[Thảo luận] CSTT Nắn gân em.Có clip hầu các cụ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

QGE

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ku trẻ trâu như ku này đã có bằng xe máy chưa cháu?

Chú thật, các cháu về lại diễn đàn tuổi teen của các cháu mà bi bô cho đúng với lứa tuổi, bên này toàn các bậc tiền bối tuổi chạy xe còn nhiều hơn tuổi đời bọn cháu, sao các cháu cứ loi choi trứng khôn hơn vịt thế nhỉ?

Tắt máy học bài đi mấy cháu.

hanoivn

Xe hơi
Cách cụ diễn đạt và xử lý tình huống quá xuất sắc. :>

anhhuycan83

Xe đạp
các cụ có bàn luận thì đừng có đem cái join date ra làm câu cửa miệng. nghe nó phản cảm sao sao ấy :gach:

sodacar

Xe hơi
gặp em là thôi mất vài lít rồi :((

kazome

Xe buýt
Phải công nhận có đc sự bình tĩnh như cụ chủ quả thật xưa nay hiếm :D....dưng mà bí mật cho em hỏi nhỏ tý : cụ chủ có cái cờ níp nào cãi thua xxx chưa pót lên cho anh em cùng rút kinh nghiệm...

cowboyhn

Xe buýt
hay, quá hay, xử lý tình huống chuẩn

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Phục Cụ chủ chắc đọc thuộc mớ luật ấy nát hết đầu để cãi nhau với xxx nhỉ :D

