Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

RAVA

Xe ba gác
Cụ nói "hàng thaỉ" về cho tỉnh, thấy thế nào ấy nhỉ :)) . Chính xác là các đại gia đều ở tỉnh về HN, chạy vios chán rồi gửi về quê biếu cho thầy bu, biếu cho thằng em con chú con cô chạy, chứ bác đừng có nói thế mà dân tỉnh họ ném cho toác đầu đó bác !
Nhà em cũng có ông chú chạy altis chán, gửi về tặng ông bác nè :-j . Nói hàng thải chắc ông bác vác cả xe đập vào mặt !
-Em thấy cụ ấy nói cũng có phần đúng đấy chứ,taxi thải loại chả về đấy thì đi đâu ? Còn tặng xe thì cũng có nhưng hiếm lắm,cụ xem ngay trên HN thì đại gia tặng được ôtô được bao nhiêu bác so với quần chúng nhân dân.

Isu_zu

Tháo bánh
Bác chủ làm cái đề tài chán phèo ...
Mấy ông chê xe Hàn này nọ chắc gì được đặt it' lên xe Hàn ? Nếu chê em xin các bác đi thử vài vạn mỗi laọi rồi so sánh nhé ....
Xe Hàn vài năm trở lại đây khác rất nhiều rồi !
Nếu xe Hàn mà chưa được chùi mông thì làm gì có cơ hội ngồi lên xe Nhật hả cụ!

anycar.vn

Xe tăng
Nếu xe Hàn mà chưa được chùi mông thì làm gì có cơ hội ngồi lên xe Nhật hả cụ!
Hix,tranh cãi về cái đó làm gì hở cụ.Sở hữu 1 cái xe mới khó chứ đặt *** lên thì đừng nói xe Nhật,Hàn,kể cả Lexus,porche,BMW,Mer... mình chưa có thì bạn bè,anh em,người quen có hoặc xếp xe trong bãi cũng ngồi đầy;))

Isu_zu

Tháo bánh
Hix,tranh cãi về cái đó làm gì hở cụ.Sở hữu 1 cái xe mới khó chứ đặt *** lên thì đừng nói xe Nhật,Hàn,kể cả Lexus,porche,BMW,Mer... mình chưa có thì bạn bè,anh em,người quen có hoặc xếp xe trong bãi cũng ngồi đầy;))
Chém tí cho vui mà! mua xe gì mà thấy hợp lý thì mua, tuy túi tiền, em cũng từng mua xe Hàn. Ghét cái là nhiều ông vì chỉ đủ tiền mua xe Hàn, lại cứ cho là mình thông minh, làm xe Hàn cứ như...xe Đức ấy. Chung quy xe Hàn bán được cũng chỉ vì rẻ hơn xe Nhật cùng phân khúc mà thôi!

Gemi

Xe buýt
Chém tí cho vui mà! mua xe gì mà thấy hợp lý thì mua, tuy túi tiền, em cũng từng mua xe Hàn. Ghét cái là nhiều ông vì chỉ đủ tiền mua xe Hàn, lại cứ cho là mình thông minh, làm xe Hàn cứ như...xe Đức ấy. Chung quy xe Hàn bán được cũng chỉ vì rẻ hơn xe Nhật cùng phân khúc mà thôi!
Chung quy xe Nhật bán được cũng chỉ vì rẻ hơn xe Đức cùng phân khúc mà thôi, cụ nhở =))

Winstorm07

Xe container
Cụ kô những quẫn mà lại còn tự kỉ nữa :D
Cụ nên bớt chút thời gian xem lại các thớt tranh luận và các ý kiến xem là mọi người so sánh xe Hàn với Nhật hay Hàn với Đức??? :D

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Giờ cụ bán xe đi, :D cụ sẽ thấy xe nào hơn xe nào =)) ( cụ không cần bán, sang box giao vặt, giao đi, biết liền :))

@all:xe nào ngon hơn em chả biết, nhưng cho em hỏi, tại sao lúc mua giá tiền gần bằng nhau, cùng phân hạng, nhưng sau này bán lại ( đi bất cứ bao nhiêu km ) thì xe hàn xẻng vẫn bị rớt giá nhiều hơn ? Đi càng nhiều càng rớt giá nhiều hơn, đi 5 năm thì xẻng hàn lủng lẳng, chỉ còn 1/3 giá :D ? Còn em xe nhật thì vẫn 2/3 giá ???
Dạ em vừa nghe lời cụ, không rao bán nhưng em lượn lờ box bán xế thấy vài thùy link này cụ vào mờ xem, em thấy xe Hàn cũng giữ giá lắm đấy chứ ợ:
http://www.otofun.net/threads/277404-em-ban-cerato-2010-mau-den-ten-em
http://www.otofun.net/threads/274304-ban-xe-kia-forte-sli-mau-bac-nhap-khau-hq
http://www.otofun.net/threads/274311-ban-kia-cerato-mau-do-hang-trung-dong-full-option

