Cùng thảo luận cách sử dụng Teana TW 2.0

TungSky

Xe đạp
_Night_ Cái số 0912 291102 trước của Hoàng Hải Phòng dùng đúng ko? Sao giờ lại sang đó nhỉ?

HVB

Xe tăng
Khỉ gió, hôm trc vừa khoe với một bác trên hội Nissan mình là em lái xe chả bao giờ va quệt vào ai thì hôm qua đi Sơn Tây chơi, bị 1 ông xe máy chở cái gì đó như 2 cái sọt rau to đùng chắc quên ko biết mình đang chở rau, bụp ngay cái sọt vào cánh cửa sau của em, gần như ko xước nhưng hơi lõm, nhìn thoáng thì ko thấy nhưng sờ tay là thấy :(( Các cụ có biết chỗ nào hút chân không ra không nhỉ, vì sơn ko bị gì mà làm bảo hiểm thì phí vì nó chỉ hơi lõm mờ mờ, sờ tay mới thấy? Điên thế chứ :(

Mr.Saclo

Xe tăng
Các bác cho hỏi về Tivi trên nissan Teana .
Chả là hôm qua em clear hết kênh mà bọn kylin nó seach từ trước vì có mấy kênh tiếng tàu . Nhưng lúc em scan lại thì chỉ chạy đến 89 % là em nó cứ đứng yên . Em để nguyên thế trong lúc lái xe gần 2 tiếng mà nó chả chạy lên được 100 % được . Đành chọn return để save lại . Nó seach được 14 kênh ợ , các cụ xài TA có bị thế không ? hay xe em bị lỗi .
Mong được chia sẻ

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Chả là hôm qua em clear hết kênh mà bọn kylin nó seach từ trước vì có mấy kênh tiếng tàu . Nhưng lúc em scan lại thì chỉ chạy đến 89 % là em nó cứ đứng yên . Em để nguyên thế trong lúc lái xe gần 2 tiếng mà nó chả chạy lên được 100 % được . Đành chọn return để save lại . Nó seach được 14 kênh ợ , các cụ xài TA có bị thế không ? hay xe em bị lỗi .
Mong được chia sẻ
Giống của em bác ơi, sale nó còn dặn là search đến 82% thôi, nếu quá là nó đứng yên như của bác ấy. lỗi này chắc do đầu kts để trên oto nên anten ko đủ mạnh để dò hết được.

mrtiennd

Xe đạp
Website
tienucd.blogspot.com
Chia buồn cùng bác

Hic, em chia buồn cùng bác :-ss Bác thử vào mấy Gara to to ở đường Láng xem, có khi mấy chỗ đó xử lý theo ý bác dc ;)

À, cái vụ Video em ra chỗ mua xe, chúng nó cắm rắc vào là chạy dc rồi bác ạ :x

Còn cái GPS nữa, em chưa biết tính sao đây :( :((

Khỉ gió, hôm trc vừa khoe với một bác trên hội Nissan mình là em lái xe chả bao giờ va quệt vào ai thì hôm qua đi Sơn Tây chơi, bị 1 ông xe máy chở cái gì đó như 2 cái sọt rau to đùng chắc quên ko biết mình đang chở rau, bụp ngay cái sọt vào cánh cửa sau của em, gần như ko xước nhưng hơi lõm, nhìn thoáng thì ko thấy nhưng sờ tay là thấy :(( Các cụ có biết chỗ nào hút chân không ra không nhỉ, vì sơn ko bị gì mà làm bảo hiểm thì phí vì nó chỉ hơi lõm mờ mờ, sờ tay mới thấy? Điên thế chứ :(

KafeDel

Xe tăng
Các bác sử dụng teana cho giúp e. E có ông sếp mới mua 1 em teana 2.0. Xe mới nên chưa biết sử dụng nhiều. E nhờ các bác có sách hướng dẫn bản tiếng việt không cho e xin. e hứa sẽ hậu ta. Sếp có sách tiếng anh nhưng khó dịch quá. Hic giúp e khẩn cấp
Sếp Bác có sách TA thì hay quá nhỉ, bác đưa đây em dịch cho. Em tìm đỏ mắt sách cho Teana nhưng ko thấy (ko phải quyển cho Maxima đâu bác nhé)

