Đã có giá xe máy điện Vinfast

SƠN CƯỚC

Xe điện

1 ngày cụ biết VN đốt bao nhiêu lít xăng dầu? Dùng xăng pha cồn thì các cụ kêu. Tài nguyên xăng dầu dùng được bao nhiêu năm nữa? Cho nên khuyến khích dùng xe điện để cân đối tài nguyên xăng dầu cho con cháu, sau này các công trình ko có dầu để vận hành máy móc. Các cụ đừng nhìn cái trước mắt mà đánh giá
Cụ để dành xăng dầu cho mẽo và tàu nó chén hết là đi nhặt lá bánh là vừa đẹp . Cụ nghĩ điện nó tự sinh ra để sạc à ? Nó phải đốt bao nhiêu than ,dầu ... đều là khoáng sản đó cụ .... phục vụ cho hàng chục nhà máy nhiệt điện .. cụ nghĩ hộ em 3 nước cờ sau rồi hãy đi nc cờ đầu

Zinger 2008

Xe buýt
5 địa điểm thu gom rác thải điện tử miễn phí và dài hạn tại Hà Nội hiện nay là:

- Nhà văn hóa phường Nghĩa Tân, đối diện số 45 phố Nghĩa Tân (phường Nghĩa Tân, Cầu Giấy).

- Nhà văn hóa phường Yên Hòa, số 288, đường Trung Kính (phường Yên Hòa, Cầu Giấy).

- UBND phường Quán Thánh, số 12-14 đường Phan Đình Phùng (Quán Thánh, Ba Đình).

- Bảo tàng Chiến thắng B.52, số 157 Đội Cấn (Đội Cấn, Ba Đình).

- UBND phường Thành Công, số 9 đường Thành Công (Thành Công, Ba Đình).
Thu gom là phần 1, còn vấn đề xử lý mới đau đầu và tốn chi phí, gây ô nhiễm cụ nhé. Cho nên em mới nói là chưa chắc đã sạch và tiết kiệm hơn đâu!

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Sử dụng năng lượng càng nhiều thì càng gây thảm họa môi trường. Dù là năng lượng dạng gì thì cũng ô nhiễm thôi. Cách duy nhất để giảm ô nhiễm là tiết giảm tiêu thụ năng lượng chứ ko phải chuyển từ tiêu thụ năng lượng dạng này sang dạng khác.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Theo e vin nên làm xe máy 50cc hoặc xe đạp điện thì lãi . Chứ làm xe máy điện là lỗ . Vì xe máy điện vừa đắt vừa ko tải đc nặng vừa ko giảm ô nhiễm môi trường .

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ để dành xăng dầu cho mẽo và tàu nó chén hết là đi nhặt lá bánh là vừa đẹp . Cụ nghĩ điện nó tự sinh ra để sạc à ? Nó phải đốt bao nhiêu than ,dầu ... đều là khoáng sản đó cụ .... phục vụ cho hàng chục nhà máy nhiệt điện .. cụ nghĩ hộ em 3 nước cờ sau rồi hãy đi nc cờ đầu
Thì họ cứ nghĩ cắm điện vào là sạc còn điện từ đâu không quan tâm vậy là kêt luận bảo vệ môi trường.
Cũng như đa phần ai cũng nghĩ thủy điện là năng lượng sạch vì có đốt cái gì đâu, thải cái gì đâu?
Nguyên do là văn hóa ló thấp nên vậy.
Bọn tây nó hơn mình mấy trăm năm mà còn chưa phổ cập hết xe điện vì điện sạch chưa đủ để dùng và công nghệ tái chế chưa hoàn hảo.

salestumlum

Xe tăng
Độ này mật độ các thứ liên quan tới Vin dày đặt ở OF nhỉ :D

Em thích xe chạy bằng cơm hơn, bảo vệ môi trường, lại khỏe
Em đạp xe từ Long Biên, sang cầu Giấy gặp bạn bè ăn trưa, mà đứa nào cũng lè lưỡi.
Trong khi em đi xe máy mất 1 tiếng để sang, đi xe đạp cũng mất có 59 phút :D. Đỡ thể dục hê hê

SƠN CƯỚC

Xe điện
Thì họ cứ nghĩ cắm điện vào là sạc còn điện từ đâu không quan tâm vậy là kêt luận bảo vệ môi trường.
Cũng như đa phần ai cũng nghĩ thủy điện là năng lượng sạch vì có đốt cái gì đâu, thải cái gì đâu?
Nguyên do là văn hóa ló thấp nên vậy.
Bọn tây nó hơn mình mấy trăm năm mà còn chưa phổ cập hết xe điện vì điện sạch chưa đủ để dùng và công nghệ tái chế chưa hoàn hảo.
Bọn nhật nó cũng chỉ làm xe đạp điện với pin cỡ nhỏ . Nó thừa sức làm đc xe máy điện pin to khủng . Nhưng có đầy ng ko nghĩ là càng pin , acquy to thì càng phải sạc nhiều điện . Điện thì từ than , dầu ... khoáng sản tống vào lò rồi xả khói mù mịt nó mới ra đc điện . Còn điện hạt nhân thì e quỳ luôn , thà đi xe đạp còn hơn sống cạnh ổ phóng xạ gây ung thư mấy đời còn dư

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
thấy cụ khẳng định thì e hỏi thôi,
cá nhân em ko thích sự chụp mũ thôi, mà cụ nhét nhiều chữ vào mồm em quá. em nghẹn
Ồ, đọc lại cũng thấy nhét nhầm vào cụ hơi nhiều chữ , xin lỗi cụ nhé.

S320

Xe điện
Cái xe điện tầu bây giờ cũng vậy. 2 năm sau bộ pin bằng nửa giá xe lúc mua.

January April

Xe hơi
Các cụ đừng cố tình lập thớt quảng cáo cho xe máy điện nữa được không?

Bởi vì xe máy điện nó chả có gì hay ho cả các cụ ạ. Pin xe máy, pin xe ô tô, pin nhỏ, pin to bây giờ là hiểm hoạ của thế giới phát triển rồi đấy.

Chúng ta cứ chuyển từ bãi rác này sang bãi rác nọ thế này mà các cụ cứ cổ xuý. Em thật không thể hiểu nổi.

Chắc chỉ có một mình em một chiến tuyến.
Ô tô điện sau này có phát triển được thì cũng sẽ tập trung trong phân khúc phương tiện công cộng. Xe máy điện, ô tô điện cá nhân nhà cháu không thấy hứng thú.
Mà cũng phải bán được nhiều nhiều sản phẩm chạy điện thì mới có nhu cầu phát triển pin nhiên liệu, sạch với môi trường và an toàn với người sử dụng.

Kh_Ch1

Xe tải
Nhìn đẹp, khi ra đại trà sẽ mua một con dùng đi dạo quanh phố gần nhà! Ủng hộ hàng Việt giá cao! Hị

thich__6969

Xe tăng
Em không mở thớt xe điện.
Lát em mở thớt hỏi vì sao lại mở thớt kêu gọi.
Sau đó em mở thớt giải thích... vì sao... ;))
Sau nữa lại mở thớt hỏi vì sao và vì sao .... và bla blo :))
... Cho vui ;))

meotamthe

Xe cút kít
Sử dụng năng lượng càng nhiều thì càng gây thảm họa môi trường. Dù là năng lượng dạng gì thì cũng ô nhiễm thôi. Cách duy nhất để giảm ô nhiễm là tiết giảm tiêu thụ năng lượng chứ ko phải chuyển từ tiêu thụ năng lượng dạng này sang dạng khác.

Đúng vậy cụ ạ, chạy điện thì hệ luỵ là ắc quy sau này xử lý thế nào, cho nên tốt nhất là chạy xe đạp và đi xe bus, tuy rằng không phải ai cũng chấp nhận được và thực hiện được.

Kurumasuki

Xe container
Đại đa số các cụ chê xe giá cao. Giả sử vin bán xe giá thấp khoảng 15 triệu, có bị chê là xe tàu nhập về dán nhãn ko?
Giá cao thật mà, cũng ko ai chê xe nhập về dán nhãn cả.
Em sẵn sàng trả thêm 5tr cho xe VF, tức là 18tr cho xe ắc qui chì, mà ko cần để ý đến made in tại đâu luôn.
Chẳng qua đã bán đắt thêm 3tr lại còn thòng thêm câu bán lỗ vốn 40% nên mới bị chê.

15cm45p

Xe điện

Bởi vì xe máy điện nó chả có gì hay ho cả các cụ ạ. Pin xe máy, pin xe ô tô, pin nhỏ, pin to bây giờ là hiểm hoạ của thế giới phát triển rồi đấy.

Chúng ta cứ chuyển từ bãi rác này sang bãi rác nọ thế này mà các cụ cứ cổ xuý. Em thật không thể hiểu nổi.

Chắc chỉ có một mình em một chiến tuyến.
Em chỉ chơi với mỗi Vinmart còn các Vin khác em ếu chơi. Đắt lòi so với giá trị thật.