[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ dùng các dòng SP này là rất chuẩn vì đa số mỹ phẩm Hàn quốc rất phù hợp vs da khô (do HQ là xứ lạnh nên da đa phần là da khô), tuy nhiên, vẫn có ~ dòng SP xuất khẩu phù hợp vs từng loại da,
Có điều, SP của các thương hiệu xuất xứ từ HQ bị làm giả khủng khiếp, vì vậy, các mợ khi mua nên vào Shop uy tín hoặc quen biết để mua đc hàng chính hãng.
Cụ khai Xuân hôm qua rồi chứ ạ? Năm nay, kế hoạch có gì mới hơn năm cũ ko, kể em nghe với nào, ☺!
Em cũng mua trên page của Sul ạ. Sul có một ứng dụng bằng chính tên của nhãn hàng này, áp dụng cho tất cả membership trên thế giới. Tuy vậy, em vẫn hay follow page Sul của VN, nên đặt qua đó cũng tiện ạ.

Năm mới này, về riêng chuyên ngành của mình, cụ có gì hay hay kể em nghe ko ợ? Em đợi...

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ khai Xuân hôm qua rồi chứ ạ? Năm nay, kế hoạch có gì mới hơn năm cũ ko, kể em nghe với nào, ☺!
Em cũng mua trên page của Sul ạ. Sul có một ứng dụng bằng chính tên của nhãn hàng này, áp dụng cho tất cả membership trên thế giới. Tuy vậy, em vẫn hay follow page Sul của VN, nên đặt qua đó cũng tiện ạ.

Năm mới này, về riêng chuyên ngành của mình, cụ có gì hay hay kể em nghe ko ợ? Em đợi...
:"> Cty NC khai xuân bằng đơn hàng...mùng 2 mợ ạ, nên sếp ới liên tục, Do đơn này xuất đi Kamp & số lượng khá lớn nên phải tập trung SX mới kịp tiến độ giao hàng, vì vậy sáng sớm mùng 5 NC đã phải đua lên TP để giữ sức khỏe cho mùng 6 cày. :D
Vừa rồi, do thấy mợ giới thiệu các nhãn hàng cho mợ Vân Phương. NC phải xông vào cảnh báo vì giới KD ko lạ gì các SP này. Bọn SX hàng gian hàng giả chú ý đến ~ SP bán chạy, và các SP mợ review chính là trọng tâm SX của bọn nó. Trước đây NC biết 1 tay đi giao hàng fake này, him gạ NC lấy để giới thiệu vs đối tác, hoa hồng 45%/SP. Tất nhiên là NC ko chơi vụ này nhưng cũng ko thể vạch mặt họ đc, cái đó để QLTT xử!
Mợ mua trên page của Su thì an toàn rồi. Khi gặp 1 K.H hiểu biết như vầy, NC vui vì bọn SX thất nhân tâm sẽ ko còn đất sống.
Tầm hiểu biết của NC cũng có giới hạn, và cái gì biết mới dám nói, chứ lãnh vực này chém gió ẩu bằng hại người mợ ạ. :D
Đầu năm, NC xin chúc mợ & các cư dân trong box thật nhiều niềm vui & trẻ mãi không già nhé. @};-

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tiếc là em ko còn tiếp tục dùng nữa, vì với mức giá đó thì em vẫn muốn trải nghiệm sản phẩm của những thương hiệu khác :(

À, với mỹ phẩm Hàn thì sau bước serum mợ Red nên khoá ẩm bằng cream. Cùng 1 bộ là tốt nhất, ko thì chỉ cần 1 loại ko gây dị ứng là được ^^
Mask ngủ thì em dùng riêng, trước cũng dùng loại cấp ẩm nhưng vừa rồi da khô em mua Radian C cream được tặng mask ngủ Cica mini. Nó là dạng phục hồi cho làn da mệt mỏi, dùng xong còn thích hơn cả sản phẩm chính 😂

Dạ vâng, nếu cùng một giá tiền, có nhiều lựa chọn hay ho hơn thì mình cứ thử mợ nhỉ, :D.

