Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

phqhung

Xe tải
Cảm ơn cụ. Nhà cháu đã nhờ bác Hải kiểm tra toàn bộ các vấn đề như cụ phán. Sau khi thay côn và bi chữ thập cacdang mới có vú mỡ cho dễ bảo dưỡng giờ thì V2 nhà cháu chạy êm ru, chưa kể chân ga nhẹ hẳn, cụ dkadoption và cụ phqhung đã thử thấy chân côn còn....nhẹ hơn chân ga.
Đúng là chân ga của cụ sau khi thay côn đạp rất nhẹ. Cụ Tuanrau vào nghiên cứu để chữa cái bệnh chân trái to hơn chân phải vì đạp côn đi

mazda6.

Xe buýt
"........ Nhà cháu sẽ post hầu các cụ vào chiều ngày mai 5/6 nhé!! Hứa đấy!!:D.."

ficong

Xe buýt

Xin lỗi!! Nhà cháu hoàn toàn không... hiệu.. ý cụ???? Hay là văn hóa ..viết.. đọc có khác nhau nên ... không hiểu được nhể???????:-o

[QUOTE=gadoi;18453025]Hôm nọ em mới bảo dưỡng điều hòa, thay ga xong thấy có mát hơn mọi ngày nhưng cảm thấy vẫn chưa sâu vì mùa này vẫn thường phải bật số 2. Có một điều lạ là từ hôm làm xong thì ở giàn lạnh trong cabin có phát ra tiếng kêu xì xì như xì hơi khi ĐH chạy. Em ra nghĩ xì ga bèn ga ra bảo kiểm tra lại thì thợ bảo nếu xì ga thì phải có mùi, đấy là do bảo dưỡng xong, đường ống thông thoáng nên giàn lạnh làm việc tích cực hơn nó phát ra tiếng kêu như thế.
Các cụ từng trải cho em ý kiến mổ xẻ vấn đề với ạ.

không phải đâu cụ ơi,xe của em hồi mới về điều hòa cũng không mát lắm chắc họ nhà te na ná giống nhau thôi,chỉ có một điều chắc là bí quyết của bác thợ làm điều hòa cho cụ đã chỉnh một cái gì đó giống như là một cái van tăng giảm áp suất em đoán là xe cụ cũng được tăng cái này lên thì nó mới mát được vậy nên nó mới kêu xì xì,nhưng mà tăng căng quá thì nó hỏng lốc đấy nhé,xe em hai năm nay nó cũng xì như vậy cụ cứ mở cái cốp đựng đồ bên phụ là thấy cái van này

xe em mùa này mà em chỉ bật có số một thôi

@ Gadoi!! điều hòa Ter ...nhà cháu làm đủ mọi cách... vẫn không thể nào mát sâu được!! Đành chấp nhận thôi, với lại... phong cách,,.. phượt... thì chấp nhận ít mát đơn giản..... cụ bảo dưỡng điều hòa nhớ bảo thợ lưu ý thay túi lọc ( trong cái ống tròn tròn bên hông giàn nóng ) túi này dùng lâu dễ bục ra và những hạt lọc tròn tròn nhỏ xíu dễ đi vào đường dẫn gas trên giàn nóng và làm tắc... mà tắc thì .. xong luôn đới!!!!! Điều hòa bảo dưỡng xong thì gió thông thoáng.. tiếng gió mạnh hơn nên gây cảm giác lạ .. là chuyện thường mà!![/QUOTE]

Chỉnh sửa cuối:

ficong

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Nhà cháu đã nhờ bác Hải kiểm tra toàn bộ các vấn đề như cụ phán. Sau khi thay côn và bi chữ thập cacdang mới có vú mỡ cho dễ bảo dưỡng giờ thì V2 nhà cháu chạy êm ru, chưa kể chân côn nhẹ hẳn, cụ dkadoption và cụ phqhung đã thử thấy chân côn còn....nhẹ hơn chân ga.
giá cả có mắc lắm không cụ ste ?

