[Funland] Đàn ông và bếp núc

Tiểungưnhi88

Xe điện
Đàn ông mà thích nhậu ở nhà. Ko thích nhậu ở quán thì đa phần là nấu ăn được.

Rivers

Xe container
Em khá thích nấu ăn, nấu cũng ngon hơn, nhưng ít làm, vợ em được cái chăm nấu với làm được nhiều món hơn nên chuyện bếp núc chủ yếu để vợ quán xuyến, thỉnh thoảng nhà có việc hoặc thích bày vẽ em mới xắn tay vào phụ thôi.

Dancingwiththewind

Xe điện
Nhà em thì 2 vc đều ok chuyện bếp núc, cơm nước từ rửa bát đến nấu ăn. Em thì nấu các món xào ngon hơn…vợ rang muối lạc ngon hơn ^^
Nhưng cũng có nhiều cụ chấp nhận ăn mỳ tôm thay cơm hay ra quán khi vợ vắng nhà, chứ cắm nồi cơm cũng ko biết hay không chịu cắm thì em thấy lạ quá. Có ông bạn em vậy nên em mới dám nói.
Mỗi nhà mỗi cảnh, nhưng cái gì cũng đổ lên đầu vợ e cũng không được free lắm
Cứ món nào chồng em chê là em trao lại nên giờ danh sách dài lắm: chả rươi, rau bí xào, thịt bò xào, cá kho…he he
Giờ em đi làm về muộn hơn nên chồng và con nấu bữa tối. Em nấu bữa sáng và trưa.
Chồng em chỉ không (có cơ hội) đi chợ thôi. Em đi công tác sẽ mua sẵn rau thịt đủ ăn bằng đó ngày

thinhtd

Xe container
Kệ chyện gia đình nhà họ. Em hết đại học khoing biết nấu cơm. Lấy vợ vào tự phải đi mà nấu.

ducvt8x

Xe tăng
Đàn ô ko biết nấu ăn thì rất nhiều, nhưng e chưa thấy đàn ô thành công nào không biết nấu ăn, quan trọng là nó có vào bếp ko thôi, để nó vào là dở!

luolanvn

Xe tăng
Việc vào bếp, giặt quần áo cho cả nhà hàng ngày em vẫn làm và em cảm thấy bình thường. Việc quét dọn nhà cửa thì hiếm khi em làm vì việc đó bọn nhỏ sẽ phải làm. Bọn nhỏ nhà em đi học từ sáng sớm đến chiều tối về, ăn chút rồi lại học, chỉ rảnh cuối tuần nên em yêu cầu cuối tuần tổng vệ sinh dọn dẹp nhà cửa và phòng của ai người đó làm. Quần áo mặc bẩn của cả nhà thì mọi người cho vào sọt để trong nhà vệ sinh, em cứ thấy đầy là em cho lên máy giặt. Hầu như ban ngày chỉ có 2 vợ chồng bên nhau nên buổi sáng và trưa bọn em ăn cũng đơn giản, chỉ có buổi chiều bọn nhỏ đi học về, cả gia đình quây quần bên nhau và bọn nhỏ đang tuổi ăn, tuổi lớn mới làm nhiều đồ ăn thôi. Ngay cả việc đưa đón con đi học từ mẫu giáo đến năm cấp 3 em vẫn làm hàng ngày, đến khi bọn chúng lên cấp 3 em mới mua cho xe 50cc để tự đi vì không những học ở trường, mà còn học thêm buổi tối nên em không đủ thời gian bên chúng. Công việc của em chủ yếu làm về đêm nên ban ngày cũng khá thoải mái về thời gian.
Suy nghĩ của em rất đơn giản, cả gia đình còn có thời gian bên nhau là quý lắm rồi, vài năm nữa bọn nhỏ đi học xa, rồi công việc, gia đình....muốn được ở bên bọn chúng cũng khó. Và vợ chồng với nhau em cũng không câu nệ, hỗ trợ vợ được việc gì là em sẽ làm, nhiều lúc thấy mệt, xì choét là em lại biệt tích khỏi nhà vài hôm đi lên rừng, thời tiết đẹp thì em leo các đỉnh núi, còn thời tiết xấu thì làm ít thịt nướng ngồi trong bản làm tý cay cay 🤣🤣... vậy mà vc sống với nhau cũng hơn 20 năm rồi, nhiều lúc thấy sao thời gian trôi chậm thế 😘😘😘

Em vừa tạm biệt vợ con lên rừng đây ạ, em rất thích các cung núi Tây Bắc, hàng năm em vẫn đi... vợ em bảo toàn đi hành xác 🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

TN1805

Xe điện
Nhà em thì 2 vc đều ok chuyện bếp núc, cơm nước từ rửa bát đến nấu ăn. Em thì nấu các món xào ngon hơn…vợ rang muối lạc ngon hơn ^^
Nhưng cũng có nhiều cụ chấp nhận ăn mỳ tôm thay cơm hay ra quán khi vợ vắng nhà, chứ cắm nồi cơm cũng ko biết hay không chịu cắm thì em thấy lạ quá. Có ông bạn em vậy nên em mới dám nói.
Mỗi nhà mỗi cảnh, nhưng cái gì cũng đổ lên đầu vợ e cũng không được free lắm
Nấu cơm à ...quá đơn giản với tôi.
Tôi chỉ ko nấu đc các món ăn khó và đặc biệt, chứ các món thông dụng thì no vấn đề. Miễn là có đủ dụng cụ và nguyên liệu, thực phẩm.

Binhyennoiay

Xe điện
Các cụ OF nhà ta tuyền là đờn ông ba đảm đang. Các mợ tha hồ được nhờ.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em cũng thấy nhiều bạn gái nấu quá tệ thì cũng ko biết ntn, hay kiểu nhầm mì chính, đường với muối. Nhầm dc thì e cũng ạ. Cho dù dc chiều chuộng bn, giỏi kinh tế bn e vẫn nghĩ là pn thì vẫn nên biết nấu cơ bản.
Em vào hóng kinh nghiệm nấu ăn của các cụ offer 😄

Supercub_90

Xe điện
Các cụ lưu ý nịnh vợ thì chỉ nấu ăn, tuyệt đối không được rửa bát nhé, gấu sẽ rất buồn đấy. :D :D :D :D :D

phuongmit

Xe cút kít
Không có ông nào thích nhậu ở nhà cả, mặt vk nó như cái mâm thì ngon cũng thành dở.
Nhậu ở nhà rất ngại. Tầm 1 mâm thì 6 ông cũng đủ ồn ào lắm rồi, chưa kể còn hút thuốc, trêu chửi nhau đủ trò nên ngồi nhà k phê. Bọn e giờ lễ tết, đến chơi nhà nhau thì ngồi tí thôi rồi kéo ra quán, các vợ đi cùng thì đi rồi về trc k thì thôi. Tiền đằng nào cũng mất nhậu ở nhà xong dọn rửa thấy bà nội luôn

luolanvn

Xe tăng
Không có ông nào thích nhậu ở nhà cả, mặt vk nó như cái mâm thì ngon cũng thành dở.
Vợ em thì khác cụ ạ, vợ em rất muốn em nhậu ở nhà, nhưng vì công việc có đặc thù riêng nên buổi tối em phải ra ngoài nhậu. Nhiều hôm 1h sáng nhậu say về thấy vợ vẫn thức đợi mà muốn rơi nước mắt ạ. Cũng có vài cụ, mợ thành viên kỳ cựu trên này về nhà em nhậu vài lần rồi, nên chắc biết điều này.

Tony_Le

Xe container
Vợ em thì khác cụ ạ, vợ em rất muốn em nhậu ở nhà, nhưng vì công việc có đặc thù riêng nên buổi tối em phải ra ngoài nhậu. Nhiều hôm 1h sáng nhậu say về thấy vợ vẫn thức đợi mà rơi nước mắt ạ. Cũng có vài cụ, mợ thành viên kỳ cựu trên này về nhà em nhậu rồi, nên chắc biết điều này.
Vợ cụ muốn cụ ăn ở nhà thôi. Nói muốn cụ nhậu ở nhà là mắm môi đánh đổi với những thứ không kiểm soát được. Em nhậu tuần 5 cữ với đủ các thể loại mà mang về nhà hết cả năm thì chắc giải tán sớm. Bạn bè đến nhà chơi tháng lần thì okie chứ tuần đôi lần cũng chịu không nổi.

luolanvn

Xe tăng
Vợ cụ muốn cụ ăn ở nhà thôi. Nói muốn cụ nhậu ở nhà là mắm đánh đổi với những thứ không kiểm soát được. Em nhậu tuần 5 cữ với dfur các thể loại mà mang về nhà hết cả năm thì chắc giải tán sớm.
Nhậu tuần 5 buổi như cụ thì em chịu ạ, cái gì cũng có giới hạn và đều đánh đổi hết. Nhà em nhậu có chỗ riêng, gần như không làm ảnh hưởng đến gia đình và quan trọng là biết chấp nhận. Giờ em cũng gần 50 tuổi rồi nên hạn chế nhậu khá nhiều, chỉ những cuộc nhậu không bỏ được thì em mới ngồi, còn lại thì đều từ chối, thỉnh thoảng cuối tuần anh em vui vẻ mà em thu xếp được thì vẫn tham gia, nhưng uống đến 1 ngưỡng cho phép thôi, không quá đà.
Một góc chỗ nhậu của em đây

Chỉnh sửa cuối:

hungeverest

Xe điện
E dân công trường, tuy nhiên về nhà e là e nấu ăn hết cho cả nhà, mặc dù e nấu ko ngon, nhưng mọi người vẫn khen ngon, thế mới vui phải ko các cụ. Quan trọng là hiểu nhau, chứ quan trọng gì đàn ô hay đàn bà.

DaDieuchienxu

Xe container
Cho gạo vào nồi cơm điện, thả cái đùi gà hay miếng thịt heo vào, bật công tắc ra OF chém gió, khi nào kêu tít tít là có cơm gà, cơm thịt heo ăn rồi :)
Chẳng biết cụ troll hay thật, nhưng nếu thực hiện như cụ thì xác suất 100% là xơi đùi gà lòng đào hoặc tái lợn!
Cụ lạng mỏng thịt thì may ra mới chín nổi, vì thời gian cơm chín ko đủ để chín thịt! :(

Tiểungưnhi88

Xe điện
Chỉ có mỗi em thích nhậu ở nhà. Nhậu ở nhà vợ em chỉ mỗi việc vào ngồi ăn cùng thôi. Chẳng đi chợ, nấu hay rửa bát. Tần suất tháng 1. 2 lần thôi. Chứ liên tục chẳng bà nào chịu được.

hienzm

Xe tăng
Chẳng biết cụ troll hay thật, nhưng nếu thực hiện như cụ thì xác suất 100% là xơi đùi gà lòng đào hoặc tái lợn!
Cụ lạng mỏng thịt thì may ra mới chín nổi, vì thời gian cơm chín ko đủ để chín thịt! :(
Làm như cụ ấy dở cả cơm lẫn thịt cụ ạ.