Cùng thảo luận cách sử dụng Teana TW 2.0

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Kụ HVB cho em hỏi bật tắt cái cruise control này ở chỗ nào ở . Em đi xe có lúc thấy nó hiện cái này màu xanh lên ở bảng đồng hồ mà chả hiểu ? Cruise control này có tác dụng gì hả kụ ?
Man phép cụ HVB e trả lời kụ Saclo ợ:
Cụ bật cái cruise control lên (nút dưới cùng ấy) đèn màu xanh bật tức là cụ đã bật được roài. tiếp đó cụ tăng tốc lên > 45km/h rồi cụ gạt nhẹ cái SET cruise xuống 1 cái (nút này nằm ngay trên cái nút On/Of đấy) là okie, kụ bỏ chân ga ra mà tốc độ vẫn ko thay đổi. khi đặt cruise control rồi mà kụ muốn tăng giảm tốc độ thì chỉ cần gạt lên hoặc xuống cái nút SET Cruise mà ko cần dùng đến chân ga (tính năng này rất tiện và chỉ có ở mẫu xe sang thôi). Kụ muốn bỏ chế độ này thì đơn giản lắm, cứ khi nào kụ nhấn phanh là nó tự bỏ, hoặc kụ nhấn cái nút cancel trên cùng trên tay lái cũng được.
Chế độ này rất thuận tiện khi kụ đi dường trường hay đi vào đoạn giới hạn tốc độ (phải >45km/h). Lúc này chân phải kụ chỉ rà chân phanh thôi. nói chung là 2 chân kụ bàng nhau chứ không đến nỗi chân to chân bé. Đi trong phố thì ít khi dùng lắm ợ.

Mr.Saclo

Xe tăng
Em xin vod cụ một chén ợ :)
Man phép cụ HVB e trả lời kụ Saclo ợ:
Cụ bật cái cruise control lên (nút dưới cùng ấy) đèn màu xanh bật tức là cụ đã bật được roài. tiếp đó cụ tăng tốc lên > 45km/h rồi cụ gạt nhẹ cái SET cruise xuống 1 cái (nút này nằm ngay trên cái nút On/Of đấy) là okie, kụ bỏ chân ga ra mà tốc độ vẫn ko thay đổi. khi đặt cruise control rồi mà kụ muốn tăng giảm tốc độ thì chỉ cần gạt lên hoặc xuống cái nút SET Cruise mà ko cần dùng đến chân ga (tính năng này rất tiện và chỉ có ở mẫu xe sang thôi). Kụ muốn bỏ chế độ này thì đơn giản lắm, cứ khi nào kụ nhấn phanh là nó tự bỏ, hoặc kụ nhấn cái nút cancel trên cùng trên tay lái cũng được.
Chế độ này rất thuận tiện khi kụ đi dường trường hay đi vào đoạn giới hạn tốc độ (phải >45km/h). Lúc này chân phải kụ chỉ rà chân phanh thôi. nói chung là 2 chân kụ bàng nhau chứ không đến nỗi chân to chân bé. Đi trong phố thì ít khi dùng lắm ợ.

HVB

Xe tăng
e bổ sung là, gạt nút lên/xuống ở cái set cruise ấy nó tăng/giảm 1km/h. Còn hình như chỉ cần 40km đã set đc cruise rồi chứ ko phải 45 ạ (e chưa check, nhưng nói chung các loại xe thường là 40).

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
e bổ sung là, gạt nút lên/xuống ở cái set cruise ấy nó tăng/giảm 1km/h. Còn hình như chỉ cần 40km đã set đc cruise rồi chứ ko phải 45 ạ (e chưa check, nhưng nói chung các loại xe thường là 40).
Em thử mấy lần rùi, 40km/h lúc được lúc ko, 45 km/h cho chắc bác ợ,~o)

lalalat

Xe hơi
Em thấy cái cruise control rất là hay, nhất là chạy những đoạn hạn chế tốc độ
Em xin bổ sung thêm tí, sau khi bác đã set được cruise control rồi nhưng gặp chướng ngại vật phải phanh chẳng hạn thì chế độ tự động sẽ bị hủy, nếu bác muốn khôi phục lại chế độ chỉ cần gạt cái nút xuống một cái là được (tương ứng với chức năng RESTORE), lúc đó xe sẽ tự động lấy lại vận tốc như đã đặt từ lần trước

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Em xin bổ sung thêm tí, sau khi bác đã set được cruise control rồi nhưng gặp chướng ngại vật phải phanh chẳng hạn thì chế độ tự động sẽ bị hủy, nếu bác muốn khôi phục lại chế độ chỉ cần gạt cái nút xuống một cái là được (tương ứng với chức năng RESTORE), lúc đó xe sẽ tự động lấy lại vận tốc như đã đặt từ lần trước
Olala, cái này mới hay, em sẽ thử. thank bác nhiều nhé.

Kangoora

Xe tăng
Ô hay! Cụ có nhầm lẫn gì ko nhể? xe của em thì nút Restore lại phải gạt nút lên trên thì nó lại tự động về tốc độ đặt lúc trước, còn nếu gạt xuống thì nó lại đặt tốc độ mới theo hiện thời cơ ạ. Cụ thử kiểm tra lại rùi cho ý kiến nhé. Tks.

mrtiennd

Xe đạp
Website
tienucd.blogspot.com
Các bác ơi cho em hỏi với ạ :(

1.Em vừa lấy xe, chưa mò được nhiều, em mua bản TB, có đầu DVD 6 đĩa đằng sau, nhưng em không biết bật DVD như thế nào :(
CD đằng trước thì nghe cả bộ 6 đĩa rất ngon mà không thấy có nút nào để chỉnh sang chế độ xem DVD hay VCD.

2. Em muốn dùng cái Navi Map, có bác nào hiểu về cái này chỉ cho em cách làm ntn với ạ, nếu được em xin Vodka bác đó ạ :D

Mong báo nào đọc được sớm thì phản hồi giúp em sớm với, để em tận hưởng con TB của em một cách tuyệt vời hơn :D

mrtiennd

Xe đạp
Website
tienucd.blogspot.com
bác cho em với ạ :D

Bác ơi, em cũng mới lấy bản TB, hnao bác cài đặt cái đó giúp em với được không ạ?o:-)

Em lần đầu tiên đi xe oto luôn =:) Nên mù tịt mọi thứ, chẳng biết gì bác ạ, rất mong bác giúp đỡ em :D

e có thẻ, dưng mà tuần sau e mới có nhà
e cũng chưa nghiên cứu xem cái thẻ ấy nó có fải file window ko, nó mà dùng hệ điều hành nào đó thì cũng khó copy, và cập nhật bản đồ sau này.

mrtiennd

Xe đạp
Website
tienucd.blogspot.com
Em hỏi với ạ

Chào bác

Bác cho em hỏi, đầu GPS ở chỗ nào ạ?

Nếu em tìm thấy đầu GPS, bác cho em xin cái địa chỉ bác, hôm nào em qua bác giúp em với ạ :D

em lấy xe ở Kylin, nó có sẵn. Nếu xe cụ có đầu GPS (bản TB, TA em ko sure lắm) thì cầm thẻ qua em, e copy cho.

HVB

Xe tăng
- ở cái chỗ dàn âm thanh bác thấy nó có chỗ đề là TV/AUX ấy, bác ấn vào đó
- sau đó nếu là TB thì bác phải dùng điều khiển, chĩa điều khiển vào chỗ nhận tia hồng ngoại của remote (trên chữ TV/AUX ấy). Cách chọn và play như bác dùng remote đầu đĩa ở nhà ấy. Nhớ là trc đó phải nhét đĩa vào đầu đọc DVD rồi, và bật nguồn cái đầu đọc DVD ở cốp rồi bác nhé.
- muốn xem TV thì chọn source trên điều khiển sang TV, sau đó dùng điều khiển TV để search và nhớ lại kênh (như bác search kênh TV ở nhà lúc mới mua TV về). Sau đó xem, chuyển kênh.... như dùng đkhiển TV vậy
- đầu GPS ngắn ngay ở cốp, bác mở cốp sẽ thấy 1 bên là đầu DVD, 1 bên là GPS.
- Có thẻ Vietmap xong, cứ cắm vào, bác khởi động xe là nó tự chạy. Nó ông ổng nói "Hệ thống đã sẵn sàng" rất to. Bác ấn vào nút map ở bàn điều khiển trên dàn âm thanh là nó hiện bản đồ lên. Sau đó dùng đkhiển mới chọn được các menu trên đó. (e định tìm file âm thanh có câu "hệ thống đã sẵn sàng" thay bằng câu nào đó tùy mình, ví dụ "kính chào cụ HVB ạ", hihi)

HVB

Xe tăng
Chào bác

Bác cho em hỏi, đầu GPS ở chỗ nào ạ?

Nếu em tìm thấy đầu GPS, bác cho em xin cái địa chỉ bác, hôm nào em qua bác giúp em với ạ :D
e ở 57 Huỳnh Thúc Kháng. Lúc nào bác qua thì PM em.

lalalat

Xe hơi
Ô hay! Cụ có nhầm lẫn gì ko nhể? xe của em thì nút Restore lại phải gạt nút lên trên thì nó lại tự động về tốc độ đặt lúc trước, còn nếu gạt xuống thì nó lại đặt tốc độ mới theo hiện thời cơ ạ. Cụ thử kiểm tra lại rùi cho ý kiến nhé. Tks.
sorry các cụ, đúng là em hơi nhầm nhọt tí, như cụ Kangooroo đã chỉnh lại là phải gạt cái nút lên trên để khôi phục lại chức năng ga tự động với tốc độ đã đặt lần trước (nhưng với điều kiện là tốc độ hiện tại của các cụ là trên 40km/h)

mrtiennd

Xe đạp
Website
tienucd.blogspot.com
bác HVB pm cho em xin sdt với ạ

Bác PM cho em xin sdt của bác với ạ, để khi nào trước khi chạy qua đó em call bác, cho tiện ạ ! thanks bác nhiều lắm :x em sẽ đãi bác Vodka xịn :D

e ở 57 Huỳnh Thúc Kháng. Lúc nào bác qua thì PM em.

mrtiennd

Xe đạp
Website
tienucd.blogspot.com
Bác ở đó giờ nào ạ ?

Bác ở đó giờ nào đến giờ nào ạ ?

Giờ hành thì bác làm tại 57 huỳnh thúc kháng ạ?

Nếu giờ đó hôm nào em phải oánh bài liều ra chỗ bác 1 phát vì em chưa có bằng mà =((~:>
sdt của em là 0912291002
(HVB cướp nick ạ)

HVB

Xe tăng
vâng, giờ hành chính hầu như em ở cquan nếu ko bị đi ctác.

88k1819

Xe máy
Các bác sử dụng teana cho giúp e. E có ông sếp mới mua 1 em teana 2.0. Xe mới nên chưa biết sử dụng nhiều. E nhờ các bác có sách hướng dẫn bản tiếng việt không cho e xin. e hứa sẽ hậu ta. Sếp có sách tiếng anh nhưng khó dịch quá. Hic giúp e khẩn cấp

mrtiennd

Xe đạp
Website
tienucd.blogspot.com
Nếu bác có lòng với Sếp thế thì thuê dịch sang tiếng Việt là ngon nhất :D

Cả hội Teana chờ bản dịch Tiếng Việt của bác >:D< >:)