Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Arsenal85

Xe máy
cháu vừa thay lọc nhớt cho Ter 1.3 mua ở chợ trời 50n/cái, trước khi thay vào cháu đã đưa cho cụ Ste xem qua và chụp ảnh. Cháu đã thay vào, cháu vừa chạy 1 chuyến về Quảng Ngãi, đi về gần 2000km thấy dùng tốt, kiểm tra không thấy rò rỉ tý đâu nào. Chắc là từ giờ, mỗi lần thay nhớt sẽ thay luôn lọc nhớt.
Hôm đấy cháu chưa chụp ảnh của lọc nhớt, cụ Ste post ảnh lọc nhớt và cả địa chỉ cửa hàng cho mọi người giúp cháu nhé
Lại thêm 1 món ngon bổ rẻ nữa ạ? Hôm trước có dịp đi HN, cháu cũng qua chỗ Đỗ Ngọc Du tìm cái lọc gió ngon bổ rẻ mà ko thấy.

Arsenal85

Xe máy
Thành thực xin lỗi các cụ!!!!!!~X( quả là nhà cháu hôm trước có bò ra sân để chụp yếm vợ rồi... nhưng chưa post lên vì bận!! Nhà cháu sẽ post hầu các cụ vào chiều ngày mai 5/6 nhé!! Hứa đấy!!:D
Thanh kiu cụ trước, cháu cũng hóng quả này với quả tháo cánh cửa đến độ dài cả cổ ạ.

ficong

Xe buýt
thỉnh thoảng cụ mazda6 lại thả một cục xương thì các cụ mợ nhà te lại ngáo hết cổ thôi;))

phqhung

Xe tải
Lại thêm 1 món ngon bổ rẻ nữa ạ? Hôm trước có dịp đi HN, cháu cũng qua chỗ Đỗ Ngọc Du tìm cái lọc gió ngon bổ rẻ mà ko thấy.
Để tối cháu chụp ảnh cái cardvisit của cửa hàng đấy post lên cho cụ, bán đầy đủ cả lọc gió, lọc nhớt (lọc gió: 150n, lọc nhớt: 50n)

trau keo

Xe tăng
Để tối cháu chụp ảnh cái cardvisit của cửa hàng đấy post lên cho cụ, bán đầy đủ cả lọc gió, lọc nhớt (lọc gió: 150n, lọc nhớt: 50n)
Hôm qua cụ về hồ chí minh ợ, cháu vào nghệ an thấy xe giôgs cụ mà không biết có phải không :)

trau keo

Xe tăng
Ớ lọc nhớt mỗi lần thay dầu đưa chọ thợ thay luôn ợ

gadoi

Xe buýt
Hôm nọ em mới bảo dưỡng điều hòa, thay ga xong thấy có mát hơn mọi ngày nhưng cảm thấy vẫn chưa sâu vì mùa này vẫn thường phải bật số 2. Có một điều lạ là từ hôm làm xong thì ở giàn lạnh trong cabin có phát ra tiếng kêu xì xì như xì hơi khi ĐH chạy. Em ra nghĩ xì ga bèn ga ra bảo kiểm tra lại thì thợ bảo nếu xì ga thì phải có mùi, đấy là do bảo dưỡng xong, đường ống thông thoáng nên giàn lạnh làm việc tích cực hơn nó phát ra tiếng kêu như thế.
Các cụ từng trải cho em ý kiến mổ xẻ vấn đề với ạ.

phqhung

Xe tải
Hôm qua cụ về hồ chí minh ợ, cháu vào nghệ an thấy xe giôgs cụ mà không biết có phải không :)
Đúng rồi đấy, cháu về đường HCM, có thấy xe 1 em Ter đi ngược chiều biển 30, hai xe gặp nhau ngay khúc quanh, hơi đột ngột nên không kịp nháy đèn chào nhau. Cụ đăng ký lại và đổi biển số rồi àh?

trau keo

Xe tăng
Đúng rồi đấy, cháu về đường HCM, có thấy xe 1 em Ter đi ngược chiều biển 30, hai xe gặp nhau ngay khúc quanh, hơi đột ngột nên không kịp nháy đèn chào nhau. Cụ đăng ký lại và đổi biển số rồi àh?
Huý huý cháu đổi biển rồi ạ, thấy xe màu xanh có cái giá nóc nghĩ ngay xe cụ :)

trau keo

Xe tăng
Nhà cháu vừa làm chuyến nghệ an đi giữa trưa , thấy quả chống nóng trần hơi bị hiểu quả, nhiệt ngoài trời toàn 42 có lúc lên 45 mà sờ trần vẫn mát rượi :), hí hí, công nhận điều hoà tè yếu , hay tại cháu to béo nên không thấy gì toàn phải bật số hai xe cháu chở 3 người nhớn cả sdoogs đồ

trau keo

Xe tăng
Nhà cháu cũng đã thử quả chống nóng khi đỗ bằng quả bạt chống nóng ( không phải loại bạt phủ), nói hung ổn , tuy nhiên hiệu quả nhất là trước khi đi vừa bạt máy vừa phun nước lên xe tầm năm phút là ok :)

ste

Xe hơi
cháu vừa thay lọc nhớt cho Ter 1.3 mua ở chợ trời 50n/cái, trước khi thay vào cháu đã đưa cho cụ Ste xem qua và chụp ảnh. Cháu đã thay vào, cháu vừa chạy 1 chuyến về Quảng Ngãi, đi về gần 2000km thấy dùng tốt, kiểm tra không thấy rò rỉ tý đâu nào. Chắc là từ giờ, mỗi lần thay nhớt sẽ thay luôn lọc nhớt.
Hôm đấy cháu chưa chụp ảnh của lọc nhớt, cụ Ste post ảnh lọc nhớt và cả địa chỉ cửa hàng cho mọi người giúp cháu nhé
Ảnh lọc nhớt hầu các cụ đây ợ. Bên trái là loại mà cụ phqhung khai phá với giá 50k. Bên phải là hàng chính hãng Daihatsu.

Địa chỉ của hàng cung cấp đây nữa ợ:

Chỉnh sửa cuối:

phqhung

Xe tải
Hôm đấy đi mua cháu mang cả cái lọc mới, mua của cụ phongthanh để so sánh nên cháu để cả 2 cái lọc cho cụ Ste chụp ảnh hầu các cụ.
Cụ Arsenal vào nhận hàng nè, cụ Ste đã post đầy đủ cho mọi người rồi đấy, cám ơn cụ Ste nhé, cháu đỡ mất công chụp lại ảnh cái card

Chỉnh sửa cuối:

trau keo

Xe tăng
Các cụ cho cháu hỏi thay lọc dầu bảo thợ thay ợ hay mình thư thay được, nếu tự thì thay chỗ nào ợ :)

ste

Xe hơi
thỉnh thoảng cụ mazda6 lại thả một cục xương thì các cụ mợ nhà te lại ngáo hết cổ thôi;))
Nhà cháu cũng vẫn hóng quả yếm của cụ Mazda6 và cái chống nắng của cụ dkadoption

mazda6.

Xe buýt
Xin lỗi!! Nhà cháu hoàn toàn không... hiệu.. ý cụ???? Hay là văn hóa ..viết.. đọc có khác nhau nên ... không hiểu được nhể???????:-o

[QUOTE=gadoi;18453025]Hôm nọ em mới bảo dưỡng điều hòa, thay ga xong thấy có mát hơn mọi ngày nhưng cảm thấy vẫn chưa sâu vì mùa này vẫn thường phải bật số 2. Có một điều lạ là từ hôm làm xong thì ở giàn lạnh trong cabin có phát ra tiếng kêu xì xì như xì hơi khi ĐH chạy. Em ra nghĩ xì ga bèn ga ra bảo kiểm tra lại thì thợ bảo nếu xì ga thì phải có mùi, đấy là do bảo dưỡng xong, đường ống thông thoáng nên giàn lạnh làm việc tích cực hơn nó phát ra tiếng kêu như thế.
Các cụ từng trải cho em ý kiến mổ xẻ vấn đề với ạ.[/QUOTE]

@ Gadoi!! điều hòa Ter ...nhà cháu làm đủ mọi cách... vẫn không thể nào mát sâu được!! Đành chấp nhận thôi, với lại... phong cách,,.. phượt... thì chấp nhận ít mát đơn giản..... cụ bảo dưỡng điều hòa nhớ bảo thợ lưu ý thay túi lọc ( trong cái ống tròn tròn bên hông giàn nóng ) túi này dùng lâu dễ bục ra và những hạt lọc tròn tròn nhỏ xíu dễ đi vào đường dẫn gas trên giàn nóng và làm tắc... mà tắc thì .. xong luôn đới!!!!! Điều hòa bảo dưỡng xong thì gió thông thoáng.. tiếng gió mạnh hơn nên gây cảm giác lạ .. là chuyện thường mà!!

Chỉnh sửa cuối:

trau keo

Xe tăng
Nhà cháu cũng vẫn hóng quả yếm của cụ Mazda6 và cái chống nắng của cụ dkadoption
Cháu chụp bằng di đôgj chưa biết up lên thế nào, cụ search gút gồ, bạt chống nóng alex cover nhé, của sedan là vừa ter nhà mình, cháu đã thử dưới cái nóng 42 độ, rất chi là hiệu quả

ste

Xe hơi
vấn đề này chắc do xe của cụ bị rơ các khớp nối, như bi chữ thập cacdang các ổ bi láp hoặc hệ thống cao su giằng cụ chịu khó chui xuống sờ mó ngó nghiêng xem sao,còn thêm một vấn đề nữa cụ nên kiểm tra lại côn có khi bị rơ giảm giật hoặc mòn quá xe em cũng từng bị hiện tượng đó thay lá côn là ok, nếu bàn ép chưa mòn.
Cảm ơn cụ. Nhà cháu đã nhờ bác Hải kiểm tra toàn bộ các vấn đề như cụ phán. Sau khi thay côn và bi chữ thập cacdang mới có vú mỡ cho dễ bảo dưỡng giờ thì V2 nhà cháu chạy êm ru, chưa kể chân côn nhẹ hẳn, cụ dkadoption và cụ phqhung đã thử thấy chân côn còn....nhẹ hơn chân ga.

Chỉnh sửa cuối:

ste

Xe hơi
Xin lỗi!! Nhà cháu hoàn toàn không... hiệu.. ý cụ???? Hay là văn hóa ..viết.. đọc có khác nhau nên ... không hiểu được nhể???????:-o
Cụ cứ cho show hàng cái ím của V2 cụ là các cụ họ nhà tè hết ngáo cổ ngay ý mà.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng