[Funland] đã ai làm được như anh?

xukthal

Xe lăn
lần đầu tiên thấy có người cho không luôn 1 tỉ USD.
Bao giờ bác Vượng cho quỹ OF VCĐ 1 tỷ $ thì em bái phục ^:)^, tôn thành Thánh [-O<[-O<[-O<
Còn trong nhà cho nhau em nghĩ ko nên khoe ;;)

• Vodka
Reactions: UFA

zaiwaz123

Xe điện
Lão Gangnam này rất giống 1 thằng ở công ty tôi.

Thằng này có cái tính rất hay là trong mọi cuộc họp, kể cả họp chuyên môn hay họp Đảng, không bao giờ phát biểu ý kiến, không bao giờ phản biện trực tiếp lại ý kiến của người khác. Nhưng lại rất hay sang phòng khác nói xấu phòng mình, hoặc đi cà phê trà đá tỉ tê với những người trong phòng để nói xấu người khác không đồng quan điểm với mình. Hôm họp vừa rồi bị 1 bà trong phòng chỉ thẳng vào mặt chửi mày là đàn ông mà rẻ rách, hèn hạ làm hắn ta xấu hổ lủi mất khỏi cuộc họp :))))
Em đã Vote cụ 01 ly rồi ạ .............:)):)):)):)):)):))...!

Dân Tổ

Xe container
Tôi không biết mì tôm ông ấy làm ngon hay không. Nhưng:
1. Nhà, đất, căn hộ ông ấy bán đắt như tôm tươi. Pháp lý rõ ràng, sổ đỏ đàng hoàng, hạ tầng kỹ thuật hoàn chỉnh đồng bộ, hạ tầng xã hội xịn xò, đẳng cấp. Dân ở các Vincity khiến các cụ ghét vì đúng là cái mặt họ hơi vênh đấy.
2. Xe Vin như tôi đi, thì họ quảng cáo chưa đạt. Giá trị sử dụng của nó cao hơn trình quảng cáo còn hơi nhà quê của team marketing.
3. Dịch vụ y tế giáo dục do Vin cung cấp. Nói thật muốn trải nghiệm phải có tiền. Hơn cả mấy dịch vụ mác ngoại như kiểu Việt Pháp gì đấy.
4. Dịch vụ du lịch: tầm 4 sao plus. Nói chung chưa xuất sắc độc đáo kiểu như Sun. Nhưng đc cái phủ rộng.
5. Trung tâm thương mại: tạm tạm. Trừ vài cái nổi bật như Landmark 81 còn thì quê quê. Không thu hút.
6. Dịch vụ bán và sau bán hàng của Vinfast: càng ngày càng xịn.
...
Tạm thế.
Em không biết Vin có là tất cả những gì cụ phải lựa chọn hay không. Nhưng:
1. Ngoài Vinhomes, không thiếu những tên tuổi khác cũng đắt như tôm tươi cũng pháp lý, sổ đỏ đàng hoàng, hạ tầng hoàn chỉnh, xã hội xịn xò, đẳng cấp. Nhà em cũng có người ở Vinhomes "xịn", cũng có người ở những đô thi của tên tuổi Xịn khác, đã khẳng định được mình được nhà mình từ 80-100 tỷ thì cần gì vênh với ai nữa ạ?

Đám vênh cụ nói chắc chung cư vác lên mạng khoe nhau? Ui, hơn cái tập thể tí làm gì căng. :D

2. Xe cụ đi xe Vin, cũng chả phải là lựa chọn bắt buộc cho tất cả, tôi đi xe Đức và cả xe Anh, tôi cứ chính hãng và theo chuẩn tư vấn chuyên nghiệp từ cả global reviews chứ đâu cần phụ thuộc VF marketing hay những lùm xùm drama các kiểu. Tôi mua xe phục vụ đi lại, nhu cầu gia đình, và quan trọng là sự an toàn + các chứng chỉ rõ ràng đảm bảo :) Cũng chả quan tâm sau nó lỗ lãi thế nào hay yêu quốc gia nào, tự hào với ai ngoài kia.

3. Dịch vụ y tế giáo dục ngoài Vin cũng đầy tên tuổi tốt, chưa cần phải có nhiều tiền để mong cái trải nghiệm đó. Với giới thượng lưu Hà Nội thì lại chả phải Vinschool hay Vinmec, vậy chưa phải là lựa chọn duy nhất với high class services. Cụ chê Việt Pháp hanoi hay FV Saigon? :D Cứ nhìn quy trình và báo cáo y tế là thấy tiêu chuẩn quốc tế xịn ở đâu ngay, mác ngoại? 2 thằng kia ngoại xịn luôn mà cụ? Mà tôi cũng chả phải xính ngoại, thực tế đầy viện công với khoa cao cấp ăn đứt Vinmec mà tôi đã đến công tác và làm việc cùng.

4. Dịch vụ nghỉ dưỡng của Vin, 4 sao + của cụ nhưng chỉ đáng 2- 3 sao với tôi vì tiêu chuẩn của tôi cao hơn :), chả cần Vin hay Sun, tôi cũng không thiếu các khu nghỉ dưỡng chuẩn cao cấp quốc tế ở VN để hưởng thụ.

5. TTTM, ngoài Vincom còn có Aeon hoặc các TTTM khác, cứ tiện đâu, cần mua gì tôi vào :) Chứ chả có nhu cầu vào đi dạo để biết nó quê hay nó đẳng cấp. Siêu thị đa phần cái này của các chị em, tôi chả ý kiến gì :D

6. Tôi chỉ quote lại còm cụ để chia sẻ rằng, tôi và những người xung quanh tôi không bắt buộc phải phụ thuộc cái hệ sinh thái của anh Vượng này để chứng minh hay xác định nhà anh ấy là nhất hay nếu không dùng của anh ấy là không mãnh liệt hay yêu nước như fan của họ hoặc do vô tình hay cố ý cứ nhắc đi nhắc lại như 1 kiểu ban phát hoặc khai sáng hoành tráng cho xã hội vậy. :)

Kiên Khùng

Xe điện
Em không biết Vin có là tất cả những gì cụ phải lựa chọn hay không. Nhưng:
1. Ngoài Vinhomes, không thiếu những tên tuổi khác cũng đắt như tôm tươi cũng pháp lý, sổ đỏ đàng hoàng, hạ tầng hoàn chỉnh, xã hội xịn xò, đẳng cấp. Nhà em cũng có người ở Vinhomes "xịn", cũng có người ở những đô thi của tên tuổi Xịn khác, đã khẳng định được mình được nhà mình từ 80-100 tỷ thì cần gì vênh với ai nữa ạ?

Đám vênh cụ nói chắc chung cư vác lên mạng khoe nhau? Ui, hơn cái tập thể tí làm gì căng. :D

2. Xe cụ đi xe Vin, cũng chả phải là lựa chọn bắt buộc cho tất cả, tôi đi xe Đức và cả xe Anh, tôi cứ chính hãng và theo chuẩn tư vấn chuyên nghiệp từ cả global reviews chứ đâu cần phụ thuộc VF marketing hay những lùm xùm drama các kiểu. Tôi mua xe phục vụ đi lại, nhu cầu gia đình, và quan trọng là sự an toàn + các chứng chỉ rõ ràng đảm bảo :) Cũng chả quan tâm sau nó lỗ lãi thế nào hay yêu quốc gia nào, tự hào với ai ngoài kia.

3. Dịch vụ y tế giáo dục ngoài Vin cũng đầy tên tuổi tốt, chưa cần phải có nhiều tiền để mong cái trải nghiệm đó. Với giới thượng lưu Hà Nội thì lại chả phải Vinschool hay Vinmec, vậy chưa phải là lựa chọn duy nhất với high class services. Cụ chê Việt Pháp hanoi hay FV Saigon? :D Cứ nhìn quy trình và báo cáo y tế là thấy tiêu chuẩn quốc tế xịn ở đâu ngay, mác ngoại? 2 thằng kia ngoại xịn luôn mà cụ? Mà tôi cũng chả phải xính ngoại, thực tế đầy viện công với khoa cao cấp ăn đứt Vinmec mà tôi đã đến công tác và làm việc cùng.

4. Dịch vụ nghỉ dưỡng của Vin, 4 sao + của cụ nhưng chỉ đáng 2- 3 sao với tôi vì tiêu chuẩn của tôi cao hơn :), chả cần Vin hay Sun, tôi cũng không thiếu các khu nghỉ dưỡng chuẩn cao cấp quốc tế ở VN để hưởng thụ.