Khác cái chỗ 6K bác ạ. Cerato đẹp hơn Vios nhiều, với 6K km thì sướng hơn Vios, nhưng 60k km thì chưa chắc, còn 160k km thì thua hẳn Vios, đường dài mới biết ngựa hay, cụ ạ. Nếu cụ dạo phố thì Cerato, còn chạy chợ kiếm cơm phải Vios mới yên tâm!
Em cũng có dạo phố đâu cụ, cũng tuần nào lượn Hà Nội - Hải Phòng hai lượt, thậm chí tuần này những tận ba lượt ợ.... em đi vưỡn thấy thích lắm. Chắc là vợ hai này em phải chung thủy vài năm đi đến còn số vài trăm k km mới được.... Trong hội KFC bọn em có nhiều cụ đi hơn 160k km nhiều để em hỏi cảm giác xem thế nào có gì lại bẩm báo các cụ sau ợ.

Em không biết cụ đã gặp chưa chứ em gặp vài ông tiền đủ sức mua vài cái dự án chung cư khá lớn .... nhưng chỉ đi kia morning.

RAVA

Xe ba gác
-Em không biết cụ đã gặp chưa chứ em gặp vài ông tiền đủ sức mua vài cái dự án chung cư khá lớn .... nhưng chỉ đi kia morning.[/QUOTE]

-Cái này người ta gọi hoặc là ko biết gì về ôtô hay có tiền mà ko biết tận hưởng cuộc sống.Trong tiểu thuyết "Nhà thờ Đức Bà" của Victor Hugo có 1 thằng như thế tên nó là Grandé.

CR-Vic

Xe container
Em nghĩ là mấy cụ ý chưa hiểu đúng ý của nhau thôi.

Ý của bác isuzu là NHIỀU ÔNG đi xe Hàn vì chỉ có đủ tiền mua đến thế thôi, nhưng lại tự cho là mình thông minh hơn người. Đương nhiêu điều này là đúng vì vẫn sẽ có một số người đi xe Hàn vì họ không quan tâm đến cái xe đấy là gì, hoặc là vì một lý do nào đấy - như cái ví dụ của cụ tuanha72 đưa ra.

Ngay ở phố em ở có ông kia tài sản nhà cửa, đất đai các nơi cộng lại khéo khi đến cả ngàn tỷ mà vẫn lượn phố bằng xe Dream II biển 31 ơ kia chả sao - tính người ta như thế. Nhưng em không nhìn vào cá nhân ông đấy mà phát biểu rằng những người đi xe Dream II biển 31 đều là cự phú cả - vì thực tế số nhiều lại là các bác chạy xe ôm chẳng hạn.

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
những người đi xe hàn tòan những người thông thái sáng suốt
mua xe hàn là lựa chọn hợp lý trong tầm tiền
xe hàn là biểu hiện cho sự thành đạt
nói chung xe hàn thì đẳng cấp thôi rồi luôn

ThichToy

Xe tải
EM đi nhiều loại xe ( mượn , thuê :D ), thay nhiều đời xe, từ xe audi 80, rồi tới Mazda 323, rồi Ford Laser 2004 , rồi altis 1.8 2007, giờ là altis 2.0 :D , em có cảm nhận thế này: em cưỡi con xe nào em cũng thấy nó đẹp, đẹp hơn cái thằng đi xe cùng đường :)), xuống xe cũng thấy hoành tráng lắm, ngắm nghía nó mãi vẫn thấy đẹp :-j . Nhưng sau khi bán em nó đi rồi em nhìn lại em lại thấy: ố sao mình đi con xe xấu đến vậy nhỉ =)). Không biết các cụ có như em không :D

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
-Em không biết cụ đã gặp chưa chứ em gặp vài ông tiền đủ sức mua vài cái dự án chung cư khá lớn .... nhưng chỉ đi kia morning.

-Cái này người ta gọi hoặc là ko biết gì về ôtô hay có tiền mà ko biết tận hưởng cuộc sống.Trong tiểu thuyết "Nhà thờ Đức Bà" của Victor Hugo có 1 thằng như thế tên nó là Grandé.
Lúc nãy em vội đưa cụ con đi khám nên chưa nói hết ý của câu này... ở trên khi em quote câu của cụ isuzu, em muốn nói về vấn đề cụ isuzu đánh đồng nhiều người đi xe Hàn vì chỉ đủ tiền mua xe Hàn chứ không đủ tiền mua xe khác, em hiểu ý cụ nói là như vậy nên em mới nói là:
Em không biết cụ đã gặp chưa chứ em gặp vài ông tiền đủ sức mua vài cái dự án chung cư khá lớn .... nhưng chỉ đi kia morning.
Nếu em hiểu sai ý cụ isuzu thì em xin lỗi cụ nhá nhá.

@ cụ RAVA: Ông ý đi chào buổi sáng không phải do không biết về 4 bánh mà là ý thích cụ ợ, nếu nói về ông ý không thích hưởng thụ thì cũng chẳng đúng lắm, vì hôm ngồi uống nước chè đầu ngõ em hỏi đùa nhà chú tiền nhìu sao không mua xe xịn mà đi ông ý nói xe Hàn đi lành, đi trong phố rất thích vì xướt xát thoải mái chẳng phải giữ gìn gì lắm, mấy đứa nhà chú mua cái xe xịn đi thì thích thật đấy nhưng xướt xát là kêu rầm trời.

Chỉnh sửa cuối:

SPL

Xe container
-Cụ lập thớt này để cho các cụ Toy xả stress sau khi đọc vụ Sorento và Sported bên box Hàn à ? Nhưng em nghĩ mấy cụ đi Toy tự biết thân phận mua cái xe đã đắt hơn lại còn phải xếp hàng (xe LD),ít option,được mỗi cái bền,ít hỏng vặt,ăn uống cũng kham khổ,đi chán lúc bán lại thì mọi người tranh nhau mua thu được một mớ xèng (có khi còn nhiều hơn lúc mua) nên cũng chả buồn cãi nhau làm gì ? Hay ta khẳng định lại những cái đã được khẳng định nhỉ ?~X(
Không hiểu là cụ chê hay cụ đang khen Toy nữa ??? Đỏ thì chê, xanh lại khen, đá nhau bôm bốp:D

anycar.vn

Xe tăng
những người đi xe hàn tòan những người thông thái sáng suốt
mua xe hàn là lựa chọn hợp lý trong tầm tiền
xe hàn là biểu hiện cho sự thành đạt
nói chung xe hàn thì đẳng cấp thôi rồi luôn
Hix,cụ chém kinh quá,gió thổi ào ào,em lạnh hết cả người.

Chester4T

Xe hơi
Thớt này nhạt kinh! E nghĩ xe Hàn hay Toy thì cũng là... xe cỏ mà thôi. Cãi nhau làm gì để mấy bác đi Bim với Mẹc họ ...;)). Thiết nghĩ các cụ nếu rảnh thì vào topic trao đổi kinh nghiệm hay tư vấn a e sử dụng, sửa chữa xe ấy, chứ ngồi đây cãi nhau 'tau đi Hàn là khôn'... hay 'tau đi xe Nhựt đẳng cấp'... chán lắm. E dị ứng với mấy topic này thế ko biết

tuananh030393

Xe buýt
Riêng em biết Bác Kiên TGD oto Xuân Kiên hồi bác làm inox VINAXUKI 1996 bác ấy chắc o thiếu tiền đúng o ạ, thế nhưng bác ấy vẫn đi cái KIA beta mọi người còn hỏi sao anh o làm con COROLA hay ACC,MAZDA đi cho nó oách bác ấy chỉ cười bảo mình làm doanh nghiệp cứ hợp lý là sử dụng cần gì phải oách, mình chỉ ước bao giờ mình mở được nhà máy sx lắp ráp oto thôi.Đến hôm nay thì ai cũng biết, mừng cho bác ấy.

RAVA

Xe ba gác
Không hiểu là cụ chê hay cụ đang khen Toy nữa ??? Đỏ thì chê, xanh lại khen, đá nhau bôm bốp:D
-Ô em viết rõ ràng thế mà cụ còn ko biết là khen hay chê à,chán cụ thật,cụ mạn phép cho em hỏi hồi đi học văn cụ được mấy phẩy ? Fun tý.:))

Tyhuu88

Xe buýt
Mấy khúc xương vật nhau bao giờ mới có hồi kết đây!

Bát_Quái

Xe buýt
tất nhiên nếu so sánh thì Hàn chưa qua được nhật nhưng các cụ coi lại cái khoản giá, thằng Hàn nó thơm ngon bổ rẻ thế kia cũng đáng để suy nghĩ và lựa chọn, trong khi ngang giá thì xe hàn luôn có nhiều sự lựa chọn hấp dẫn và thụ hưởng sướng hơn so với xe nhật ngang giá.

Minh_Meo

Xe đạp
à thì xe hàn là số 1 , xe hàn là nhất .... được chưa :-j

Trạng thái
Thớt đang đóng