Cùng thảo luận cách sử dụng Teana TW 2.0

newbieppc

Xe hơi
Mình cũng đang tìm hiểu vụ này!
Thế các bác tính bằng cách đổ bao nhiêu xăng vào, rồi đo chạy được bao nhiêu à? Mình thì relign vào cái đồng hồ báo xăng không thôi. Nhưng thấy cũng không hao mấy?

Bác đi trong khu Hoàn Kiếm, xăng ăn như vậy em nghĩ là đúng... Các bác khác thử kiểm chứng xem, con số xăng tiêu thụ hiển thị trên xe là không chính xác lắm... Em đã thử một số lần, khi báo nháy hết xăng (còn 55km) đổ đầy bình khoảng 60-70 lít - sau đó Reset số km về 0, đi kịch kim về báo nháy nháy... Nếu đi trong thành phố chỉ được khoảng 400-450 km (trung bình em thấy khoảng 15-20 lít/100km) trong khí đó số lít trung bình /100km thấy toàn hiển thị khoảng 13km/100km... Chỉ có đi đường dài thì em thấy báo chính xác khoảng 8 lít cho 100 km..
Bác đừng nhìn Ranger, khi bác reset lại thì đồng hồ về 0 sau đó nó mới tính cả quá trình xe chạy, hôm nọ sau khi reset xông xe em nó còn báo là 25l/100km ấy chứ, chạy vài hôm là nó xuống dần thôi mà

proboy92

Đi bộ
con nhà em TB 2.0 lúc mua chả có đầu DVD hay GPS gì cả. hỏi bọn kylin thì nó bảo là xe nguyên bản chả có gì ? liệu em có bị chúng nó luộc không các bác ?

Mr.Bonbanh

Xe đạp
Sao em Teana này lắm lỗi thế các cụ nhỉ. Em đi con Forte 4 năm chẳng thấy lỗi gì cả là sao :D

Mr.Bonbanh

Xe đạp
Có cụ nào có kinh nghiệm xử lý cái NẮP ĐẬY CỐC KHÔNG ĐẠY LẠI được này không, tư vấn em phát. Của em nó cũng không đạy được, cứ dựng đứng hết cả lên.

Cảm ơn các cụ

Báo cáo các Bác nhà em mới lấy 1 em Teana 2.0 TB TW. Khổ một nỗi dân tộc Trung của truyền thống yêu nước, nên tất cả các hiển thị của nó đều là tiểng tượn hình, nhiều khi lần mãi chẳng ra. Nên mạo muội lập topic này, mong các bác vào chỉ cho vài đường cơ bản để sử dụng hết các ứng dụng của nó. Em xin nêu trước một số vấn đề sau :

1- Cảm nhận ban đầu : Em thì cũng đã đi qua cỡ 4-5 đời xe rồi, nhưng nói thật với các Bác là toàn xe cỏ thôi. Cái này là cái đắt nhất mà em từng mua, nhưng cảm nhận là

- Độ bốc, độ vọt : Mặc dù có nhiều Bác phê phán em nó chấm thấp, lại phải cõng xác to quá nên không bốc, em thấy Tuy không dính ghế, nhưng cũng tương đối khá, tăng tốc cũng ổn và khá bốc.
- Tay lái : Như nhiều Bác nhận xét, đúng là hơi nhẹ so với dòng xe đức thì kém xa, so với TO tương đương, so với MIT kém hơn tý.
- Độ ồn : Khá chuẩn, đi khá đầm xe, khi đi có cảm giác chắc và cách âm tương đối tốt, cảm giác có thể so sánh với Mer C200.
- Thiết kế, độ thân thiện : Về cơ bản cũng tương đối thân thiện và có nhiều thiết kế thông minh, Tuy có một vài nhược điểm : Ở các cánh cửa không có chỗ để rác, trừ ghế lái (hihi, cái này sub nhỏ nhà em chê ngay khi lên xe vì cháu nó hay ăn vặt). Hơi ít ngăn để đồ lặt vặt... Đặc biệt có cái nắp đậy chỗ để cốc gần hộp số, không thể đóng được vào, chẳng hiểu lỗi gì, hay là chất lượng tầu chỉ có vậy.
- Hộp số : Cần số khi vào số R, N, D, L : Thiết kế gần nhau quá và không rõ ràng, khi vào số nhiều khi không biết đang ở chế độ nào và cảm giác hộp số không chắc chắn, ọp ẹm cái này giống như xe lanod hoặc lac ngày xưa ý.-> Không biết có bền không hay chỉ được một thời gian phải thay hộp số thì chán.
- Tóm lại : Có một số vấn đề không vừa ý, nhưng đi vài bữa cũng thấy ổn.

Tuy nhiên như đã nói ở trên mong các bác chỉ giáo cho mấy điều :

2- Mục tiêu và cách dùng bộ giới hạn tốc độ ( Các bác hướng dẫ chi tiết cho tý, em vốn kém công nghệ ví dụ như bước 1 là, bước 2 là ...).

