[Funland] Đàn bà tham lam hay em quá kém cỏi

wild nature

Xe điện
Các cụ ạ, em năm nay 30 xuân, lấy vợ được 4 năm. Năm em lấy vợ, bố mẹ em cho 1 căn nhà chung cư 60m2, giá 1,2 tỷ. Sau 4 năm lấy nhau, e để ra đc gần 600tr, cũng muốn tìm kênh đầu tư hiệu quả mà chưa ra.
Hiện tại 2 vc đều đi làm, thu nhập em đc 15 củ/tháng, vợ tầm 12.
Hnay vợ về quê ăn giỗ, em thì đi học lớp nghiệp vụ. Tối về thấy mặt sưng mày sỉa, bảo hnay ngồi với các chị họ, ai cũng lắm tiền. Rồi lại quay qua trách bố mẹ chồng là keo kiệt, có tiền mà cho con trai được cái nhà như lỗ mũi. Rồi nói giọng xem thường bố mẹ chồng.
Em cay mũi quá các cụ ạ.
Chả nhẽ vả vào mặt nó r đuổi về nhà nó.
Cả đời e chưa hề đòi hỏi gì từ nhà nó.
...haizzz
Còn vấp nhiều. Như cụ còn ít đấy. Nhiều lúc em cũng ko hiểu đàn bà nó nghĩ vì trong đầu. Chỉ suốt ngày so bì tỵ nạnh thôi. Mà ghét nhất là so ck với ng khác. Mà có biết mình là ai đâu mà đòi như hoa hậu :)). Mà đứa khác chém gió, làm màu thì tin sái cổ. Mình có đi làm hình ảnh chút, thì kêu nổ.
Tốt nhất làm chén rượu quên sầu thôi. Tập nào cũng rứa. Mái nào cũng vậy, gặp hoàn cảnh là phát tiết ra ngay :))
Mời cụ 1 ly

sparta.leonidas

Xe cút kít
Em đọc nhiều còm của các thánh thấy thật thô bỉ. Con người ta sinh ra, nuôi dạy mà trả, vả, lệch sóng là đi. Sai gì mà trả với bạo lực. Các còm đó như kiểu thiếu suy nghĩ và viết cho vui.

Mẹ khỉ. Không biết làm được cái gì và giúp gì được cho vk con mà mở miệng ra là coi thường PN.
Em xin lỗi. Em trót dại xui cụ chủ vả gấu. Có gì không phải, đừng mắng em :)):)):))

Ptuananh8995

Xe buýt
Em đi làm 7 năm chưa có đến 200 củ. Mặc dù lương cao hơn cụ. Nhưng vợ lẫn bố mẹ vợ đều ko ý kiến gì vì xung quanh em toàn ng ko coi trọng tiền.
Gia đình cụ cũng cơ bản đi. Em đoán cụ cũng đã có nhà. Chứ đi làm 7 năm, nhà vẫn đi thuê và giờ mới tích được 200 củ thì dù vợ và nhà vợ không tham tiền nhưng vẫn sẽ có lục đục nhé.

Ptuananh8995

Xe buýt
Em nghĩ cụ tự bịa ra kịch bản này.
1. Chả có con vợ nào Tham và Ngu đến mức như cụ tả ở thớt này
2. Nó mà tham và ngu như vậy nó đã bộc lộ từ lâu chứ chả phải do đi ăn giỗ về thấy chị em người ta hơn mình mà lại ghen tị

=> Em nghĩ cụ chém gió thôi
Còn nếu thật thì vả cho nó lệch mồm ra.
Trái Đất có 7 tỷ người. Chẳng có chuyện gì là không thể cụ ạ. Còn đàn bà tính vốn tham lam và đố kỵ. Quan trọng là họ có hiểu chuyện và có thể hiện ra hay không mà thôi.