thangktvta

Xe tăng
Có 1 lần tôi chứng kiến 1 tài xế đôi co với CSGT thế này: "anh bảo sau 9h xe tôi mới được đi vào đường này phải không? Đồng hồ của tôi bây giờ là 9h01, còn đồng hồ của anh hay của ai 8h45 tôi không cần biết"?!!!!!!!! Trước tôi cũng hay vào OF để tìm hiểu kinh nghiệm. Nhưng càng ngày, càng nhiều những bài viết "ATGT-kinh nghiệm đi xe" kiểu như của Pác này, tôi học hỏi được gì kinh nghiệm ATGT ở đây !? Hôm nay tình cờ xem clip này trên FB, vào lại OF mới hiểu tại sao dạo này nhiều tài xế lý sự cùn thế. Nhưng tôi vẫn mừng là không phải 100%, vẫn còn nhiều người hiểu được cái đúng, cái sai của 1 sự việc. Vẫn còn những người có văn hóa giao thông, văn hóa ứng xử.
ý sự cùn là: lý lẽ vụn vặt, tủn mủn, không có sức thuyết phục. Lần sau Pác không hiểu từ ngữ tiếng việt thì tra từ điển nhé, tôi cũng tra vậy thôi."xe mình không dừng không đỗ mà là bị sự cố" nghe cái "lý" của Pác. Tôi thấy sao giống chuyện 1 thằng đi lái bậy bị bắt, nó cãi là t đi ỉa, lúc ỉa thì đương nhiên phải lái chứ t không lái bậy. Đúng là Pác lý sự cùn nên Pác chẳng thể biết mình cùn đến mức nào, mà chỉ biết mình đang có "lý". Nếu Pác lý sự cùn thì em thua, nhưng Pác không biết thế nào là đỗ xe thì mời Pác xem giải thích từ ngữ theo Điều 18 Luật Giao thông đường bộ 2008. Xe Pác gặp sự cố Pác bật đèn báo hiệu thôi chưa đủ nhé! phải đặt thêm hai biển báo trước và sau xe nữa đấy. Pác nói là pác có đầy đủ giấy tờ nhưng người ta bảo cho kiểm tra thì Pác không đưa. Pác chực cho anh kia nói hớ là kiểm tra hành chính thì Pác vặn vẹo. Nhưng nghe Pác vặn vẹo mới hài làm sao. Tôi mới nghe lần đầu là có chuyên đề kiểm tra hành chính đấy. Chẳng ai dùng từ chuyên đề cả. Lực lượng cảnh sát giao thông có quyền kiểm tra giấy tờ (bằng lái, giấy xe) của người điều khiển phương tiện giao thông. Ngoài ra còn có cảnh sát trật tự,...những lực lượng này phải có kế hoạch và được Giám đốc công an duyệt thì mới được tham gia. Và phải được thực hiện theo quy trình. Nếu có kết hợp kiểm tra hành chính,... thì phải có lực lượng liên nghành như 141 hiện nay. Mọi công dân đều bình đẳng trước pháp luật. Nhưng thằng Chí Phèo mà dùng luật thì ai cũng phải thua cả. Việc Pác quanh co làm những người đang làm nhiệm điều khiển giao thông phải tập trung xử lý Pác, làm những người hiếu kỳ vây lại xem. Dẫn đến ùn tắc giao thông, ảnh hưởng đến mọi người. Mặc dù chuyện của Pác chỉ cần giải quyết trong 1 phút 30 giây. Điều đó cho thấy Pác là người không có văn hóa trong giao thông. Tôi nói thế Pác là đã hiểu?! vừa nói chuyện Pác không chĩa luôn cái điện thoại quay người ta. Pác nói luôn là xe tôi gặp sự cố nên phải đỗ lại. Nếu Pác làm được 2 việc đó tôi phục Pác. Đó là văn hóa ứng xử. Tại sao Pác lại phải căng thẳng, khiêu khích với người khác ngày từ đầu như vậy?! Anh kia chưa nói câu gì mà. Tôi chưa hề nói là mình đã đóng góp gì cho OF cả. Pác nên xem ngày lập nick của tôi và hiểu theo nghĩa rằng hành động của pác không phải để mình tôi, mà rất nhiều người khác lập nick chỉ để thể hiện thái độ không đồng tình với hành động của Pác.
Cụ đang cố tỏ ra nguy hiểm đây, cụ có nắm được điều lệ của xxx khi tiếp xúc với công dân, TT 27 qui định về tuần tra kiểm soát của xxx...
Có chỗ nào đó cụ nói: xe hỏng thì phải cố mà đẩy ra khỏi biển cấm, cụ đúng là nguy hiểm, gặp 4b còn đẩy được, chứ đi Công thì mà chết máy thì cụ đẩy bằng...niềm tin ah? Cháu dự cụ là:
1, cụ là xxx: vui lòng về học lại giáo trình Trung cấp cho hiểu lễ độ, kiếp sau cố gắng tốt nghiệp thì đeo được cái lon Thiếu úy chứ đừng là Thượng sỹ nhé.
2, cụ là OFer chính hiêu: Đọc cho nhiều rỗi hẵng post bài nhé, còn non và xanh lắm.

dugianghubt

Xe tăng
phải nói là cái vụ của cụ chủ bây giờ nổi tiếng thật , bên voz chém nhau tơi tả kia kìa

Mr Win

Xe buýt
e nể bác và mời bác 1 ly

nhimminh123

Xe hơi
Cụ đang cố tỏ ra nguy hiểm đây, cụ có nắm được điều lệ của xxx khi tiếp xúc với công dân, TT 27 qui định về tuần tra kiểm soát của xxx...
Có chỗ nào đó cụ nói: xe hỏng thì phải cố mà đẩy ra khỏi biển cấm, cụ đúng là nguy hiểm, gặp 4b còn đẩy được, chứ đi Công thì mà chết máy thì cụ đẩy bằng...niềm tin ah? Cháu dự cụ là:
1, cụ là xxx: vui lòng về học lại giáo trình Trung cấp cho hiểu lễ độ, kiếp sau cố gắng tốt nghiệp thì đeo được cái lon Thiếu úy chứ đừng là Thượng sỹ nhé.
2, cụ là OFer chính hiêu: Đọc cho nhiều rỗi hẵng post bài nhé, còn non và xanh lắm.
Nhà cháu bán ĐẤT ĐÈN cụ ợ.
Vụ này 1 tạ đủ không CỤ :)

