[Funland] Đàn bà tham lam hay em quá kém cỏi

202

Xe container
Các cụ ạ, em năm nay 30 xuân, lấy vợ được 4 năm. Năm em lấy vợ, bố mẹ em cho 1 căn nhà chung cư 60m2, giá 1,2 tỷ. Sau 4 năm lấy nhau, e để ra đc gần 600tr, cũng muốn tìm kênh đầu tư hiệu quả mà chưa ra.
Hiện tại 2 vc đều đi làm, thu nhập em đc 15 củ/tháng, vợ tầm 12.
Hnay vợ về quê ăn giỗ, em thì đi học lớp nghiệp vụ. Tối về thấy mặt sưng mày sỉa, bảo hnay ngồi với các chị họ, ai cũng lắm tiền. Rồi lại quay qua trách bố mẹ chồng là keo kiệt, có tiền mà cho con trai được cái nhà như lỗ mũi. Rồi nói giọng xem thường bố mẹ chồng.
Em cay mũi quá các cụ ạ.
Chả nhẽ vả vào mặt nó r đuổi về nhà nó.
Cả đời e chưa hề đòi hỏi gì từ nhà nó.
...haizzz
Bảo e tìm chỗ nào cho nhiều thì đến ở

duongphong

Xe container
Thực ra cũng mấy lần như này rồi. Có lần em cũng làm căng, xong được vài hôm, lâu lâu nó lại lên cơn tiếp.

Lần này e chán chả buồn nói nữa.
Em dự gấu cụ muôn nâng cấp răng. Sao không trao cho gấu cơ hội răng môi lẫn lộn nhêt :D

meotamthe

Xe cút kít
Haizz. Cái này có vẻ đúng đấy ạ.
Muộn còn hơn không cụ ạ, tài chính thu dần về tay quản lý bằng cách gửi tiết kiệm, nhưng phải làm thật tế nhị, không được thô bạo, khi nào BT Tài chính của cụ hiểu ra vấn đề thì cụ lại trao quyền trở lại. Đáng lẽ việc đánh giá tình cách và thống nhất quan điểm về cuộc sống để chuẩn bị cho cuộc sống chung sau này - hay gọi cho nó sang thì là dạy vợ, cụ nên làm sớm ngay từ trước khi chính thức cưới xin thì ổn hơn, vì lúc đó cụ có thời gian để thực hiện, còn bây giờ đã lỡ thời điểm rồi thì cố gắng quản lý tài chính được càng nhiều càng tốt, mềm dẻo để duy trì quan hệ - vẫn vô tư và không có ý gì để vợ thấy chột dạ và từ từ thông qua đối thoại để giúp vợ hiểu ra vấn đề. Chúc cụ may mắn và thành công !
P/S: em hơi ác khẩu ở còm trước, cụ đừng để bụng nhé !

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Khốn nạn thì cụ bỏ luôn đi! Lên đây than thở bêu rếu làm gì? Còn em chỉ nghe 1 tai từ cụ, viêc nhà đóng cửa mà bảo nhau, không ở được với nhau thì next! Đàn ông đàn ang mà cũng phải cần các cụ an ủi, hoá ra cụ cũng phụ nữ gớm!
Người ta có chuyện mới vào quán nước tâm sự. Ông dell nói đc câu nào cho tử tế thì ngậm cmn lại rồi biến.

Bèo Bọt

Xe tăng
loại liền bà đấy ko ra ghể thống gì đâu cụ thớt à. khả năng cụ mọc sừng rồi đấy!

atukiva

Xe tăng
Thế éo nào lương 15 củ mà 4 năm để dành được 6 lít giỏi thế cụ ơi
Em thấy bt chứ nhỉ 1 năm 12 tháng x(15+12) là tầm 350c.

Vợ chồng son 1 năm 200c, có nhà rồi, lag sống xông xênh. Bỏ ra 1 năm 150c x 4 năm là 600.

Mức này cũng là dạng sống xông xênh rồi, chưa tính còn thưởng + cụ ấy làm ngoài.

