[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

skuadi

Xe điện

skuadi

Xe điện
Chiều mà uống xong làm giấc tới 23h là tỉnh queo tới 2h là thường, uống trà nhiw hôm nay thì thức tới 23h là phải cố mà ngủ.
Trong thời Mr. Trí việc vks khởi tố chính ksv lại diễn ra nhiều nhất. Lạ thật ;))

à em tưởng bác có biên bản xác nhận của pháp y nói rõ là chết mấy giờ , nếu thế thì chỉ là chưa xác định rõ thời điểm chết của 2 nạn nhân qua biên bản pháp y thế mà bác kết luận thời gian chết bị làm sai lệch
Chỉ cần biên bản mô tả bà bản ảnh thì hội đồng pháp y có thể kết luận đc.

Bb mô tả thì rõ ràng rồi, bản ảnh đưpj rồi, họ ko kết luận để sau này có cơ hội kl cho đúng thôi, ai từng làm đều biết chắc.

skuadi

Xe điện
Chỉ cần biên bản mô tả bà bản ảnh thì hội đồng pháp y có thể kết luận đc.

Bb mô tả thì rõ ràng rồi, bản ảnh đưpj rồi, họ ko kết luận để sau này có cơ hội kl cho đúng thôi, ai từng làm đều biết chắc.
Bác mà làm bên xxx và vào vụ này mới thấy việc khám nghiệm pháp y và hiện trường bị vi phạm nghiêm trọng. Mà cái dịch nhầy ấy cũng buồn cười. Làm em nhớ lại thời 200x tán em sv. Em ấy sms cho em bảo anh ơi trong lớp mà em ướt hết cả quần vì nhớ anh đây nè ;))

Đâu cần phải kích thích gì đâu ;))

Atlas10

[Tịch thu bằng lái]
Việc khám nghiệm tử thi thực hiện trước khi phát hiện Hải là nghi phạm, và trước khi bắt Hải.
Do vậy phải công tâm mà nói, sai sót này không có động cơ nhằm chạy tội cho ai cả.
Chạy tội cho Nghị thì lại càng vô lý, vì Nghị có là con cháu ai đâu mà sau khi CQĐT biết Nghị là nghi phạm ( vài ngày sau vụ án xảy ra) vội vàng làm sai lệch hồ sơ (?) Nghị là dân đen mà, các thám tử online điều tra về Nghị có ra là con cháu ông bà nào đâu (?)
Chạy tội cho ai tôi không biết.
Nhưng việc tự ý khám nghiệm tử thi nhưng không đợi bác sĩ pháp y và tự ý kết luận thời điểm chết của DTV (lúc 20g30) mà không có chuyên môn hay bất cứ căn cứ gì đã làm sai lệch hoàn toàn vụ án này.

Việc khám nghiệm tử thi thực hiện trước khi phát hiện Hải là nghi phạm, và trước khi bắt Hải.
Do vậy phải công tâm mà nói, sai sót này không có động cơ nhằm chạy tội cho ai cả.
Chạy tội cho Nghị thì lại càng vô lý, vì Nghị có là con cháu ai đâu mà sau khi CQĐT biết Nghị là nghi phạm ( vài ngày sau vụ án xảy ra) vội vàng làm sai lệch hồ sơ (?) Nghị là dân đen mà, các thám tử online điều tra về Nghị có ra là con cháu ông bà nào đâu (?)
Nghị nào cụ, Văn hay Hữu?

skuadi

Xe điện
Những năm trc 1990, toà toàn mấy bạn tc, ks còn kém hơn, bên ca thì nghiệp vụ đt các đv cực sơ sài, căn bản là xét hỏi và suy đoán, oan nhiều, lọt cũng rất nhiều.

Sau này thì kiêu binh nên phải xử thôi, như bên ca cũng tổng kt ll, các giấy tờ, nợ xh... cho ra quân cũng khá.