gadoi

Xe buýt
@ Gadoi!! điều hòa Ter ...nhà cháu làm đủ mọi cách... vẫn không thể nào mát sâu được!! Đành chấp nhận thôi, với lại... phong cách,,.. phượt... thì chấp nhận ít mát đơn giản..... cụ bảo dưỡng điều hòa nhớ bảo thợ lưu ý thay túi lọc ( trong cái ống tròn tròn bên hông giàn nóng ) túi này dùng lâu dễ bục ra và những hạt lọc tròn tròn nhỏ xíu dễ đi vào đường dẫn gas trên giàn nóng và làm tắc... mà tắc thì .. xong luôn đới!!!!! Điều hòa bảo dưỡng xong thì gió thông thoáng.. tiếng gió mạnh hơn nên gây cảm giác lạ .. là chuyện thường mà!!
Cụ lại làm em nóng người rồi. Cái túi lọc kia nó nằm ở chỗ nào nhờ cụ chụp ảnh chỉ rõ hộ em mấy. Cụ chụp bằng điện thoại thì copy vào máy tính rồi post thôi. Còn cái vụ không mát sâu hơn được như cụ phát biểu thì em yên tâm rồi. Cứ làm sao các bà vợ giống nhau là được rồi.Em chỉ lo mình không để ý, không biết cách bảo dưỡng sửa chữa để mà hưởng thụ thôi. Mong tin cụ

Chỉnh sửa cuối:

gadoi

Xe buýt
giá cả có mắc lắm không cụ ste ?
ste nói:
Cảm ơn cụ. Nhà cháu đã nhờ bác Hải kiểm tra toàn bộ các vấn đề như cụ phán. Sau khi thay côn và bi chữ thập cacdang mới có vú mỡ cho dễ bảo dưỡng giờ thì V2 nhà cháu chạy êm ru, chưa kể chân côn nhẹ hẳn, cụ dkadoption và cụ phqhung đã thử thấy chân côn còn....nhẹ hơn chân ga.
Vâng, cụ nào đã thay thế món côn báo giá cho anh em biết với ạ.

gadoi

Xe buýt
[/I]

không phải đâu cụ ơi,xe của em hồi mới về điều hòa cũng không mát lắm chắc họ nhà te na ná giống nhau thôi,chỉ có một điều chắc là bí quyết của bác thợ làm điều hòa cho cụ đã chỉnh một cái gì đó giống như là một cái van tăng giảm áp suất em đoán là xe cụ cũng được tăng cái này lên thì nó mới mát được vậy nên nó mới kêu xì xì,nhưng mà tăng căng quá thì nó hỏng lốc đấy nhé,xe em hai năm nay nó cũng xì như vậy cụ cứ mở cái cốp đựng đồ bên phụ là thấy cái van này
[/QUOTE]

Cảm ơn cụ. Dưng mà chui vào cái ngóc ngách này ngán lắm, tháo taplo cũng khoai nhưng sẽ có ngày rỗi rãi em làm cho thoả. Nói thật, em chỉ muốn mình tự làm tất cả nhưng ngặt vì cái món 4 chân này nó nhiều chi tiết phức tạp quá không dám liều nhiều.

Tuanrau13

Xe buýt
Thay cái túi lọc điều hòa nó liên quan đến hệ thống chân không của máy lạnh. Nói chung là nên ra hàng cụ gadoi ạ. Khi thay xong phải hút chân không, bơm dầu lạnh và ga...abce tùm lum nữa cơ

Chỉnh sửa cuối:

Tuanrau13

Xe buýt
Vụ này cụ mần hết mấy củ vậy?

gadoi

Xe buýt
Thay cái túi lọc điều hòa nó liên quan đến hệ thống chân không của máy lạnh. Nói chung là nên ra hàng cụ gadoi ạ. Khi thay xong phải hút chân không, bơm dầu lạnh và ga...abce tùm lum nữa cơ
Vâng, em cũng không dám chọc bừa cái mình không biết đâu. Ngặt nỗi vì không viết cái túi lọc nó nằm chỗ nào, hình thù ra sao nên không để ý nhắc thợ. Thực tế hôm làm em cũng lượn quanh suốt nhưng không thấy làm động tác này. Cụ nào đã từng nhìn thấy chỉ hộ em cụ thể nó như thế nào, nằm ở đâu với ạ.

Arsenal85

Xe máy
[/I]

[/QUOTE]
Em dự cái trong hình là cái điều khiển nhiệt thôi mà, nó có tác dụng khi đủ nhiệt sẽ ngắt.

trau keo

Xe tăng
Vụ thay côn cụ ste inbox cho các cụ kìa :), châu đã đạp thử vợ cụ ste ồi, cứ gọi là nhẹ nhàng đưa đẩy thít lắm :)