TungSky

Xe đạp
Hôm trước đi làm về em cũng bị quệt tí sườn trái ở cửa sau đúng đoạn bám *** nhau ở Đào Tấn, chỗ này khủng khiếp thật ! Em nó ko bị móp gì cả, chỉ tiếc là bị sượt nhẹ đúng cái phần in nốc ! Đúng chỗ đẹp nhất bị xước 1 vệt . Ko hiểu chỗ nào sửa cái này các bác nhỉ, sửa chuẩn ko? Em có mua bảo hiểm rồi nhưng chỗ đó ko soi kỹ khó nhìn nên em lười chưa đi.

HVB

Xe tăng
Hic, em chia buồn cùng bác :-ss Bác thử vào mấy Gara to to ở đường Láng xem, có khi mấy chỗ đó xử lý theo ý bác dc ;)

À, cái vụ Video em ra chỗ mua xe, chúng nó cắm rắc vào là chạy dc rồi bác ạ :x

Còn cái GPS nữa, em chưa biết tính sao đây :( :((
Xe em nhìn ko thấy lõm, nhìn nghiêng mới thấy (vì ko xước), hoặc sờ tay thấy hơi gợn. E hỏi đc chỗ nó có cái máy hút chân ko rồi, họ bảo xuống đó 5p là xong, ko ảnh hưởng đến sơn, nhưng e ngại đi quá. Đang định kiếm viên đá khô (đá công nghiệp rất lạnh -79 độ, hay dùng cho đám cưới để tạo băng, tạo khói) dí vào đấy phát cho nó co tôn, phồng lại (nhưng cũng ngại nốt) :D

vụ GPS, bác hỏi thử chỗ Kylin thử xem.

HVB

Xe tăng
Hôm trước đi làm về em cũng bị quệt tí sườn trái ở cửa sau đúng đoạn bám *** nhau ở Đào Tấn, chỗ này khủng khiếp thật ! Em nó ko bị móp gì cả, chỉ tiếc là bị sượt nhẹ đúng cái phần in nốc ! Đúng chỗ đẹp nhất bị xước 1 vệt . Ko hiểu chỗ nào sửa cái này các bác nhỉ, sửa chuẩn ko? Em có mua bảo hiểm rồi nhưng chỗ đó ko soi kỹ khó nhìn nên em lười chưa đi.
nếu ko bảo hiểm đc thì bác mua cái nẹp inox khác
cái đó giờ rẻ thôi mà.

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Xe pháo chả tránh đc đâu bác, xe em bị 2 cái cào roài, để cuối năm làm bảo hiểm luôn 1 thể.

Mr.Saclo

Xe tăng
Giống của em bác ơi, sale nó còn dặn là search đến 82% thôi, nếu quá là nó đứng yên như của bác ấy. lỗi này chắc do đầu kts để trên oto nên anten ko đủ mạnh để dò hết được.
Thế của bác dò được bao nhiêu kênh ạ ? Em được có 14 kênh thôi .

jimbeam

Xe tải
Mong được chia sẻ
xe em seach được nhiều kênh lắm,hbo,cnn,bbc,v.v... nhưng chỉ có vài kênh vtc và mấy kênh tỉnh + tw là xem dược thui.

jimbeam

Xe tải
Các bác sử dụng teana cho giúp e. E có ông sếp mới mua 1 em teana 2.0. Xe mới nên chưa biết sử dụng nhiều. E nhờ các bác có sách hướng dẫn bản tiếng việt không cho e xin. e hứa sẽ hậu ta. Sếp có sách tiếng anh nhưng khó dịch quá. Hic giúp e khẩn cấp
em chỉ có tiếng trung thui,tiếng anh còn chưa thấy qua,hic