Ko làm chặt, chắc theo guồng cụ Tổng thì khi muốn xin nghỉ như anh ct QNg cũng khó.
Nhắc tới dân QN mới nhớ là Mr. Lọ cũng thuộc đội này. Hehe.
Giờ nghiệp vụ xxx cũng lên tay nhiều rồi. Không nhất thiết cứ phải cung mới ra đc án. Camera giờ rẻ như bèo nên lắp kiểm soát 24/24 đỡ bị lọt như Mr. Sự. Lúc cần thì trưng ra làm chứng cho thiên hạ ngậm mồm luôn. Ah mà quên cũng nên chuyển tạm giam sang bên thứ 3 cho ok, mỗi lần xét hỏi phải xin phép và có luật sư bị cáo cũng như cam 24/24.

Nói gở chứ giờ nó kiện bảo bức cung thì các anh xxx có há mồm cũng ko ị ra được cái bằng chứng khách quan nào :D

Atlas10

[Tịch thu bằng lái]
Chú ruột 2 nạn nhân hon Đinh.
Vậy 2 nạn nhân họ gì?
Nhầm!
Dượng chứ không phải chú.

Trích từ voz
Mới đọc được thông tin. Đinh Phú Hùng (giám đốc đồng thời là chủ BDCV) là dượng của hai nạn nhân. Là người đưa 2 nạn nhân vào làm. Thông thường 20h 2 nạn nhân phải báo cáo với ông ta. Ông cùng với Phùng Phụng Hiếu(người phát hiện cái chết đầu tiên) là người khẩn thiết yêu cầu tòa án áp lệnh tử hình với HDH. Nhiều người gọi đây là Án mạng Đinh Gia Trang vì có quá nhiều người họ Đinh liên quan.
Gồm có 5 người họ Đinh : Đinh Phú Hùng, Đinh Vũ Thường, Đinh Văn Còi, Đinh Văn Sang, Đinh Nhật Uy .
Tất cả đều liên quan và đóng vai trò quan trọng trong vụ án HDH.
Edit thêm: ông Đinh Văn Sang bị tai nạn oto năm 2019 giờ đang nằm liệt tại nhà.

masterlazy

Xe tải
Cái thớt và con dao được hủy trước khi biết Hải là hung thủ và trước khi bắt Hải.
Chúng ta phải công tâm mà nhìn nhận các sai sót này không có động cơ nhằm chạy tội cho ai cả.
Tuy nhiên sai sót là sai sót. No excuse.
Cụ nói ko này không chuẩn rồi. Em chỉ nêu giả thiết nhé, nhỡ đâu vân tay trên thớt, dao thật (chứ ko phải dao mua về nhé) có đủ dấu vết để xác định hung thủ nên cần thiêu hủy gấp, sau đó vớ đại 1 con dê thế tội nào đó, mà ở đây là Hải thì sao? Nếu vậy, đây ko chỉ là sai sót mà có động cơ tìm mọi cách xóa dấu vết của hung thủ. Em chỉ nếu giả thiết nhé.

masterlazy

Xe tải
Nếu đã biết hung thủ ( như cụ giả định), thì sao còn kiếm con dê thế tội làm gì ? Mang hung thủ ra mà truy tố có nhanh hơn không ?
Nhắc lại cụ : hung thủ phải là vạn bè thân với 2 nạn nhân và đã nhiều lần đến BĐ, không cụ lại giả thiết cả Lê Văn Luyện và Triệu Quân Sựn trốn trại vào gây án thì lan man lắm.
Danh sách các nghi phạm, chả có thằng nào có số má để có thể "mua" được cả đtv, giám định pháp y, VKS và Quan tòa đông đến hàng chục người như này. :))
Điều đó chỉ chứng tỏ trong danh sách nghi phạm có thể chưa đầy đủ; Việc tự đặt ra giới hạn hung thủ phải là bạn bè thân với nạn nhân đã tự làm giảm số lượng nghi phạm.

Nên em nghĩ mình không thể khẳng định việc đốt các vật chứng là vô tình hay cố ý.

