 설화수 - Sulwhasoo
Ý nghĩa hoa tuyết là theo tiếng Trung í mợ Red, như kiểu Laneige = la neige (tiếng Pháp): tuyết
Trời, có cái tên mà mệt quá, lại còn qua cách diễn đạt khổ sở của em nữa >”<
Để em dùng khoảng 1 tuần rồi em review nhé ạ ^^

P/S: em có thấy hộp phấn long lanh của mợ rồi, nhìn là thích luôn ^^...Em ít khi make up, chỉ dùng son nên mấy hộp cushion thường để lâu quá lại bỏ :(
Mợ lại khen em rồi, em ko nhận đâu. Em còn thấy áp lực í, mà áp lực là em ko diễn tả được cảm nhận thật của em, ☺. Thôi mình ko khen nhau nữa nhé mợ, kẻo ai đi ngang qua lại cười em ạ.

Đúng là, mùi Sâm tươi không dễ chịu lắm mợ nhỉ?! Em cũng ko thích, nhưng mùi Sâm của Sul lại khiến em rất nao lòng. Nó rất nhẹ, rất thanh làm cho em cảm nhận sự yên ả. Ko biết có phải Sul muốn mỗi khi chúng ta sử dụng sản phẩm, là để nâng niu và vỗ về làn da sau một ngày dài chịu bao tổn thương từ bụi, tia UV và các bức xạ từ các thiết bị hay ko...

Em sẽ đợi review từ mợ về Bloom. Cũng như chờ sự chân thành khi type chữ để em có động lực chăm sóc da hơn nữa. Vì gặp nhau ở chốn này, vốn đã là một cái duyên khá thú vị rồi mợ nhỉ?! Còn chung mối quan tâm nên có gì có thể ngăn chúng ta chia sẻ cho nhau,😘😘😘

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em da trâu cũng chả dùng gì da vẫn bóng đen dầy mịn ::))

Lẽ ra tạo hoá phải trao nước da của đàn ông cho phụ nữ mấy phải, đàn ông thức đêm thức hôm cà phê trà thuốc rượu bia nắng nôi suốt ngày chả chăm chả bôi da vẫn như mông em bé, trong khi đàn bà xểnh bôi cái là như tàu lá chuối :))
Cụ Thi thức đêm thức hôm vì nghề vốn yêu cầu rồi. Nếu có thể, cho em coi làn da mịn như cụ nói trên kia xem lời cụ có tin được ko nào? :D:D:D