Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuan_HCV

Xe hơi
Tớ cũng đi xe hàn. giờ đọc mấy thớt này xong chắc về bán xe Hàn mua .... lại xe của các anh đi xe nhật trên OF quá . mệt với mấy ANH đi xe Nhật kinh.
@ cụ Win: xe của cụ nhiều Loa giống xe em ghê. nói chung nhiều loa nghe tuyệt quá cụ ạ . chính ít loa như mấy anh Nhật đâm hay chỉ nghe VOV GT cho nó thư giãn.

hungbm

Xe điện
Cụ, mợ nào đi xe gì xe ấy chả tốt, mỗi người mỗi ý. Chuyên gia còn đánh giá sai nữa là....

RAVA

Xe ba gác
uh nhưng mà cái bản Nhật nhập ấy giá nó bao nhiêu mới là quan trọng
cứ lấy bằng giá mà so cụ ạ For so với SO hoặc SAN , ỈN so với Cà Rem thì xem cái nào có cửa hơn
chứ những bản nhập mà cụ nói giá nó cao ngất ngưởng mà option cũng chỉ bằng mấy thằng Hàn giá thấp hơn thì cụ thấy sao
-Em thấy cụ nói về giá thì ta bàn về giá vậy,chắc trên này nhiều cụ ko biết là năm 1996 khi Toy bán chiếc xe đầu tiên lắp ráp tại VN tên nó là Corolla,1.6 máy chế hòa khí giá có 24k,đến cuối năm 1997 đầu 1998 nó ra bản mới có giá là 26k.Cùng thời điểm đó cũng lắp Camry và bán với giá 34-36k (cho bản XLi và GLi),mãi đến năm 2003 nó mới tăng lên 38k,2004 thì hơn 40k,năm 2000 Toy LD bán Land giá 54k...và đến bây giờ thì ai cũng biết các loại xe đó giá là bao nhiêu.Vậy giá tăng là do CS chứ thằng tư bản nó cũng ko muốn bán đắt quá để làm gì vì Toy đâu có phải là nhãn hiệu hạng sang ?
-@ xedieu : Em chỉ đính chính lại thời gian thôi vì những cái option mà cụ nói là xe Hàn có từ năm 2007-08 thì em nhìn thấy trên RAV4 và Highlander từ năm 2006,đến năm 2008 em còn chưa thấy cái So hay Tuc nào như những cái mà các cụ đang chạy như bây giờ thì làm sao mà xem được option.Còn mấy cái So và Tuc trước đó thì xấu lắm,em cũng chả buồn nhìn.

Chỉnh sửa cuối:

toan1477

Xe điện
-Em thấy cụ nói về giá thì ta bàn về giá vậy,chắc trên này nhiều cụ ko biết là năm 1996 khi Toy bán chiếc xe đầu tiên lắp ráp tại VN tên nó là Corolla,1.6 máy chế hòa khí giá có 24k,đến cuối năm 1997 đầu 1998 nó ra bản mới có giá là 26k.Cùng thời điểm đó cũng lắp Camry và bán với giá 34-36k (cho bản XLi và GLi),mãi đến năm 2003 nó mới tăng lên 38k,2004 thì hơn 40k,năm 2000 Toy LD bán Land giá 54k...và đến bây giờ thì ai cũng biết các loại xe đó giá là bao nhiêu.Vậy giá tăng là do CS chứ thằng tư bản nó cũng ko muốn bán đắt quá để làm gì vì -Toy đâu có phải là nhãn hiệu hạng sang ?
cái chuyện chính sách là chuyện của nhà nước cái đó em không bàn đến mà em muốn nói đến cái số tiền mà mình bỏ ra mua xe thôi ạ
với tầm 1 tỷ cụ mua FOR ko có gì đặc sắc nhưng em mua SO hoặc SAN nhiều opt phục vụ mình hơn ( tương tự với tầm tiền 700-800tr giữa ỈN và Cà rem )
chứ cụ lại mang cái thời ơ kìa ra so sánh, có khi thời điểm đó xe Hàn chỉ có vài ngàn Obama chứ chưa tới hơn 20k như cái ví dụ của cụ đâu ( tất nhiên thời điểm cụ nói thì xe Hàn chưa có đẳng cấp gì thật nhưng bây giờ thì phải nghĩ lại trước khi phát ngôn đấy cụ ợ )