TungSky

Xe đạp
Các bác cho em hỏi thêm: Xe của các bác có khi nào bị các lỗi sau đây ko nhé, và các bác xử lí sao nếu gặp nó:
1, Cài số lùi nhưng màn hình đen xì, em camera ko chạy hay sao ý - cái này thi thoảng em cũng hay gặp. Thử cho ra số khác, rồi về lại lùi nhưng vẫn bị. Trừ khi tắt hẳn máy đi thì hên xui.
2, Cái màn hình cảm ứng để tua bài, chọn bài khi nghe nhạc: thỉnh thoảng cũng bị lỗi cái phím tua, cứ nghe 1 tí lại tua sang bài khác.. xong nghe 1 lúc lại tua sang, như kiểu bị kẹp phím ý. Nhưng cũng thi thoảng bị, 1 tuần dở hơi bị 1 - 2 lần. Đi 1 lúc nóng máy lại oke !
3, Có bác nào nói dùng điều khiển gí vào bộ giàn, nhưng khi em đóng cốp trước vào thì ko thể nào điều khiển được nữa, trừ khi mở ra thì bắt được sóng ngay ! Các bác có mẹo gì ko, chứ mỗi làn ai đó ngồi trên, lại phải mở cốp ra thì mệt lắm !

HVB

Xe tăng
xe em ko bị
đầu DVD của em để ở cốp sau kín mít thế mà vẫn đkhiển tốt mà???

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Thế của bác dò được bao nhiêu kênh ạ ? Em được có 14 kênh thôi .

Cũng ko hơn của bác đâu, nhưng chỉ đc 2 kênh VTV và vài kênh VTC thôi, còn lại toàn kênh TW ko tín hiệu. Mà em hầu như ko xem TV và DVD, chỉ nghe Nhạc CD hoặc Radio thôi. Suy cho cùng ko có thì muốn cho có, có rồi thì chả mấy khi xem. Quan trọng là bật TV và DVD cứ phải dùng khiển khó chịu quá nên lười. Còn Radio và CD là nguyên bản touch screen lên tiện hơn.

TungSky

Xe đạp
xe em ko bị
đầu DVD của em để ở cốp sau kín mít thế mà vẫn đkhiển tốt mà???
Đầu đĩa của em nằm ở cốp trước, chỗ ghế phụ cạnh lái ý. Của bác để cốp sau thế mỗi lần change đĩa phải mở cả cốp sau lên àh, nhưng bù lại điều khiển lại ngon :) Của em điều khiển phải mở nắp cốp huhu !

HVB

Xe tăng
Đầu đĩa của em nằm ở cốp trước, chỗ ghế phụ cạnh lái ý. Của bác để cốp sau thế mỗi lần change đĩa phải mở cả cốp sau lên àh, nhưng bù lại điều khiển lại ngon :) Của em điều khiển phải mở nắp cốp huhu !
vâng, phải mở cốp bác ạ
nhưng em nghĩ nó tận 6 đĩa, e nhét 6 cái DVD vào đó, xem lần lượt hết 6 cái ấy thì cũng phải cả tuần mới đổi một lần, cũng ổn bác ạ.

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Các bác cho e hỏi:
1- Cái nút bấm kính lên đấy, có lúc e bấm một nhát là nó kéo lên dầm dầm đến kín thì thôi, có lúc lại manual tức là bấm giữ thì nó chạy, nhả ra là ngừng luôn.
2- Xe em khi bấm khóa kính ko tự động kéo lên, xe ko có chức năng này hả các bác? Có nên độ thêm bộ điều khiển này ko?
3- Thay dầu lần đầu thì khoảng nhiêu km thì thay? thay loại gì thì tốt? Phin lọc dầu thay khi nào? (em nghe loại Mobil là số 1, nhưng mấy bác thay xong than xe chạy ồn lắm???)

Cám ơn các bác.