5. TTTM, ngoài Vincom còn có Aeon hoặc các TTTM khác, cứ tiện đâu, cần mua gì tôi vào :) Chứ chả có nhu cầu vào đi dạo để biết nó quê hay nó đẳng cấp. Siêu thị đa phần cái này của các chị em, tôi chả ý kiến gì :D

6. Tôi chỉ quote lại còm cụ để chia sẻ rằng, tôi và những người xung quanh tôi không bắt buộc phải phụ thuộc cái hệ sinh thái của anh Vượng này để chứng minh hay xác định nhà anh ấy là nhất hay nếu không dùng của anh ấy là không mãnh liệt hay yêu nước như fan của họ hoặc do vô tình hay cố ý cứ nhắc đi nhắc lại như 1 kiểu ban phát hoặc khai sáng hoành tráng cho xã hội vậy. :)
Theo như cụ mô tả (đi xe Anh xe Đức, ở nhà trăm tỉ, chê Vinmec...) thì cụ đúng không phải là đối tượng khách hàng chính của VG rồi. Cụ vượt tầm quá nên nhìn xuống mãi không thấy VG ở đâu.
Và VG ngược lại cũng không đua đòi phục vụ dúm khách hàng quá nhỏ về doanh số đó. Họ hướng đến đại chúng. Ở quy mô lớn, xét trên toàn bộ hệ sinh thái sản xuất, dịch vụ, nếu có tập đoàn nào hiện ở VN, kể cả là tập đoàn NN, làm được 50% của Vin, cụ chỉ cho tôi ngưỡng mộ phát?
Tôi post trả lời cụ chỉ để làm rõ một việc to như cái đình là sự hiện diện rộng khắp, với chất lượng cao và ổn định của hệ sinh thái VG mà cụ bảo là phản cảm, lố.
Có lẽ cụ ở tầm quá cao nên nhìn thấy cái gì của VG làm ra cũng vớ vẫn, xoàng xĩnh nhỉ?
Cụ mà chỉ ra đc tập đoàn nào dù là NN, hoạt động chính ở VN, mà đạt được quy mô 50% hệ sinh thái dịch vụ và tương đương về chất lượng (ví dụ y tế, giáo dục, du lịch, thương mại, công nghiệp xe hơi thương hiệu Việt...) với VG, nếu có, tôi xin lặng lẽ vodka cụ hàng ngày cho đến hết năm./.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn
Bác ấy rắc thính cho mục đích IPO thành công thôi. Dân tình thấy tỉ đô thể nào chả ham mà mua cổ phiếu Vinfast. Chuẩn bài nhỉ
Một cách thể hiện cho thiên hạ hiểu "Tau vẫn còn ...khỏe ...có chi mô" ... và mục đích chính vẫn là đẩy CP...giống cách làm của chú Còi nhưng chú Còi ko đủ lực đú đường dài nên rơi giữa cầu :))

Dân Tổ

Xe container
Theo như cụ mô tả (đi xe Anh xe Đức, ở nhà trăm tỉ, chê Vinmec...) thì cụ đúng không phải là đối tượng khách hàng chính của VG rồi. Cụ vượt tầm quá nên nhìn xuống mãi không thấy VG ở đâu.
Và VG ngược lại cũng không đua đòi phục vụ dúm khách hàng quá nhỏ về doanh số đó. Họ hướng đến đại chúng. Ở quy mô lớn, xét trên toàn bộ hệ sinh thái sản xuất, dịch vụ, nếu có tập đoàn nào hiện ở VN, kể cả là tập đoàn NN, làm được 50% của Vin, cụ chỉ cho tôi ngưỡng mộ phát?
Tôi post trả lời cụ chỉ để làm rõ một việc to như cái đình là sự hiện diện rộng khắp, với chất lượng cao và ổn định của hệ sinh thái VG mà cụ bảo là phản cảm, lố.
Có lẽ cụ ở tầm quá cao nên nhìn thấy cái gì của VG làm ra cũng vớ vẫn, xoàng xĩnh nhỉ?
Cụ mà chỉ ra đc tập đoàn nào dù là NN, hoạt động chính ở VN, mà đạt được quy mô 50% hệ sinh thái dịch vụ và tương đương về chất lượng (ví dụ y tế, giáo dục, du lịch, thương mại, công nghiệp xe hơi thương hiệu Việt...) với VG giùm.
Nếu có, tôi xin lặng lẽ vodka cụ hàng ngày cho đến hết năm./.
Cụ định nghĩa là anh Vin này là phục vụ toàn xã hội? Và tôi có tầm cao hay thấp thế nào để đánh giá Vin thì tôi cũng đã chỉ ra cho cụ rõ rồi. Tôi và những người xung quanh tôi cũng chưa ai phải xác định là khách hàng của Vin (trừ những người thân mua Riverside trước đây) hay phụ thuộc vào cái rộng khắp đó của Vin như cụ đang miêu tả.

Trước chúng tôi sống ở Hanoi cho đến giờ cũng chưa thấy Vin với mô hình hệ sinh thái như cụ nói nó là lựa chọn duy nhất cho chúng tôi (gia đình, bạn bè người thân tôi) và cũng chả phải liệt kê công ty, tập đoàn nào bao tiêu hết cả những nhu cầu chúng tôi cần để phải lạc vào cái so sánh cụ muốn. Vì nếu cụ đọc kỹ, tôi và người thân đều có những lựa chọn đủ các gạch đầu dòng rồi.

Những keywords như: chê Vimec (cụ chê Pháp Việt, FV được?), với bài đơn giản là không phải đối tượng KH chính của Vin :D, hay phản cảm, lố, vớ vẩn, xoàng xĩnh, cụ thử tìm trong bài quote của tôi hay cụ nhét vào mồm tôi giống đám nào PR Vinfast thế nhỉ? :D

Tôi nhắc lại, những gì cụ nói về Vin là lựa chọn duy nhất của cụ, nhưng không phải là của tôi và những người tôi biết thế thôi. Nên đừng nói nó là đại diện cho việc cung cấp những gì mà đông đảo người dân cần. :D

xukthal

Xe lăn
Cụ định nghĩa là anh Vin này là phục vụ toàn xã hội? Và tôi có tầm cao hay thấp thế nào để đánh giá Vin thì tôi cũng đã chỉ ra cho cụ rõ rồi. Tôi và những người xung quanh tôi cũng chưa ai phải xác định là khách hàng của Vin (trừ những người thân mua Riverside trước đây) hay phụ thuộc vào cái rộng khắp đó của Vin như cụ đang miêu tả.

Trước chúng tôi sống ở Hanoi cho đến giờ cũng chưa thấy Vin với mô hình hệ sinh thái như cụ nói nó là lựa chọn duy nhất cho chúng tôi (gia đình, bạn bè người thân tôi) và cũng chả phải liệt kê công ty, tập đoàn nào bao tiêu hết cả những nhu cầu chúng tôi cần để phải lạc vào cái so sánh cụ muốn. Vì nếu cụ đọc kỹ, tôi và người thân đều có những lựa chọn đủ các gạch đầu dòng rồi.

Những keywords như: chê Vimec (cụ chê Pháp Việt, FV được?), với bài đơn giản là không phải đối tượng KH chính của Vin :D, hay phản cảm, lố, vớ vẩn, xoàng xĩnh, cụ thử tìm trong bài quote của tôi hay cụ nhét vào mồm tôi giống đám nào PR Vinfast thế nhỉ? :D

Tôi nhắc lại, những gì cụ nói về Vin là lựa chọn duy nhất của cụ, nhưng không phải là của tôi và những người tôi biết thế thôi. Nên đừng nói nó là đại diện cho việc cung cấp những gì mà đông đảo người dân cần. :D
Em thấy có cái VinMart là hữu dụng nhất cho số đông mà cuối cùng lại bán cho Massan /:)

1.25 ton

Xe điện
VF từ cuối 2022 đã là cty FDI Singapore =SingFast==>> việc anh Vova và VG tặng 1 khoản ngoại tệ lớn cho cty nước ngoài thì có phải tuân thủ quy định về chuyển ngoại tệ ra nước ngoài? & nộp thuế phí gì không nhỉ?:-/
Xèng rót trực tiếp về Vinfast mà cụ, Singfast chỉ là thằng cổ đông chiếm 51 % vốn thôi. :))

Haiau69

Xe buýt
Một cách thể hiện cho thiên hạ hiểu "Tau vẫn còn ...khỏe ...có chi mô" ... và mục đích chính vẫn là đẩy CP...giống cách làm của chú Còi nhưng chú Còi ko đủ lực đú đường dài nên rơi giữa cầu :))
Nhưng em thấy CP hôm nay giảm mạnh hơn cụ à.

xukthal

Xe lăn

xuantien_mobis

Xe lăn
Nguyên nhân nguồn gốc vì sao VF phải thành lập Công ty con tại Sing để quay lại sở hữu >51% VF thì các cụ không thấy ai phân tích, họ cũng đâu có thích phải đi đường lắt léo như vậy.

sthd

Xe lăn
Nguyên nhân nguồn gốc vì sao VF phải thành lập Công ty con tại Sing để quay lại sở hữu >51% VF thì các cụ không thấy ai phân tích, họ cũng đâu có thích phải đi đường lắt léo như vậy.
chuyện ấy đơn giản, ai chả biết? cần gì nói lại.

Maner Bolsol

Xe tăng
Tin vào nhà báo là 1 niềm tin thật đáng ngưỡng mộ. Keke

Kiên Khùng

Xe điện

Cụ ở đỉnh, nếu giả thiết là như cụ mô tả về thói quen tiêu dùng của cụ, thì ta ứng xử kiểu tinh hoa 1 chút, đúng không?
1. Tôi trả lời 1 cụ khác trong 1 post cũ rằng:
Công nhận người ta có cả tỉ đô thì các cụ trên này không thể nói là giỏi hơn người ta được. Còn tại sao họ có tỉ đô thì cháu chịu. Chẳng qua cháu thấy hơi phản cảm khi ông này ra cái gì cũng thấy quá hay, quá tốt.... cả. Như kiểu xe máy điện ấy.
Chẳng hay acc đó cũng của cụ? Chính vì cụ nhảy ngang vài trả lời, nên tôi mới nhầm tưởng cụ chính là cụ ấy, thành thử mới nhận xét cụ như đã mô tả.
Xin lỗi cụ (không biết có cùng acc với cụ kia hay không).
Vậy nếu acc kia không phải là cụ, ta làm lại từ đầu nếu cụ muốn.
Và nên bắt đầu từ 1 post riêng kẻo nhầm nhọt.
Và nữa, chỗ nào tôi nói rằng VG là duy nhất?

Dân Tổ

Xe container
Em thấy có cái VinMart là hữu dụng nhất cho số đông mà cuối cùng lại bán cho Massan /:)
Em thì cứ thấy càng nhiều lựa chọn thì càng tốt, tức là không phải cái nào là độc quyền để mình bắt buộc phải phụ thuộc vào nó, đó mới là cái tốt cho cả xã hội. Còn cứ mặc định phải do 1 hệ sinh thái duy nhất nó mới là tiêu chuẩn chung thì chỉ béo thằng chủ hệ sinh thái đó chứ hay gì mà phải nâng cao quan điểm là yêu nước với khai sáng. :)

Cái hay vẫn khen, cái dở thì chê và mình chọn cái khác phù hợp. Chứ cứ phải luôn tôn thờ với định nghĩa nó là tất cả thì không nên. :)

Dân Tổ

Xe container
Cụ ở đỉnh, nếu giả thiết là như cụ mô tả về thói quen tiêu dùng của cụ, thì ta ứng xử kiểu tinh hoa 1 chút, đúng không?
1. Tôi trả lời 1 cụ khác trong 1 post cũ rằng:

Chẳng hay acc đó cũng của cụ? Chính vì cụ nhảy ngang vài trả lời, nên tôi mới nhầm tưởng cụ chính là cụ ấy, thành thử mới nhận xét cụ như đã mô tả.
Xin lỗi cụ (không biết có cùng acc với cụ kia hay không).
Vậy nếu acc kia không phải là cụ, ta làm lại từ đầu nếu cụ muốn.
Và nên bắt đầu từ 1 post riêng kẻo nhầm nhọt.
Và nữa, chỗ nào tôi nói rằng VG là duy nhất?
Tôi hi vọng ngoài đời cụ ko có cái tính đa nghi ko logic thế này :).

Nick tôi trên này có cụ mod biết, cũng có cả các cụ gặp ngoài rồi. Tôi nói trên quan điểm tôi thấy vì thực sự tôi không phụ thuộc vào bất cứ hệ sinh thái nào như cụ miêu tả với cụ và tôi cũng không lấy đó làm tiêu chuẩn để phân biệt với những người không sử dụng hệ sinh thái đó.

Cái tôi chia sẻ cũng đầy đủ ở post tôi quote cụ rồi. Đơn giản là vậy, nếu cụ fan Vin, dĩ nhiên tôi vẫn tôn trọng như tất cả những người fan các hệ sinh thái tập đoàn khác. Nhưng đừng đem đó là tiêu chuẩn để nói những nơi khác họ làm không bằng Vin, vì trải nghiệm của tôi lại thấy những gạch đầu dòng tôi nêu còn tốt hơn những thứ cụ liệt kê. Nên thôi nhé, tôi nghĩ đến đây là tôi với cụ cũng đã hiểu nhu cầu dịch vụ của mỗi người là khác nhau. Tranh luận thêm có thể lại thành mâu thuận về câu chuyện của tập đoàn này theo quan điểm mỗi người 1 cách không đang có. :)