Cùng thảo luận cách sử dụng Teana TW 2.0

HVB

Xe tăng
Các bác cho e hỏi:
1- Cái nút bấm kính lên đấy, có lúc e bấm một nhát là nó kéo lên dầm dầm đến kín thì thôi, có lúc lại manual tức là bấm giữ thì nó chạy, nhả ra là ngừng luôn.
2- Xe em khi bấm khóa kính ko tự động kéo lên, xe ko có chức năng này hả các bác? Có nên độ thêm bộ điều khiển này ko?
3- Thay dầu lần đầu thì khoảng nhiêu km thì thay? thay loại gì thì tốt? Phin lọc dầu thay khi nào? (em nghe loại Mobil là số 1, nhưng mấy bác thay xong than xe chạy ồn lắm???)

Cám ơn các bác.
1- Bác để ý sẽ thấy có 2 nấc. Nấc 1 là dừng tay nó dừng ngay, nấc 2 là tự động (Teana thua camry ở việc Camry cả 4 cửa kính đều auto, ghế phụ cũng chỉnh điện, và có cân bằng đtử)
2- Bác độ cũng đc, nhưng nên để ở chế độ bấm điều khiển thì nó mới kéo kính. Còn nếu cứ để lock xe là khóa thì ko nên, vì khi đó muốn đậu xe hé kính trời nắng sẽ ko làm đc nữa.
3- 5000km hãy thay dầu, ko nên thay dầu cho 1000km đầu tiên làm gì. Dầu thì chỉ vào gara họ thay dầu thường cho thôi.

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
1- Bác để ý sẽ thấy có 2 nấc. Nấc 1 là dừng tay nó dừng ngay, nấc 2 là tự động (Teana thua camry ở việc Camry cả 4 cửa kính đều auto, ghế phụ cũng chỉnh điện, và có cân bằng đtử)
2- Bác độ cũng đc, nhưng nên để ở chế độ bấm điều khiển thì nó mới kéo kính. Còn nếu cứ để lock xe là khóa thì ko nên, vì khi đó muốn đậu xe hé kính trời nắng sẽ ko làm đc nữa.
3- 5000km hãy thay dầu, ko nên thay dầu cho 1000km đầu tiên làm gì. Dầu thì chỉ vào gara họ thay dầu thường cho thôi.
Em rót vodka mời bác rồi, cám ơn bác nhé.

TungSky

Xe đạp
vâng, phải mở cốp bác ạ
nhưng em nghĩ nó tận 6 đĩa, e nhét 6 cái DVD vào đó, xem lần lượt hết 6 cái ấy thì cũng phải cả tuần mới đổi một lần, cũng ổn bác ạ.
Dear Bác,
Con của em nó chỉ có 6 đĩa CD thôi thì điều chỉnh ko nói làm gì, nhưng con DVD ở trong cốp trước thì chỉ có 1 , Ngoài ra còn điều khiển hệ thống VTC, SD Card thì đều phải mở cốp. Em hay dùng nhất vẫn là VTC, chuyển kênh ở màn hình cảm ứng vẫn được nhưng chậm mà ko chọn kênh ko nó cứ hiện cái bảng điều khiển lên ko tắt được !

HVB

Xe tăng
Dear Bác,
Con của em nó chỉ có 6 đĩa CD thôi thì điều chỉnh ko nói làm gì, nhưng con DVD ở trong cốp trước thì chỉ có 1 , Ngoài ra còn điều khiển hệ thống VTC, SD Card thì đều phải mở cốp. Em hay dùng nhất vẫn là VTC, chuyển kênh ở màn hình cảm ứng vẫn được nhưng chậm mà ko chọn kênh ko nó cứ hiện cái bảng điều khiển lên ko tắt được !
Nhóc nhà bác trên ava kháu khỉnh nhỉ, trộm vía.
Xe của bác là bản TA nên đầu DVD để cốp trước. Thế là ngon rồi bác ạ, chứ cái xe em, nó chả có chỗ cắm thẻ SD hay USB cơ. Chán ốm.
dạo này e thấy xe em xem VTC lúc chạy có vẻ ngon hơn rồi, rất ít mất tín hiệu.

