[Funland] Đàn bà tham lam hay em quá kém cỏi

KoBietTenGi

Xe tải
Thông báo tình hình con ông bà ;;) để ông bà nắm đuợc rồi rèn dạy con dần dần <:-P
Đến giờ này còn phải nhờ vả ông bà dạy à? Xin lỗi cụ chứ em cực ghét lôi cha mẹ hai bên vào khi có chuyện. Cho dù có bỏ nhau thì em chỉ sẽ thông báo khi lá đơn ly dị đã hoàn tất. Ông bà già rồi, nên để các cụ yên ổn. Kính cụ!

canhhoabatdiet

Xe container
Đến giờ này còn phải nhờ vả ông bà dạy à? Xin lỗi cụ chứ em cực ghét lôi cha mẹ hai bên vào khi có chuyện. Cho dù có bỏ nhau thì em chỉ sẽ thông báo khi lá đơn ly dị đã hoàn tất. Ông bà già rồi, nên để các cụ yên ổn. Kính cụ!
Như thế ông bà biết tin giật gân sốc lăn đùng ra đó thì lại thêm phiền muộn cho nhiều người ;;)
Biết sớm khi có dấu hiệu để đỡ sốc sau này.

Cứ phải cố

Xe buýt
Ko hài đâu, cái "chả nhẽ" chính xác là cái cụ nên làm.
Sắm cho nó cái Gương đứng to. Nếu nó hơn Ngọc Trinh thì giới thiệu cho Hoàng Kiều :). Còn kém mấy em ở Trần Duy Hưng thì nổ m.ẹ Nuôn tiếng Việt Nà mấy ẻm ấy thu nhập cao, làm quần quật mà vẫn ở nhà thuê đi xe ôm. Cô có voi lại đòi 2 Bà Trưng thì về nơi sản xuất làm lại bao bì đê :)). Nó mà bật tiếp thì đúng là sản phẩm lỗi cụ báo nơi sản xuất bảo hành, fix lỗi hoặc đền cho hàng mới là cô em chẳng hạn :)

braveheart2810

Xe tải
Sắm cho nó cái Gương đứng to. Nếu nó hơn Ngọc Trinh thì giới thiệu cho Hoàng Kiều :). Còn kém mấy em ở Trần Duy Hưng thì nổ m.ẹ Nuôn tiếng Việt Nà mấy ẻm ấy thu nhập cao, làm quần quật mà vẫn ở nhà thuê đi xe ôm. Cô có voi lại đòi 2 Bà Trưng thì về nơi sản xuất làm lại bao bì đê :)). Nó mà bật tiếp thì đúng là sản phẩm lỗi cụ báo nơi sản xuất bảo hành, fix lỗi hoặc đền cho hàng mới là cô em chẳng hạn :)
Thế nỡ cô em lỗi còn lặng hơn thì sao :D

Gez

[Tịch thu bằng lái]
Riêng loại đàn bà đem tiền ra so sánh tính toán em cho next luôn... Loại đấy mà cùng nhau vượt qua lúc khó khăn là nó coi thường mình như mẻ...
Đúng là chỉ khổ các con, nhưng biết làm sao được.

Ngominh68

Xe buýt
Các cụ ạ, em năm nay 30 xuân, lấy vợ được 4 năm. Năm em lấy vợ, bố mẹ em cho 1 căn nhà chung cư 60m2, giá 1,2 tỷ. Sau 4 năm lấy nhau, e để ra đc gần 600tr, cũng muốn tìm kênh đầu tư hiệu quả mà chưa ra.
Hiện tại 2 vc đều đi làm, thu nhập em đc 15 củ/tháng, vợ tầm 12.
Hnay vợ về quê ăn giỗ, em thì đi học lớp nghiệp vụ. Tối về thấy mặt sưng mày sỉa, bảo hnay ngồi với các chị họ, ai cũng lắm tiền. Rồi lại quay qua trách bố mẹ chồng là keo kiệt, có tiền mà cho con trai được cái nhà như lỗ mũi. Rồi nói giọng xem thường bố mẹ chồng.
Em cay mũi quá các cụ ạ.
Chả nhẽ vả vào mặt nó r đuổi về nhà nó.
Cả đời e chưa hề đòi hỏi gì từ nhà nó.
...haizzz
Gấu nhà cụ là loại mất dậy , hám tiền ! Còn lại cụ tự quyết , gấu nhà e mà như vậy thì xác định giải tán luôn. Tính nết con người k thay đổi dc đâu.

caisua

Xe lăn
loại liền bà đấy ko ra ghể thống gì đâu cụ thớt à. khả năng cụ mọc sừng rồi đấy!
Em cũng nghĩ như cụ. Mợ ấy đang tiếc cái tuổi xuân đã dành cho cụ thớt nên mới phọt ra những câu này

Các cụ ạ, em năm nay 30 xuân, lấy vợ được 4 năm. Năm em lấy vợ, bố mẹ em cho 1 căn nhà chung cư 60m2, giá 1,2 tỷ. Sau 4 năm lấy nhau, e để ra đc gần 600tr, cũng muốn tìm kênh đầu tư hiệu quả mà chưa ra.
Hnay vợ về quê ăn giỗ, em thì đi học lớp nghiệp vụ. Tối về thấy mặt sưng mày sỉa, bảo hnay ngồi với các chị họ, ai cũng lắm tiền. Rồi lại quay qua trách bố mẹ chồng là keo kiệt, có tiền mà cho con trai được cái nhà như lỗ mũi. Rồi nói giọng xem thường bố mẹ chồng.
Em cay mũi quá các cụ ạ.
...haizzz
Ơ, thế mà cụ vẫn còn thời gian lên đây bán than nhỉ, sắp xếp va li cho cô ấy về nơi sản xuất ngay và luôn- coi thường chồng, bất hiếu với bố mẹ chồng!

caisua

Xe lăn
Chỉnh sửa cuối:

Lkp 2403

Xe buýt
Cụ thì già? Riêng cụ đã không tôn trọng vợ, mang vợ lên diễn đàn cho người ta chửi, mình cũng gọi vợ là khốn nạn thì cụ tính làm gì tiếp theo?
Nick là ảo, nhưng cụ là người thật, cụ là người đọc những còm đó, chả lẽ cụ cũng ảo nốt? Nếu như cụ chỉ xin tư vấn thì đã là khác, nhưng chính cụ còm ra 2 từ “khốn nạn” thì em thấy cụ cũng “khốn nạn”
Cái này thì chuẩn này.=))=))=))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Hóa ra nhiều quan điểm nhỉ? Theo em cứ phải xử lý. Nặng nhẹ thế nào thì cụ chủ tự quyết.

Vũ Điệp

Xe điện
Cụ nuông chiều quá mà,chứ gì mà mới gặp mấy chị em nó dám ăn nói vậy à.

td lines

Xe điện
Tương lai cô nhà sẽ hung dữ hơn như thế này nếu không có biện pháp , hôm nay cô nhà đi ăn cỗ về thấy thua chị em thì mang chồng và bố mẹ chồng ra rủa thì ngày mai đi họp lớp về biết đâu là đứng trước bàn thờ chửi cả họ cũng không loại trừ , cái giống tham lam không biết ntn là đủ chỉ có dữ hơn chứ không giảm kể cả khi cuộc sống xung túc hơn .
Về tâm lý như vậy đã biểu hiên không coi đó là gia đình và không đáng làm nơi nương tựa , cố giữ khác gì mang tiếng trói buộc cuộc đời cô ta . 32 tuổi nhiều người chưa bắt đầu thì mình sợ gì muộn

Chỉnh sửa cuối:

saubapcai

Xe đạp
Em cay mũi quá các cụ ạ.
...haizzz
Nhiều lời khuyên các kiểu rồi, em chỉ góp ý cụ khoản kém/ko kém là chính.

Ko có ai kém cả, mọi người chỉ đặt ra tiêu chuẩn và GIỚI HẠN cho bản thân thôi.
Mình e cũng kiếm hơn cả 2 vợ chồng cụ cộng lại nhưng vc e cũng chả để dành đc như cụ :D Tính ra cụ giỏi hơn đấy.

Nhiều người cho rằng câu "Muốn kiếm tiền thì phải biết tiêu tiền", hoặc "Tiêu nhiều mới kiếm đc nhiều" là biện hộ cho thói tiêu hoang nhưng e thì thấy ko phải. Thường thì sức ép phải có $ sẽ khiến cụ phải kiếm, em chỉ ham chơi ko ham $ nên em kiếm đủ chơi là dừng, nhưng em để ý, mỗi lần có trò gì mới cần thêm $ là e lại tăng đc thu nhập.

Kiếm ít mà để đc nhiều là áp lực cụ chưa đủ. Muốn kiếm nhiều hơn hãy kiếm áp lực trước, chiều nhu cầu $ của vợ cũng là 1 loại áp lực vậy. Vợ đòi ăn chơi sắm sửa gì em đều ko từ nan, mỗi tội vợ e ít đòi lắm nên cũng dễ, có lần đã bỏ chỗ lương cao để về chỗ việc nhàn, chơi nhiều :D

Tuy nhiên cách vợ cụ đòi đúng là có vd, hãy nhỏ nhẹ góp ý thẳng thắn, nếu mới yêu nhau mà gặp gấu mở miệng kiểu này thì cụ sút ngay cho e nhờ. Vợ lại khác, nhiều khía cạnh để bàn, nên cứ nói chuyện thẳng luôn. E nói thẳng tý, cụ ko biết phải nói sao với vợ nên vợ cụ mới có thể giao tiếp với cụ kiểu ấy.

Mạnh dạn nói chuyện nghiêm túc, hôn nhân cần trung thực thẳng thắn hơn ba thứ ngôn tình nhiều.

Thôi e chơi tiếp đây :D

lenguyen_1983

Xe điện
Em cay mũi quá các cụ ạ.
...haizzz
Vơ cụ còn may đuọc cc cho cái nhà, Vc em tay không bắt giặc đây còn ko dám kêu, cứ lặng lẽ mà cày thôi

Nkkhanh2012

Xe tải
Cụ cũng là người chả ra gì!
Tự cụ bảo vợ cụ khốn nạn thì cụ bỏ cmnđ, lên đây bêu xấu vợ cho sướng à?
Chuyện nhà đóng cửa mà bảo nhau, cụ mồm bảo có
quan điểm mà lại phải đẽo cày giữa đường?
Chỗ này là nơi anh em tâm sự, cụ thanh cao thì lên bàn trên ngồi để con cháu thắp cho nén nhang, nhé

Ni No Kuni 2

Xe điện
2vc thu nhập 27 củ/tháng mà để ra đc 600/ 4 năm. Em hóng cách chỉ tiêu của cụ. Quá siêu luôn.