3- Cách đặt và tham số thường dùng các cảnh báo lốp, dầu máy, lọc dầu...

4- Cách sử dụng Bluetooth : Cái này em nghi là không có. hoặc bị cắt mất.

5- Cách loại bỏ mấy cái chữ tầu trên bảng NAVI khi khới động máy, Bình thường cứ phải ấn enter mới vào nội dung trên màn hình được ( Em chả biết tý tiểng tầu nào nên khôn biết nội dung là gì đoán là dòng chữ cảnh báo phải lái xe cẩn thận đeo dây an toàn ... ).

Thôi tạm thế có gì lại hỏi các bác sau.

À vì em hay để xe ngoài đường nên hôm lấy xe về cái là em gọi thợ bắn báo hiểm tất cả xe luôn hết 5,5 đ, có bác nào đã làm như em không ạ.

montreal

Xe máy
Các cụ cho cháu hỏi cái LCD nhà cháu cứ bị nháy hoài, tự tắt tự bật liên tục là làm sao ạ.

phutungngocbao

Xe đạp
Bác Tính em quen chuyên phụ tùng ô tô Nissan , hàng tốt giá rẻ. tư vấn kỹ thuât miễn phí. bác ấy ở 35 Đỗ Ngọc Du - Hà Nội ĐT: 09363.88875

anhnta

Xe hơi
Em ké tý, xe em cái bluetooth chỉ nghe đc ko nói đc thi làm thê nào các cụ. Các cụ chỉ cho em vài đường với. Xe teana 2010 ạ.

laptop88.vn

Xe buýt
Bác có thể tham khảo ý kiến của bác Bigbigboy: Đổi DVD sang hãng Kovan đời mới nhất và bác tích hợp GPS cho Kovan version bản đồ 7/2007 giá thẻ Vietmap cho Kovan là 120 usd. Kovan thiết kế rất thông minh, giao diện đẹp, thân thiện, tốc độ xử lý cao, full HD 800x480 chất lượng hình ảnh đẹp, dual mode tức là vừa nghe nhạc, nghe DVD, hoặc FM,... và vẫn chạy Vietmap bình thường, Vietmap voice có đường tiếng ra loa riêng lắp ở chỗ loa chờ Centre, nên nhạc nghe binh thường mà vẫn nghe chỉ dẫn đường bằng âm thanh được. Bluetooth cũng rất thông minh, có thể đồng bộ hoá danh bạ của DT, call history,..., có thể nghe nhạc qua BT stereo. NGoài ra còn có nút chức năng nhanh cho BT va NAVI gắn vào vị trí chờ nguyên bản của xe, cái này rất tiện khi chuyển tắt sang GPS hoặc BT call chỉ bằng một phím ấn. Âm thanh của đầu Kovan này cho chất lượng khá tốt
Cái Kovan đó lắp vào vị trí nào vậy cụ? Có phải chỗ màn hình cũ ko ạ?

Tricuong

Đi bộ
em thừa một bộ dây nối từ cổng cắm tai nghe của Iphone, Ipod sang cổng RGB của xe TB để nghe nhạc từ iphone, ipod (chỉ nghe nhạc đc thôi, ko xem film đc, xem film thì phải mua dây khác, đắt hơn nhiều - e mua 500 ngàn cái dây xem đc film, nhưng chán lắm vì film trên ipod, iphone đã bị nén. Vì mua cái dây đó nên mới thừa cái dây nghe nhạc).

bác nào thích em tặng lại.
Bác nhiều kinh nghiệm, hôm nào mời bác cafe chia sẻ nhé. Bác cho xin số đt nhé

thaisbaor

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chả bao giờ phải đụng đến chìa khóa xe cả

Hiển.27157

Đi bộ
trong này có bác nào thợ chuyên teana 2010 tư vấn em phát,chả là xe em khởi động xong đi tầm 100m thì có tiếng xịt 1 phát ở gầm khoang máy rồi xe hơi hững lại ,e đang nghĩ hoặc hộp số hoặc là ống xả,vậy bác thợ nào giải quyết được thì ới em ,xe đi ko vấn đề nhưng cảm giác khó chịu ạ,

Hiển.27157

Đi bộ
trong này có bác nào thợ chuyên teana 2010 tư vấn em phát,chả là xe em khởi động xong đi tầm 100m thì có tiếng xịt 1 phát ở gầm khoang máy rồi xe hơi hững lại ,e đang nghĩ hoặc hộp số hoặc là ống xả,vậy bác thợ nào giải quyết được thì ới em ,xe đi ko vấn đề nhưng cảm giác khó chịu ạ,
số em 0964713333

laptop88.vn

Xe buýt
Phụ tùng Teana ở đâu chuẩn các bác nhỉ? Em vào hãng báo bi moay ơ trước 5 củ 9 mặn quá.