có điều, dường như xe nào cũng thế, tiếng ồn ngày một nhiều hơn :D

Chỉnh sửa cuối:

KafeDel

Xe tăng
Nhóc nhà bác trên ava kháu khỉnh nhỉ, trộm vía.
Xe của bác là bản TA nên đầu DVD để cốp trước. Thế là ngon rồi bác ạ, chứ cái xe em, nó chả có chỗ cắm thẻ SD hay USB cơ. Chán ốm.
dạo này e thấy xe em xem VTC lúc chạy có vẻ ngon hơn rồi, rất ít mất tín hiệu.

có điều, dường như xe nào cũng thế, tiếng ồn ngày một nhiều hơn :D
Xe em cũng TB nên tìm mãi chả thấy chỗ nào cắm mấy cái đó, thấy các bác cắm mà thèm.
Mà xe em cũng chả có TV luôn, giờ độ thêm thế nào bác?
Xe bác HVB đi bao km rồi mà đã thấy ồn hơn? Chắc do cảm giác muốn thay xe mới thôi, em thì chỉ thấy nó quá ồn khi đi vào đường răng ngựa thôi, còn đường trơn thì vẫn cực ổn!

Chỉnh sửa cuối:

HVB

Xe tăng
Xe em cũng TB nên tìm mãi chả thấy chỗ nào cắm mấy cái đó, thấy các bác cắm mà thèm.
Mà xe em cũng chả có TV luôn, giờ độ thêm thế nào bác?
Xe bác HVB đi bao km rồi mà đã thấy ồn hơn? Chắc do cảm giác muốn thay xe mới thôi, em thì chỉ thấy nó quá ồn khi đi vào đường răng ngựa thôi, còn đường trơn thì vẫn cực ổn!
TB thì nó có TV luôn đấy bác. Bác chuyển sang chế độ đầu DVD, bấm source trên điều khiển chuyển sang TV là đc mà?
còn về ồn thì e nghĩ ko phải do xe ồn hơn, mà do đi quen tai 1 hồi thì thấy ồn, do mình để ý hơn thôi bác ạ.

bangmua74

Xe buýt
Đầu đĩa DVD của em thì lại nằm dưới ghế phụ cơ, xe em là TB. Thế thế là thế nào nhỉ hở các bác ? Tivi của em không dùng được, điều khiển không có tác dụng, bác nào biết hướng dẫn em phát. Xe em đời 2009.

KafeDel

Xe tăng
TB thì nó có TV luôn đấy bác. Bác chuyển sang chế độ đầu DVD, bấm source trên điều khiển chuyển sang TV là đc mà?
còn về ồn thì e nghĩ ko phải do xe ồn hơn, mà do đi quen tai 1 hồi thì thấy ồn, do mình để ý hơn thôi bác ạ.
Bác nói rõ hơn cho em về TV đc ko ạ? Thấy có bác nào bảo là TV sẵn có thì tần số của Đài Loan mình ko xem đc mà? Mà xem đc thì chỉnh chót thế nào ợ?

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Bác nói rõ hơn cho em về TV đc ko ạ? Thấy có bác nào bảo là TV sẵn có thì tần số của Đài Loan mình ko xem đc mà? Mà xem đc thì chỉnh chót thế nào ợ?
Tất cả Teana về viêtnam đều ko xem được TV và Map nguyên bản. Các nhà nhập xe phải can thiệp kỹ thuật thì mới thu được KTS VTC ở việt nam. Nếu nhà nhập xe chưa can thiệp thì bác đem ra Gara can thiệp nhé. có thể là cài cắm thêm vỉ hay thay bằng đầu thu khác.

