[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

xuongrongtrencat

Xe buýt
:)) :)) :))
Xin thưa với Quý cụ rằng: Phán quyết của Tòa án là dựa trên các chứng cứ. Nên khi tôi đã ở phe Tòa thì mặc nhiên tôi không phải làm việc thừa thãi là kính cẩn nghiêng mình báo cáo cụ 'chứng cứ' đây ! Kể cả cụ có đang nghi ngờ năng lực đánh giá và phán xét của Tòa án thì tôi cũng còn nắm trong tay ý kiến kết luận của 2 cơ quan chuyên môn khác là: Bộ Công an và Thanh tra liên nghành tư pháp.
Giống như việc thẩm định chất lượng 1 chiếc xe có đạt tiêu chuẩn hay ko; Có đến 3 đơn vị có chuyên môn thẩm định hàng đầu cho ý kiến xác nhận thì tôi luôn clear là chiếc xe đó đạt tiêu chuẩn. Còn ai đó bảo xe này ko đạt chất lượng thì cũng ok, tôi luôn cầu thị, nhưng cần chứng cứ xác đáng/đủ thuyết phục, chứ ko phải đứng trước mặt tôi hỏi ngược: chứng cứ đâu để xác định xe đạt tiêu chuẩn... Tôi cười cho đấy :))
Riêng đoạn cụ thơ thẩn xxx thích cho Hải nói gì thì Hải phải nói như thế: Tôi xin thưa rằng các cơ quan chuyên môn thanh tra/thẩm định đã có ý kiến phủ nhận việc này. Thế giờ cụ là ai, cụ chuyên môn gì, tiếp cận vụ án dc bao sâu mà cho ý kiến trái chiều. Một lần nữa: Chứng cứ của cụ đâu ? Tôi đang chờ đây ?
Lại lải nhải rồi! :)) :)) :))

xuongrongtrencat

Xe buýt
Cụ khỏi phải lo , thói quen ngồi xổm lên luật pháp của những người hành pháp tru di 3 đời nhà cụ Lê Đình ...ình ( Thay đổi tí không nhỡ ra lại bị rút thẻ ) thì HDH chỉ là cái móng tay . Chả ảnh hưởng gì đến tồn vong của đố chệ .
Cụ mà có dấu hiệu xuyên tạc chống phá xxx và nhà H20 là em báo cáo ad, để cho xxx bế cụ lên phường luôn đó :)) :)) :))

Hiepcx

Xe tải
Xin phép cười nhẹ vào mặt mấy thím Báo Sạch.
Nguyên văn của ông Nguyễn Hòa Bình để đây: "Hải có 25 lời khai nhận tội. Lời khai nhận tội đầu tiên là do Hải tự viết ra chứ không phải là do 1 bản cung/bản hỏi mà viết ra khá là chi tiết và trong quá trình ở những thời điểm quan trọng của vụ án thì Hải đều thừa nhận, khi nhận kết luận điều tra của cơ quan điều tra Hải nhận tội là đúng, khi nhận cáo trạng của Viên kiểm sát Hải khẳng định cáo trạng là đúng và kết thúc phiên Tòa phúc thẩm thì gửi đơn cho Chủ tịch nước thì Hải cũng không kêu oan, kể cả sau sơ thẩm cũng thế chỉ xin giảm nhẹ hình phạt, còn người kêu oan nhiều nhất lại là mẹ của Hải."
1. Lời khai nhận tội đầu tiên là do Hải tự viết ra chứ không phải là do 1 bản cung/bản hỏi mà viết ra khá là chi tiết
View attachment 5463478

Thằng nào khai đây ?!? Ông Bình có nói sai ko ?!? Hải phủ định luôn không ai ép cung nó nhé !
Rồi phân tích tiếp xem nó oan như nào:
View attachment 5463543
Okay Hải khai tùm lum tà la:
View attachment 5463567
View attachment 5463579
Tùm lum tà la thế quái nào đi tả dc con gấu, bịch trái cây ở hiện trường. Tùm lum tà la thế quái nào tự khai mình phi tang quần áo sau nhà ? Thánh à Hải ?
Mới có vụ nhẩy tự tử 29 Liễu Giai, cụ nào thích bênh cho thằng Hải thì đứng ra thể hiện đi ? tùm lum tà la về hiện trường tôi xem, quần áo, kiểu tóc 2 nạn nhân... có đủ trình tùm lum tà la high lv như thằng Hải ko hay ngậm tăm ?
Hải còn nói hớ cơ Hải à.
View attachment 5463598
Người ko làm, nghe xong câu hỏi thì sẽ phản ứng luôn vì đó ko phải là ký ức lưu trữ trên vỏ não. Người làm mới có khái niệm nói hớ. Kể cả trong trường hợp chưa nghe rõ câu hỏi đã trả lời hấp tấp mà hớ thì cũng rất nhanh có đính chính. Hải đính chính gì ko ? Ko.