Đi bộ fun

Xe tải
Muộn còn hơn không cụ ạ, tài chính thu dần về tay quản lý bằng cách gửi tiết kiệm, nhưng phải làm thật tế nhị, không được thô bạo, khi nào BT Tài chính của cụ hiểu ra vấn đề thì cụ lại trao quyền trở lại. Đáng lẽ việc đánh giá tình cách và thống nhất quan điểm về cuộc sống để chuẩn bị cho cuộc sống chung sau này - hay gọi cho nó sang thì là dạy vợ, cụ nên làm sớm ngay từ trước khi chính thức cưới xin thì ổn hơn, vì lúc đó cụ có thời gian để thực hiện, còn bây giờ đã lỡ thời điểm rồi thì cố gắng quản lý tài chính được càng nhiều càng tốt, mềm dẻo để duy trì quan hệ - vẫn vô tư và không có ý gì để vợ thấy chột dạ và từ từ thông qua đối thoại để giúp vợ hiểu ra vấn đề. Chúc cụ may mắn và thành công !
P/S: em hơi ác khẩu ở còm trước, cụ đừng để bụng nhé !
Em cảm ơn cụ. Cõi ỌP rất nhiều cụ dày dặn tình đời, em lên đây hỏi cũng vỡ ra nhiều. Còm trước của cụ, em xem cũng thấy thấm chứ ko hề để bụng gì đâu ạ. Vì mình kém cỏi nên bước đầu làm chưa chuẩn, thành ra đến đây lại vướng. Sai đâu sửa đấy, hi vọng là vẫn kịp cụ nhở

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quan điểm của em cũng rõ ràng từ đầu. Bố mẹ nuôi mình ăn học là được rồi, ra đời mình tự bơi, ai cũng có giai đoạn của mình.

Nhưng vợ e thì cứ muốn phải sướng ngay, bố mẹ có thì phải cung phụng cho con. Bố mẹ có thể khổ nhưng con ko đc khổ.
Khốn nạn thế đấy cc ạ.
Đoạn trước các cụ khuyên vả một cái giờ em khuyên cụ vả 2 phát trái phải cho cân rồi cho ra khỏi nhà luôn trả về nơi sx.

meotamthe

Xe cút kít
Em cảm ơn cụ. Cõi ỌP rất nhiều cụ dày dặn tình đời, em lên đây hỏi cũng vỡ ra nhiều. Còm trước của cụ, em xem cũng thấy thấm chứ ko hề để bụng gì đâu ạ. Vì mình kém cỏi nên bước đầu làm chưa chuẩn, thành ra đến đây lại vướng. Sai đâu sửa đấy, hi vọng là vẫn kịp cụ nhở
Chân thành là chìa khoá trong giải quyết phức tạp gia đình, cụ ạ ! Chúc cụ mợ thành công !

huy06

Xe hơi
Không biết các cụ biết cái hội EVA k. Cái hội đấy mới hãm. Ai vào kêu gì chúng nó vote single mom hết. Chán mấy bà phụ nữ

Em bán Acc NETFLIX siêu rẻ. Chỉ 50k/tháng cụ nhé.

DidiLe

Xe container
Mợ hạ nhiệt và đừng xoáy vào vấn đề của chủ thớt chút đi. Em thấy như thế trao đổi dễ hơn. Chuyện của mỗi nhà mỗi khác. Bức xúc quá thì mang lên đây, còn bức xúc là còn tình cảm và có cách giải quyết!

Nhiều cụ/mợ nói bỏ vả tiễn..., em nói thật là toàn thánh thôi chứ trong trường hợp cụ thể có khi bức xúc cùng vợ vì được chia phần ít kkk!! Còn gia đình. Còn con cái. Còn các mối quan hệ. Còn chia tài sản và hậu quả, nhiều thứ lắm chứ đâu đơn giản. PN ly dị xong họ cụt đường còn đàn ông thênh thang chắc!!! Sờ lên đầu xem nhú vôi chưa mà cứ to tiếng nhiều lời.

Cá nhân em suy nghĩ vậy.

Cụ thì già? Riêng cụ đã không tôn trọng vợ, mang vợ lên diễn đàn cho người ta chửi, mình cũng gọi vợ là khốn nạn thì cụ tính làm gì tiếp theo?
Nick là ảo, nhưng cụ là người thật, cụ là người đọc những còm đó, chả lẽ cụ cũng ảo nốt? Nếu như cụ chỉ xin tư vấn thì đã là khác, nhưng chính cụ còm ra 2 từ “khốn nạn” thì em thấy cụ cũng “khốn nạn”

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Nếu đúng lời cụ tả thì Vợ cụ u minh nặng quá. Nếu còn duyên nợ thì nếu không giác ngộ sau này cụ khổ tâm phêt đấy

kendwood

Xe buýt
Dạy vợ là phải dạy lúc mới, để lâu nó lấn lướt nguy to.
Em ko gia trưởng nhưng đố gấu nói em kiểu như cụ chủ đc. Mình sai mình nhận gấu sai là em chỉ cần 1 câu là đi luôn..

phamkynam

Xe buýt
Cụ xem vợ cụ lấy cụ vì cái gì rồi liệu mà ứng xử.

mrvl13

Xe tải
Thật sự vợ mà thế là quá láo. Em ko mô kích nhưng ko thể chấp nhận được.