Đã có giá xe máy điện Vinfast

phut89

Xe hơi
Các cụ đã thực hiện phân loại rác vô cơ, rác hữu cơ, rác tái chế hàng ngày chưa, và các cụ đã bỏ dùng túi nilon chưa? Mấy cái đó độc hại không kém pin đâu ạ. Còn chuyện xử lý pin của các hãng lớn thì đợi họ làm thế nào rồi lên tiếng chưa muộn.

Dungha

Xe điện
Tưởng 75 triệu thì em mua đi cho oách. Chứ 57 với 35 thì thôi em ra làm cuốc xe ôm đã khách gọi rồi.

haidongtay

Xe điện
Chả khác gì anh Bom Phone.Em xin hết!

malenh12

Xe tải
Cụ để dành xăng dầu cho mẽo và tàu nó chén hết là đi nhặt lá bánh là vừa đẹp . Cụ nghĩ điện nó tự sinh ra để sạc à ? Nó phải đốt bao nhiêu than ,dầu ... đều là khoáng sản đó cụ .... phục vụ cho hàng chục nhà máy nhiệt điện .. cụ nghĩ hộ em 3 nước cờ sau rồi hãy đi nc cờ đầu
Thằng nào rồi cũng phải tính đến năng lượng cho tương lai, còn ai cũng nghĩ đến thằng kia đốt thì tao phải phá thì chịu rồi, nhà máy nhiệt điện đang loại bỏ dần rồi cụ nhé, ko còn còn than với dầu để đốt mãi lấy điện đâu, điện dùng ko hết thì nó lãng phí, ko giống năng lượng như xăng dầu cụ nhé.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cái xe điện tầu bây giờ cũng vậy. 2 năm sau bộ pin bằng nửa giá xe lúc mua.
Chắc xe điện tàu cụ nói đến mua mới tầm dưới 5tr phải không ạ?
Còn pin xe điện Bridgestone giá thay mới 2,3 triệu đây cụ:
http://pinxedien.net/loi-pin-xe-dap-dien-brigestone-36v-10ah.html
Cụ nói thế nào. 5 bình mới có hơn củ
Cụ ấy đang nói đến pin, còn cụ lại đang nghĩ đến accu rồi.

Jin 131

Xe tải
Em cũng lấy làm quan ngại về việc có quá nhiều thớt về xe máy điện vin phét:))

hanoipho79

Xe lăn
Bọn PR nó nghĩ trên OF này toàn người Giầu...ai bảo các cụ cứ nói tiền tiêu toàn Tỏi cơ,thì bọn nó chẳng vào đây quảng cáo ak:))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Còn trên gì nữa? Lắp kính chắn gió và đang trong hầm đây, trên sân chung cư đây.

Em nói cụ trên mông con xe máy điện của vin phét chứ mấy xe tầu này chạy đầy đường.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Xe này chỉ giành cho di chuyển nhẹ :)) ở mình các cụ sắm xe máy phải đa zi năng, phải chở đc hàng =)) túm váy lại là dư tiền sắm cái chơi chơi thì đc :))
Cứ tạm xác định cái bình 3 năm hỏng (hết bảo hành) thì vấn đề còn lại là khi thay mới cái bình giá bao nhiêu? Bằng nửa cái xe thì bỏ bu :))
p/s : nhược điểm hết pin giữa đường thì không bàn vì khi mua phải cân nhắc có chấp nhận được không

OneForMe

Xe hơi
Đi xe điện này dc cái tiết kiệm nếu chỉ đi loanh quanh thành phố, ko đi xa. THời sinh viên em đã có 1 năm đi xe đạp điện (đi dc max 50km). Cái lúc hết điện đạp đến là khổ đi bằng 1/2 xe đạp bình thường

angelndevil

Xe hơi
Cụ nào rành kỹ thuật cho em hỏi
H em mua bản 21tr pin chì, dùng cho đến khi pin hỏng rồi mua pin lith về lắp vào thì có chạy đc ko? Hay là bản nào thì phải đúng pin đó mới đc.
Thanks trước.

