Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

billnantes

Xe container
Xe hàn thì chưa có đẳng cấp đc đâu, đang phấn đấu thôi
còn tùy xe Hàn nó cũng có loại được loại không được ,ví như con Fortune của Toy so sao được với SantaFe ????????????

heroesdaubu

Xe điện
Từ ngày là thành viên OF em gặp không biết bao nhiêu thớt tào lao kiểu ném đá thương hiệu dư lày, chê hãng nọ khen hãng kia. Khổ, cứ tự sướng đi, đừng bắt người khác tự sướng theo kiểu của mình.

kiendudu

Xe tải
em thì ngon bổ rẻ thì dùng thôi

Em dùng tivi samsung, iphone và màn hình máy tính LG, Hàn Quốc cũng có mặt mạnh của nó, Xe Đức thì là số 1 nên em cũng đang chạy :)

calibrationwater

Xe điện
Bác chủ làm cái đề tài chán phèo ...
Mấy ông chê xe Hàn này nọ chắc gì được đặt it' lên xe Hàn ? Nếu chê em xin các bác đi thử vài vạn mỗi laọi rồi so sánh nhé ....

Xe Hàn vài năm trở lại đây khác rất nhiều rồi !

zero4803

Xe buýt
tự nhiên chủ thớt lại cho vào box toy... mình nghĩ xe nhật ngày xưa thì cũng phải đi học tập,copy xe của us,châu âu bây giờ mới được đẳng cấp như ngày nay.Xe Hàn cũng đang trên con đường như thế thôi,các bác cứ chê làm gì...với em xe nào hợp túi tiền thì múc thôi (trừ xe tàu ra=)) )

anycar.vn

Xe tăng
tự nhiên chủ thớt lại cho vào box toy... mình nghĩ xe nhật ngày xưa thì cũng phải đi học tập,copy xe của us,châu âu bây giờ mới được đẳng cấp như ngày nay.Xe Hàn cũng đang trên con đường như thế thôi,các bác cứ chê làm gì...với em xe nào hợp túi tiền thì múc thôi (trừ xe tàu ra=)) )
Xe tàu cũng có cái hay của xe tàu,cụ xem có con nào rẻ bằng con BYD F0 ko:D

drgetz

Xe tải
Xe Hàn làm sao bằng xe Nhật được ... các cụ cứ khẳng định làm gì cho mệt ra ợ, cách đây vài tháng em mê mẩn em vios, khi biết em có ý định mua xe ông anh họ cho mượn em vios 1.5g số tự động đi cảm nhận sướng không tả được, ....tự nhiên cậu em họ rủ đến salon của học viên nó ở Cầu Giấy (chả là em họ em dạy lái)... hai anh em lượn vào cơ man xe là xe toàn xe đẹp cả, đập vào mắt và ấn tượng trong tầm tiền của em là một em kia cerato 1,6 số tự động, sau khi ngồi vào xe cảm nhận, bật máy check một loạt các kiểu lại thêm chỗ quen biết cho lượn thử 1 vòng để cảm nhận và thế là em ưng ý em này và cưới luôn làm vợ 2.
Đến giờ cho dù mới chung sống và lượn lờ cùng nhau đã hơn 6k km em càng ngày càng thấy sự lựa chọn của em là đúng ợ.
Chốt lại một câu xe Hàn không bằng được xe Nhật các bác nhỉ.
vios hàng mã về giá trị sử dụng không so với cerato được đâu cụ ạ

_ChevyCamaro_

Xe tải
Chán cụ !!
Tưởng cụ muốn nêu chính kiến thì phải làm cái bài phân tích cho nó chuận chứ, đây thả đc câu xong lại nhảy sang chuyện đt thì hài quá :))
Nói về chuyện nhặt nhạnh thì thằng đi sau bị ảnh hưởng của thằng đi trước là chuyện bình thường, xe nhật thời kì đầu cũng thế thôi.
Xe Hàn chưa thể gọi là đẳng cấp nhưng sự cố gắng của nó thì không ai có thể phủ nhận được.
Thớt kiểu này thì nên move sang box cafe, hay cụ sợ bị ném đá hội đồng :D
Cùng quan điểm với cụ CKG :D, em vote cụ! Hix định mời rượu cụ nhưng hết m nó rượu rùi :((, lần sau e rót nhá (b)

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Xe Hàn có nhiều tiến bộ, nhưng để bằng Nhật thì e nghĩ còn lâu lắm. Nhật bao năm phấn đấu có qua nổi Đức đâu? nên thứ tự là khó thay đổi.
Bác nói chuẩn, Đức > Nhật bổn > Hàn Xẻng :21:

ThichToy

Xe tải
Xe Hàn làm sao bằng xe Nhật được ... các cụ cứ khẳng định làm gì cho mệt ra ợ, cách đây vài tháng em mê mẩn em vios, khi biết em có ý định mua xe ông anh họ cho mượn em vios 1.5g số tự động đi cảm nhận sướng không tả được, ....tự nhiên cậu em họ rủ đến salon của học viên nó ở Cầu Giấy (chả là em họ em dạy lái)... hai anh em lượn vào cơ man xe là xe toàn xe đẹp cả, đập vào mắt và ấn tượng trong tầm tiền của em là một em kia cerato 1,6 số tự động, sau khi ngồi vào xe cảm nhận, bật máy check một loạt các kiểu lại thêm chỗ quen biết cho lượn thử 1 vòng để cảm nhận và thế là em ưng ý em này và cưới luôn làm vợ 2.
Đến giờ cho dù mới chung sống và lượn lờ cùng nhau đã hơn 6k km em càng ngày càng thấy sự lựa chọn của em là đúng ợ.
Giờ cụ bán xe đi, :D cụ sẽ thấy xe nào hơn xe nào =)) ( cụ không cần bán, sang box giao vặt, giao đi, biết liền :))

@all:xe nào ngon hơn em chả biết, nhưng cho em hỏi, tại sao lúc mua giá tiền gần bằng nhau, cùng phân hạng, nhưng sau này bán lại ( đi bất cứ bao nhiêu km ) thì xe hàn xẻng vẫn bị rớt giá nhiều hơn ? Đi càng nhiều càng rớt giá nhiều hơn, đi 5 năm thì xẻng hàn lủng lẳng, chỉ còn 1/3 giá :D ? Còn em xe nhật thì vẫn 2/3 giá ???