HVB

Xe tăng
xe em giờ chạy tiết kiệm xăng phết, chỉ quanh quẩn 11-12l trong thành phố.

dtdong

Xe hơi
Bác HVB cho em hỏi là xe bác đi được bao nhiêu km rồi? Xe em mới đi được khoảng 800 km. Đi đường trường thì em chưa thử, chỉ loanh quanh trong phố nhưng em thấy tốn xăng quá. Xăng tốn gần gấp đôi so với con Altis 1.8MT đời 2003 cũ của em. Không biết đi mốt thời gian nữa có đỡ tốn hơn ko?

HVB

Xe tăng
Bác HVB cho em hỏi là xe bác đi được bao nhiêu km rồi? Xe em mới đi được khoảng 800 km. Đi đường trường thì em chưa thử, chỉ loanh quanh trong phố nhưng em thấy tốn xăng quá. Xăng tốn gần gấp đôi so với con Altis 1.8MT đời 2003 cũ của em. Không biết đi mốt thời gian nữa có đỡ tốn hơn ko?
xe em mới đc 3 ngàn km thôi mà xăng đã thấy ổn rồi. Bác cứ đợi từ từ đi, tầm 1-2 vạn km e đoán là OK lắm đấy, vì khi ấy nó tròn máy.

myob

Xe tăng
kính thưa các bác, chủ nhật này em đi đặt tiền để mua xe teana TB nên em dành cả ngày để hóng hớt các bác. Thôi thì cũng như các bác đang có ý định mua xe, em xin hỏi nhỏ 4 câu:
Câu 1. Em mua Teana TB ở đâu, giá thành tuy có cao nhưng phải có bảo hành tốt, buôn bán uy tín?
Câu 2. Trước khi nhận chìa khóa trao tay em cần phải kiểm tra những gì (giấy tờ, các nút chức năng, máy móc, phụ kiện...)
Câu 3: Liệu bây giờ có cách nào chuyển tất cả ngôn ngữ tiếng Tưởng thành tiếng ông Anh không?
Câu 4: Phần mềm vietmap là mình phải mua rời hay của hàng khuyến mại theo xe?

Em xin cảm ơn và chúc các bác cuối tuần vui vẻ...

gbnissan

Xe hơi
xe em giờ chạy tiết kiệm xăng phết, chỉ quanh quẩn 11-12l trong thành phố.
Xe bác cấu hình thế nào mà siêu thế nhỉ, chạy đường nào. Xe tôi đã chạy 1,2 vạn tiêu thụ 13-14l cơ

lalalat

Xe hơi
Xe em mới chạy chưa được 3k cây chuối, mà xăng tiêu thụ bây giờ trung bình chỉ 11.2l, em toàn chạy trong thành phố nhưng không vào giờ cao điểm

Mobifone

Xe tải
Xe này đi thích phết. Tuần trước em vừa phải làm tài xế xe hoa cho thằng bạn đi HN - Lạng Sơn - Hà Nội. Nói chung xe chạy rất ngon ( Đánh giá của em ngon hơn cam 2.4 VN ) . mà xăng cộ thì cũng ít. thấy đồng hồ báo trung bình 8,3l/100 km . Vận tốc trung bình 40km/h....

vnracer

Đi bộ
Cho em hỏi Teana TA có mấy dàn lạnh vậy các bác? Nó có hệ thống chống trượt VDC ko?

HVB

Xe tăng
e mới phát hiện ra cái Teana này giống cái Civic cũ của em. Sau tầm vài ngàn km, cái lẫy đèn signal nó nhạy cảm sao đó mà cứ gạt signal và đánh lái cùng chiều (ví dụ xi nhan trái và đánh lái sang trái) thì cứ chừng nửa vòng nó kêu tách 1 cái rất nhẹ.

hồi trc e đã ktra chừng vài chục cái Civic, tất cả đều như thế này (trừ xe mới đi chừng dưới 1000km thì ko bị). Honda giải thích là "kiểu nó thế" :D