Winstorm07

Xe container
-Em thấy cụ nói về giá thì ta bàn về giá vậy,chắc trên này nhiều cụ ko biết là năm 1996 khi Toy bán chiếc xe đầu tiên lắp ráp tại VN tên nó là Corolla,1.6 máy chế hòa khí giá có 24k,đến cuối năm 1997 đầu 1998 nó ra bản mới có giá là 26k.Cùng thời điểm đó cũng lắp Camry và bán với giá 34-36k (cho bản XLi và GLi),mãi đến năm 2003 nó mới tăng lên 38k,2004 thì hơn 40k,năm 2000 Toy LD bán Land giá 54k...và đến bây giờ thì ai cũng biết các loại xe đó giá là bao nhiêu.Vậy giá tăng là do CS chứ thằng tư bản nó cũng ko muốn bán đắt quá để làm gì vì -Toy đâu có phải là nhãn hiệu hạng sang ?
-@ xedieu : Em chỉ đính chính lại thời gian thôi vì những cái option mà cụ nói là xe Hàn có từ năm 2007-08 thì em nhìn thấy trên RAV4 và Highlander từ năm 2006,đến năm 2008 em còn chưa thấy cái So hay Tuc nào như những cái mà các cụ đang chạy như bây giờ thì làm sao mà xem được option.Còn mấy cái So và Tuc trước đó thì xấu lắm,em cũng chả buồn nhìn.
Bác càng nói càng chứng tỏ bác có sự suy nghĩ quá lệch lạc và tư tưởng bảo thủ cố hữu.
Đến giờ thì thấy bác đuối quá rồi nên lại lôi những dòng xe từ cách đây hơn 10 năm để so sánh. Sự so sánh đó có lệch lạc quá hay kô????
Bác nên xem lại tất cả những tranh luận từ trước đến nay và em tin là mọi người cũng đang bàn đến sự trỗi dậy của xe Hàn trong vòng 5~6 năm trở lại đây chứ kô ai so sánh 1 cái xe Hàn từ 10 năm trước cả. Em nghĩ là bác cố tình nhầm.
Hay nói chính xác hơn là sự thay đổi của xe Hàn (Kia) kể từ khi có tay giám đốc thiết kế từng làm cho Audi nhảy sang đã tạo nên một diện mạo về thiết kế kết hợp với việc tích hợp các công nghệ hiện đại để tạo nên sự cạnh tranh khiến các dòng xe Nhật phải lo lắng.
Nói chung là em thấy những lý lẽ của bác đưa ra càng ngày càng trở nên khập khiễng ;)

RAVA

Xe ba gác
Bác càng nói càng chứng tỏ bác có sự suy nghĩ quá lệch lạc và tư tưởng bảo thủ cố hữu.
Đến giờ thì thấy bác đuối quá rồi nên lại lôi những dòng xe từ cách đây hơn 10 năm để so sánh. Sự so sánh đó có lệch lạc quá hay kô????
Bác nên xem lại tất cả những tranh luận từ trước đến nay và em tin là mọi người cũng đang bàn đến sự trỗi dậy của xe Hàn trong vòng 5~6 năm trở lại đây chứ kô ai so sánh 1 cái xe Hàn từ 10 năm trước cả. Em nghĩ là bác cố tình nhầm.
Hay nói chính xác hơn là sự thay đổi của xe Hàn (Kia) kể từ khi có tay giám đốc thiết kế từng làm cho Audi nhảy sang đã tạo nên một diện mạo về thiết kế kết hợp với việc tích hợp các công nghệ hiện đại để tạo nên sự cạnh tranh khiến các dòng xe Nhật phải lo lắng.
Nói chung là em thấy những lý lẽ của bác đưa ra càng ngày càng trở nên khập khiễng ;)
-Em ko rõ ai bảo thủ hơn ai,nhưng nhà em có cả xe Nhật và xe Hàn,em biết rõ thế mạnh và yếu của mỗi thằng,cái nào tốt em khen,ko tốt em chê chứ ko như 1 số bác trên này cứ nhất quyết là cái xe mình đang đi phải hay hơn xe người khác,cái đấy gọi là tự sướng ?

