Cùng thảo luận cách sử dụng Teana TW 2.0

HVB

Xe tăng
Nếu bác giúp được mình cái vụ thẻ vietmap thì tốt quá, mình lúng túng mà chưa biết hỏi ai. Mà bác ở Hà Nội vây Hồ Chí Minh vậy
Theo em hiểu thì như thế này:
- Bản Vietmap chạy cho teana thì em có, mọi người có thể copy để thử. Tuy nhiên đây là thẻ bán sẵn theo xe của kylin nên ko biết với các đầu GPS của các bác thì nó có tương thích ko. Em đoán là TB thì OK hết.
- Với đầu trên xe TA, hầu như đó là đầu chạy Win CE nên các bác có thể tìm bản R12 hoặc V17 gì đó của Vietmap dành cho win CE e nghĩ là sẽ chạy đc. Trc em dùng đt Windows Mobile của HTC, em thấy crack xong Vietmap chạy ngon lành.

jimbeam

Xe tải
em đổ a 92 thui có sao không cụ????,thẻ vietmap giờ họ bán 170 usd.không bít dùng được không.

tiennam54

Xe tải
Cac bác cho em hỏi TA và TB khác nhau ntn? Phân biệt nó ra sao?

mrtiennd

Xe đạp
Website
tienucd.blogspot.com
Em là thành viên đăng ký từ lâu

Nhưng hnay mới vác em Teana TB về, cũng chưa biết tham gia hội hè Teana nhà mình trên này ntn, địa chỉ và các thủ tục ra sao

off ntn,... các bác có gì share cho em với để khi nào off em đi nghe các bác truyền kinh nghiệm với ạ.

Thanks các bác !

HVB

Xe tăng
Bác nào chỉ giúp tớ cái này với
- bác nên xưng bác/em hoặc cụ/em như truyền thống OF thì sẽ nhiều người nhiệt tình lắm bác ạ.
- trong Box Nissan này, bác đọc các topic liên quan đến teana là thành chuyên gia luôn đc đấy bác, trong đó chuyện Teana TA và TB cũng có cụ thể mà bác.

tiennam54

Xe tải
Ở chỗ nào hả bác? Em chả thấy đâu, thực sự thì box Nissan này vẫn chưa sôi động lắm

TungSky

Xe đạp
Các cao thủ cho em hỏi nhanh cái này trước nhé, vì em mới lấy nên cũng chưa đi sâu được các thứ:

1, Cái cable cắm ổ USB nếu muốn nghe thì phải mở cốp dưới ra, vậy có ai ngồi trên thì làm thế nào? các bác khắc phục kiểu gì ? Hình như cắm thẻ nhớ cũng ko được, vì nó lòi ra 1 phần, như vậy sẽ ko đóng cốp vào đựoc? Vậy thì chỉ dùng DVD là được thôi àhh?
2, Cái châm thuốc ko hoạt động, nó bỏ đi hay xe em lỗi?
3, Cái Camera lùi nó bị ngược, ví dụ em đứng bên trái xe thì lên LCD nó lại thành bên phải? huhu

Mong các bác giải đáp, nếu các bác bận quá call em vào số 0912 260882 với nhé :D (ngoài giờ hành chính thì ra thẳng số 2 Láng Hạ, Lạc Viên nhé)

tiennam54

Xe tải
Nó ở trang bao nhiêu đấy cụ HVB?

HVB

Xe tăng

HVB

Xe tăng
Các cao thủ cho em hỏi nhanh cái này trước nhé, vì em mới lấy nên cũng chưa đi sâu được các thứ:

1, Cái cable cắm ổ USB nếu muốn nghe thì phải mở cốp dưới ra, vậy có ai ngồi trên thì làm thế nào? các bác khắc phục kiểu gì ? Hình như cắm thẻ nhớ cũng ko được, vì nó lòi ra 1 phần, như vậy sẽ ko đóng cốp vào đựoc? Vậy thì chỉ dùng DVD là được thôi àhh?
2, Cái châm thuốc ko hoạt động, nó bỏ đi hay xe em lỗi?
3, Cái Camera lùi nó bị ngược, ví dụ em đứng bên trái xe thì lên LCD nó lại thành bên phải? huhu

Mong các bác giải đáp, nếu các bác bận quá call em vào số 0912 260882 với nhé :D (ngoài giờ hành chính thì ra thẳng số 2 Láng Hạ, Lạc Viên nhé)
xe bác chắc là TA. Xe em cái đầu ấy nó để cốp sau, còn chả có chỗ cắm thẻ USB cơ. E toàn phải copy nhạc tống vào cái ịpod và play qua AUX. Chuối cái là em đặt trên ebay nhầm cáp nối AUX ko phải cho ipod nano mà là ipod video nên chỉ thấy tiếng của Video chứ hình thì ko. Nhạc thì vô tư.
E tưởng để cốp trc bên phụ thì thích mở ra lúc nào mà chả đc?

về cái châm thuốc, nguyên bản xe em nó là cái miếng nhựa bị cái nguồn điện châm thuốc, em ko hút thuốc nên chẳng mua cái châm thuốc nhét vào làm gì. Chỗ ấy em để cắm xạc pin. Cụ muốn châm thuốc thì đi mua 1 cái ấn vào là xong.

Còn camera bị ngược là do thợ VN lắp ẩu, ko đảo chân gì đó. Cụ ra cửa hàng nội thất nào đó họ đấu lại cho, ví dụ ra chỗ cụ Khôi phệ ở số 2 Lê Thánh Tông gì đó.

Mr.Saclo

Xe tăng
Hôm qua em đi làm lót sàn da xong đi cảm giác ồn hơn các bác ạ . Không biết tại sao nhỉ ? Không lẽ do cộng hưởng ?

HVB

Xe tăng
Hôm qua em đi làm lót sàn da xong đi cảm giác ồn hơn các bác ạ . Không biết tại sao nhỉ ? Không lẽ do cộng hưởng ?
e đang định đi lột cái lót sàn ra đây. Cái tấm lót chân xịn theo xe nó bám dính lấy sàn cũ, trải cái da xong nó trơn tuồn tuột khó chịu cực.

HVB

Xe tăng
hôm cuối tuần vừa rồi, em làm chuyến đi xa về quê, và phát hiện ra:
- Teana đi đường trường rất ngon, vượt xe rất tốt, tăng tốc nhanh chứ ko hề yếu (chắc lúc đang dừng và khởi hành, nó có bộ chống tăng tốc đột ngột nên cảm giác ì ban đầu)
- Tiết kiệm xăng cực, nhất là nếu để cruise control trong khoảng 60-90km/h. E đổ đầy bình, đi đc hơn 220km đường phố, sau đó đi thêm 250km đường trường nữa mà vẫn còn tới 1/4 bình. Ở thành phố thì hết lâu rồi.

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Nhờ các bác tư vấn:
1- Phủ một lớp thủy tinh hay cái gì đó để thêm lớp bảo vệ vỏ xe. Cái này có nên làm ko? có hiệu quả ko? tuổi thọ lớp bảo vệ này được bao lâu? em lo nhất là phủ cái này vào được một thời gian nó bong ra nhìn nhem nhuốc rồi lại phải phủ lại thành ra làm bẩn xe thêm lại phụ thuộc vào nó.
2- Cái máy lọc không khí tạo ion âm: để đằng trước thì nhìn ko đẹp, em muốn để dưới gầm ghế hay giấu đi có hiệu quả ko? em tính để đằng sau nhưng theo luồng gió điều hòa từ trước ra sau thì ko ổn. Loại lifesafety của VN có okie ko?
Cám ơn các bác trước.~o)

Mr.Saclo

Xe tăng
Kụ HVB cho em hỏi bật tắt cái cruise control này ở chỗ nào ở . Em đi xe có lúc thấy nó hiện cái này màu xanh lên ở bảng đồng hồ mà chả hiểu ? Cruise control này có tác dụng gì hả kụ ?

hôm cuối tuần vừa rồi, em làm chuyến đi xa về quê, và phát hiện ra:
- Teana đi đường trường rất ngon, vượt xe rất tốt, tăng tốc nhanh chứ ko hề yếu (chắc lúc đang dừng và khởi hành, nó có bộ chống tăng tốc đột ngột nên cảm giác ì ban đầu)
- Tiết kiệm xăng cực, nhất là nếu để cruise control trong khoảng 60-90km/h. E đổ đầy bình, đi đc hơn 220km đường phố, sau đó đi thêm 250km đường trường nữa mà vẫn còn tới 1/4 bình. Ở thành phố thì hết lâu rồi.