Kiểu chê chồng và nhà chồng thì em thấy nhiều rồi. So bì tỵ nạy với họ hàng và bạn bè. Không thỏa mãn nên về tạo áp lực ngược cho chồng. Em cũng 1 phiếu vả cho một trận và dạy bảo. Không được thì giải tán.

Ptuananh8995

Xe buýt
Các cụ ạ, em năm nay 30 xuân, lấy vợ được 4 năm. Năm em lấy vợ, bố mẹ em cho 1 căn nhà chung cư 60m2, giá 1,2 tỷ. Sau 4 năm lấy nhau, e để ra đc gần 600tr, cũng muốn tìm kênh đầu tư hiệu quả mà chưa ra.
Hnay vợ về quê ăn giỗ, em thì đi học lớp nghiệp vụ. Tối về thấy mặt sưng mày sỉa, bảo hnay ngồi với các chị họ, ai cũng lắm tiền. Rồi lại quay qua trách bố mẹ chồng là keo kiệt, có tiền mà cho con trai được cái nhà như lỗ mũi. Rồi nói giọng xem thường bố mẹ chồng.
Em cay mũi quá các cụ ạ.
...haizzz
Chia buồn với cụ. Ý kiến của em giống ý kiến của các cụ trong trang 1 nhé. Còn trẻ thì còn có cơ hội mà thay đổi. Dài rồi thì cuộc sống bế tắc đấy. Sau còn nhiều thứ áp lực khác nữa. Nên có nín nhịn nhưng cái gì cũng có mức độ thôi.

À mà trên Otofun ý kiến đa chiều. Cụ chia sẻ câu chuyện sẽ có nhiều con đàn bà tính giống vợ cụ bị đụng vào tim đen nên vào cằn nhằn chửi bới. Kinh nghiệm của em là mặc kệ và đừng rep bọn nó cho đau đầu cụ ạ.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bình tĩnh, năm hết Tết đến rồi cụ ạ. Vả, oánh thêm lộn xộn nhà cửa cụ ạ.
Cụ cứ trà đá, hút hít thoải mái đi. Về nhà nhẹ nhàng hỏi: Muốn về sống với anh chị em nhà cô không? Xem lại cái thái độ đi, các cụ nói: "chó không chê chủ nghèo"!
Xong cụ đi ngủ thẳng cẳng!
Hôm sau cam đoan lại ngoan với cụ ngay.
Cụ còm em ưng.
Với loại vợ như chủ top thì nên ít nói, lạnh và phải tàn nhẫn. Chịu khó vẩy E, bo nhà thật chắc để có biến or sa cơ lỡ vẫn mình không bị vào đường cùng.
Cuộc đời có những thứ phải chấp nhận nhưng luôn phòng phương án xấu nhất cho mình.

duongducdinh

Xe buýt
Cụ hiền quá cụ ạ.Gia đình e cũng khá khá 1 chút,nhưng từ khi lấy vợ e chưa hề xin bố mẹ 1 đồng,e làm ngoài làm trong,chạy đêm chạy ngày,vợ cũng vất vả theo,nhưng đùm bọc nhau thôi.ko nửa lời trách nhà ck cho hay cho.Mà e cũng ko muốn xin khi đã lập gia đình riêng,cái gì đến khắc tự đên.Chia buồn cùng cụ,hi vọng cụ có quyết định sáng suốt.

