[Funland] Đại học Rmit

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ không chỉ ra được chỗ nào số liệu không chính xác hoặc thông tin để ủng hộ được niềm tin của cụ thì tôi nghĩ cụ có thể không reply.

Mời cụ đưa căn cứ khoa học của cụ. Nhắc lại, học từ cụ tôi không chấp nhận các báo từ Việt Nam.
Xếp hạng QT của Rmit hơn các đh ở VN, ĐH Rmit cam kết chất lượng Rmit VN như Úc. Như vậy là có căn cứ KH ăn đứt cái cc KH tham khảo website của cụ rồi nhé!

lookyoung

Xe tăng
Xếp hạng QT của Rmit hơn các đh ở VN, ĐH Rmit cam kết chất lượng Rmit VN như Úc. Như vậy là có căn cứ KH ăn đứt cái cc KH tham khảo website của cụ rồi nhé!
Tôi nhắc cụ lại lần nữa, cụ chứng minh các bài báo của TĐT là gian lận đi.

Nếu cụ không đưa ra thêm được gì để phản bác lại các thông tin của tôi được thì tôi xin dừng với cụ ở đây. Tôi muốn tranh luận dựa trên con số chứ ko phải bằng niềm tin.

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Tôi nhắc cụ lại lần nữa, cụ chứng minh các bài báo của TĐT là gian lận đi.

Nếu cụ không đưa ra thêm được gì để phản bác lại các thông tin của tôi được thì tôi xin dừng với cụ ở đây. Tôi muốn tranh luận dựa trên con số chứ ko phải bằng niềm tin.
Quay lại chủ đề chính đi cụ! Cụ cứ bẻ lái làm gì? Tôi phía trên nói căn cứ để Rmit hơn rồi đấy. Ý cụ sao?

lookyoung

Xe tăng
Quay lại chủ đề chính đi cụ! Cụ cứ bẻ lái làm gì? Tôi phía trên nói căn cứ để Rmit hơn rồi đấy. Ý cụ sao?
Tại sao tôi cứ phải mất thời gian đi theo trả lời các câu hỏi của cụ trong khi tôi hỏi cụ không trả lời?

Và tôi đã nói từ mấy post trước là tôi không nói thêm về RMIT nữa.

Tôi đã cung cấp đầy đủ số liệu về số lượng SV, cơ sở vật chất, năng lực nghiên cứu khoa học, cụ đọc không tự rút ra kết luận cũng không thấy nói thông tin sai hay đúng ở chỗ nào thì thôi, làm sao tôi có trách nhiệm với khả năng đọc hiểu của cụ được. Thêm thông tin cho cụ https://www.researchgate.net/institution/Ton_Duc_Thang_University2

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không muốn trả lời đi trả lời lại những câu hỏi này của cụ. Cụ hỏi tôi so sánh dựa trên cái gì, tôi trả lời. Cụ lại yêu cầu số liệu, tôi cung cấp số liệu và cụ nói cụ không tin. Cụ không tin là quyền của cụ, tôi không có khả năng thay đổi nó.

Tôi lấy TĐT ra là vì đều là các trường mới thành lập trong khoảng năm 97-2000 và TĐT xây dựng lên từ con số 0, ko có trường mẹ đỡ đầu.

Tôi có đi qua nhưng chưa bao giờ vào trong khuôn viên trường? Nhưng điều đấy ảnh hưởng gì đến những cái tôi nhận xét về 2 trường. Cụ chưa xem trực tiếp Messi đá cụ sẽ không khen đá hay, chưa đến Thuỵ Sỹ thì ko được khen Thuỵ Sỹ đẹp?

Tôi dựa trên con số và hình ảnh cụ thể, nếu sai cụ có thể chỉ ra sai ở chỗ nào tôi sẵn sàng nhận?
Em cũng không hiểu cuối cùng cụ muốn chứng minh cái gì? Cả 2 trường TĐT và RMIT VN cụ đều chưa từng tham quan, chưa từng học vậy có kinh nghiệm gì để chứng thực luận điểm của mình?
Nếu để so sánh chất lượng, cần đánh giá theo bộ tiêu chí chung chứ không dựa trên quan điểm cá nhân. RMIT VN chỉ là chi nhánh của RMIT Úc, nó không có đầy đủ các ngành nghề đào tạo như các ĐH Việt Nam. Còn trên bình diện quốc tế thì cụ đã thấy rõ bảng xếp hạng rồi, khỏi phải tranh luận.
Về cá nhân em đã từng học 2 trường ĐH của Việt Nam, 2 trường ĐH nước ngoài, kết luận là trường Việt Nam chẳng có cửa để so sánh, chất lượng đầu ra của các trường ĐH VN là quá kém. Bản thân em cũng đang là ng sử dụng lao động là các sv tốt nghiệp ĐH ở VN.
Trên đây có cụ có đề cập các cá nhân xuất sắc đi lên từ các trg ĐH Việt Nam, thực ra thành công của họ 99% là do nỗ lực cá nhân.
Nếu trường ĐH của Việt Nam tốt, chúng ta đã không phải chịu cảnh tị nạn giáo dục. Ai có điều kiện đều muốn con em mình được đi du học.