2. "Có ông nào đó nói rằng Hồ Duy Hải luôn nhận tội, không kêu oan mà chỉ có mẹ bị cáo (bà Loan) mới kêu oan."
Mấy thím bên Báo Sạch cắt cúp hơi bị siêu phẩm đấy !
Ý của người ta lù lù ra: 4 thời điểm quan trọng của vụ án bao gồm nhận kết luận điều tra, nhận cáo trạng VKS, sau sơ thẩm và gửi đơn cho Chủ tịch nước sau phúc thẩm đều chỉ xin ân giảm hình phạt.

----------------
Tóm lại:
Một lần nữa cảnh tỉnh các cụ: Kể cả trong trường hợp các cụ ko tin Tòa án NDTC hay cơ quan điều tra Long An thì cũng phải tôn trọng ý kiến kết luận của các đơn vị chuyên trách thanh kiểm tra bao gồm Thanh tra liên nghành tư pháp và Bộ Công an. Đừng có đánh đu theo mấy lão lang băm như TTC hoặc Báo Sạch, vốn không có nghiệp vụ để điều tra phá án, thanh tra cũng ko, hồ sơ vụ án thì tiếp xúc nửa vời nhưng rất thích/cố tình sờ trym voi phán cả con voi trong khi rất cần 1 cái nhìn tổng thể. Hành vi cắt cúp nội dung để bẻ hướng dư luận, lấy nước mắt của người thiếu hiểu biết rõ ràng như nội dung trích dẫn lời ông Nguyễn Hòa Bình.
Còm này đc bao nhiêu hả ông bạn? Khổ... Ai cũng biết hết thông tin này rồi... Quan trọng là ng ta ko tin mấy ông nữa... Lải nhải kiếm cơm thì anh em cũng thông cảm nhưng nói cái gì mới hơn đi... Khiếp... Nói đại thế... Còn thiếu lúc số nhao ra nước nhím nữa ko nói nốt đi... Hix... Thằng bệnh hoạn.

GrapQR

Xe buýt
Còm này đc bao nhiêu hả ông bạn? Khổ... Ai cũng biết hết thông tin này rồi... Quan trọng là ng ta ko tin mấy ông nữa... Lải nhải kiếm cơm thì anh em cũng thông cảm nhưng nói cái gì mới hơn đi... Khiếp... Nói đại thế... Còn thiếu lúc số nhao ra nước nhím nữa ko nói nốt đi... Hix... Thằng bệnh hoạn.
Từ chính mồm quý thân chủ nói ra cũng ko tin ah luật sư tài năng.
Thế Luật sư tính biện hộ bằng gì vậy, niềm tin dư luận à :))
Vỗ tay hoan hô, hoan hô :))
Nói lý ko lại thì đổi bài công kích hàm hồ :)) Lương tuyên truyền tôi đâu, thưởng tuyên truyền tôi đâu, quote ra đây rồi thích nói gì thì nói... Chém phần phật ko căn cứ là phong cách của quý Luật sư tài năng ah :))

Chỉnh sửa cuối:

Hiepcx

Xe tải
Từ chính mồm quý thân chủ nói ra cũng ko tin ah luật sư tài năng.
Thế Luật sư tính biện hộ bằng gì vậy, niềm tin dư luận à :))
Vỗ tay hoan hô, hoan hô :))
Nói lý ko lại thì đổi bài công kích hàm hồ :)) Lương tuyên truyền tôi đâu, thưởng tuyên truyền tôi đâu, quote ra đây rồi thích nói gì thì nói... Chém phần phật ko căn cứ là phong cách của quý Luật sư tài năng ah :))
Tôi phải công nhận ông là nhân viên mẫn cán và trung thành nhất mà tôi từng biết... Chắc phải đến lúc như cậu Vàng của lão Hạc thì ông mới hết trứng thành nhể???

trancannam

Xe điện
Hừ!
Thả ha ha chứ biết mần sao ạ!
chứ lần đầu tiên trong đời TTC thấy được 1 bản CUNG nghiêm chỉnh chu toàn tập như vậy!
Chỉ có bản cung nào ghi như vậy thì mới đúng
còn lại bị "ép buột" (ép buộc) cả đấy ạ!
ai đã đạo diễn lời thoại này?
Không có mô tả ảnh.

Nguồn TTC.

P/S : chắc phòng ngừa HDH kêu oan bị bức cung ????

trancannam

Xe điện
THAO CƠM KHÔ" CẦU THANG?
Hải khai ra tình rtiết là đổ "thao cơm khô"
Vậy theo hiện trường. chỗ nào có "thau cơm khô?"
chỉ có 1 bịch cơm khô rơi vãi thôi ạ!
Không có mô tả ảnh.

Nguồn TTC

trancannam

Xe điện
Tập 76 – Sự tài giỏi của đtv LTT
----
Tại BL 59 – đtv LTT có báo cáo tại kết luận giám định số 3200/C21B ngày 8/5/2008 của Viện KHHS – BCA kết luận : Trong tro có thành phần của vải…
Thực chất kết luận của Viện KHHS như sau :
- Có thành phần vải và nhựa polyeste
- Không đủ yếu tố có thành phần CÁC NGUYÊN LIỆU LÀM RA DÂY THẮT LƯNG, QUẦN ÁO VÀ SIMCARD!
-> Thưa đtv LTT, sao ông ác thế? Cái báo cáo của ông chỉ đưa một nửa kết luận, nửa quan trọng còn lại ông không đưa vào mà để ba chấm? Cáo trạng bê nguyên xi báo cáo của ông vào để kết tội HDH.
-> Ông có biết thành phần cấu tạo của vải có CENLLULO không? Cây, lá..có CENLLULO không? Cố vớt vát cái đống tro tàn để qui tội nhưng đã thất bại chưa? Làm gì có đủ yếu tố thành phần làm nên quần áo và dây lưng?
LTT nên nhớ rằng : Mẹ ông thì là phụ nữ nhưng ngược lại phụ nữ chưa chắc là mẹ ông!
Ông cho đi niêm phong cái đống tro tàn ấy làm gì? Giám định làm gì? Dao, thớt không thèm nói nhưng cái ghế đầy máu và vân tay đã lập biên bản thu giữ cả csđt, vks...đầy đủ thì thủ tiêu đâu rồi mà cho người sang lấy ghế bên BC Nhị Thành 2 về làm tang vật chứng để xử án?
Hại người rồi sẽ đến lượt mình thôi. Ông là người được thủ trưởng CQCSĐT ủy nhiệm, chịu trách nhiệm chính vụ này đấy! oan hồn hai cô gái vẫn dõi theo từng bước nên HDH không chết được đâu, những kẻ gây ra tội ác dù lớn hay nhỏ đều sẽ bị các cô bắt trả giá hết, gái đồng trinh thiêng lắm.
Các ông đtv tài giỏi không bao giờ tìm ra được bằng chứng vật chất HDH phạm tội vì Hải không phải kẻ giết người!
----
Nguyễn Minh Thùy

Nguồn TTC

trancannam

Xe điện
Có thể truy tố ĐTV LTT tội cố tình làm sai lệch hồ sơ Vu tội cho HDH ??? Cố ý giết người ????
Tại sao Viện KH-HS kết luận :ko đủ yếu tố kết luận có thành phần nguyên liệu làm ra dây thắt lưng, quần áo và sim card.
Mà Tại BL 59 – đtv LTT có báo cáo tại kết luận giám định số 3200/C21B ngày 8/5/2008 của Viện KHHS – BCA kết luận : Trong tro có thành phần của vải…

Hiepcx

Xe tải
Ah...có sai sót nhưng chưa tới mức nghiêm trọng, ko làm thay đổi bản chất đểu tra viên.. nhá nhá ..!!! Ai cũng hiểu.. chỉ mình B ko hiểu... Ko hiểu vì cố tình ko hiểu hay ko hiểu thật nhể????

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Quote lại để xem min mod xử lý trường hợp này như thế nào?
ơ

e có làm gì sai đâu ạ

quan điểm của e là thằng Chấn và thằng Nén giết ngừoi

chì vì đtra ko tới nơi tới chốn nên 2 thằng khốn này thoát án thôi ạ

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Rồi đến mức này tôi cũng chả hiểu, đôi lúc các cụ múa một lượt hai vai à, hôm bênh vực hôm lại đòi án tử à? Anh nào bảo không có đánh đập ép cung thế tôi hỏi anh ông chấn có bị ép cung không? ông hàn đức long có bị ép cung không?

Hiepcx

Xe tải
Ý cụ Ngân Hà là đã xử là phải giết vì dù thế nào bản chất vụ án vưỡn ko thay đổi mà.. hì hì... Vẫn là giết ng... Chả qua có chút sai sót nên bắn nhầm thôi... Há há... Bói nhầm thì cho BÓI BÙ... Có gì mà các cụ hẹp hòi thế... Nói như đội GCar.. tiêm có mỗi thằng Hải đã nhận tội... Thì sao mà phải xoắn... Nếu mai này phát hiện ra sai thật thì kiểm điểm sâu sắc là đc... Dân phạm tội thì chịu trách nhiệm trc pháp luật... Quan phạm tội thì chịu trách nhiệm trc dân... Quan điểm rõ ràng thế còn thắc mắc cái nỗi zề...!!! Khú khú.

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ Ngân Hà là đã xử là phải giết vì dù thế nào bản chất vụ án vưỡn ko thay đổi mà.. hì hì... Vẫn là giết ng... Chả qua có chút sai sót nên bắn nhầm thôi... Há há... Bói nhầm thì cho BÓI BÙ... Có gì mà các cụ hẹp hòi thế... Nói như đội GCar.. tiêm có mỗi thằng Hải đã nhận tội... Thì sao mà phải xoắn... Nếu mai này phát hiện ra sai thật thì kiểm điểm sâu sắc là đc... Dân phạm tội thì chịu trách nhiệm trc pháp luật... Quan phạm tội thì chịu trách nhiệm trc dân... Quan điểm rõ ràng thế còn thắc mắc cái nỗi zề...!!! Khú khú.

Vâng a

Thì đằng nào cũng là mất tiền, h thằng Chấn và thằng Nén dc thả thì oan hồn những nạn nhân của nó về đòi ai

quan điểm của e là cứ đem thằng Chấn, thằng Nén và thằng Hải giết ngay đi

sau này nếu có ai đó đứng ra nhận tội thì ta giết tiếp thằng đó và đền tiền cho thằng Chấn thằng Nén và Hải

còn nếu ai ko đứng ra nhận tội ........................................... thì thôi ạ

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Thế nghĩ là toà sai tới 2 lần:
- Lần 1: bắt đúng hung thủ nhưng vi phạm quy định tố tụng.
- Lần 2: bắt người khác chịu tội thay còn hung thủ được thả. Làm Nhà nước phải đền bù hàng đống tiền.
Vậy sao không xử mấy tay toà trước đã?
Bẩm cụ

Lần 1:

như cụ rì viện trưởng đã nói rồi ạ: dù ko phải 9 xác 100% thì thằng Hải vẫn là có tội giết người tuy ko hoàn thiện đủ bộ hồ sơ chứng cứ

Theo phép quy nạp toán học thì thằng Nén, thằng Chấn cũng chắc chắn là giết người

Bây h nếu đem 3 thằng này giết đi thì sẽ có 3 cái lợi:

1. Giải quyết ngay dc nỗi đau của 4 gia đình nạn nhân, hung thủ đã đền tội
2. Nhà nước đỡ phải tốn tiền đền cho thằng Chấn và Nén
3. Những thằng tội phạm nhìn đó mà làm gương, nếu bị án thì chỉ có bị giết lầm chứ ko bỏ sót, nên tốt nhất là thượng tôn pháp luật, đừng làm điều gì xấu, hại người khác

Lần 2: Nếu giả sử có giết 3 thằng khốn kia đi rồi mà vẫn tòi ra thủ phạm tiếp, ta đem giết nốt 3 thằng hung thủ sau này, rồi đền tiền cho 3 thằng khốn bị giết oan ban đầu ạ

Hiepcx

Xe tải
Thế nghĩ là toà sai tới 2 lần:
- Lần 1: bắt đúng hung thủ nhưng vi phạm quy định tố tụng.
- Lần 2: bắt người khác chịu tội thay còn hung thủ được thả. Làm Nhà nước phải đền bù hàng đống tiền.
Vậy sao không xử mấy tay toà trước đã?
Uh... Sai nhưng chưa tới mức nghiêm trọng nên bản chất vụ án vẫn ko thay đổi... Nhá nhá... Tiêm nhầm thì kiểm điểm sâu sắc roài còn zề... Hố hố.

Hiepcx

Xe tải
Bẩm cụ

Lần 1:

như cụ rì viện trưởng đã nói rồi ạ: dù ko phải 9 xác 100% thì thằng Hải vẫn là có tội giết người tuy ko hoàn thiện đủ bộ hồ sơ chứng cứ

Theo phép quy nạp toán học thì thằng Nén, thằng Chấn cũng chắc chắn là giết người

Bây h nếu đem 3 thằng này giết đi thì sẽ có 3 cái lợi:

1. Giải quyết ngay dc nỗi đau của 4 gia đình nạn nhân, hung thủ đã đền tội
2. Nhà nước đỡ phải tốn tiền đền cho thằng Chấn và Nén
3. Những thằng tội phạm nhìn đó mà làm gương, nếu bị án thì chỉ có bị giết lầm chứ ko bỏ sót, nên tốt nhất là thượng tôn pháp luật, đừng làm điều gì xấu, hại người khác

Lần 2: Nếu giả sử có giết 3 thằng khốn kia đi rồi mà vẫn tòi ra thủ phạm tiếp, ta đem giết nốt 3 thằng hung thủ sau này, rồi đền tiền cho 3 thằng khốn bị giết oan ban đầu ạ
Khú khú... Chuẩn quá... Cụ học cùng lớp với team 17 ah??? Há há

Trạng thái
Thớt đang đóng