Arsenal85

Xe máy
Món lọc dầu nhà cháu trộm nghĩ là để dành, khi nào ko mua được hàng chính hãng nữa sẽ chuyển sang dùng loại này ạ. Hàng chính hãng hình như có 150k/cái, cháu mua 5 cái chưa biết bao giờ mới dùng hết.hic

ficong

Xe buýt
Món lọc dầu nhà cháu trộm nghĩ là để dành, khi nào ko mua được hàng chính hãng nữa sẽ chuyển sang dùng loại này ạ. Hàng chính hãng hình như có 150k/cái, cháu mua 5 cái chưa biết bao giờ mới dùng hết.hic
không cần chính hãng đâu cụ ơi hai lần thay dầu một lần thay lọc,hoặc một lần thì càng tốt toyota,huynhdai đầy ra đấy cụ cứ phục hãng làm gì cho nó mệt, em thấy cái mà các cụ fot lên đấy thì cũng của Denso mà thôi.

ficong

Xe buýt
Em dự cái trong hình là cái điều khiển nhiệt thôi mà, nó có tác dụng khi đủ nhiệt sẽ ngắt.[/QUOTE]
chính nó đấy cụ ợ, hồi mới đâu xe em về cũng không mát lắm mà cũng không nghe xì xì đâu sau khi bơm ga lại và thấy chú thợ tháo cái hộp đựng đồ ra và xoay cái ấy xong thì mát đến bây giờ và cũng nghe xì xì giống như xe cụ gì ấy.

Chỉnh sửa cuối:

phqhung

Xe tải
Cụ mua ở đâu mà hàng chính hãng có 150n vậy, hôm trước cháu lấy chỗ cụ phongthanh 450n/2cái (cái trong hình cụ ste post lên cùng với cái 50n cháu mua ở chợ trời đấy)

mazda6.

Xe buýt
Như đã hứa với các cụ... Chiều nay 5/6/2014... nhà cháu post hầu các cụ.... vụ yếm vợ!!:D
Đây... nó đây

đây nữa ạ

Hôm trước có cụ nào théc méc vụ ... dán kính Vkool mờ nhòe..... đây.. nhà cháu nói có sách mách có chứng ... tiện thể post luôn. Những hình này nhà cháu mới chụp.... từ trong xe chụp ra khi đi Hồ tràm Osaka resort hai tuần trước.
Đây là nhãn hiệu bảo chứng

Trên đường một tay lái vợ... một tay chụp... qua Vkool kinh lái

Còn đây là trong Resort.. chụp qua kính bên phụ

Còn đây là chân dung...vợ hai... ... trên.... khu sealink.. Phan Thiết

và trên đường bờ biển Phan thiết

Kính các cụ!!

Chỉnh sửa cuối:

mazda6.

Xe buýt
Cụ lại làm em nóng người rồi. Cái túi lọc kia nó nằm ở chỗ nào nhờ cụ chụp ảnh chỉ rõ hộ em mấy. Cụ chụp bằng điện thoại thì copy vào máy tính rồi post thôi. Còn cái vụ không mát sâu hơn được như cụ phát biểu thì em yên tâm rồi. Cứ làm sao các bà vợ giống nhau là được rồi.Em chỉ lo mình không để ý, không biết cách bảo dưỡng sửa chữa để mà hưởng thụ thôi. Mong tin cụ
Cụ nên ra giao cho một nơi dịch vụ máy lạnh oto có kinh nghiệm, uy tín, và tận tâm... Không đùa được!! Khi thay túi lọc phải thay gas, hút chân không toàn hệ thống, .......v..v..v nếu làm ẩu... hư hại lốc lạnh thì .... vạ to đấy!!!!
dàn nóng vợ cháu khi rút túi lọc ra... nó đã gần bục........ thợ bảo.. nó bục ra thì.... xong!!!:-&

Arsenal85

Xe máy
Cụ mua ở đâu mà hàng chính hãng có 150n vậy, hôm trước cháu lấy chỗ cụ phongthanh 450n/2cái (cái trong hình cụ ste post lên cùng với cái 50n cháu mua ở chợ trời đấy)
Thì hôm trc cháu cũng mua ở chỗ Nguyễn Khang mà. Hay là xe cháu đời sâu, cụ ý lấy rẻ. Cháu thấy rẻ nên cứ 5k Km là thay dầu và lọc luôn, hì

Arsenal85

Xe máy
không cần chính hãng đâu cụ ơi hai lần thay dầu một lần thay lọc,hoặc một lần thì càng tốt toyota,huynhdai đầy ra đấy cụ cứ phục hãng làm gì cho nó mệt, em thấy cái mà các cụ fot lên đấy thì cũng của Denso mà thôi.
Bác có thể chỉ rõ giúp e lọc dầu này nó giống với Toyota hay Hyundai xe gì ko ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng