[Funland] đã ai làm được như anh?

lo6789

Xe đạp
Nếu các cụ có 6 tỷ đô tài sản nhưng chỉ 1 ngày đẹp trời bị đóng băng không sử dụng được có khi còn chịu cảnh cơm nước có người lo

Trường hợp khác là các cụ có 500 triệu đô thôi nhưng có thể tiêu thoải mái không bị đóng băng thì các cụ chọn phương án nào

sthd

Xe lăn
Cụ xem lại cơ cấu cổ đông của VF trước đã cụ ạ
Tiền từ tay phải sang tay trái cả
lại gặp mợ ở đây. duyên quá.
cơ cấu nào thì VF cũng là công ty đại chúng với hàng ngàn cổ đông, và VF và anh Vượng là 2 pháp nhân khác nhau!

xukthal

Xe lăn
Nếu các cụ có 6 tỷ đô tài sản nhưng chỉ 1 ngày đẹp trời bị đóng băng không sử dụng được có khi còn chịu cảnh cơm nước có người lo

Trường hợp khác là các cụ có 500 triệu đô thôi nhưng có thể tiêu thoải mái không bị đóng băng thì các cụ chọn phương án nào
Em chọn 100 triệu thôi và chẳng ai biết em là ai 😁 😁

Mytv

Xe điện
Tôi không biết mì tôm ông ấy làm ngon hay không. Nhưng:
1. Nhà, đất, căn hộ ông ấy bán đắt như tôm tươi. Pháp lý rõ ràng, sổ đỏ đàng hoàng, hạ tầng kỹ thuật hoàn chỉnh đồng bộ, hạ tầng xã hội xịn xò, đẳng cấp. Dân ở các Vincity khiến các cụ ghét vì đúng là cái mặt họ hơi vênh đấy.
2. Xe Vin như tôi đi, thì họ quảng cáo chưa đạt. Giá trị sử dụng của nó cao hơn trình quảng cáo còn hơi nhà quê của team marketing.
3. Dịch vụ y tế giáo dục do Vin cung cấp. Nói thật muốn trải nghiệm phải có tiền. Hơn cả mấy dịch vụ mác ngoại như kiểu Việt Pháp gì đấy.
4. Dịch vụ du lịch: tầm 4 sao plus. Nói chung chưa xuất sắc độc đáo kiểu như Sun. Nhưng đc cái phủ rộng.
5. Trung tâm thương mại: tạm tạm. Trừ vài cái nổi bật như Landmark 81 còn thì quê quê. Không thu hút.
6. Dịch vụ bán và sau bán hàng của Vinfast: càng ngày càng xịn.
...
Tạm thế.
1. Vinhome tốt thì cũng tốt. Nhưng ko thiếu cđt khác ko kém thậm chí hơn nhiều. Vd. Cùng 1 khu vực vị trí, ở eco thích hơn ocp1 2
2. Xe vin tốt ngon ư? Ngon tốt thế sao phải giảm giá kịch sàn, sao phải dừng sx? Con xe hạng E giá ngang hạng B thì chỉ có thể nói nó "ngon trong tầm giá". Còn về phần hậu mãi ư? Cái này thời gian mới trả lời dc. Trc mắt thị ổn đó
3. Dịch vụ y tế. Thôi lạy hồn. Vào vimec giá thì đắt, chất lượng ko tương xứng. So với việt pháp người ta cười cho.

Giáo dục vinshool. Cái này tuỳ quan điểm từng nhà. Nhưng xét theo yếu tố thành tích, kết quả học tập thì kém. Bxh trường vin ở đâu thì rõ. Học phí của vin chỉ nằm ở tầm tbk, ko có j là phải có tiền mới dc trải nghiệm. Còn đối với gđ tôi thì đứa thứ 2 sẽ cho học vin nếu gần nhà có trường vin. Vỉ sao ư? Vì con út tôi nó dốt & tôi ko yêu cầu nó phải cố mà học.
4. du lịch vin. Xin lỗi với tôi chỉ đánh giá nó tầm 3 sao. Phù hợp với cho bọn trẻ con đi chơi thôi. Vn có cả rổ độc đáo, sang xin mịn chứ ko phải chỉ mỗi Sun & vin.
5. trung tâm tm. So với aeon thôi cũng ko bằng rồi. Riêng cái mảng siêu thị này thì tiện đâu mua đấy. Lại còn phân biệt quê quê phố phố thì chịu.
6, dịch vụ bán hàng vf. Bán hàng thằng nào chẳng như nhau. Tôi khát nước quá vào honda, mẹc... bảo nhân viên nó pha nc cho uống ngồi chán chê đứng lên về các e vẫn cừoi như hoa. À mà tôi quần đùi dép lê

Ps: vin nó cũng chỉ là 1 tập đoàn tư nhân. Kinh doanh phải có lãi nó mới làm. Đừng đem tinh thần yêu nc & ban phát ra pr như thế. Phản cảm nhố nhăng lắm

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua mình có xem đoạn youtube của Tần Nguyễn, anh ta lên án việc nhiều người VN có tư tưởng anti các doanh nghiệp VN, như vậy là không có lòng yêu nước, không muốn doanh nghiệp phát triển, không muốn đất nước giàu mạnh...
Thật ra nếu làm ăn tử tế đàng hoàng, không móc ngoặc quan chức, không lấy đất của người dân giá bèo rồi bán gấp trăm lần...thì không ai anti cả.
Vậy thôi.
Cụ nói tên công ty cụ đang làm xem có qua được bài test "làm ăn đàng hoàng tử tế" của dư luận không nào 😄

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Bán cổ phiếu giờ là toi ngay. A V là linh hồn của VG, chỉ cần 1 động tĩnh thoái vốn là VG loạn ngay nhất là trong thời buổi nhạy cảm này.
Từ lúc chứng vỡ đến nay, không riêng VIC mà bất kỳ mã nào mà có ông chủ có động thái bán ra đều gây loạn, cụ xem có phải thế không?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
1. Vinhome tốt thì cũng tốt. Nhưng ko thiếu cđt khác ko kém thậm chí hơn nhiều. Vd. Cùng 1 khu vực vị trí, ở eco thích hơn ocp1 2
2. Xe vin tốt ngon ư? Ngon tốt thế sao phải giảm giá kịch sàn, sao phải dừng sx? Con xe hạng E giá ngang hạng B thì chỉ có thể nói nó "ngon trong tầm giá". Còn về phần hậu mãi ư? Cái này thời gian mới trả lời dc. Trc mắt thị ổn đó
3. Dịch vụ y tế. Thôi lạy hồn. Vào vimec giá thì đắt, chất lượng ko tương xứng. So với việt pháp người ta cười cho.

Giáo dục vinshool. Cái này tuỳ quan điểm từng nhà. Nhưng xét theo yếu tố thành tích, kết quả học tập thì kém. Bxh trường vin ở đâu thì rõ. Học phí của vin chỉ nằm ở tầm tbk, ko có j là phải có tiền mới dc trải nghiệm. Còn đối với gđ tôi thì đứa thứ 2 sẽ cho học vin nếu gần nhà có trường vin. Vỉ sao ư? Vì con út tôi nó dốt & tôi ko yêu cầu nó phải cố mà học.
4. du lịch vin. Xin lỗi với tôi chỉ đánh giá nó tầm 3 sao. Phù hợp với cho bọn trẻ con đi chơi thôi. Vn có cả rổ độc đáo, sang xin mịn chứ ko phải chỉ mỗi Sun & vin.
5. trung tâm tm. So với aeon thôi cũng ko bằng rồi. Riêng cái mảng siêu thị này thì tiện đâu mua đấy. Lại còn phân biệt quê quê phố phố thì chịu.
6, dịch vụ bán hàng vf. Bán hàng thằng nào chẳng như nhau. Tôi khát nước quá vào honda, mẹc... bảo nhân viên nó pha nc cho uống ngồi chán chê đứng lên về các e vẫn cừoi như hoa. À mà tôi quần đùi dép lê

Ps: vin nó cũng chỉ là 1 tập đoàn tư nhân. Kinh doanh phải có lãi nó mới làm. Đừng đem tinh thần yêu nc & ban phát ra pr như thế. Phản cảm nhố nhăng lắm
Cụ còm rõ dài nhỉ, có tố chất làm truyền thông đấy.
Nói tóm tắt là cụ không chọn trở thành KH của Vin là xong.
Vin chắc tiếc mất ăn mất ngủ 🤣

sthd

Xe lăn
Thế VG có cần xin phép cổ đông thông qua không hay cứ lẳng lặng rót cho VF thế nhỉ?
thông cáo báo chí có nói rằng Không cần xin ý kiến cổ đông không?
thủ tục nhỏ thế mà tập đoàn số 1 vn phải chờ cụ chỉ bảo thì nó tồn tại kiểu gì?

longphúc

Xe tăng
Kinh thật,có mấy cụ vật nhao liên tục các thớt từ 6h sáng tới giờ:))

sthd

Xe lăn

quan điểm cá nhân của cụ thôi. thực tế thì các sp của V nó hơn hẳn.

eco buồn , tối um. vocp gần ngàn ha, sạch đẹp, đủ dv từ tắm biển, ăn uống, xem phim, shopping...

Lux sa thì giá chủ yếu phụ thuộc chiến lược kinh doanh

...

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đối với VIC thì tốt gì ạ? em thấy là tin xấu chứ? tài sản công ty mất 500 củ Bai đần.
Em cũng nghĩ như cụ, nhất là nếu cổ đông không tin tưởng về triển vọng của cú đầu tư này mà bán cổ phiếu ra dần thì còn làm giá cắm đầu

--Lamborghini--

Xe cút kít
Bốc túi nọ bỏ túi kia, tặng tiền bằng giấy nhưng chuyển qua biên giới bằng tiền thật. Có phỏng ạ?
Tầm này 1 tỷ đô tiền mặt là khoai.
Anh ấy có thể chuyển nhượng cho VF bằng số CP a ấy nắm giữ ở VIN.
Bảo là giấy thì chắc không phải.
VF giờ như con nghiện nó hút tiền thì thôi rồi.
Có cái em thấy lúc trước a ấy bảo không rót thêm vào, h nghĩ lại như nào lại bơm tiếp.
Đương nhiên cách này em thấy hiệu quả PR hình ảnh tốt hơn cách tăng vốn thông thường :)
Chứ bản chất thì a ấy đều nắm cổ phần lớn ở các công ty ấy cả, cho VF mà VF cũng vẫn là của a ấy, về cơ bản là chả lọt ra ngoài đồng nào.

Chỉnh sửa cuối:

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Cũng khó cho anh tôi. Với tốc độ gia tăng sản xuất ntn, ko bơm vốn lưu động vào không được. Mà tình hình quốc tế thì khó vay. Đầu tư ra nước ngoài thì phải xin phép nhiêu khê. Với tình trạng hiện giờ ( Chim lợn thì lắm, thuyết âm mưu thì nhiều, kiểm soát dòng đô, lò đang cháy rực ....) thì khó mà cụ nào dám ký đồng ý đầu tư cả tỷ $ ngoài thêm. Chỉ còn mỗi cách lách theo kiểu cho tặng...
Dự là vậy, thực tế ko nhất thiết khác dự đoán. Các cụ chém vừa thôi, đừng chém quá.
1-2 năm nữa, Vin cần cả chục củ $ nữa để tăng công suất. Lúc đó đừng lấy làm lạ