Lệ Xuân

Xe tăng
Winstorm07 nói:
Thôi, để em phóng to chứ mắt mũi tèm nhèm sợ lại nhìn kô thấy :P

Đây là dàn loa So nhà em, 10 loa nhưng nói thật là nhiều loa cũng chả thấy hay hơn, đúng ra chỉ cần 4 loa là vừa, nhiều quá đâm ra ầm ĩ :P
Ơ thế XO limited cũng có 10 loa JBL hở cụ, em tuyền mở cửa đi cho đỡ say mới cả đỡ tốn xăng điều hoà, đã mở đài nghe bao giờ đâu.

Winstorm07

Xe container
-Em ko rõ ai bảo thủ hơn ai,nhưng nhà em có cả xe Nhật và xe Hàn,em biết rõ thế mạnh và yếu của mỗi thằng,cái nào tốt em khen,ko tốt em chê chứ ko như 1 số bác trên này cứ nhất quyết là cái xe mình đang đi phải hay hơn xe người khác,cái đấy gọi là tự sướng ?
Thế bây giờ bác đã biết nội thất trong So nó thế nào chưa????
Hôm nào rảnh chạy qua em em cho xem, kô lại kô biết bên trong nó dùng loa gì :))

Lệ Xuân

Xe tăng
Winstorm07 nói:
Hôm nào rảnh chạy qua em em cho xem, kô lại kô biết bên trong nó dùng loa gì :))
Cụ có photoshop không đấy? Nhẽ nào bên trong con xe XO lởm lại ngon dư bốt chơ thế! :D

Winstorm07

Xe container
Cụ có photoshop không đấy? Nhẽ nào bên trong con xe XO lởm lại ngon dư bốt chơ thế! :D
Mị, em cũng nghe nói là có 10 loa như thế chứ cũng đã bóc ra đâu mà biết.
Đang tính mấy hôm nữa rảnh mời bác RAVA đến, bóc ra xem thế nào. Bác ý cũng chưa được nhìn nội y của So mà :))
Để bác ý chứng kiến kô lại cứ cái điệp khúc Thấy bảo với nghe nói thì chán lắm :D

Giờ đuối quá lại lôi xe Nhật với xe Hàn từ 10 năm trước ra so sánh thì đúng là quá tếu =))

RAVA

Xe ba gác
-Bây giờ em chán xe Nhật rồi mà xe Hàn còn ko bằng xe Nhật nên em chả quan tâm làm gì ? Em đang nghiên cứu X3,X5,Q5 và ML,mà em nghĩ em với cụ tranh luận về mấy cái xe bình dân ấy làm gì,chuyển sang xe Đức cho nó "ĐẲNG CẤP"

tuanbac

Xe tăng
Em nói thật, bác RAVA đừng giận, bác chẳng hiểu gì về xe cả. Thế mà bác cũng làm một số bác khác xúc động, kéo được mấy trang. Em chịu bác.

Winstorm07

Xe container
-Bây giờ em chán xe Nhật rồi mà xe Hàn còn ko bằng xe Nhật nên em chả quan tâm làm gì ? Em đang nghiên cứu X3,X5,Q5 và ML,mà em nghĩ em với cụ tranh luận về mấy cái xe bình dân ấy làm gì,chuyển sang xe Đức cho nó "ĐẲNG CẤP"
Vầng, bác đã có sự quan tâm thì nên nghiên cứu kỹ đi xong quay lại đây em với bác bàn về xe Đức, xe Ý, xe Mỹ xem thằng nào đẳng cấp hơn.
Em Nghe nói là Đẳng cấp Đức kô bằng Đẳng cấp Ý đâu, chả biết có đúng kô???!!!! ;)

Nốt bác RAVA ra đi nữa vậy là,,,,, hết khách.