thichduthu2011

Tầu Hỏa

haivanphe

Xe container
Giờ các cụ mà alo hãng hỏi mua có khi được báo là khách đặt hết rồi ấy nhỉ giống kiểu bán căn hộ 28m2 ở Vincity

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
1 ngày cụ biết VN đốt bao nhiêu lít xăng dầu? Dùng xăng pha cồn thì các cụ kêu. Tài nguyên xăng dầu dùng được bao nhiêu năm nữa? Cho nên khuyến khích dùng xe điện để cân đối tài nguyên xăng dầu cho con cháu, sau này các công trình ko có dầu để vận hành máy móc. Các cụ đừng nhìn cái trước mắt mà đánh giá
:)) Biết ngay mà. Thế cụ không tính tới nguyên liệu than dành làm điện than cũng sẽ cạn à? Than giờ VN cũng hết rồi thì phải, có nhập tàu cùng với nhà máy điện than không ?
Xăng dầu có để bán thì mua mà đi. Giá chạy che xăng tương đương xe điện mà lại bớt ô nhiễm hơn thì sao không tiếp tục dùng? Sao phải phạt xe xăng lấy tiền hỗ trợ xe ĐIỆN mà xe ĐIỆN lại ô nhiễm cho VN hơn từ 2 đến 5 lần xe chạy xăng?
Thằng nào rồi cũng phải tính đến năng lượng cho tương lai, còn ai cũng nghĩ đến thằng kia đốt thì tao phải phá thì chịu rồi, nhà máy nhiệt điện đang loại bỏ dần rồi cụ nhé, ko còn còn than với dầu để đốt mãi lấy điện đâu, điện dùng ko hết thì nó lãng phí, ko giống năng lượng như xăng dầu cụ nhé.
Nhà máy nhiệt điện đang thoải loại dần, đúng nhưng là trên tầm thế giới, riêng khựa đã cấm lắp đặt. Riêng kế hoạch của ngành điện ở VN công bố tới 2030 là lắp thêm thành 50 nhà máy điện than nữa, chủ yếu vận hành ở Đồng bằng sông cửu Long.
Không xây thêm nhà máy điện than nữa thì khỏi lo điện không dùng hết. Không mua xe ĐIỆN nữa thì cần gì nhiều điện để phải lắp thêm nhà máy ĐIỆN dùng công nghệ cũ?

Chỉnh sửa cuối:

SƠN CƯỚC

Xe điện
Nhà máy nhiệt điện loại dần ở đâu . Cụ mê ngủ sao . Họ còn đang xây thêm chi cụ sạc pin đt đó . Thủy điện thì nhỏ ko có nc ,xây đập lại hủy hoại thủy lợi . Điện hạt nhân thì lạy luôn next cho lành .... thế ko xây nhiệt điện thì cạp đất mà sạc pin hả cụ ? Còn xăng thì vm nhập về .. moi đc tý nào nữa đâu mà đòi để dành hả cụ ... ? Kkk

hnilqhuy

Xe tăng
- ko tính chi phí tài chính, ko tính khấu hao, ko lãi ... Không phải việc của ng tiêu dùng

- 3 không cộng lại vẫn Không rẻ

malenh12

Xe tải
Nhà máy nhiệt điện loại dần ở đâu . Cụ mê ngủ sao . Họ còn đang xây thêm chi cụ sạc pin đt đó . Thủy điện thì nhỏ ko có nc ,xây đập lại hủy hoại thủy lợi . Điện hạt nhân thì lạy luôn next cho lành .... thế ko xây nhiệt điện thì cạp đất mà sạc pin hả cụ ? Còn xăng thì vm nhập về .. moi đc tý nào nữa đâu mà đòi để dành hả cụ ... ? Kkk
TÓM LẠI LÀ CÓ NÓI VỚI...... CHỈ THẾ THÔI, CÁI NHÀ MÁY NHIỆT ĐIỆN NÀO XÂY THÊM?