[Funland] Đàn bà tham lam hay em quá kém cỏi

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Vâng cụ, em đã rót rượu :)
Thật ra đầu tiên em cũng định còm fun thôi, nhưng sau thấy chính ông thớt bảo vợ là con khốn nạn, đại ý thế!
Nếu đã coi nhau như thế thì sống với nhau làm gì.
Còn đừng tưởng đàn ông bỏ vợ rồi lấy vợ khác mà ngon, phần đa cũng khổ chứ chả sung sướng gì đâu, đầy ông bỏ xong chả ai lấy!
Mợ hạ nhiệt và đừng xoáy vào vấn đề của chủ thớt chút đi. Em thấy như thế trao đổi dễ hơn. Chuyện của mỗi nhà mỗi khác. Bức xúc quá thì mang lên đây, còn bức xúc là còn tình cảm và có cách giải quyết!

Nhiều cụ/mợ nói bỏ vả tiễn..., em nói thật là toàn thánh thôi chứ trong trường hợp cụ thể có khi bức xúc cùng vợ vì được chia phần ít kkk!! Còn gia đình. Còn con cái. Còn các mối quan hệ. Còn chia tài sản và hậu quả, nhiều thứ lắm chứ đâu đơn giản. PN ly dị xong họ cụt đường còn đàn ông thênh thang chắc!!! Sờ lên đầu xem nhú vôi chưa mà cứ to tiếng nhiều lời.

Cá nhân em suy nghĩ vậy.

lai thue

Xe điện
Vả vỡ mồm, trả về nơi sx, nếu còn chung sống thì cứ phòng thân đi là vừa, loại đứng núi này trông núi nọ éo đi với cụ đến cuối con đường đâu

Đi bộ fun

Xe tải
Nếu đúng lời cụ tả thì Vợ cụ u minh nặng quá. Nếu còn duyên nợ thì nếu không giác ngộ sau này cụ khổ tâm phêt.
Ý cụ là vô minh, sân si phỏng ạ?
Em cũng đang tìm cách giác ngộ cho vợ đây cụ ạ. Lắm lúc em muốn lên xừ chùa mà ở, kệ cho vợ ở lại sân si, cơ mà nghĩ đến con nhỏ, lại phải ở lại làm tư tưởng tiếp.

atukiva

Xe tăng
Mà may thật, nhà em với nhà vợ chả ai cho cái khỉ gì.

Thuần túy là 2vc cày cuốc từ 2 bàn tay trắng. Em 33t mới mua đc căn hộ đúng bằng bố mẹ cụ cho. Mà còn phải vay 1 ít.

Chưa thấy vợ em nó kêu gì. Dù nhà vợ em cũng tương đối có điều kiện.

Đời mà !! Haizz ..

huy06

Xe hơi
Thớt bắt đầu hơi bị nóng rồi nhỉ :D các cụ các mợ hạ nhiệt nhé, em tin cụ chủ cũng tìm đc cách giải quyết rồi ạ

Châu Tứ TN

Xe điện
Thật ra đầu tiên em cũng định còm fun thôi, nhưng sau thấy chính ông thớt bảo vợ là con khốn nạn, đại ý thế!
Còn đừng tưởng đàn ông bỏ vợ rồi lấy vợ khác mà ngon, phần đa cũng khổ chứ chả sung sướng gì đâu, đầy ông bỏ xong chả ai lấy!
Ko phải phe phái gì vs cụ, cụ đừng để ý những lời qua lại làm gì, 1 còm thấy ko ổn thì im lặng. Lướt thớt khác fun hơn, of chứ ko phải o nghĩ ngợi.

TrangBonBon

Xe tăng
Em đi vào rồi đi ra. Vote bỏ khốn nạn.

DidiLe

Xe container
Em đọc nhiều còm của các thánh thấy thật thô bỉ. Con người ta sinh ra, nuôi dạy mà trả, vả, lệch sóng là đi. Sai gì mà trả với bạo lực. Các còm đó như kiểu thiếu suy nghĩ và viết cho vui.

Mẹ khỉ. Không biết làm được cái gì và giúp gì được cho vk con mà mở miệng ra là coi thường PN.

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Con cái là phải báo hiếu nữa chứ lại đòi hỏi cha mẹ ah
Hỏng rồi, trao đổi và đuổi mẹ nó đi

DidiLe

Xe container
Ko phải phe phái gì vs cụ, cụ đừng để ý những lời qua lại làm gì, 1 còm thấy ko ổn thì im lặng. Lướt thớt khác fun hơn, of chứ ko phải o nghĩ ngợi.
Em thấy nhiều còm đọc xong bất bình. Hạnh phúc của cụ mà cứ xui cụ vả với bỏ. Em nghĩ cụ cũng có bức xúc và phải tự giải quyết thôi.

huy06

Xe hơi
Cụ chủ nên đóng topic tại đây đc rồi.

Em bán Acc NETFLIX siêu rẻ. Chỉ 50k/tháng cụ nhé.

TrangBonBon

Xe tăng
Topic nên để, sau này cụ chủ không đủ dũng khí bỏ vợ cứ lôi topic ra thấy sự khốn nạn là phải bỏ.

Đi bộ fun

Xe tải
Dạ em xin phép close topic ạ.
Cảm ơn cccm đã vào góp ý rôm rả.

Em cũng thấy nhẹ lòng hơn và có quyết định của riêng mình rồi.

Bỏ mạng, cc có ai biết cách đóng chủ đề không ạ?

Các cụ ạ, em năm nay 30 xuân, lấy vợ được 4 năm. Năm em lấy vợ, bố mẹ em cho 1 căn nhà chung cư 60m2, giá 1,2 tỷ. Sau 4 năm lấy nhau, e để ra đc gần 600tr, cũng muốn tìm kênh đầu tư hiệu quả mà chưa ra.
Hiện tại 2 vc đều đi làm, thu nhập em đc 15 củ/tháng, vợ tầm 12.
Hnay vợ về quê ăn giỗ, em thì đi học lớp nghiệp vụ. Tối về thấy mặt sưng mày sỉa, bảo hnay ngồi với các chị họ, ai cũng lắm tiền. Rồi lại quay qua trách bố mẹ chồng là keo kiệt, có tiền mà cho con trai được cái nhà như lỗ mũi. Rồi nói giọng xem thường bố mẹ chồng.
Em cay mũi quá các cụ ạ.
Chả nhẽ vả vào mặt nó r đuổi về nhà nó.
Cả đời e chưa hề đòi hỏi gì từ nhà nó.
...haizzz
Cơm toi cụ ơi phải Dậy bảo ngay từ lúc ban Đầu kẻo ko về cải giả bố mẹ chồng sơi sơi

thngaylangthang

Xe ngựa
Em kái thêm một kòm trước khi đóng thớt ... kóa hề chi

Đóng là đóng thế éo nào . Loại đàn bà này làm vợ thì bố mẹ, anh chị em sẽ mất đoàn kết, gia đình lại nát như tương
Em nói thật với cụ nhé, vụ này cụ phải làm căng và to lên, sau đó chốt phát từ nay trở đi tao ko muốn nhắc lại chuyện này thêm 1 lần nữa
Tiếp theo là chuyện tài chính, loại đàn bà này ko thể để nó nắm tài chính đc, hạn chế khả năng làm giàu của nó nếu cụ ko muốn mất vợ.
Đàn bà mà giàu có chỉ có 2 loại thôi, 1 loại tài giỏi thực sự nhưng chấp nhận hy sinh gia đình
Loại 2 là loại khôn ranh đĩ điếm, loại này thì 2 từ gia đình với nó chả có ý nghĩa gì
Nói chung em chốt lại 1 câu: phụ nữ có tiền thì nhà nát như tương

RÈM PARAMA

Xe hơi
Website
parama.vn
Cụ nên thay bố mẹ vợ ngay

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em cũng rõ ràng từ đầu. Bố mẹ nuôi mình ăn học là được rồi, ra đời mình tự bơi, ai cũng có giai đoạn của mình.

Nhưng vợ e thì cứ muốn phải sướng ngay, bố mẹ có thì phải cung phụng cho con. Bố mẹ có thể khổ nhưng con ko đc khổ.
Khốn nạn thế đấy cc ạ.
Dcm loại khốn nạn, xin phép cụ cho e chửi cái loại đàn bà mất dạy từ tư tưởng đến lời nói. Nó thế này cụ làm ra gấp 10 lần thì cụ cũng khổ gấp 10 lần với nó.