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Giờ cụ bán xe đi, :D cụ sẽ thấy xe nào hơn xe nào =)) ( cụ không cần bán, sang box giao vặt, giao đi, biết liền :))

@all:xe nào ngon hơn em chả biết, nhưng cho em hỏi, tại sao lúc mua giá tiền gần bằng nhau, cùng phân hạng, nhưng sau này bán lại ( đi bất cứ bao nhiêu km ) thì xe hàn xẻng vẫn bị rớt giá nhiều hơn ? Đi càng nhiều càng rớt giá nhiều hơn, đi 5 năm thì xẻng hàn lủng lẳng, chỉ còn 1/3 giá :D ? Còn em xe nhật thì vẫn 2/3 giá ???
Cụ mà mua xe đợi bán đi đỡ lỗ có khi làm em Dream thái ? >:P Em thấy mấy Anh ,Đức, Mỹ ,....mua xong bán đi còn lỗ hơn anh nhật lùn nhiều ( Q5 125k sau 1 năm 95k = LX RS350 125k 1 năm bán 105k .......... ) Anh Nhật thật đẳng cấp )

ThichToy

Xe tải
Cụ mà mua xe đợi bán đi đỡ lỗ có khi làm em Dream thái ? >:P Em thấy mấy Anh ,Đức, Mỹ ,....mua xong bán đi còn lỗ hơn anh nhật lùn nhiều ( Q5 125k sau 1 năm 95k = LX RS350 125k 1 năm bán 105k .......... ) Anh Nhật thật đẳng cấp )
Tại sao vậy ? Em đang hỏi mà cụ ngáo ộp :)) ( cụ thè lưỡi mà ). Tại sao lại có cơ sự như thế ??? Tại sao nhật lùn bán không lỗ như hàn xẻng đỏ đ í t ? Anh, Mỹ , Đức mũi lõ ?

Isu_zu

Tháo bánh
Khác cái chỗ 6K bác ạ. Cerato đẹp hơn Vios nhiều, với 6K km thì sướng hơn Vios, nhưng 60k km thì chưa chắc, còn 160k km thì thua hẳn Vios, đường dài mới biết ngựa hay, cụ ạ. Nếu cụ dạo phố thì Cerato, còn chạy chợ kiếm cơm phải Vios mới yên tâm!

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Khác cái chỗ 6K bác ạ. Cerato đẹp hơn Vios nhiều, với 6K km thì sướng hơn Vios, nhưng 60k km thì chưa chắc, còn 160k km thì thua hẳn Vios, đường dài mới biết ngựa hay, cụ ạ. Nếu cụ dạo phố thì Cerato, còn chạy chợ kiếm cơm phải Vios mới yên tâm!
Giờ em thấy chạy chợ kiếm cơm thì em, Chào buổi sáng với gets nhiều hơn em- Vios :-?

RAVA

Xe ba gác
Giờ em thấy chạy chợ kiếm cơm thì em, Chào buổi sáng với gets nhiều hơn em- Vios :-?
-Đang so 2 thằng bằng tiền nhau cụ lại lôi 2 chú rẻ bằng 2/3 tiền ra thì nói làm gì ? Theo cụ thì ở Vn mình người nhều tiền nhiều hơn hay người ít tiền nhiều hơn ? Ở HN thì Gez với Kia Mn nhiều chứ ở các tỉnh thì Vios phải nhiều gấp mấy lần 2 em kia.

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
-Đang so 2 thằng bằng tiền nhau cụ lại lôi 2 chú rẻ bằng 2/3 tiền ra thì nói làm gì ? Theo cụ thì ở Vn mình người nhều tiền nhiều hơn hay người ít tiền nhiều hơn ? Ở HN thì Gez với Kia Mn nhiều chứ ở các tỉnh thì Vios phải nhiều gấp mấy lần 2 em kia.
Cụ ơi em nói về độ bền của xe ? :-ss chứ em Vios chạy taxi rẻ hơn bản thương mại hơn 100 củ và em ý được hỗ chợ ngân hàng nhanh gon nhẹ ( nen mới nhiều taxi ) =D>

anycar.vn

Xe tăng
Vios ở tỉnh nhiều chủ yếu là hàng thải từ HN về đấy ợ;))

ThichToy

Xe tải
Vios ở tỉnh nhiều chủ yếu là hàng thải từ HN về đấy ợ;))
Cụ nói "hàng thaỉ" về cho tỉnh, thấy thế nào ấy nhỉ :)) . Chính xác là các đại gia đều ở tỉnh về HN, chạy vios chán rồi gửi về quê biếu cho thầy bu, biếu cho thằng em con chú con cô chạy, chứ bác đừng có nói thế mà dân tỉnh họ ném cho toác đầu đó bác !
Nhà em cũng có ông chú chạy altis chán, gửi về tặng ông bác nè :-j . Nói hàng thải chắc ông bác vác cả xe đập vào mặt !

Trạng thái
Thớt đang đóng