Ptuananh8995

Xe buýt
Muộn còn hơn không cụ ạ, tài chính thu dần về tay quản lý bằng cách gửi tiết kiệm, nhưng phải làm thật tế nhị, không được thô bạo, khi nào BT Tài chính của cụ hiểu ra vấn đề thì cụ lại trao quyền trở lại. Đáng lẽ việc đánh giá tình cách và thống nhất quan điểm về cuộc sống để chuẩn bị cho cuộc sống chung sau này - hay gọi cho nó sang thì là dạy vợ, cụ nên làm sớm ngay từ trước khi chính thức cưới xin thì ổn hơn, vì lúc đó cụ có thời gian để thực hiện, còn bây giờ đã lỡ thời điểm rồi thì cố gắng quản lý tài chính được càng nhiều càng tốt, mềm dẻo để duy trì quan hệ - vẫn vô tư và không có ý gì để vợ thấy chột dạ và từ từ thông qua đối thoại để giúp vợ hiểu ra vấn đề. Chúc cụ may mắn và thành công !
P/S: em hơi ác khẩu ở còm trước, cụ đừng để bụng nhé !
Vợ cụ chủ tham và đố kỵ thế thì không thu tài chính về mình được đâu cụ. Em dự là cụ chủ kiếm bao nhiêu thì đưa vợ bấy nhiêu. Còn cụ ấy thích giữ tiền thì giỏi lắm là lương ai người đó giữ.

Số cụ chủ làm quan thì gia đình yên ấm. Còn không thì thôi xác định. Càng níu giữ thì càng khổ đau. Thế nên em nghĩ cứ làm căng thôi. Biết điều thì thôi, coi như chưa có chuyện gì xảy ra. Còn không nữa thì ai về nhà nấy.

COPADATA

Xe tải
Em cay mũi quá các cụ ạ.
...haizzz
Lấy phải con vợ không có "tâm". Đời là bể khổ rùi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ chủ thớt cho em hỏi làm thế nào để với thu nhập 15 củ/tháng mà 1 năm cụ để dành được 150 củ vậy :D? Chả lẽ 1 năm chỉ tiêu 30tr, tức là 1 tháng 2,5tr? Hehe
Cụ ấy 15+ vợ 12 thì phải. Vậy là tiêu một tháng 12 triệu rồi.

meotamthe

Xe cút kít
Vợ cụ chủ tham và đố kỵ thế thì không thu tài chính về mình được đâu cụ. Em dự là cụ chủ kiếm bao nhiêu thì đưa vợ bấy nhiêu. Còn cụ ấy thích giữ tiền thì giỏi lắm là lương ai người đó giữ.

Số cụ chủ làm quan thì gia đình yên ấm. Còn không thì thôi xác định. Càng níu giữ thì càng khổ đau. Thế nên em nghĩ cứ làm căng thôi. Biết điều thì thôi, coi như chưa có chuyện gì xảy ra. Còn không nữa thì ai về nhà nấy.
Đập ra thì dễ, gắn vào mới khó cụ ạ, nên em vẫn quan điểm điều chỉnh dần dần, nếu kết quả tốt chả hoá cả nhà cùng vui, chứ ai về nhà nấy luôn thì hoá ra chả ai có tình thật, hoá ra ai cũng chỉ quan tâm đến tiền, kết quả cuối cùng rất tiêu cực cụ ạ, nên hướng về hướng tích cực !

KoBietTenGi

Xe tải
Đọc thấy chán cụ Linh Bê Tha còn hơn cả vợ chủ thớt

canhhoabatdiet

Xe container
Em cay mũi quá các cụ ạ.
...haizzz
Alo thằng cho ông cụ thân sinh ra vợ cụ. Nói ngắn gọn đầy đủ. Kiểu như thông báo của giáo viêm chủ nhiệm tới phụ huynh học sinh qua sổ liên lạc ấy. Phạ ánh ngay lập tức.

KoBietTenGi

Xe tải
Alo thằng cho ông cụ thân sinh ra vợ cụ. Nói ngắn gọn đầy đủ. Kiểu như thông báo của giáo viêm chủ nhiệm tới phụ huynh học sinh qua sổ liên lạc ấy. Phạ ánh ngay lập tức.
Ông cụ thì có liên quan gì trong chuyện này thế?

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Vãi đái
4 năm để dc 6 lít, mỗi năm lít rưỡi
Vậy là vợ chồng cụ hơn rất nhiều cặp ở thành phố rồi đó
1 là vợ cụ tham, 2 là truyện cụ kể bớt hoặc thay đổi dữ liệu :)