Đóng thớt được rồi =))

RAVA

Xe ba gác
Em nói thật, bác RAVA đừng giận, bác chẳng hiểu gì về xe cả. Thế mà bác cũng làm một số bác khác xúc động, kéo được mấy trang. Em chịu bác.
-Em ko biết bác có bằng được bao lâu và được sở hữu bao nhiêu cái xe rồi mà coi thường người khác thế ? Như vậy người ta gọi là biết mình mà ko biết người thì làm sao mà...khá được ?

Lệ Xuân

Xe tăng
RAVA nói:
X5 nhẽ ổn nhất, còn mấy con lìu tìu X3, Q5, ML thì he he chỉ được cái mác, cửa giả đóng cứ phành phành, điều hoà nóng chảy mỡ, tuyền phải độ thêm quạt con cóc cho mát.

Winstorm07

Xe container
X5 nhẽ ổn nhất, còn mấy con lìu tìu X3, Q5, ML thì he he chỉ được cái mác, cửa giả đóng cứ phành phành, điều hoà nóng chảy mỡ, tuyền phải độ thêm quạt con cóc cho mát.
Chắc lại Nghe nói với Thấy bảo thế chứ gì???!! Em biết thừa :))
Thế loa của nó là loa gì?????

Lệ Xuân

Xe tăng
RAVA nói:
-Em ko biết bác có bằng được bao lâu và được sở hữu bao nhiêu cái xe rồi mà coi thường người khác thế ? Như vậy người ta gọi là biết mình mà ko biết người thì làm sao mà...khá được ?
Cụ ý là lái xe đường trường sơn từ hồi chống mẽo cứu nước, chắc cũng chả nhớ được bao nhiêu năm đâu.

Lệ Xuân

Xe tăng
Winstorm07 nói:
Chắc lại Nghe nói với Thấy bảo thế chứ gì???!! Em biết thừa :))
Thế loa của nó là loa gì?????
Đừng đùa, mấy con ấy em mượn ông anh chạy rồi :D có cả ảnh chụp loa đài đấy, đang dùng ipad chưa up lên được thôi. He he

xedieu

Xe cút kít
Em không dám to mồm, cũng chỉ bởi vì em mới chỉ nghe nói về loa Sor là JBL đấy cụ Uyn ạ! =))
Có em đây anh Điếu ơi~

Hí hí, một dẫn chứng điển hình của việc chỉ Nghe nói, thấy bảo.... xong rồi phùng mang trợn má rồi đưa ra kết luận =))
Đã bao giờ được nhìn thấy nội y của So nhà em đâu mà lại lỡ miệng phát biểu thế ;))

Em tai trâu và với vốn kiến thức ít ỏi về âm thanh nên cũng chạ biết loa của So nó là cũng hãng nào, lên mạng hỏi anh Gúc thì anh cho 2 cái ảnh này đem so sánh thì thấy thấy cái bên trái nó có cái nogo giống hệt cái nogo đang có trên xe em, còn cái hình bên phải thì lại thấy giống của ku bạn đang đi K7
Đây này

Mà em cũng thấy bảo là Dimension nó lại còn đẳng cấp hơn cả JBL nữa cơ.
Cũng chỉ nghe nói với thấy bảo thế, chạ biết có đúng kô??!!! :D

xedieu

Xe cút kít
Cái ông này thì em biết, cả người ông ấy đến lông cũng bạc trắng như cước nên mới có cái nick như vậy; đã từng lái xe đi trên 2 dây cáp test thử công nghệ "cầu dây văng phiên bản VN đời 196x" ở Sơn Tây, có sự chứng kiến của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng thời đó -> tất nhiên là thất bại vì xe hồi đó chưa có option (lại option :)) ) cân bằng điện tử! (Ấy là em nghe nói thế thôi :P )

À, 2008 thì Tuc với Sor lởm nhưng anh Sfe thì sao cụ nhể? :D

Trạng thái
Thớt đang đóng