29A-086.66

Đi bộ
Em mới tham gia 4rum. Đọc bài của bác đầu tiên. Chúc bác lái xe an toàn:x

nhimminh123

Xe hơi
Cụ đối đáp quá hay! Cháu xin kính tặng kụ chủ thớt làm kỷ niệm! Đồng chí này nhìn duyên ra phết kụ ạ :-bd

Nhà cháu trích dẫn lại cho các CỤ vui tý ợ.
Nhưng công nhận là nhìn DC này đáng yêu quá thôi :P

Nhà cháu bái phục cụ chủ đấy, đối mặt với xxx mà nói năng rất khoát, ko vấp váp mà còn tỏ ra hiểu luật nữa chứ, vote cụ chủ 1 ly nhể.

mastertran

Đi bộ
Em ở bên Voz mò wa đây để chiêm ngưỡng tận mắt topic của mình

Và em có đôi lời muốn hỏi ạ

1 : Vậy trong trường hợp này xác định là bác chủ không vi phạm lỗi vì xe xảy ra sự cố
==> xxx trong đòi xem giấy tờ vì vi phạm dừng - đỗ xe sai quy định là sai phải ko ạ ?
Do đó liệu chủ clip có quyền không đưa ra giấy tờ xe không ? ( vì mình ko sai mà họ đòi xem giấy tờ vì vi phạm )
Cùng lắm họ chỉ có quyền kiểm tra hành chính thôi nhỉ ?

2
+ 00:49: XXX đòi kiểm tra giấy tờ xe vì sao thế ạ ? - Vì XXX nghĩ là chủ clip vi phạm hay là chỉ để kiểm tra hành chính thôi ạ ?

+ 1:20: Chuyên đề về kiểm tra hành chính là sao ạ ? Có chuyên đề và ko có chuyên đề kiểm tra hành chính nghĩa là có/ ko có thẩm quyền ấy ạ ?
( 1:37 : Thông tư 27 đọc vanh vách sao phục bác quay clip thế :)) )
XXX không có chuyên đề về kiểm tra hành chính nên kok có thẩm quyền kiểm tra hành chính . Vậy xxx trong clip nói là vì được phân công nên anh này có quyền kiểm tra hành chính là đúng hay sai ạ ?

3
2:00 : Kiểm tra hành chính vì vi phạm luật giao thông - cái này là nói sai phải ko ạ ? ^ ^

3 : Mỗi lần làm việc thì chào nhau là phải rồi. Vậy bao nhiêu người làm việc w ta thì bấy nhiêu người phải chào ta phải không ạ ? :)
Vậy chung quy là 1 lần làm việc w 1 người thôi phải ko ạ ?
( 5:33 : Vãi =)) )
6:10 : Nói đúng hiện trạng mới làm việc =))

4 : Trường hợp cà rỡn này có đc gọi là chống người thi hành công vụ ko ạ ? Và như thế nào thì gọi là chống người thi hành công vụ ạ ?
Chống người thi hành công vụ thì xử phạt ra sao ạ ?
Cản trở người thi hành công vụ w Chống người thi hành công vụ là giống or khác nhau ạ :)
Nếu như trong clip này có 1 tay to đến nói rằng chủ clip đang chống người thi hành công vụ thì có bị về đồn ko ạ ?

5
7:40 : Chủ Clip lập luận là Nếu mà đề xe lên mà nó xảy ra sự cố nào nặng hơn thì CSGT yêu cầu phải chịu thiêt hại đó là đúng hay sai ạ ?