Mọi khả năng hiện tại đều mở, chỉ xét thấy việc dựa trên lời khai của H và chỉ so sánh với lời khai không rõ ràng khác là có vấn đề mà thôi

GrapQR

Xe buýt
Em thấy đúng là cũng chỉ những sai sót nhỏ:
- Không xác định được hung khí gây án nên tiêu huỷ vật chứng
- Xác định được dấu vân tay ở hiện trường nhưng không phải của hung thủ (HDH)
- Không triệu tập nhân chứng đối chứng mà chỉ căn cứ lời khai của nhân chứng
- Không xác định được thời điểm nạn nhân tử vong để khoanh vùng đối tượng
- Kết án hoàn toàn dựa trên lời khai của nghi can HDH (món này thì dư luận xôn xao là dễ dùng biện pháp nghiệp vụ cho phù hợp với những dữ liệu CA thu được)
Tạm thời thì mới có vài sai sót đó thôi ạ
- Bản chất của tất cả cái đống cụ nêu trên là ko có chứng cứ trực tiếp buộc tội Hải và tồn tại sai sót tố tụng đã được Tòa thừa nhận.
- Còn bản chất của nội dung 'không làm thay đổi bản chất vụ án' do Tòa tuyên là: dù ko có chứng cứ trực tiếp nhưng có rất nhiều chứng cứ gián tiếp được cấu thành từ lời khai tự nguyện của Hải kết hợp với dấu vết hung thủ để lại hiện trường/trong quá trình phi tang tang vật - tổ hợp lại với nhau thành căn cứ rất mạnh buộc tội Hải. Key ở đây là ko 1 ai chỉ khai bậy bạ mà dc tình tiết chính xác hiện trường nhiều như Hải, do đó, việc ko có chứng cứ trực tiếp và có sai sót tố tụng dc đánh giá là ảnh hưởng thấp tới kết luận của Tòa.
- Về yếu tố ép cung hay cố tình sửa đổi hs vụ án: nếu có và nghiêm trọng thì các đoàn thanh tra liên bộ/liên ngành nên bới ra từ lâu rồi, còn đến giờ vẫn chưa dc thì nên tin là ko có khuất tất hơn là nghe chỗ này chỗ nọ rồi suy diễn sa đà vào thuyết âm mưu.

Gcar

Xe container
Điều đó chỉ chứng tỏ trong danh sách nghi phạm có thể chưa đầy đủ; Việc tự đặt ra giới hạn hung thủ phải là bạn bè thân với nạn nhân đã tự làm giảm số lượng nghi phạm.
Không có ai giới hạn cả, không bạn bè thân cũng gọi lên hỏi chứng cứ ngoại phạm, điển hình là Hồ Duy Hải đã bị gọi lên chỉ vì 1 cú điện thoại!

Danh sách nghi phạm đã hơn 100 rồi, chắc lại có ai thắc mắc phải 1.000 mới đủ chăng?!

GrapQR

Xe buýt
Chạy tội cho ai tôi không biết.
Nhưng việc tự ý khám nghiệm tử thi nhưng không đợi bác sĩ pháp y và tự ý kết luận thời điểm chết của DTV (lúc 20g30) mà không có chuyên môn hay bất cứ căn cứ gì đã làm sai lệch hoàn toàn vụ án này.
Các nội dung đấy có dùng để buộc tội thằng Hải đâu mà cụ bảo lệch rồi thay đổi hoàn toàn vụ án ? :))

HạLong Sky

Xe tải
Các nội dung đấy có dùng để buộc tội thằng Hải đâu mà cụ bảo lệch rồi thay đổi hoàn toàn vụ án ? :))
Nếu xác định sai thời điểm tử vong thì coi như xác định sai hết chúng cứ ngoại phạm còn gì

VCHDHN

Xe container
Cái thớt và con dao được hủy trước khi biết Hải là hung thủ và trước khi bắt Hải.
Chúng ta phải công tâm mà nhìn nhận các sai sót này không có động cơ nhằm chạy tội cho ai cả.
Tuy nhiên sai sót là sai sót. No excuse.
Đọc cái cm này xong biết ngay thủ phạm là ai rồi.😅

skuadi

Xe điện
Không có ai giới hạn cả, không bạn bè thân cũng gọi lên hỏi chứng cứ ngoại phạm, điển hình là Hồ Duy Hải đã bị gọi lên chỉ vì 1 cú điện thoại!

Danh sách nghi phạm đã hơn 100 rồi, chắc lại có ai thắc mắc phải 1.000 mới đủ chăng?!
Thật đấy chứ cụ. Nếu không xác định đc thời gian tử vong thì có mà lên tới hàng chục nghìn ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng