Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

binhcan

Xe buýt
Cái này thì đâu chả thế, Hàn nó còn oánh công nhân Việt bỏ mẹ luôn, chứ Nhật thì ko. Còn xe Hàn cụ ko thấy đang tăng giá liên tục kìa!
Láo thì phải oánh cho nó chừa chứ bác, trả tiền lương đàng hoàng mà suốt ngày đi vệ sinh thì bố thằng nào nó chịu được, bọn Nhật nó còn chỉ cho đi vệ sinh theo giờ cơ, muốn giải quyết nỗi buồn à, chờ đến giờ nhé, mày bị thận thì kệ cha mày, đến VN mình còn oánh nhau nữa là Hàn, đấy chỉ là trường hợp cá biệt thôi bác, tức lên thì đánh thôi, không phải là chính sách nó thế (Nhưng bọn Nhật là chính sách nó thế bác ạ, bác phải phân biệt là "có tổ chức" hay "tự phát" bác nhé) Nhật nó không đánh bác vì tức đâu (bọn Nhật nó kiềm chế bản thân tốt thật), mà nó ra chính sách cho bác chết vì mệt/vì stresss/ vì đói hay còn 1 tỉ lý do khác nữa...

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Bây giờ trước khi tranh luận em phải hỏi trước là các bác đã trực tiếp sờ nắn em nó chưa, ngồi lên chưa, chạy thử chưa??
Hay là Nghe nói, thấy bảo....

Biết các bác muốn hướng nào thì mình bàn theo trình độ năng lực kiểu đó.
Chứ bàn từ hôm nọ đến giờ hóa ra là lệch trình độ thẩm thấu hết cả đâm ra mất đoàn kết :D

RAVA

Xe ba gác
Cái hình như chưa thấy của bác thì từ cuối năm 2007 bản nội địa MLX của Hàn quốc nó đã chạy đầy đường VN rồi bác ạ.
Với lị bác so giá thế thì kô sợ ngượng vì cái sự thiếu hiểu biết của mình à?
Bác có biết xe nhập khẩu nguyên chiếc của Hàn tại sao lại tăng giá kô??
Do chính sách thuế, do anh Hải và anh Công các anh ý làm hàng để hải quan áp thuế cao lên cho cùng 1 dòng xe thì xe nhập khẩu của các anh ý mới bán được ạ.
Vô hình chung khách hàng bị tăng giá chứ kô phải nhà sản xuất cố tình tăng giá. Điều này mấy anh Nhật lùn tăng từ đâu ạ?? Từ nhà sản xuất hay từ chính sách thuế???!!!! em chắc kô phải do thuế rồi vì liên doanh Nhật lùn ở VN được áp dụng bao nhiêu ưu đãi nhưng option thì cắt- chất lượng thì giảm nhưng giá ngày càng tăng.

Em ví dụ dòng So nhập khẩu nguyên chiếc tại thời điểm em mua tính giá trị tính thuế 1 kiểu, đến sau này khi các bác khác mua chỉ vì chữ R (ký hiệu động cơ) mà bị áp vào mức thuế cao hơn nhiều lần so với xe anh Hải nhập về dù có ít option hơn.
Bác đã thủng vấn đề chưa ạ??
So sánh thì phải nhìn từ nhiều chiều, đừng cố gắng hớt váng chỉ 1 vấn đề rồi lôi ra dè bỉu ;)

Cố gắng kiếm thêm vài lý do nữa đi rồi em lại giải thích cả 1 thế cho nó tiện ;)
-Cái năm 2007-08 em ko chắc lắm nên em mới nói "hình như",bác ko nên bắt bẻ câu chữ quá làm gì !
-Còn bác nói xe Hàn nhập tăng giá là do thuế thì bác giải thích hộ xem từ năm 2008 đến nay cái SantaFe chỉ tăng từ 49-56k lên đến 60k (cho bản full nhất) thì tại sao RAV4 khi đó giá 49-61k lên 75-hơn 80k lại tăng nhiều hơn là do làm sao ?

phonghamy

Xe điện
Tôi thử hỏi osin nhà ông nó thế có oánh ko hay là để nó lên bàn thờ rồi lạy nó.
Các bác chuyện nọ sang chuyện kia. Cứ toàn sài chùa nó quen, lời lãi ko cần biết, chỉ biết đến ngồi là có lương. Đây tiền nó ko làm, làm sai nó uýnh luôn, bên hàn cũng Thế chứ chả phải việt đâu.

kenu97

Xe container
-Cái năm 2007-08 em ko chắc lắm nên em mới nói "hình như",bác ko nên bắt bẻ câu chữ quá làm gì !
-Còn bác nói xe Hàn nhập tăng giá là do thuế thì bác giải thích hộ xem từ năm 2008 đến nay cái SantaFe chỉ tăng từ 49-56k lên đến 60k (cho bản full nhất) thì tại sao RAV4 khi đó giá 49-61k lên 75-hơn 80k lại tăng nhiều hơn là do làm sao ?
do nhu cầu cao của một số bác thích mua hàng hóa để sau này bán khỏi mất giá ợ

kenu97

Xe container
Bác này là chủ hội KFC ( xen hàn :D ) phải ko ? còn nhớ năm nào đó em mua hụt con Ford Everest màu phấn hồng đời 2007-2008 của bác :)).
Ối e chào cụ, cụ mới bị ban nick hay mới bây giờ mới làm nick mà nick mới toe thế. Nghĩ lại vẫn thấy áy náy với cụ vụ bán xe đó.
E bán FE hồi đấy giờ tiếc quá. biết thế để đến bây giờ bán vẫn lãi :))

p/s: nhờ bán quả xe hồi ấy mà e chuyển sang xe hàn nên giờ lên làm chủ tịch hội kiếm đc cũng khá ợ.

Winstorm07

Xe container
Vâng, cũng chỉ vì tại nghe nói nên bác có nhiều phát biểu nó kô chính xác dẫn đến kết luận nó cũng sai lệch nhiều quá ạ.
Còn vì sao nó tăng nhiều hơn thì bác đi hỏi bên thuế chứ sao lại hỏi em :))
Mà vì sao nó tăng nhiều hơn thì bác Kenu cũng nói rồi đấy ạ. Tăng vì giá trị hàng hóa nó cao hơn, khi bán lãi nhiều hơn =))
Chết cười =))

Click 110

Xe tải
Em thấy thớt này lúc đầu toàn xe nhỏ vào chém linh tinh, giờ thấy toàn Xe buýt, xe tăng với cả cán bộ vào chém. Các cụ cố lên tý nữa cho được 100 trang đê

RAVA

Xe ba gác
Vâng, cũng chỉ vì tại nghe nói nên bác có nhiều phát biểu nó kô chính xác dẫn đến kết luận nó cũng sai lệch nhiều quá ạ.
Còn vì sao nó tăng nhiều hơn thì bác đi hỏi bên thuế chứ sao lại hỏi em :))
Mà vì sao nó tăng nhiều hơn thì bác Kenu cũng nói rồi đấy ạ. Tăng vì giá trị hàng hóa nó cao hơn, khi bán lãi nhiều hơn =))
Chết cười =))
-Bác khẳng định xe Hàn có các option hiện đại từ năm 2007-08 mà xe Nhật bây giờ mới có,em nói là đã nhìn thấy thằng Nhật có từ năm 2006.Bác ko biết mà đã khẳng định,em ko nhớ lắm nên chỉ dám nói là "hình như",ko biết câu chữ ai chuẩn hơn ai ?
-Quay lại giá xe : San và RAV4 đều là xe nhập,giá bên Mỹ hay Hàn từ 2008 đến giờ chắc ko thay đổi nhiều (giỏi lắm 1-2 k là cùng),thuế ở VN mình là như nhau (đều có 5 và 7 chỗ),giá với HQ thì chú nào cũng phải lách hết,vào năm 2008 giá cũng như nhau,tại sao đến giờ nó lại chênh nhau nhiều thế ? Do ai ? Do cái gì ? Đơn giản là sau 1 thời gian sử dụng dân mình thấy nó tốt hơn,hay hơn nên các saloon được thể tăng giá.Cái gì cũng phải qua thời gian mới trả lời 1 cách chính xác nhất và em chả thấy nó buồn cười tý nào ?

ThichToy

Xe tải
Ối e chào cụ, cụ mới bị ban nick hay mới bây giờ mới làm nick mà nick mới toe thế. Nghĩ lại vẫn thấy áy náy với cụ vụ bán xe đó.

p/s: nhờ bán quả xe hồi ấy mà e chuyển sang xe hàn nên giờ lên làm chủ tịch hội kiếm đc cũng khá ợ.
Nick kia vì 1 số lý do tế nhị mà em ko sài nữa, lập nick mới này, vì mới mua Toi hehehehe. Xe đó giờ bán chắc cũng phải 500-600 :D

minhson.auto

Xe máy
tik2nh hình chungbmà bác 80% dân minh thick toy mà. nhung giờ đang giảm rồi!

toan1477

Xe điện
-Em ko rõ ai bảo thủ hơn ai,nhưng nhà em có cả xe Nhật và xe Hàn,em biết rõ thế mạnh và yếu của mỗi thằng,cái nào tốt em khen,ko tốt em chê chứ ko như 1 số bác trên này cứ nhất quyết là cái xe mình đang đi phải hay hơn xe người khác,cái đấy gọi là tự sướng ?
bác cho rằng mỗi nhà bác có cả xe Nhật và xe Hàn phải ko ạ
theo em thì nhiều bác đang chứng tỏ với bác về đẳng cấp của xe Hàn đây nhà cũng đầy xe Nhật đấy bác ạ ( phải có hoặc phải cưỡi rồi thì người ta mới có cơ sở chắc chắn để cãi nhau với cụ chứ ko nghe nói hoặc tưởng thế đâu )
em không phải khoe chứ nhà em xe Nhật còn nhiều hơn xe Hàn cơ cụ ạ cụ ko tin thì cụ tới nhà em rồi em cho cụ cưỡi TEANA hoặc GRAN cụ nhé

binhcan

Xe buýt

Hố hố hố, các bác gà rán đâu roài, vào xem chủ tịt hội Gà rán công khai là tham ô quỹ hội kìa.

toan1477

Xe điện

toan1477

Xe điện
EM xin đính chính: 1 tỉ mà mua được Sorento hoặc Santa Fe thì em e là xe cũ chạy khoảng 1V rồi ợ. Xe mới nằm mơ cũng ko thấy giá đó đâu.
chẳng lẽ em lại phải nói chính xác là 1 tỷ một trăm mấy chục triệu nữa à
cái em cần diễn tả là khoảng tầm tiền với FOR cụ nhé

Xe_không_phanh

Xe tải
Em lên box các kiểu thấy các bác đi xe Toy bị ném đá các kiểu gần chết. Nào là ngu, nào là tâm lý bầy đàn. Em cũng từng nói rằng Hàn nó chỉ đi nhặt nhạnh mỗi thằng một ít, rồi tạo thành cái xe Hàn. Sam sung cũng là một thương hiệu lớn trên thế giới, nhưng vừa rồi bị Apple nó kiện cho ko bán được Galaxy trên châu Âu. Đúng là đẹp mặt thật
tóm lại ý cụ là sao?

kenu97

Xe container
Hố hố hố, các bác gà rán đâu roài, vào xem chủ tịt hội Gà rán công khai là tham ô quỹ hội kìa.
Ơ, hội nhà e biết hết mà.
Thế nên mới có chuyện là có ông bỏ tiền đấu thầu chức CT mãi ko đc kìa.
Cụ nhân nhẹ cho e 300 thành viên x 2 củ/ người thì Quỹ là bn tiền? Gửi NH thì tiền cafe ko phải nghĩ, nếu mà cho vay lãi ở ngoài thì...hỹ hỹ. E sắp đủ tiền mua Camry rồi
=)) =))

RAVA

Xe ba gác
bác cho rằng mỗi nhà bác có cả xe Nhật và xe Hàn phải ko ạ
theo em thì nhiều bác đang chứng tỏ với bác về đẳng cấp của xe Hàn đây nhà cũng đầy xe Nhật đấy bác ạ ( phải có hoặc phải cưỡi rồi thì người ta mới có cơ sở chắc chắn để cãi nhau với cụ chứ ko nghe nói hoặc tưởng thế đâu )
em không phải khoe chứ nhà em xe Nhật còn nhiều hơn xe Hàn cơ cụ ạ cụ ko tin thì cụ tới nhà em rồi em cho cụ cưỡi TEANA hoặc GRAN cụ nhé
-Có lẽ cụ nên xem lại các bài em pót,ko hề có câu nào là "tưởng thế" và "nghe nói" cả,cái gì cũng có dẫn chứng cụ thể,cái nào nó là đương nhiên thì ko cần phải chứng minh,em ghét nhất cái kiểu mới đặt *** lên 1,2 cái xe,mà có khi là của mỗi 1 Hãng mà phán cứ như đúng rồi.~X(

Trạng thái
Thớt đang đóng