Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

trau keo

Xe tăng
Đằng trước không phải ống thở mà là cái gương căn bánh trước ,giành cho các cụ đi phượt leo ... đá, đường thành phố thì giúp cụ .... lách tránh 2b bon chen sai làn khi đèn đỏ!!!b-) . "2 cái râu" cụ nhắc một cái bên tài là ăng ten giống như mọi xe khác, cái bên phụ là cái cột cờ có thể chỉnh góc nghiêng và vít cong mà không sao hết ( hàng chính hãng ) Vụ này không thấy các xe khác có.;)
Nhà cháu nghĩ chồng trước của vợ cháu đã đặt riêng em nó thì phải... vì đằng sau bên trên chữ Daihatsu Terios như xe khác còn có một hàng chữ nổi SEROW rất đẹp( cũng hàng chính hãng ) . Dịch ra tiếng việt là Dê núi hay sơn dương!!!! Nhà cháu nghĩ Em nó .. đã và đang được ... chiều lắm..!! Tất cả hàng họ gắn thêm đều đấy đủ và chất lượng ( ghế da thật , Remote chốt cửa tự động, đèn pha độ xenong HID, cửa điện trước sau, Camera trước + sau.. HD- GPS hiển thị tốc độ + cảm biến lùi, DVD JVC826 + loa sup+ 8 loa trước sau ........)
vợ cụ thế này là hoa hậu roài :D, đọc mà ướt hết quần :D

trau keo

Xe tăng
cháu thấy bên bộ giao thông phải sắm tè cho mấy bác thanh kiểm tra chất lượng đường bộ mới đúng, :D tè nhà ta dáng cao phóng nhanh gặp đoạn nào lởm là bồng văn bềnh ngay :D

ste

Xe hơi
Ái chà, cụ mazda6 găm hàng đến bây giờ thì show tất tần tật rồi. Xe cụ nhìn còn đẹp quá. Nhưng cái yếm có vẻ hơi bí vì em không thấy làm khe hút gió thì phải?
Bí chỉ là vấn đề nhỏ, cái nhà cháu quan tâm là kín như thế thì mỗi khi thay dầu cụ mazda6 bắt vợ cửi cả ím ra à?

Mà giờ thì nhà cháu đã hiểu tại sao cụ lại có nick gà đồi rồi, cụ hay trả lời vào lúc rất sớm, 5-5:30 sáng, chắc do thói quen nghề nghiệp lúc đó cụ gáy báo thức :)

h_mdc

Xe điện
cháu thấy bên bộ giao thông phải sắm tè cho mấy bác thanh kiểm tra chất lượng đường bộ mới đúng, :D tè nhà ta dáng cao phóng nhanh gặp đoạn nào lởm là bồng văn bềnh ngay :D
Cái này chắc bác sai: em đi thử xe Vitara của thằng bạn: bồng bềnh hơn Ter LD, em không dám đi đủ 100 cây chuối trên đại lộ Thăng Long.

gadoi

Xe buýt
Bí chỉ là vấn đề nhỏ, cái nhà cháu quan tâm là kín như thế thì mỗi khi thay dầu cụ mazda6 bắt vợ cửi cả ím ra à?

Mà giờ thì nhà cháu đã hiểu tại sao cụ lại có nick gà đồi rồi, cụ hay trả lời vào lúc rất sớm, 5-5:30 sáng, chắc do thói quen nghề nghiệp lúc đó cụ gáy báo thức :)
Ha,.. ha... Cụ cũng khéo soi. Nếu cụ soi kỹ hơn có khi lại cho em làm con vạc vì có khi em còn trả lời lúc 1-2h sáng cũng có vì cv của em hay phải cày đêm. Nhiều lúc nửa đêm căng thẳng đầu óc với cộng trừ nhân chia là lượn qua OF thư giãn ạ.

trau keo

Xe tăng
Cái này chắc bác sai: em đi thử xe Vitara của thằng bạn: bồng bềnh hơn Ter LD, em không dám đi đủ 100 cây chuối trên đại lộ Thăng Long.
Nhà cháu chưa lái vitara bao giờ , còn tè là xe nhỏ nhâấtCháu lái. :)

gadoi

Xe buýt
Cụ nên ra giao cho một nơi dịch vụ máy lạnh oto có kinh nghiệm, uy tín, và tận tâm... Không đùa được!! Khi thay túi lọc phải thay gas, hút chân không toàn hệ thống, .......v..v..v nếu làm ẩu... hư hại lốc lạnh thì .... vạ to đấy!!!!
dàn nóng vợ cháu khi rút túi lọc ra... nó đã gần bục........ thợ bảo.. nó bục ra thì.... xong!!!:-&
Khổ cho nhà em rồi. Chỉ vì lười tìm hiểu kỹ trước khi làm giờ thì oan gia rồi. Lọc ga điều hòa nhà Ter là loại đi liền với dàn nóng, em ra chất vấn lại thợ thì:
- Không cần thay anh đâu anh ạ.
- Toi rồi, người ta bảo và anh em tôi bảo khi bảo dưỡng, thay ga phải thay luôn lọc cơ mà .. hừ .... hừ.
- Bây giờ thay lọc lại phải xì ga ra nạp lại cơ.
- Tôi thì chấp nhận nạp lại ga vậy, cứ thay cho tôi.
- Để em tìm, hôm nọ còn cái túi lọc của Toy để chỗ nào đã.
Cuối cùng không tìm thấy và em phải chờ nó nhập hàng.
Quả đắng của em là không biết mà nhắc thợ, không may khi gặp thợ làm đều hòa chưa giỏi, tiền làm lại cộng cả nạp lại ga và thay túi lọc chắc không thoát cái án 1 củ tỏi.

Tuanrau13

Xe buýt
Khổ cho nhà em rồi. Chỉ vì lười tìm hiểu kỹ trước khi làm giờ thì oan gia rồi. Lọc ga điều hòa nhà Ter là loại đi liền với dàn nóng, em ra chất vấn lại thợ thì:
- Không cần thay anh đâu anh ạ.
- Toi rồi, người ta bảo và anh em tôi bảo khi bảo dưỡng, thay ga phải thay luôn lọc cơ mà .. hừ .... hừ.
- Bây giờ thay lọc lại phải xì ga ra nạp lại cơ.
- Tôi thì chấp nhận nạp lại ga vậy, cứ thay cho tôi.
- Để em tìm, hôm nọ còn cái túi lọc của Toy để chỗ nào đã.
Cuối cùng không tìm thấy và em phải chờ nó nhập hàng.
Quả đắng của em là không biết mà nhắc thợ, không may khi gặp thợ làm đều hòa chưa giỏi, tiền làm lại cộng cả nạp lại ga và thay túi lọc chắc không thoát cái án 1 củ tỏi.
Cái vụ này mụ việt vòi đã có bài phân tích tỉ mỉ. Cho nên khi đã làm thì làm luôn một thể vài năm làm một lần cũng rẻ mà

Tuanrau13

Xe buýt
Công cuộc chống nóng của nhà cháu cho kết quả mĩ mãn, trời nóng lúc chưa làm sờ trần nóng ran, bi giờ thì chạy cả ngày nó vẫn mát rượi. Ngon, bổ, rẻ, thời gian nhanh làm mất 2 tiếng
Lúc đầu bọn liên doanh nó cắt xẻo chỉ để mồi miếng bé tý chống nóng

Tiến hành dán băng dính hai mặt và chèn miếng đệm nóc và khung trần

Ốp miếng chống nóng lên

Dán thêm một miếng chông nóng lên nóc tấm trần nữa là xong. ỐP lên, không phải tháo ghế, làm thạo mất hai tiếng

Chỉnh sửa cuối:

Tuanrau13

Xe buýt
Ớ các cụ vẫn chưa trả lời cháu là thay cái lọc dầu này là mình tự thay được không ạ, hay cứ đến lúc thay dầu thì vứt cho thợ
Tự thay tốt nhưng phải ra chợ zời mua cái vam để vặn cốc lọc, chỗ bắt cốc lọc hơi vướng nên khó làm một tý, cũng không khó làm lắm

ste

Xe hơi
Công cuộc chống nóng của nhà cháu cho kết quả mĩ mãn, trời nóng lúc chưa làm sờ trần nóng ran, bi giờ thì chạy cả ngày nó vẫn mát rượi. Ngon, bổ, rẻ, thời gian nhanh làm mất 2 tiếng
Lúc đầu bọn liên doanh nó cắt xẻo chỉ để mồi miếng bé tý chống nóng

Tiến hành dán băng dính hai mặt và chèn miếng đệm nóc và khung trần

Ốp miếng chống nóng lên

Dán thêm một miếng chông nóng lên nóc tấm trần nữa là xong. ỐP lên, không phải tháo ghế, làm thạo mất hai tiếng
Cập nhật vật liệu chống nóng: nhà cháu thấy hiện nay có tấm chống nóng có chiều dày bằng đúng miếng mà bên LD đã lắp cho các em tè, một mặt đã dán sẵn cao su non, bóc ra là dán luôn và không cần phải mua băng dính. Mật báo để cụ nào có ý đồ trang bị chống nóng biết để cập nhật thông tin.

ficong

Xe buýt
thấy các cụ rôm rả vụ chống nóng lâu nay cũng đang muốn làm nhưng không biết khi tháo trần ra thì có hỏng thêm cái gì,và phải mua thêm những phụ kiện nào ngoài tấm chống nóng các cụ nhỉ?

gadoi

Xe buýt
Cập nhật vật liệu chống nóng: nhà cháu thấy hiện nay có tấm chống nóng có chiều dày bằng đúng miếng mà bên LD đã lắp cho các em tè, một mặt đã dán sẵn cao su non, bóc ra là dán luôn và không cần phải mua băng dính. Mật báo để cụ nào có ý đồ trang bị chống nóng biết để cập nhật thông tin.
Á à... Quả này chắc ngày xưa các anh làm trong LD yểm bớt lại, bây giờ mới mang ra bán chăng? :))

gadoi

Xe buýt
Cái vụ này mụ việt vòi đã có bài phân tích tỉ mỉ. Cho nên khi đã làm thì làm luôn một thể vài năm làm một lần cũng rẻ mà
Nhà em đau ở chỗ 2 lần thay ga cách nhau chưa đầy tháng ạ.

Tuanrau13

Xe buýt
Hì hì, mày mò làm thì quá tốt rồi, nhưng phải cập nhập thông tin cụ ạ. Nhà cháu cái gì cũng nghịch ngợm được, riêng khoản ô tô thì phải nghe ngóng chán thì mới dám sờ. Phânvif không biết, phần lớn bi giờ rất lười mới chán chứ.

trau keo

Xe tăng
Á à... Quả này chắc ngày xưa các anh làm trong LD yểm bớt lại, bây giờ mới mang ra bán chăng? :))
Khoé nguyên bản là cao su non nhưng các anh ý ăn bớt là bông ấy :)

tvson

Xe buýt
Chào bác
Cùng cảnh dùng Te với nhau tôi xin có ý kiến chút nhé, không phải mong bác bỏ qua ( cẩn thận không bác ý giận )
Bác thay ga điều hòa rồi ( lần 1 ) mát rồi thì cứ để thế mà dùng, lọc ga điều hòa cũng không dễ hỏng mặc dù đã quá hạn. Bằng chứng là một Lady of Toyota ( chạy xe Yariz ) 8 năm chỉ thay dầu máy, không thay gì khác mà xe vẫn ok. Cho nên anh em mình nghiên cứu kỹ quá ( ưu điểm ) lại thành ra hay áy náy ( trở thành nhược điểm ).
Bác thay ga điều hòa rồi - vẫn mát, để năm nữa thóc lúa đầy bồ lúc đấy thay cả ga, cả lọc (ần 2) cho đỡ phí. Đã đam mê xe thì theo dõi thường xuyên, đem lên đây cùng trao đổi và góp ý là vui rồi - có phỏng các bác ...

TuaBin

Xe tăng
xe em sờ lên trần có bị nóng đâu nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng