Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

NN minhchau

Xe tăng
Ôi các cụ Fan Hàn đã nói sang chuyện logo rồi à. Em không là Fan Toy đâu nhé, thấy nói đến logo thì nói theo thôi.

Nếu nói logo mang hàm ý một lời tuyên bố cho chiến lược của nhà sản xuất thì logo của Hyundai mang hàm ý "cóp nhặt và sửa đổi" là chiến lược phát triển rồi.

+ Sao mà nó giống motip của logo Honda thế nhỉ? Hay là Honda copy của Hyundai?
+ Hay là như trong bài nay http://vietbao.vn/O-to-xe-may/Hyundai-muon-logo-cua-Bentley/11036143/350/ không biết có đúng không?
Em bổ sung phát là cái biểu tượng HD các bác nhìn sẽ thấy nó có hình dáng 2 người đang bắt tay nhau : Ý nghĩa : Đoàn kết hữu nghị cùng phát triển. ;)
em vác phớ ngồi hóng, giờ lại đâm pị thóc chọc pị gạo các pác 2 bên tí nha: :D
riêng cái vụ biểu tượng là Hiện Đại phong thủy hơn Toi rùi,
giờ đến cái vụ dòng coupe em thấy chả có cái nào của Toi dám chường mặt ra sánh cùng đẳng cấp với genesis ở mục coupe mà nhờ có HD Việt ta tiền kô mất nhiều như xe Toi mà vẫn đi dc xe đẹp ....:D
em nói thế kô biết có đúng kô?

phuongtv_76

Xe container
Mấy hãng xe cỏ đấy thì lấy đâu ra đẳn với chả cấp....!
Spacy bây giờ đã 360.000.000 đồng.

Khủng hoảng kinh tế ư...? Thật là vãi luyện cho mấy ông mù quáng, Spacy có giám đua tốc độ với em Angel II không nhỉ?
Đúng là cái giá ảo thật, chắc chả cụ nào mua

conco4mat

Xe tăng
Mục đích của các bác mua xe Nhật là có xe ngon để chạy.
Muc đích của các bác mua xe Hàn là muốn có đẳng cấp.

Bọn này hài vãi lúa, tự nhiên thì bảo xe Hàn đẳng cấp rồi hùng hục lao vào phản bác.
Bác hiểu ý sai rồi

Nên suốt ngày xe Hàn tìm xe Nhật mà tấn công.

xedieu

Xe cút kít
Bác hiểu ý sai rồi

Nên suốt ngày xe Hàn tìm xe Nhật mà tấn công.
Tấn công xe Nhật mà lòi ra được đẳng cấp thì chắc cũng nhiều hãng xe nó cố! :D Rất tiếc là never... Tèn ten!!! :D

RAVA

Xe ba gác
đề nghị cụ về nhà đóng cửa ủ âm nhá , chuyện là em cũng mon men lái thử mấy hôm Q5 và Acura 2011 òi , suy ngẩm thấy chả hơn con lac ghẻ mấy :P, thấy hơi phí tiền , ít nữa muốn xoang cái thằng người có nhẽ phải chơi với Hitle thôi , à mà hôm rồi em ngồi bên phụ con Cadilac do lão mèo bửn lái , em mấy lần định trầm trồ khen đẳng cấp nhưng chưa kịp mở mồm thấy lão mèo bửn chửi cadilac không ra cái gì cả , thế là em chợt câm nín luôn:)):)):)):))
-Q5,Q7 chắc do Hàn quốc làm vì thấy nó cũng giông giống K5,K7 nên cụ này định chỉ chơi vơi Bim Hitle,Mec Hitle chứ ko chơi với Audi Hàn ? Hài thật !=D>

phuongtv_76

Xe container
-Q5,Q7 chắc do Hàn quốc làm vì thấy nó cũng giông giống K5,K7 nên cụ này định chỉ chơi vơi Bim Hitle,Mec Hitle chứ ko chơi với Audi Hàn ? Hài thật !=D>
Ớ, cái của Audi nó copy của K7 đấy ah, vì nó mới mua thằng giám đốc thiết kế của audi:P

Cuabien

Xe điện
Q5, Q7 mà thấy giông giống K5, K7 thì em tâm phục khẩu phục trình độ "nghe thấy nói thế" của cụ rồi ! Chẳng dám chém ở đây nữa không mấy cụ ĐẲNG CẤP lại lòi cái DỐT NÁT ra mấy ông Hàn xẻng lại xặc cơm bủ mợ.

xedieu

Xe cút kít
Q5, Q7 mà thấy giông giống K5, K7 thì em tâm phục khẩu phục trình độ "nghe thấy nói thế" của cụ rồi ! Chẳng dám chém ở đây nữa không mấy cụ ĐẲNG CẤP lại lòi cái DỐT NÁT ra mấy ông Hàn xẻng lại xặc cơm bủ mợ.
Cụ còn cãi, nhái cả cái... số của người ta còn gì! :D

Gay cấn thật, thớt mới mở có 1 tuần mà đến 80 trang rồi vẫn chưa ngã ngũ. Chúc mừng bác chủ thớt có một kỷ lục mới nhé! Em góp tí cho nó mau the end: Xe Hàn mà nhắc đến 2 từ đẳng cấp e thế giới chả ai thừa nhận. Và các thương hiệu Nhựt em e cũng chẳng được thừa nhận nốt. Vì đẳng cấp đã gắn liền với một số thương hiệu nhất định của Châu âu và Mẽo mất rồi. :D

Isu_zu

Tháo bánh
Gay cấn thật, thớt mới mở có 1 tuần mà đến 80 trang rồi vẫn chưa ngã ngũ. Chúc mừng bác chủ thớt có một kỷ lục mới nhé! Em góp tí cho nó mau the end: Xe Hàn mà nhắc đến 2 từ đẳng cấp e thế giới chả ai thừa nhận. Và các thương hiệu Nhựt em e cũng chẳng được thừa nhận nốt. Vì đẳng cấp đã gắn liền với một số thương hiệu nhất định của Châu âu và Mẽo mất rồi. :D
Cụ ko thừa nhận, nhưng rõ ràng, Made in Japan nặng ký hơn Made in Korea rất nhiều, và đc cả thế giới thừa nhận.

toan1477

Xe điện
Cụ ko thừa nhận, nhưng rõ ràng, Made in Japan nặng ký hơn Made in Korea rất nhiều, và đc cả thế giới thừa nhận.
cụ phải nói là trước kia được cả thế giới thừa nhận nhưng bây giờ đang e sợ bọn Hàn

toan1477

Xe điện
Trường Hải đứng đầu về doanh số 4 tháng đầu năm 2011

Xem tin gốc
AutoPro - 4 tháng trước 278 lượt xem 1 tin đăng lại

Thay vì Toyota, vị trí số 1 về lượng xe bán ra thị trường Việt Nam trong 4 tháng đầu năm 2011 thuộc về Trường Hải.
Facebook Trường Hải đứng đầu về doanh số 4 tháng đầu năm 2011Twitter 0 bình chọn Viết bình luận Lưu bài này
Tháng 3 vừa qua, Trường Hải đã gây bất ngờ cho làng xe Việt khi vượt mặt Toyota Việt Nam (TMV) về mặt doanh số bán hàng. Thành công của Trường Hải lại tiếp nối trong tháng 4 vừa qua với doanh số bán hàng 3.104 chiếc, tăng 16%. Về phần mình, TMV trong tháng vừa qua đã phân phối thành công 2.553 chiếc và đứng ở vị trí số 2 sau Trường Hải.
Như vậy, tổng doanh số bán hàng của Trường Hải trong 4 tháng đầu năm 2011 đã đạt mức 10.329 chiếc đồng thời "soán ngôi" của TMV. Do ảnh hưởng lớn từ vụ thu hồi kỷ lục tại Việt Nam, TMV bán được tổng cộng 10.190 chiếc xe, thấp hơn một chút so với Trường Hải.
Dù đơn thuần chỉ là đơn vị tính theo chiếc cũng như sự khác biệt hẳn về chủng loại xe, phân khúc thị trường... nhưng việc một doanh nghiệp "nội" bất ngờ vươn lên vị trí đầu tiên hứa hẹn một cuộc cạnh tranh thú vị trên thị trường ôtô Việt trong thời gian tới. Từ đây, người tiêu dùng có quyền kỳ vọng vào những thay đổi có lợi cho họ.

toan1477

Xe điện
Sẽ xử phạt Toyota Việt Nam?

Xem tin gốc
Nhà báo & Công luận - 4 tháng trước 32 lượt xem
(CL)- Cục Đăng kiểm Việt Nam cho biết đang chờ Cty Toyota Việt Nam báo cáo cụ thể về số xe mắc lỗi để từ đó xem xét việc xử phạt…
Facebook Sẽ xử phạt Toyota Việt Nam?Twitter 0 bình chọn Viết bình luận Lưu bài này
Đến thời điểm hiện tại, Cty Toyota Việt Nam (TMV) đã tiến hành triệu hồi 65.703 xe Toyota Fortuner và Innova để kiểm tra, sửa chữa, thay thế miễn phí thiết bị. Ngoài ra, 287 xe Camry 2.4G và 3.5Q được sản xuất đầu năm 2011 mắc lỗi kỹ thuật cũng đã được sửa chữa.
Tuy nhiên, theo Cục Đăng kiểm Việt Nam thì số xe mắc lỗi của Toyota chắc chắn sẽ nhiều hơn số lượng mà hãng này công bố. Hiện tại, Cục Đăng kiểm Việt Nam đang chờ TMV báo cáo cụ thể về số xe mắc lỗi, rồi từ đó sẽ xem xét có xử phạt công ty này hay không.
Nhưng, theo quy định hiện hành thì nhà sản xuất chỉ phải lưu hồ sơ của ô tô sản xuất trong thời hạn 3 năm. Như vậy có nghĩa là đến thời điểm này, TMV chỉ lưu hồ sơ của những ô tô sản xuất từ năm 2008. Điều này rất khó để xác định cụ thể, chính xác số xe của TMV mắc lỗi.

toan1477

Xe điện
qua 2 bài trên ta có thể tạm tính như sau
1 tháng TMV bán khoảng 2500 xe trong khi đó triệu hồi 65000 xe ( bằng số lượng xe bán ra trong khoảng 26 tháng )
nghĩa là từ đầu 2009 đến nay các cụ mua TOY Việt Nam đều mua phải xe lỗi ( vì từ 2008 trở về trước không có hồ sơ lưu nên không biết số trước đó có lỗi không )

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Mấy cái tin lá cải tin làm gì bác ơi~~~

toan1477

Xe điện
Honda “đại thu hồi” gần 2,5 triệu xe Accord, CR-V

Theo thông tin từ Honda toàn cầu, khoảng 2,49 triệu xe Accord, CR-V và Element phải quay về xưởng để sửa chữa và nâng cấp phần mềm điều khiển hộp số tự động. Chiến dịch lớn này được tiến hành với 1,5 triệu xe ở Mỹ, 760.000 xe ở Trung Quốc và 135.142 xe ở Canada.

Hiện chưa rõ, các dòng xe Accord và CR-V sản xuất và nhập khẩu về Việt Nam có liên quan tới chiến dịch triệu hồi nói trên hay không.
Các dòng xe dính lỗi tại Mỹ và Canada gồm có CR-V Crossover đời 2007 đến 2010 cũng như SUV Element đời 2005 đến 2008. Còn ở Trung Quốc, những xe về xưởng gồm khoảng 160.000 Odyssey minivans đời 2005 đến 2009 và khoảng 4.000 chiếc Spirior.

Một số lượng nhỏ các xe sản xuất tại châu Âu, Trung Đông, Nam Mỹ, Mexico và Puerto Rico cũng có liên quan tới chiến dịch này.

Theo Honda bên cạnh lỗi phần mềm, hộp số tự động ở những xe này còn có thể bị hỏng nếu sang số quá nhanh. Trục trặc tưởng nhỏ này có thể làm xe chết máy đột ngột, gây nguy hiểm khi đang vận hành trên đường và khiến người lái gặp khó khăn khi vào bãi đậu xe.

Cho tới nay, chưa có báo cáo về tai nạn hay thương vong liên quan tới trục trặc này. Các chủ xe liên quan sẽ được thông báo để mang xe về xưởng trong tháng 8 nhưng không rõ việc sửa chữa và cập nhật phần mềm cho các xe trên có được miễn phí hay không.

Trước đó khoảng 2 tuần, gần 200.000 xe Civic, Stream và Crossroad sản xuất trong khoảng thời gian từ tháng 7/2008 đến 7/2010 tại Nhật, Nam Mỹ, Châu Âu, Trung Đông và Châu Phi cũng dính lỗi hệ thống làm mát dẫn đến hiện tượng quá nhiệt và làm động cơ dừng hoạt động đột ngột.
Hiện chưa rõ, các dòng xe Accord và CR-V sản xuất và nhập khẩu về Việt Nam có liên quan tới chiến dịch triệu hồi nói trên hay không.

(Theo VTC News)

CÁI BẢN TIN NÀY MỚI LÀ LÁ CẢI VÌ NÓ CỦA VTC NEWS

toan1477

Xe điện
Em bỏ bom tí rồi đi ngu hỏi thôi mệt rồi

xedieu

Xe cút kít
"Theo Honda bên cạnh lỗi phần mềm..." - may mà tìm ra, không như vụ chân ga! :(

Trạng thái
Thớt đang đóng