Trước em hay dùng một bộ từ sữa rửa mặt đến kem đêm/ngày. Sau em cũng loi choi mua các loại khác nhau, rồi apply lên mặt. Nhưng dùng trọn bộ bao giờ cũng ổn hơn mợ ạ. Ví dụ như các nhãn hàng trung và cao cấp, họ đều có bộ dành cho các loại da. Và khuyến cáo cho người sử dụng là dùng tất tần tật sản phẩm trong bộ đó ạ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
:"> Cty NC khai xuân bằng đơn hàng...mùng 2 mợ ạ, nên sếp ới liên tục, Do đơn này xuất đi Kamp & số lượng khá lớn nên phải tập trung SX mới kịp tiến độ giao hàng, vì vậy sáng sớm mùng 5 NC đã phải đua lên TP để giữ sức khỏe cho mùng 6 cày. :D
Vừa rồi, do thấy mợ giới thiệu các nhãn hàng cho mợ Vân Phương. NC phải xông vào cảnh báo vì giới KD ko lạ gì các SP này. Bọn SX hàng gian hàng giả chú ý đến ~ SP bán chạy, và các SP mợ review chính là trọng tâm SX của bọn nó. Trước đây NC biết 1 tay đi giao hàng fake này, him gạ NC lấy để giới thiệu vs đối tác, hoa hồng 45%/SP. Tất nhiên là NC ko chơi vụ này nhưng cũng ko thể vạch mặt họ đc, cái đó để QLTT xử!
Mợ mua trên page của Su thì an toàn rồi. Khi gặp 1 K.H hiểu biết như vầy, NC vui vì bọn SX thất nhân tâm sẽ ko còn đất sống.
Tầm hiểu biết của NC cũng có giới hạn, và cái gì biết mới dám nói, chứ lãnh vực này chém gió ẩu bằng hại người mợ ạ. :D
Đầu năm, NC xin chúc mợ & các cư dân trong box thật nhiều niềm vui & trẻ mãi không già nhé. @};-
Em cảm ơn lời chúc của cụ ạ! Cũng mong chúng ta bình an đi qua mùa dịch, để có thể lên đây chia sẻ với nhau những hiểu biết trong phạm vi của mình ạ, @};-.

Các hãng lớn, đa phần lựa chọn đại lý phân phối cũng xem xét nhiều yếu tố. Tiềm lực tài chính là một phần, nhưng quan trọng là sự hiểu biết sản phẩm của họ. Khi đại lý phân phối là người hiểu -> thích -> yêu sản phẩm, họ sẽ lan toả được giá trị của sản phẩm đó. Đồng thời, chính họ cũng là "sản phẩm của sản phẩm", nên những brand lớn, họ chọn mặt gửi vàng lắm luôn í.

Bỏ qua yếu tố đại lý phân phối, em thấy gương mặt đại diện quyết định khá nhiều tới yếu tố lan toả sản phẩm tới KH. Ví dụ như Sul, gương mặt đại diện rất nhiều năm là diễn viên Song Hye-kyo. Nhìn gương mặt yêu kiều của cô ấy, mấy ai mà kiềm lòng đc khi click vào Sulwhasoo fanpage chứ, :)).

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em vào đây ngắm Mợ đẹp :)

nhatbum

Xe hơi
Do được bs chuyên khoa về da tư vấn . Lotion dành cho da baby là tốt nhất, vì ai cũng biết, da baby dễ thương tồn nhất, nên sản phẩm làm ra rất an toàn.
40 tuổi cơ thể ngừng sản sinh Collagen tự nhiên rồi, nên cái lọ lotion cho baby không giúp mợ làm chậm tốc độ lão hoá của da được đâu ạ. 😄

DaDieuchienxu

Xe container
Xin cảm ơn 2 mợ RedMer & Vân Phương. đã có lời tốt đẹp dành cho NC.:">
Làm trong ngành SX Mỹ phẩm, NC rất ái ngại khi thấy nhiều chị em PN đôi khi hơi ngộ nhận về việc mua & sử dụng mỹ phẩm sao cho đúng cách & phù hợp vs làn da của mình, nhất là đặt niềm tin vào các SP QC tràn lan trên FB, YT mà ko biết xuất xứ thôi, chứ biết dùng đúng cách & phù hợp thì sẽ duy trì đc nét thanh xuân rất lâu. Vì vậy, NC chỉ mong chia sẻ chút ít kinh nghiệm để các mợ tham khảo thôi.
Thật sự, NC chen vào topic này, vốn là lãnh địa của cánh PN, cũng hơi rén. :D

juve99

Xe cút kít
Ko có ảnh dáng thì hơi khó tư vấn :-o