[Funland] Đàn ông và bếp núc

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nói chung cũng còn tùy hoàn cảnh, cứ kiếm được nhiều tiền thì đi ăn quán cũng tốt đỡ mệt cả 2. Như e đợt này vợ e ốm mọi việc bếp núc đi chợ mình e cân tất chẳng lẽ úp mì tôm hay ăn quán suốt.
Nhạc sĩ cố nhên!

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em mà ở nhà một mình thì lại thích nấu ăn các món tủ:
- thịt 3 chỉ luộc hoặc cá rán
- 4 bìa đậu rán
- 1 quả dưa chuột
- canh cải hoặc rau ngót

Bữa nào cũng thế :)) comiki

jazzzzz

Xe lăn
Em kém cụ ở khoản chọc tiết lợn. ;))
Lứa bọn em (20-30 năm về trước), có 3 việc đánh dấu một thằng trưởng thành là: biết cày ruộng, biết chọc tiết lợn và sờ vú con gái (không phải bóp trộm). Nhà nào có con trai không biết nấu ăn thì bố mẹ sẽ mất mặt vì… sau này chết sẽ thành ma đói (giỗ cha, mẹ con trai sẽ vào bếp), nên ngay từ bé đã phải học rồi, nhất là làm cơm cúng.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cũng có thể mợ ạ. Nhà mình chỉ có 2 vc, xài cái nồi điện 1,8 lít, mỗi lần nấu 1,5 lon sữa bò gạo.
Tuy nhiên, nếu nấu bằng than thì khả năng chín sẽ cao hơn.
Bác nấu thế thì nhiều cơm đấy.

Mytv

Xe điện
Nhà đông người, nấu nhiều cơm thì chín được đấy cụ ạ. Nấu ít cơm mới không đủ nhiệt làm chín thôi. Hồi nhỏ mẹ em toàn hấp quả tim lợn hoặc miếng chân giò vào nồi cơm ăn thơm lắm
Nấu thức ăn kèm cơm = nồi cơm điện e hay chơi món thịt lợn băm trứng. Dễ ăn chín nhanh.

E có mấy món tủ nấu 1 lần ăn nhiều bữa như: thịt bò hầm khoai tây cả rốt, thịt bằm với nấm hương mộc nhĩ, chân giò hầm hạt sen thuốc bắc, bắp gầu bò luộc, bò sốt vang...

Thảo Dược

Xe hơi
Lứa bọn em (20-30 năm về trước), có 3 việc đánh dấu một thằng trưởng thành là: biết cày ruộng, biết chọc tiết lợn và sờ vú con gái (không phải bóp trộm). Nhà nào có con trai không biết nấu ăn thì bố mẹ sẽ mất mặt vì… sau này chết sẽ thành ma đói (giỗ cha, mẹ con trai sẽ vào bếp), nên ngay từ bé đã phải học rồi, nhất là làm cơm cúng.
Em thì không biết cày ruộng, không chọc tiết lợn và biết sờ vú con gái. ;))
Bọn em cũng làm được mọi loại cỗ đình đám, cơ mà lúc cần mới xắn tay vào.

xuân 2015

Xe điện
Em thì chiếm 80% nấu ăn mất 🤦‍♂️ mà ko rửa bát và quần áo

Mytv

Xe điện
Ngày bé bm e đi suốt. Bố thì có khi đi dạy cả tuần cả tháng. Mẹ thì tuần 2 buổi trực ở viện. Nhà có 3 chị e ko biết nấu thì chỉ có đói. 2 bà chị e ghê lắm. Mỗi đứa 1 việc ko thì nhịn luôn. Ngoài cơm nc ra còn gà vịt chó mèo. Lợn có nuôi lúc e bé quá nên thoát. Thế nên lớp 3 là phải biết làm hết. Lên lớp 6 mổ gà mổ cá các loại nháy nhoáy rồi. Mỗi cày cấy là e ko biết vì nhà ko có ruộng:D
À mà khoản bóp vếu thì e ko chơi. E nhát gái lắm=))

Anhdex

Xe tăng
Nấu thức ăn kèm cơm = nồi cơm điện e hay chơi món thịt lợn băm trứng. Dễ ăn chín nhanh.

E có mấy món tủ nấu 1 lần ăn nhiều bữa như: thịt bò hầm khoai tây cả rốt, thịt bằm với nấm hương mộc nhĩ, chân giò hầm hạt sen thuốc bắc, bắp gầu bò luộc, bò sốt vang...
Nhà em trẻ thích ăn trứng thịt hấp cơm 😀 nấu cơm em vẫn cho đều 😂

New Audi R8

Xe buýt
Nhà em thì 2 vc đều ok chuyện bếp núc, cơm nước từ rửa bát đến nấu ăn. Em thì nấu các món xào ngon hơn…vợ rang muối lạc ngon hơn ^^
Nhưng cũng có nhiều cụ chấp nhận ăn mỳ tôm thay cơm hay ra quán khi vợ vắng nhà, chứ cắm nồi cơm cũng ko biết hay không chịu cắm thì em thấy lạ quá. Có ông bạn em vậy nên em mới dám nói.
Mỗi nhà mỗi cảnh, nhưng cái gì cũng đổ lên đầu vợ e cũng không được free lắm
Nhà e thì e nấu hết, món cơm quê hay cơm tây đều thạo, vợ chỉ cho bát vào máy rửa

cadan

Xe container
Kiếm tiền khó thế còn kiếm được
Học cao khó thế còn học đuọc

nấu ăn nếu muốn thì làm đuọc hết thôi

tuongminhtsc

Xe tăng
Việc bếp núc đối với em quá đơn giản,vì em đã từng làm đầu bếp gần 10 năm, vợ em bận nên phân công cơm nước thực đơn trong tuần em nấu, thứ 7 cn vợ em nấu.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em chả biết nấu gì, vợ nó cũng không cho nấu :))

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Có loại nồi cơm điện có xửng hấp riêng biệt nên cũng ko ám mùi thịt vào cơm, nhưng mình cũng đã từng thử làm như cụ ấy, cả lợn, cả gà. Kết quả chẳng thịt nào chín cả => phải đem hấp lại mới ăn đc.
Cụ thử làm món cơm trộn, bằng cách cho gạo, các loại củ quả, thịt, xúc xích thái hạt lựu rồi nấu cùng cơm xem có hợp khẩu vị không nhé

Velociraptor

Xe tăng
Em cũng thích nấu ăn, nếu em ở nhà thì em nấu là chính, vợ em nó mừng quá. Em thích nhậu nên hay tự làm đồ nhậu, nói chung là ăn món ngon do mình nấu rất thú vị các cụ ạ 😊

Demchinhhang.net

Xe container
Nhà em thì 2 vc đều ok chuyện bếp núc, cơm nước từ rửa bát đến nấu ăn. Em thì nấu các món xào ngon hơn…vợ rang muối lạc ngon hơn ^^
Nhưng cũng có nhiều cụ chấp nhận ăn mỳ tôm thay cơm hay ra quán khi vợ vắng nhà, chứ cắm nồi cơm cũng ko biết hay không chịu cắm thì em thấy lạ quá. Có ông bạn em vậy nên em mới dám nói.
Mỗi nhà mỗi cảnh, nhưng cái gì cũng đổ lên đầu vợ e cũng không được free lắm
Có bạn cụ không biết cắm nồi cơm thôi. Trên này toàn bợm nhậu, giun xào đỉa luộc cóc nấu đông phút mốt:D

pooka

Xe container

Cái nồi cơm điện cúc cu em dùng nó có đủ chế độ nấu, cơm hay thịt cá gì chín hết. Có điều nấu cùng cơm thì lại phải có kiểu khác.

linhmr3

Xe tải
Nhà em dăm năm nay toàn e nấu cơm + rửa bát + quét nhà, vợ lo công chuyện đại sự (ị đái, thay bỉm cho con )

Rivers

Xe container
Chẳng biết cụ troll hay thật, nhưng nếu thực hiện như cụ thì xác suất 100% là xơi đùi gà lòng đào hoặc tái lợn!
Cụ lạng mỏng thịt thì may ra mới chín nổi, vì thời gian cơm chín ko đủ để chín thịt! :(
Chín đc chứ cụ, nồi giờ có chế độ nấu cơm ngon thời gian chín với ủ khá lâu (~30'), trừ khi cụ làm cả tảng thịt to tướng thì nó mới sống ở trong, chứ làm khoanh thịt bề ngang tầm 3 ngón tay thì chín tốt, chắc cốp nữa thì khía cho nó vài đường, chỉ sợ cơm chỗ tiếp xúc với thịt bị nát hoặc ủ cơm lâu thịt bị khô thôi.

TungThoc

Xe điện
Em biết nấu nướng, và nấu rất ngon, từ ngày lấy vợ là giấu biệt tài năng này đi, sau này có con thì vợ bận rộn nên cũng vài lần phải ra tay, thế là lộ tẩy.
Em chỉ cần rang cơm với mắm cũng đủ để gây nghiện ngập cho người ăn.
Cuộc sống mưu sinh bận rộn kiếm tiền nên ít khi thể hiện được.
Mỗi dịp nghỉ lễ tết bạn bè anh em lại quây quần gạ gẫm em ra tay. Quái lạ, em đi đâu ăn gì là bắt chước về nấu đúng mùi vị như vậy được.