Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

ficong

Xe buýt
Bác có thể chỉ rõ giúp e lọc dầu này nó giống với Toyota hay Hyundai xe gì ko ạ?
cụ cứ cầm cái lọc ra chợ trời hoặc cửa hàng phụ tùng oto ở gần nhà là họ lấy sẽ đúng cái cho cụ cần,và cụ không cần phải nói là xe gì, còn toy-huyn-mit đều có lọai dùng chung được với DAI,cụ cứ yên tâm đi có thể có lọai dài hoặc ngắn hơn một chút,nhưng không vấn đề miễn là vừa đường kính và bước ren em thay nhiều rồi

Chỉnh sửa cuối:

ficong

Xe buýt
Cụ mua ở đâu mà hàng chính hãng có 150n vậy, hôm trước cháu lấy chỗ cụ phongthanh 450n/2cái (cái trong hình cụ ste post lên cùng với cái 50n cháu mua ở chợ trời đấy)
450k em mua được 2/c bằng này hehe...>:)

trau keo

Xe tăng
Ớ các cụ vẫn chưa trả lời cháu là thay cái lọc dầu này là mình tự thay được không ạ, hay cứ đến lúc thay dầu thì vứt cho thợ

ficong

Xe buýt
Ớ các cụ vẫn chưa trả lời cháu là thay cái lọc dầu này là mình tự thay được không ạ, hay cứ đến lúc thay dầu thì vứt cho thợ
cụ tự làm tại gia được,nhưng trưỡc khi tháo lọc cụ phải xả dầu dưới đáy cate trước,và cụ phải có thêm một cái chụp để mở lọc nếu không cụ khó mà mở bằng tay được vì háng vợ 2 cụ hẹp lắm.

mazda6.

Xe buýt
[I nói:
dkadoption;18465790]Ớ các cụ vẫn chưa trả lời cháu là thay cái lọc dầu này là mình tự thay được không ạ, hay cứ đến lúc thay dầu thì vứt cho thợ[/I]
Cụ muốn tự thay thì cũng đơn giản mà!!! trong quyển hướng dẫn sử dụng theo xe có hướng dẫn rất cụ thể!!! khi thay dầu máy ( 10.000 km hoặc một năm sử dụng.. tùy điều kiện nào đến trước ) thì thay luôn lọc dầu là tốt nhất!!
Riêng nhà cháu thì.... dầu... được cung cấp theo đúng tiêu chuẩn của nhà sản xuất xe yêu cầu... và của G Đ nơi nhà máy sản xuất nên khỏi lăn tăn chất lượng..... còn thay thì ra ga ra quen!!!!:))

Chỉnh sửa cuối:

trau keo

Xe tăng
Cụ muốn tự thay thì cũng đơn giản mà!!! trong quyển hướng dẫn sử dụng theo xe có hướng dẫn rất cụ thể!!! khi thay dầu máy ( 10.000 km hoặc một năm sử dụng.. tùy điều kiện nào đến trước ) thì thay luôn lọc dầu là tốt nhất!!
Riêng nhà cháu thì.... dầu... được cung cấp theo đúng tiêu chuẩn của nhà sản xuất xe yêu cầu... và của G Đ nơi nhà máy sản xuất nên khỏi lăn tăn chất lượng..... còn thay thì ra ga ra quen!!!!:))
Húy húy hay chơi trò Ship haàng nhỉ :)

mazda6.

Xe buýt
[I nói:
dkadoption;18468011]Húy húy hay chơi trò Ship haàng nhỉ :)[/I]
Chạ hiệu ý cụ....... mà cụ cũng ... chạ hiệu... ý nhà cháu!!:)):)):))
Ý nhà cháu là nhà cháu có ông anh làm giám đốc nhà máy dầu nhờn cung cấp dầu thay máy miễn phí và đúng chủng loại theo khuyến cáo của Dai. Còn công đoạn thay thì ... nhờ ga ra cho nó phẻ!!!:)):))

ste

Xe hơi
Vụ này cụ mần hết mấy củ vậy?
Nhà cháu đang đi công tác nên không nhớ chi tiết, về đến nơi sẽ tìm lại giấy tờ để hầu các cụ. Nhà cháu chỉ nhớ thay côn và bàn ép Aisin của Nhật + láng bánh đà tổng tấn công mất 3.9 củ (chưa tính Công thợ).

ste

Xe hơi
Như đã hứa với các cụ... Chiều nay 5/6/2014... nhà cháu post hầu các cụ.... vụ yếm vợ!!:D
Đây... nó đây

đây nữa ạ

Hôm trước có cụ nào théc méc vụ ... dán kính Vkool mờ nhòe..... đây.. nhà cháu nói có sách mách có chứng ... tiện thể post luôn. Những hình này nhà cháu mới chụp.... từ trong xe chụp ra khi đi Hồ tràm Osaka resort hai tuần trước.
Đây là nhãn hiệu bảo chứng

Trên đường một tay lái vợ... một tay chụp... qua Vkool kinh lái

Còn đây là trong Resort.. chụp qua kính bên phụ

Còn đây là chân dung...vợ hai... ... trên.... khu sealink.. Phan Thiết

và trên đường bờ biển Phan thiết

Kính các cụ!!
Cảm ơn cụ.
Mà nhà cụ có cái gương hay ống thở trên nắp capo trông rất ngầu làm nhà cháu tò mò quá?
Nhìn kỹ lại còn thấy thêm 2 cái râu, một dài, một ngắn bên cạnh gương phụ nữa???

Chỉnh sửa cuối:

gadoi

Xe buýt
Ái chà, cụ mazda6 găm hàng đến bây giờ thì show tất tần tật rồi. Xe cụ nhìn còn đẹp quá. Nhưng cái yếm có vẻ hơi bí vì em không thấy làm khe hút gió thì phải?

gadoi

Xe buýt
Úi, hàng của cụ khủng thế, không biết lọc có được lâu hơn và tốt hơn không?!
Công nhận quả lọc nhớt của cụ ficong khủng thật, dài thế mà vẫn lắp vừa cơ à.

mazda6.

Xe buýt
Cảm ơn cụ.
Mà nhà cụ có cái gương hay ống thở trên nắp capo trông rất ngầu làm nhà cháu tò mò quá?
Nhìn kỹ lại còn thấy thêm 2 cái râu, một dài, một ngắn bên cạnh gương phụ nữa???
Đằng trước không phải ống thở mà là cái gương căn bánh trước ,giành cho các cụ đi phượt leo ... đá, đường thành phố thì giúp cụ .... lách tránh 2b bon chen sai làn khi đèn đỏ!!!b-) . "2 cái râu" cụ nhắc một cái bên tài là ăng ten giống như mọi xe khác, cái bên phụ là cái cột cờ có thể chỉnh góc nghiêng và vít cong mà không sao hết ( hàng chính hãng ) Vụ này không thấy các xe khác có.;)
Nhà cháu nghĩ chồng trước của vợ cháu đã đặt riêng em nó thì phải... vì đằng sau bên trên chữ Daihatsu Terios như xe khác còn có một hàng chữ nổi SEROW rất đẹp( cũng hàng chính hãng ) . Dịch ra tiếng việt là Dê núi hay sơn dương!!!! Nhà cháu nghĩ Em nó .. đã và đang được ... chiều lắm..!! Tất cả hàng họ gắn thêm đều đấy đủ và chất lượng ( ghế da thật , Remote chốt cửa tự động, đèn pha độ xenong HID, cửa điện trước sau, Camera trước + sau.. HD- GPS hiển thị tốc độ + cảm biến lùi, DVD JVC826 + loa sup+ 8 loa trước sau ........)

Chỉnh sửa cuối:

mazda6.

Xe buýt
@ Gadoi!!! Vụ bí thì có lẽ cụ nói đúng!! Chồng trước em nó lắp... em thấy cũng không phiền nên chả để ý !!!!:)

vuduongkts

Xe hơi
Kính thưa các bô lão, các cụ các mợ họ nhà Terios nhà cháu hôm nay mạnh dạn lập thớt này ra trước là để họ TER nhà ta bàn chuyện, sau là để nhà cháu trần tình việc nhà cháu ạ.
vâng cũng không có gì dài dòng văn tự nhà cháu xin thưa chuyện luôn ạ
chả là bà vợ 2 nhà cháu cho đến ngày hôm nay bả chạy được 105.000 km rồi ạ, ra khỏi nhà bố mẹ đẻ được 6 năm 6 tháng rồi , từ trước tới giờ điều hòa vẫn mat-xa (ngồi xa vẫn mát) dạo này nhà cháu phát hiện ra là vợ 2 nhà cháu lại mat gần thế có chết không chứ ạ, trời này mà cháu phải bật số 2 mới chịu nổi, có khổ thân nhà cháu không chứ, các cụ các mợ cùng họ có gia cảnh giống nhà cháu không ạ, hay các cụ các mợ có gia cảnh khác thì chia sẻ để trong họ nhà ta tìm hướng giải quyết ạ, nhà cháu xin hết ạ
nhân đây nhà cháu cũng xin các cụ các mợ cứ thẳng thắn mà kể tội vợ hai (biết đâu ông hàng xóm giúp được), đừng sợ các cụ các mợ nhá - NÓI RA ĐỪNG SỢ
Tình hình là thế này ạ
Mùa đông cụ bật lạnh ngồi xa vẫn lạnh ạ
Với mùa hè 39-42 độ như thế này thì ngồi gần vẫn ko mát
Cụ sang ông hàng xóm râu xồm, cụ nhờ ông ý hiếp dâm cái điều hoà à, hiếp zùi cu nhờ ông ý bơm cho ít tinh khí nữa là vợ 2 của cụ ngoan ngay, về nhà phục vụ cụ cực chuẩn ạ

ficong

Xe buýt
Công nhận quả lọc nhớt của cụ ficong khủng thật, dài thế mà vẫn lắp vừa cơ à.
em đùa các cụ cho vui thôi chứ với 450k em mua được 2 quả này là của động cơ xe tải lọc 36L chứ không phải hơn 3,5L đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng