Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

vua_luoi

Xe điện
Cháu đi xe Niissan, không tham gia ân oán giang hồ của các cụ. Nhưng mà cháu thấy hiện chả kém gì xe Merc mà cháu đã bán. Câu này chính xác nhất: ô tô mình, vợ người :))

Luu Lehong

Xe container
Đẳng cấp gì mấy cái xe hàn! Đi Altis còn thấy mọi người nhìn mình bình thường; Có mua Sotana hay K5, K7 vừa tốn thêm tiền để hào nhoáng một lúc, thiên hạ họ cười cho là dở hơi, mua xe trống bỏi để ve vãn mấy đứa teen trẻ ranh. Đi vài năm nội thất tái sinh nó bạc màu, co giãn lúc đó mới vỡ mặt. Có muốn bán thì bán cho ma.
Nhà cháu cứ nghe thấy tên mấy thứ xe hàn là đã thấy xẻng rồi![-X

lmtuan

Xe tăng
Đẳng cấp gì mấy cái xe hàn! Đi Altis còn thấy mọi người nhìn mình bình thường; Có mua Sotana hay K5, K7 vừa tốn thêm tiền để hào nhoáng một lúc, thiên hạ họ cười cho là dở hơi, mua xe trống bỏi để ve vãn mấy đứa teen trẻ ranh. Đi vài năm nội thất tái sinh nó bạc màu, co giãn lúc đó mới vỡ mặt. Có muốn bán thì bán cho ma.
Ơ thế an tịt không vãn được mấy em tin hả cụ? Chán quá :((

Winstorm07

Xe container
Khổ, càng nói càng thấy chán hộ cụ.
Kô hiểu gì về điện mà lại cứ hay bi bô đòi sửa ống nước =))
Nếu có muốn chê bai thì cũng nên học cách chê cho nó có logic chứ đừng lôi mấy cái kiểu ném đá của tin lên trên này các bác ý cười cho cụ ạ.:D

tung lavi

Xe tăng
thôi cái gì họ thích cứ cho họ là no1 cho nó nhanh cụ ợ =)) , e thì e thấy cái gì lắm tài thì nhiều tật thôi , xe toy có cụ Toạch mà số lượng doang thu ko ngừng tăng ( dẫn đầu tháng 8) còn cứ thử xe hàn có cụ Toạch đê.......... =))

so sánh giữa 2 xe mới , e k nói về mấy thể loại nobita II hay la lót ngày xưa :-J . các trung tâm đào tạo lái xe họ mua gentra hay la sẹc ti về làm xe sát hạch đc gần 2 năm bắt đầu xuống kinh khủng , một số trung tâm sài vios (limo) chạy bét nhè chè đỗ đen ko nói đến mấy tủng tâm mới bi giờ toàn mau vios e ,còn như bên Việt Thanh dùng toàn Zace taxi thải ra chạy bét nhè mấy năm nay :))

còn mặt mạnh của xe hàn thì ai cũng thấy rõ là họ rất cố gắng điển hình là xe Hàn có thể quăng quật mọi nơi để mọi chỗ ít có sợ mất mát , chứ toy kể cả xe cổ nó vẫn thịt bình thường :-ss (về các tiện nghi hơn toy ... , ừ công nhận 1 số xe nội thất rất đẹp) nhưng về máy móc và chất lượng thì chưa thể sánh = ai và đừng so sánh toy với xe đức vì ở đây chúng ta đang so sánh về Hàn và Nhật , còn đã lên đến tầm $ như lexus hay gì gì sựa lựa chọn nó lại khác :-j

chốt lại một người mỗi sựa lựa chọn , thấy mấy cụ bảo có ông giám đốc nào gần nhà đi kia mo ling , thì e cũng từng hỏi và nhận đc nhiều ý kiến " các cụ ý dành nhiều time cho công việc , nếu là, nhà nước có xe cơ quan , còn nếu làm tư nhân ko mua xe xịn vì đặc thù công việc và điều đắn đo nhất là tay lái .......
e thì e cũng tính mua xe hàn để tập lái cho cứng tay , nhưng tham gia ý kiến nhiều e vẫn chọn toy (yaris) và các cụ để ý xem có ai từ xe toy xuống xe hàn hay toàn từ hàn đổi lên toy =))

em xin hết ạ !!!!!!!!!!!
Nhầm to rồi cụ ơi. Ăn nói phải giữ mồm giữ miệng chứ. Em tận mắt chưng kiến một anh nhà ở nơ 20 khu đô thị mới Pháp vân Tứ hiệp bán toyota Atiis 1.8 số tự động rồi hôm sau mua luôn kia moning 2011 slx. (anh trai anh này cũng đi forte biển 30s).

Luu Lehong

Xe container
Nhầm to rồi cụ ơi. Ăn nói phải giữ mồm giữ miệng chứ. Em tận mắt chưng kiến một anh nhà ở nơ 20 khu đô thị mới Pháp vân Tứ hiệp bán toyota Atiis 1.8 số tự động rồi hôm sau mua luôn kia moning 2011 slx. (anh trai anh này cũng đi forte biển 30s).
Fan xe hàn hay mang những trường hợp cá biệt ( chả biết có thật không?) để dẫn chứng! Chán thật X_X
Nếu thật thì ý cụ cho rằng Altis 1.8 số tự động không bằng kia moning 2011 slx à? Lạy cụ. %-( hay ông nơ 20 cụ dẫn chứng đang phá sản chứ lẽ nào bán bò đi tậu ễnh ương :D

Winstorm07

Xe container
Fan xe hàn hay mang những trường hợp cá biệt ( chả biết có thật không?) để dẫn chứng! Chán thật X_X
Nếu thật thì ý cụ cho rằng Altis 1.8 số tự động không bằng kia moning 2011 slx à? Lạy cụ. %-( hay ông nơ 20 cụ dẫn chứng đang phá sản chứ lẽ nào bán bò đi tậu ễnh ương :D
Hai dòng xanh với đỏ nó đã tự vả vào miệng rồi đấy cụ ạ :)).
Đã bảo đừng có lấy cá biệt ra để làm kết luận, ấy vậy mà tự mình vả vào miệng mình thì bảo sao kô đau :))

Luu Lehong

Xe container
Hai cái trích dẫn này là ghép nối 2 đoạn tranh luận khác hẳn nhau vào để châm chọc (các cụ đọc từ đầu sẽ thấy) đủ thấy bác Winstorm07 quá trẻ con!

CR-Vic

Xe container
Các cụ tranh luận hăng quá. Toàn dọa vả với cả đấm nghe kinh người :))

Có câu hỏi này muốn các cụ trả lời:

Tại sao có rất nhiều xe Hàn tháo logo của xe nguyên bản ra lắp các logo khác vào? Ví dụ: Lacetti lắp logo BMW, Bentley; Samsung SM3 lắp logo Audi; Kia Forte lắp các kiểu logo hình thù kỳ quái chả hiểu của hãng nào; Kia K7 của cụ gì được làm ví dụ là đang tìm hiểu Jaguar thì lắp logo K7; và còn nhiều kiểu khác nữa.

Trong khi đó xe Nhật thì thấy có thế nào thì để như vậy thôi.

Câu hỏi này dành cho các bác pro cũng như anti Hàn giải đáp hộ.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Có thật bác ạ, vỡ trứng thì còn bán cả Bim 7 mua Matiz ấy chứ!

Winstorm07

Xe container
Hai cái trích dẫn này là ghép nối 2 đoạn tranh luận khác hẳn nhau vào để châm chọc (các cụ đọc từ đầu sẽ thấy) đủ thấy bác Winstorm07 quá trẻ con!
Em hứa là kô tranh luận với bác nữa.

Các cụ tranh luận hăng quá. Toàn dọa vả với cả đấm nghe kinh người :))

Có câu hỏi này muốn các cụ trả lời:

Tại sao có rất nhiều xe Hàn tháo logo của xe nguyên bản ra lắp các logo khác vào? Ví dụ: Lacetti lắp logo BMW, Bentley; Samsung SM3 lắp logo Audi; Kia Forte lắp các kiểu logo hình thù kỳ quái chả hiểu của hãng nào; Kia K7 của cụ gì được làm ví dụ là đang tìm hiểu Jaguar thì lắp logo K7; và còn nhiều kiểu khác nữa.

Trong khi đó xe Nhật thì thấy có thế nào thì để như vậy thôi.

Câu hỏi này dành cho các bác pro cũng như anti Hàn giải đáp hộ.
Rất nhiều của cụ là bao nhiêu xe đã được cụ nhìn thấy ạ???
Em thì chỉ thấy 1 đến 2 xe là cùng thôi, và 1~2 cái ví dụ thì kô đại diện cho cả cộng đồng được ạ.
Cho nên như em đã nói ở trên, đừng lấy cái cá biệt ra để làm kết luận. Nên tập chung vào chuyên môn hơn là mang mấy cái tiểu tiết ra để oánh giá.
Nếu nói về thay logo của hãng khác đi để che dấu cái thương hiệu mình đang sử dụng vì kém tự tin thì như em đã nói ở trên, con số Rất nhiều của cụ thì em kô tin vì em cho rằng rất ít vì cá nhân em nhìn thấy chỉ 1 vài xe.
Còn nói về Forte lắp logo kỳ quái thì em kô cho rằng đó là sự tự ti về thương hiệu của người sử dụng mà đó là sự phá cách, tạo phong cách cá tính riêng thôi.
Như nhiều cụ trên này cũng nhận định phần lớn người sử dụng xe Hàn là người trẻ tuổi, thích cái mới do đó việc phá cách, độ thêm đồ này nọ là điều đương nhiên, so với người sử dụng xe Nhật là tầng lớp trung niên, tư duy hơi bảo thủ, và quan trọng nhất là kô dám phá, phải để nguyên bản vì sợ phá thì sau này bán sẽ mất giá :))

Kia K7 của cụ gì được làm ví dụ là đang tìm hiểu Jaguar thì lắp logo K7;
Cái đoạn này em cố gắng ngẫm nghĩ mãi mà vẫn chưa hiểu ý cụ muốn nói cái gì. Kô hiểu khả năng đọc hiểu của em kém hay khả năng diễn đạt của cụ kém!!!!

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Em hứa là kô tranh luận với bác nữa.

Rất nhiều của cụ là bao nhiêu xe đã được cụ nhìn thấy ạ???
Em thì chỉ thấy 1 đến 2 xe là cùng thôi, và 1~2 cái ví dụ thì kô đại diện cho cả cộng đồng được ạ.
Cho nên như em đã nói ở trên, đừng lấy cái cá biệt ra để làm kết luận. Nên tập chung vào chuyên môn hơn là mang mấy cái tiểu tiết ra để oánh giá.
Nếu nói về thay logo của hãng khác đi để che dấu cái thương hiệu mình đang sử dụng vì kém tự tin thì như em đã nói ở trên, con số Rất nhiều của cụ thì em kô tin vì em cho rằng rất ít vì cá nhân em nhìn thấy chỉ 1 vài xe.
Còn nói về Forte lắp logo kỳ quái thì em kô cho rằng đó là sự tự ti về thương hiệu của người sử dụng mà đó là sự phá cách, tạo phong cách cá tính riêng thôi.
Như nhiều cụ trên này cũng nhận định phần lớn người sử dụng xe Hàn là người trẻ tuổi, thích cái mới do đó việc phá cách, độ thêm đồ này nọ là điều đương nhiên, so với người sử dụng xe Nhật là tầng lớp trung niên, tư duy hơi bảo thủ, và quan trọng nhất là kô dám phá, phải để nguyên bản vì sợ phá thì sau này bán sẽ mất giá :))

Kia K7 của cụ gì được làm ví dụ là đang tìm hiểu Jaguar thì lắp logo K7;
Cái đoạn này em cố gắng ngẫm nghĩ mãi mà vẫn chưa hiểu ý cụ muốn nói cái gì. Kô hiểu khả năng đọc hiểu của em kém hay khả năng diễn đạt của cụ kém!!!!
Có vậy mà cụ vẫn không hiểu ý em nói à? Xe Kia thì nó có logo Kia chứ không phải là cái logo có chữ K7 - cái đó là cụ ý tự lắp thêm vào. Em nhớ đã có lần em comment trong thớt cảm nhận K7 của cụ ý là nêu cụ ý để nguyên logo Kia thì trông lại đẹp hơn đấy.

Còn tại sao em nói đến cái số nhiều ở phía trên mà cụ thắc mắc là vì ít nhất em đã nhìn thấy vài chiếc Lacetti lắp logo BMW và thậm chí cả logo Bentley nữa - số lượng như vậy đối với em là nhiều rồi và nhắc lại để cụ yên tâm là điều đó không kết luận được một cái gì nhưng nó là câu hỏi cần biết :))

Forte lắp các logo kỳ quái thì em gặp suốt (ngay cả cụ cuabien bí thư KFC cũng là đầu têu lắp cái logo kiểu đấy cho chiếc Forte của cụ ý) - nhưng từ thủa biết đến cái ô tô thì em chưa nghe thấy có khái niệm độ logo cụ ạ. Câu hỏi của em cũng không kết luận điều gì cả, cụ yên tâm nhé.

Xe Nhật (đặc biệt là Toyota) thì hầu như nó được khoác thêm một giá trị gia tăng để đắt hơn xe cùng loại của Hàn quốc là vì nó có cái chữ LÀNH đấy ạ. Nếu một thời gian nữa xe Hàn (chắc chỉ Hyundai thôi) cũng chứng minh được điều tương tự thì nó cũng sẽ không còn rẻ nữa - điều này có lẽ không khó, em tin là như vậy.

CR-Vic

Xe container
Cái này nhiều khi cũng là vấn đề tế nhị cụ ạ.

Chẳng hạn người ta đang đi BMW 7 (đời mới nhé) rồi lại bán đi để mua Kia Morning hay Matiz thì 90% là có vấn đề về tài chính. Nhưng nếu bán BMW kia đi để mua Toyota Camry hoặc Avalon hoặc Kia K7, Hyundai Azera hay Honda Accord thì nhiều khi lại chả liên quan gì đến tài chính cả. Có thể là họ ngại một cái gì đấy mà phải chấp nhận cúi thấp người đi một tý cho nó LÀNH chẳng hạn.

Cho nên cũng chưa kết luận được gì ở đây cả.

RAVA

Xe ba gác
Chính xác mặc dù rất cố gắng, Nhật cũng chỉ ngang về độ tin cậy với Đức, còn lại vẫn thua, mà 2 thằng này cùng là phát xít, về công nghệ là đỉnh cao của thế giới luôn. HQ khi đó cũng ko hơn VN mấy, nên phải nói HQ cũng tiến bộ thật.
-Em đính chính thêm với cụ 1 tý : Em có anh bạn cùng học ngày xưa bây giờ làm kỹ thuật cho Hãng Mec ở Đức,cậu ấy kể có lần có 1 chú Lexus LS vào gara Mec,mấy chú kỹ thuật của Tây nhìn em nó bằng nửa con mắt nhưng cũng vẫn phải công nhận là LS tốt,rất ít hỏng vặt.Trên tạp chí oto của Đức đánh giá tỷ lệ hỏng hóc của Mec hơn Lexus khá nhiều ?~X(

Chỉnh sửa cuối:

Minh_Meo

Xe đạp
cái này hay à nha =)) , altis 1.8 ko = kia mo ning :))
sao cụ ko hỏi rõ lý do đi , chứ nói thật kiểu này như 1 số cụ đã noi tài chính có vấn đề
hay là cụ đổi altis sang KM lại bảo KM đi thích hơn altis ....

và như 1 cụ đã nói có xe hàn ( điển hình là phò tê , la cẹt ti CDX .... ) chính xác là ko phải 1 vài xe mà e nhìn thấy rất nhiều làm lại phần đầu ( lưới tản nhiệt ) và gắn logo BMW hay 1 số logo gì đó nhìn rất kỳ quái

ThichToy

Xe tải
Đọc từ đầu tới giờ em thấy mấy cụ đi xe hàn rất nóng tính :D ( chắc ăn đồ "cay" nhiều quá hả :)) ) . Các cụ chạy xe hàn ở xứ nóng ấy, mới biết nó dở thế nào, thực sự dở, vì nóng quá nhựa nhanh bị lão hóa, cứng côm cốp ( loại này có mồi lửa là cháy nhanh lắm ) , da thì nhanh bị cứng, bong tróc hết, loang lổ, sứt lung tung ( em đi ctacs vào phía nghệ an , hà tĩnh , quảng bình em thấy như thế ).
Riêng cơ quan em , em thấy có đến 99% là xe khác xe hàn, có 1 số bác mua xe hàn , xong đổi liền không lâu sau đó. Xe công thì ở cơ quan em 100% là xe nhật, mỹ, đức ... Không hề thấy xe hàn !

tung lavi

Xe tăng
cái này hay à nha =)) , altis 1.8 ko = kia mo ning :))
sao cụ ko hỏi rõ lý do đi , chứ nói thật kiểu này như 1 số cụ đã noi tài chính có vấn đề
hay là cụ đổi altis sang KM lại bảo KM đi thích hơn altis ....

và như 1 cụ đã nói có xe hàn ( điển hình là phò tê , la cẹt ti CDX .... ) chính xác là ko phải 1 vài xe mà e nhìn thấy rất nhiều làm lại phần đầu ( lưới tản nhiệt ) và gắn logo BMW hay 1 số logo gì đó nhìn rất kỳ quái

Em chứng kiến luôn ý. em thề em nói thật, em chẳng phải là phan của ai cả. em cũng chưa có tiền mua xe
Em chảng dám hỏi nhiều,chỉ có hỏi đang đi 1.8 mà xuống 1.0 hả anh. anh ấy chỉ nói trong phố 5 chấm v12 cũng thế thôi chú em ạ.
Tài chính thì em nghĩ là không phải vấn đề đâu...
Nếu xe hàn Kia đi chán thì anh trai anh ấy đi forte đã biết và đã không cho anh ấy đổi.

Chỉnh sửa cuối:

ThichToy

Xe tải
Em chứng kiến luôn ý. em thề em nói thật, em chẳng phải là phan của ai cả.
Em có hỏi đang đi 1.8 mà xuống 1.0 hả anh. anh ây chỉ nói trong phố 5.0 cũng thế thôi.
Tài chính thì em nghĩ là không phải vấn đề đâu...
Nếu xe hàn Kia đi chán thì anh trai anh ấy đi forte đã biết và đã không cho anh ấy đổi
Cụ "ngây thơ" nhỉ :))

anycar.vn

Xe tăng
Nói chung là nhận xét 1 cách khách quan thì mang tính xây dựng hơn.Còn cái kiểu châm chọc,nghiêng hẳn về 1 bên thì rất khó đưa ra kết luận.Ko khéo thành cãi chửi nhau cũng nên.Em thấy các cụ tranh cãi chủ yếu là giữa Toyota và Kia-Hyundai.Toy nó có điểm mạnh của Toy,vd như quá thân quen với dân việt,xe máy là phải nhắc đến Honda mà ô tô là phải nhắc đến Toy,sử dụng thì bền đến lúc hỏng.Nhưng ko thể phủ nhận Kia-Hyundai cũng có những nét rất riêng như options đa dạng,kiểu dáng bắt mắt và liên tục thay đổi.Quan trọng hơn nữa là giá cả,thử hỏi tầm 400tr có mua được em Toy mới nào ko?.Hay bét nhất như Vios cũng phải ngoài 5 lít.Mà ngoài 5 lít với Kia-Hyundai thì rất nhiều lựa chọn,từ compact,hatchbach cho đến sedan cỡ nhỏ,thậm chí cỡ trung,thậm chí cả xe 7 chỗ.Với xu thế chơi xe 1-2 năm lại đổi của rất nhiều người hiện giờ,khi coi xe hơi là phương tiện hơn là tài sản,với sự đa dạng của mình,Kia-Hyundai sẽ dần chiếm được cảm tình của đồng bào;)).Ngược lại,ai xác định sử dụng xe 1 cách lâu dài và nghĩ đến giá của nó khi bán thì chọn Toy thôi;))

Trạng thái
Thớt đang đóng