lookyoung

Xe tăng
Em cũng không hiểu cuối cùng cụ muốn chứng minh cái gì? Cả 2 trường TĐT và RMIT VN cụ đều chưa từng tham quan, chưa từng học vậy có kinh nghiệm gì để chứng thực luận điểm của mình?
Nếu để so sánh chất lượng, cần đánh giá theo bộ tiêu chí chung chứ không dựa trên quan điểm cá nhân. RMIT VN chỉ là chi nhánh của RMIT Úc, nó không có đầy đủ các ngành nghề đào tạo như các ĐH Việt Nam. Còn trên bình diện quốc tế thì cụ đã thấy rõ bảng xếp hạng rồi, khỏi phải tranh luận.
Về cá nhân em đã từng học 2 trường ĐH của Việt Nam, 2 trường ĐH nước ngoài, kết luận là trường Việt Nam chẳng có cửa để so sánh, chất lượng đầu ra của các trường ĐH VN là quá kém. Bản thân em cũng đang là ng sử dụng lao động là các sv tốt nghiệp ĐH ở VN.
Trên đây có cụ có đề cập các cá nhân xuất sắc đi lên từ các trg ĐH Việt Nam, thực ra thành công của họ 99% là do nỗ lực cá nhân.
Nếu trường ĐH của Việt Nam tốt, chúng ta đã không phải chịu cảnh tị nạn giáo dục. Ai có điều kiện đều muốn con em mình được đi du học.
Tôi muốn chứng mình là các trường ĐH lớn ở VN cũng không rác rưởi như nhiều cụ chê. Tôi nói đi nói lại nếu cụ chịu khó đọc từ đầu, vẫn còn rất nhiều việc phải làm nhưng không thể phủ nhận là các trường đều đang cải thiện chất lượng rất nhiều trong mấy năm gần đây. Nhiều cụ vẫn giữ hình ảnh lạc hậu, cổ lỗ từ thời các cụ học mà không cập nhật. Một số trường VN đã lọt vào các bảng xếp hạng thế giới, cụ có công nhận không?

Logic của cụ là gì, tôi chưa từng tham quan có nghĩa là tôi không được nhật xét dựa trên các thống kê, hình ảnh và con số. Nếu cụ thấy thông tin tôi đưa sai chỗ nào, cụ có thể chỉ ra tôi sẽ sửa.

Nói về kinh nghiệm cá nhân thì nó là vô cùng, mỗi người một khác nên tôi không tranh luận.

PLC

Xe tải
BK dạy AutoCAD ở đâu cụ? Em BK K45 tự học AutoCAD.
E cũng K45, học CAD lúc đại cương, hình như môn hình họa hay cơ gì đó. Em vẫn nhớ mấy lệnh trim, rec... nhưng học chuyên nghành thì không dùng.

Cái này chuẩn ạ, thấy các con e học ở đây toàn có điều kiện
Chưa chắc, quan niệm và cách sử dụng tiền thôi.
Ví dụ nhiều cụ có thể mua oto tầm 1 tỏi và để con tự bơi.
Em thì hỗ trợ con tối đa, em sẵn sàng đi xe máy và cho con học RMIT nếu nó chứng minh được năng lực của nó.

duongphong

Xe container
Vậy là cụ có ý chất lượng đào tạo Rmit VN ko bằng ở Úc. Cụ có căn cứ nào chứng minh luận điểm của mình ko?
Đây là cam kết của Rmit VN:
Cứ khen đi cụ. Rmit tốt so với trường nào, nghành nao?!?. Cứ nói tốt. Khó phân loại.
Các trường ĐH Top như BK, XD, Y, Dược các chuyên nghành Kỹ thuật ở VN hiện nay. Có đám nước ngoài nào dám bỏ tiền đào tạo đâu. Toàn đào tạo chuyên nghành đơn giản, dễ.
Vậy nên phải đánh giá, so sánh....nó tốt cái gì.

dungblhk

Xe buýt
Em thì hỗ trợ con tối đa, em sẵn sàng đi xe máy và cho con học RMIT nếu nó chứng minh được năng lực của nó.
E nghĩ giống cụ, đầu tư cho con cái cần câu cơm tốt để nó tự kiếm ăn còn hơn là cho con tiền để nó tiêu

caisua

Xe lăn
Em đang phi rim chiến đi làm đây, F1 còn 6 môn nữa xong RMIT, mấy năm trước em cũng định đổi con xe hyundai vì đã 10 tuổi nhưng giờ giao trách nhiệm cho nó kiếm tiền đổi xe, chắc em phải đi thêm 5 năm nữa cho tròn 18, may mà nó thương em nên chả thấy hỏng gì mấy

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cứ khen đi cụ. Rmit tốt so với trường nào, nghành nao?!?. Cứ nói tốt. Khó phân loại.
Các trường ĐH Top như BK, XD, Y, Dược các chuyên nghành Kỹ thuật ở VN hiện nay. Có đám nước ngoài nào dám bỏ tiền đào tạo đâu. Toàn đào tạo chuyên nghành đơn giản, dễ.
Vậy nên phải đánh giá, so sánh....nó tốt cái gì.
Cũng không cần dạy ng khác tiêu tiền ntn. Bỏ ra 900tr là một khoản đầu tư lớn, họ sẽ đánh giá và cân nhắc trước khi xuống tiền.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em đang phi rim chiến đi làm đây, F1 còn 6 môn nữa xong RMIT, mấy năm trước em cũng định đổi con xe hyundai vì đã 10 tuổi nhưng giờ giao trách nhiệm cho nó kiếm tiền đổi xe, chắc em phải đi thêm 5 năm nữa cho tròn 18, may mà nó thương em nên chả thấy hỏng gì mấy
Con nhà em còn 2 môn, may mà cuối tháng 11 về đc rồi chứ từ hqua bang Vic lại phong toả rồi!

duongphong

Xe container
Cũng không cần dạy ng khác tiêu tiền ntn. Bỏ ra 900tr là một khoản đầu tư lớn, họ khắc đánh giá và cân nhắc.
Câu này nghe quen cực =))
P/s; đang nói mấy ông Nước ngoài không đầu tư Đào tạo các nghành kỹ thuật. Liên quan gì đến đến dạy tiêu tiền cụ :))

Captain

[Tịch thu bằng lái]
P/s; đang nói mấy ông Nước ngoài không đầu tư Đào tạo các nghành kỹ thuật. Liên quan gì đến đến dạy tiêu tiền cụ :))
Tương lại họ cũng có thể mở thêm các ngành nghề khác theo nhu cầu của xã hội.

Lacet_ti

Xe container
Nghành kt đầu ra khó, csvc phải đầu tư nhiều, ra nó cũng ko sang thằng người, trình độ cao ko cạnh tranh dc với các nước khác vì Vn ko phải thế mạnh. Vậy họ đầu tư làm gì cụ? Tư bản là rõ ràng,có lợi nhuận mới làm. Đầu ra ko ổn,vài 3 khóa dẹp tiệm thì xong phim.
Cụ cứ bó hẹp CNtt và KD, logistic . 3 nghành mà họ đào tạo chính, so sánh với trong nước cho nó khách quan

Lambatda

Xe điện
Nghành kt đầu ra khó, csvc phải đầu tư nhiều, ra nó cũng ko sang thằng người, trình độ cao ko cạnh tranh dc với các nước khác vì Vn ko phải thế mạnh. Vậy họ đầu tư làm gì cụ? Tư bản là rõ ràng,có lợi nhuận mới làm. Đầu ra ko ổn,vài 3 khóa dẹp tiệm thì xong phim.
Cụ cứ bó hẹp CNtt và KD, logistic . 3 nghành mà họ đào tạo chính, so sánh với trong nước cho nó khách quan
K.thuật mà đầu ra còn khó nữa thì k.tế là siêu khó hả cụ? Em khẳng định lấy đc bằng kỹ sư của Bk, Xd, Gtvt thì kiếm việc tốt dễ hơn hẳn mặt bằng các trường k.tế công lập.
Học kỹ thuật còn có cái lợi nữa là có thể học văn bằng 2 k.tế song hành (mà thậm chí có khi cũng chả cần vì bằng kỹ thuật vẫn xin làm việc k.tế vô tư nhưng ngược lại thì gần như ko thể). Ra trường vẫn có bằng k.thật + k.tế 2 tay 2 súng như thường. Điều này với các ngành k.tế là never.

xedap2018

Xe máy
Các cụ cứ tranh luận nhiều em chả hiểu giề.
Cái em quan tâm là học xong RMit có dễ xin việc ko và mức lương tb cho lũ mới ra trường khoảng bn ah?
F1 nhà em học kế toán ạ

7years

Xe điện
Các cụ cứ tranh luận nhiều em chả hiểu giề.
Cái em quan tâm là học xong RMit có dễ xin việc ko và mức lương tb cho lũ mới ra trường khoảng bn ah?
F1 nhà em học kế toán ạ
Dạ 8 tr là căng ạ, trường nào chả thế. Đại học ra trường thường 5,6 củ, có trường ngon 8 triệu cũng bằng 150% rồi đòi gì.

Có quan trọng khởi điểm là bằng giỏi trường tốt xin được vào công ty lớn thì sau con đường nó rộng mở hơn. Chứ làm phu hồ từ lớp 12 sau 3 năm nhanh nhẹn khéo tay lương ngày cũng 300k tháng 8,9 củ rồi, mà không có chuyện thất nghiệp, cũng chả phải xin xỏ ai, học làm gì cho mệt.

Con em cũng rmit nhưng em chả kỳ vọng gì lương vì ra trường còn phải học nghề người ta chán, mình đi học vì thấy trường đó mình thích... khi nó thi đại học xong em dẫn đi 1 vòng các trường cho xem sinh viên học hành, sinh hoạt sao rồi cho chọn