Em post mấy câu hỏi là để học hỏi chứ không có ý gì
Mong có mem nào tốt bụng giải đáp hết or 1 phần giúp em ạ :x

chimchich07

Xe buýt
cụ uss xử lý quá tốt, 3 chú xxx gặp cụ mất điện hoàn toàn.mấy cu âm binh trẻ trâu toàn comment vớ vẩn.mấy xxx trật tự này thịt dân nhiều rồi làm gì mà ngọng?chỉ vì gặp cụ uss rắn quá lên đành nhịn nhục mà buông thôi.

USS

Xe tải
Em ở bên Voz mò wa đây để chiêm ngưỡng tận mắt topic của mình

Và em có đôi lời muốn hỏi ạ

1 : Vậy trong trường hợp này xác định là bác chủ không vi phạm lỗi vì xe xảy ra sự cố
==> xxx trong đòi xem giấy tờ vì vi phạm dừng - đỗ xe sai quy định là sai phải ko ạ ?
Do đó liệu chủ clip có quyền không đưa ra giấy tờ xe không ? ( vì mình ko sai mà họ đòi xem giấy tờ vì vi phạm )
Cùng lắm họ chỉ có quyền kiểm tra hành chính thôi nhỉ ?

2
+ 00:49: XXX đòi kiểm tra giấy tờ xe vì sao thế ạ ? - Vì XXX nghĩ là chủ clip vi phạm hay là chỉ để kiểm tra hành chính thôi ạ ?

+ 1:20: Chuyên đề về kiểm tra hành chính là sao ạ ? Có chuyên đề và ko có chuyên đề kiểm tra hành chính nghĩa là có/ ko có thẩm quyền ấy ạ ?
( 1:37 : Thông tư 27 đọc vanh vách sao phục bác quay clip thế :)) )
XXX không có chuyên đề về kiểm tra hành chính nên kok có thẩm quyền kiểm tra hành chính . Vậy xxx trong clip nói là vì được phân công nên anh này có quyền kiểm tra hành chính là đúng hay sai ạ ?

3
2:00 : Kiểm tra hành chính vì vi phạm luật giao thông - cái này là nói sai phải ko ạ ? ^ ^

3 : Mỗi lần làm việc thì chào nhau là phải rồi. Vậy bao nhiêu người làm việc w ta thì bấy nhiêu người phải chào ta phải không ạ ? :)
Vậy chung quy là 1 lần làm việc w 1 người thôi phải ko ạ ?
( 5:33 : Vãi =)) )
6:10 : Nói đúng hiện trạng mới làm việc =))

4 : Trường hợp cà rỡn này có đc gọi là chống người thi hành công vụ ko ạ ? Và như thế nào thì gọi là chống người thi hành công vụ ạ ?
Chống người thi hành công vụ thì xử phạt ra sao ạ ?
Cản trở người thi hành công vụ w Chống người thi hành công vụ là giống or khác nhau ạ :)
Nếu như trong clip này có 1 tay to đến nói rằng chủ clip đang chống người thi hành công vụ thì có bị về đồn ko ạ ?

5
7:40 : Chủ Clip lập luận là Nếu mà đề xe lên mà nó xảy ra sự cố nào nặng hơn thì CSGT yêu cầu phải chịu thiêt hại đó là đúng hay sai ạ ?

Em post mấy câu hỏi là để học hỏi chứ không có ý gì
Mong có mem nào tốt bụng giải đáp hết or 1 phần giúp em ạ :x
Ra phường nơi cư trú của thượng sỹ,họ trả lời cho TS nghe! Hoặc hỏi người đã ký vào bằng trung cấp của thượng sỹ ý!

SPL

Xe container
ý sự cùn là: lý lẽ vụn vặt, tủn mủn, không có sức thuyết phục. Lần sau Pác không hiểu từ ngữ tiếng việt thì tra từ điển nhé, tôi cũng tra vậy thôi."xe mình không dừng không đỗ mà là bị sự cố" nghe cái "lý" của Pác. Tôi thấy sao giống chuyện 1 thằng đi lái bậy bị bắt, nó cãi là t đi ỉa, lúc ỉa thì đương nhiên phải lái chứ t không lái bậy. Đúng là Pác lý sự cùn nên Pác chẳng thể biết mình cùn đến mức nào, mà chỉ biết mình đang có "lý". Nếu Pác lý sự cùn thì em thua, nhưng Pác không biết thế nào là đỗ xe thì mời Pác xem giải thích từ ngữ theo Điều 18 Luật Giao thông đường bộ 2008. Xe Pác gặp sự cố Pác bật đèn báo hiệu thôi chưa đủ nhé! phải đặt thêm hai biển báo trước và sau xe nữa đấy. Pác nói là pác có đầy đủ giấy tờ nhưng người ta bảo cho kiểm tra thì Pác không đưa. Pác chực cho anh kia nói hớ là kiểm tra hành chính thì Pác vặn vẹo. Nhưng nghe Pác vặn vẹo mới hài làm sao. Tôi mới nghe lần đầu là có chuyên đề kiểm tra hành chính đấy. Chẳng ai dùng từ chuyên đề cả. Lực lượng cảnh sát giao thông có quyền kiểm tra giấy tờ (bằng lái, giấy xe) của người điều khiển phương tiện giao thông. Ngoài ra còn có cảnh sát trật tự,...những lực lượng này phải có kế hoạch và được Giám đốc công an duyệt thì mới được tham gia. Và phải được thực hiện theo quy trình. Nếu có kết hợp kiểm tra hành chính,... thì phải có lực lượng liên nghành như 141 hiện nay. Mọi công dân đều bình đẳng trước pháp luật. Nhưng thằng Chí Phèo mà dùng luật thì ai cũng phải thua cả. Việc Pác quanh co làm những người đang làm nhiệm điều khiển giao thông phải tập trung xử lý Pác, làm những người hiếu kỳ vây lại xem. Dẫn đến ùn tắc giao thông, ảnh hưởng đến mọi người. Mặc dù chuyện của Pác chỉ cần giải quyết trong 1 phút 30 giây. Điều đó cho thấy Pác là người không có văn hóa trong giao thông. Tôi nói thế Pác là đã hiểu?! vừa nói chuyện Pác không chĩa luôn cái điện thoại quay người ta. Pác nói luôn là xe tôi gặp sự cố nên phải đỗ lại. Nếu Pác làm được 2 việc đó tôi phục Pác. Đó là văn hóa ứng xử. Tại sao Pác lại phải căng thẳng, khiêu khích với người khác ngày từ đầu như vậy?! Anh kia chưa nói câu gì mà. Tôi chưa hề nói là mình đã đóng góp gì cho OF cả. Pác nên xem ngày lập nick của tôi và hiểu theo nghĩa rằng hành động của pác không phải để mình tôi, mà rất nhiều người khác lập nick chỉ để thể hiện thái độ không đồng tình với hành động của Pác.
Em công nhận một điều bác này càng nói càng tỏ ra nguy hiểm, em càng lúc càng nghĩ bác là anh chàng Thượng Sỹ gà mờ đó, càng nói càng chứng tỏ bác chả hiểu quái gì về luật cả.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Nếu Pác USS nói ngay xe tôi đang gặp sự cố nên đỗ ở đây. Tôi sẽ không ý kiến gì! Đằng này Pác ta cố tình khiêu khích gây ức chế cho người khác. Đó mới là vấn đề cần nói, cần lên án
Thôi, tôi nghĩ là tranh luận như thế này là đủ rồi! Nghĩ một cách đơn giản cho thoải mái đi, mọi thứ đã qua rồi. Nghĩ việc khác mà làm cho có ích với XH hay hơn ngồi bới móc nhau. Các cụ cũng không cần phân tích đúng sai nữa. Đề nghị Mod khóa topic này là hợp lý!

Trạng thái
Thớt đang đóng