[Thảo luận] CSTT Nắn gân em.Có clip hầu các cụ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

quickyordie1666

Đi bộ
Bác ý "uyên thâm cỡ này cơ mà:))
!?!?!?!?!?!?!?!???!

Bác mới ký cho họ cái quyền đấy à? Thế có nghĩa là lực lượng xxx kia nhà bác có quyền dừng bất kỳ cái xe nào, bất kỳ ai để kiểm tra mấy thứ kia à?;)):P. Trong khi đó chính bác lại nói thế này:D.
Mời Pác xem Thông tư 27/2009/TT-BCA ngày 06/5/2009. Phần II mục 2 quyền hạn của cán bộ, chiến sĩ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ

quickyordie1666

Đi bộ
Nói thế cũng không hẳn cụ ạ, dừng và đỗ là những hành vi có kiểm soát và hoàn toàn chủ động, còn việc kia là XE DỪNG trong trường hợp hỏng hóc đột xuất chứ không phải DỪNG XE, tức là lái xe chủ động dừng.
Pác xem khoản 2 Điều 18 Luật GTĐB 2008 đi nhé. Đã là luật thì không có tự suy diễn, giải thích theo ý chủ quan nhé!

sparkvan

Xì hơi lốp
chất lượng ghi hình và âm thanh chuẩn quá cụ ạ, nhưng cụ bị nhầm 4sao 1 gạch là thượng úy à

sparkvan

Xì hơi lốp
quá hay cụ ạ :D Bác trung tá lon to thế mà bị cụ chủ chơi 1 vố ko thèm nói chuyện chắc cũng ức lắm đấy ^:)^
em nghĩ là cũng ức thật, vì quen hò hét đuổi chợ, hay ngồi trực ban công dân đến nhờ vả là bị quát tháo rồi, có được giáo dục như mấy anh giao thông gặp là phải chào đâu mà nhớ, mắc lỗi với cụ chủ là phải

nghianguyen177

Xe hơi
ahuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu, sáng sớm đã đọc được tin vui rồi, tình yêu phấp phới của đời em :x. bác thật là nguy hiểm :x em yêu bác

hoadhxd

Xe buýt
Trưa nay em rảnh, ngồi đọc treat này thấy không ổn rồi: nick quickyordie1666 mới tạo ngày 24/08/2012, vào thời điểm này đã có 8 bài viết và đều ở treat này cả (link đây ạ: http://www.otofun.net/search.php?searchid=49658). Em mong mod nào ghé qua thì làm những việc cần làm để diễn đàn có ý nghĩa hơn.

Vip_DanCe

Xe hơi
quá hay kụ ơi . cụ có khoa nói được đấy . :) vote cho cụ

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Nghe các cụ nói mỗi người 1 ý chả biết thế nào. Vừa lọ mọ xem được cái thông tư 27. http://www.tracuuphapluat.info/2010/04/van-ban-quy-inh-trong-linh-vuc-giao.html
Trong đó:
V. NỘI DUNG TUẦN TRA, KIỂM SOÁT
2. Các trường hợp được dừng phương tiện
a) Cán bộ, chiến sĩ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:
- Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ.
- Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên.
- Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề.
- Có lệnh bằng văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự.
- Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.

Như vậy thì không được dừng phương tiện tùy tiện để kiểm tra hành chính, trừ phi có dấu hiệu vi phạm, hoặc có chuyên đề hay lệnh của Cục Trưởng, Giám đốc CA tỉnh.
Ý hiểu của em là như vậy, sai sót chỗ nào mong các cụ chỉ bảo thêm.:-B

cocsku

Xe cút kít
Em chẳng hiểu kỹ về luật nhưng thấy như thế này:
- Rõ ràng Thượng sỹ Vũ Đức Anh thấy xe bác chủ nháy bốn đèn và "người chiến sỹ ấy" hiểu chiếc xe bị như thế nào mới nháy 4 đèn. Nhưng anh ta lại cố tình quy kết bác chủ vào tội đỗ dừng trái phép. Như vậy là Thượng sỹ cố tình áp dụng luật sai. Bác chủ lúc này có hơi kích đểu một chút, nhưng cũng đã giải thích rất rõ ràng cho thượng sỹ, tuy nhiên thượng sỹ không hiểu hoặc cố tình không hiểu. Như vậy người cùn ở đây phải là thượng sỹ Vũ Đức Anh.
- Trung tá Trịnh Văn Tú là đáng thất vọng nhất, ông hoàn toàn không thể hiện được sự hiểu biết và bản lĩnh người đội trưởng chỉ huy. Khi thấy cụ chủ quay phim thì không dám thể hiện hành vi của mình. Cực kỳ bảo thủ và áp đặt, ngay cả khi bị cụ chủ bắt lỗi điều lệnh rõ ràng, ông cũng không chịu nhận lỗi mà lảng tránh sang chỗ khác.
Nói chung, trong trường hợp này hoàn toàn không thể trách cụ chủ được, nhóm cán bộ chiến sỹ này hoàn toàn không thể hiện được tư cách của người xxx. Chỉ riêng việc họ đôi co với người dân trên đường phố đã cho thấy sự yếu kém của họ.

dugianghubt

Xe tăng
cụ quickyordie1666 nguy hiểm thật ......google ra một đống ...xâu chuổi lại thì thấy bản thân củng ko phải là người kém cỏi ji nhưng tiếc thay kái kém nhất là về luật gtdb , chỉ cải cùn theo suy luận của bản thân tự hiểu .........................hey thật đáng tiếc cho một con người

hunter1102

Xe đạp
Theo Điều 18 của Luật Giao thông đường bộ, việc dừng xe, đỗ xe trên đường bộ được quy định như sau:

1. Dừng xe là trạng thái đứng yên tạm thời của phương tiện giao thông trong một khoảng thời gian cần thiết đủ để cho người lên, xuống phương tiện, xếp dỡ hàng hóa hoặc thực hiện công việc khác.

2. Đỗ xe là trạng thái đứng yên của phương tiện giao thông không giới hạn thời gian.

Như vậy cụ chủ nói là ko dừng, ko đỗ là sai. Ở đây là cụ đã ĐỖ. Mà có biển báo cấm dừng, cấm đỗ thì nếu xe có sự cố thì phải di chuyển xe tới chỗ ko có biển cấm dừng cấm đỗ nhé ! (Nhờ ng khác đẩy hộ 1 đoạn đến chỗ xa hơn đi).

Giờ lắm thanh niên tỏ ra nguy hiểm quá: " Tôi không dừng, cũng không đỗ"
Cụ này nói đúng đấy, cụ chủ về mổ trâu ăn mừng đi, gặp đội khác thì mời cụ lên Phường giải thích :)

leung

Xe hơi
em vuốt cụ cái tinh thần OF, cụ thật bình tĩnh. Giá như xxx lấy phương trâm giữ gìn trật tự đúng như chức năng thì đâu đến nỗi. Đằng này chỉ trực "làm thịt" dân thoai

One-77

Xe cút kít
Cụ chủ thớt nghe có vẻ như là hù dọa là chính ý nhỉ? Nếu đặt cụ vào mấy bác xxx kia thì cụ nghĩ sao? Xe cụ đang đứng im mà cụ lại bảo là ko dừng ko đỗ??? kiểu này mấy cụ nhà ta có cách để đỗ xe nơi cấm dừng cấm đỗ rồi đây (cứ làm 1 cái giắc nối điện vào ô khóa điện là đánh lừa được xxx như cụ này ngay). Thật ra XXX đâu có lái xe hoặc xem cụ chết máy đẩy xe vào lề từ đầu đâu mà biết đc là xe cụ nó hỏng? họ chỉ thấy xe đỗ ở đó là vi phạm thì ra hỏi thôi! Em thấy cụ nhắc lại mấy câu là xe tôi ko dừng, ko đỗ mà em buồn cười quá! Có lẽ phải xem kỹ lại khái niệm thế nào là dừng xe, đỗ xe mới được, và có trường hợp nào xe ko dừng ko đỗ mà như trường hợp của cụ được khái niệm không! Các chú xxx này non quá và rất hớ nên cà cuống đến lỗi không giám xem cụ chứng minh xe hỏng?
Vấn đề là xe kụ này bị hỏng thật. Kụ comment mà thiếu tính xây dựng quá

INNOVA-BOP

Xe buýt
Pác xem khoản 2 Điều 18 Luật GTĐB 2008 đi nhé. Đã là luật thì không có tự suy diễn, giải thích theo ý chủ quan nhé!
Em thấy cụ bình loạn âm binh quá cụ ah
- Theo khách quan của em chính là cụ là lý sự cùn "đem luật lý sự cùn" thì đúng hơn. (Cái này em nể bác đấy)
- Thôi theo em nghĩ con bò mà nó đã chết rồi thì em luật ra nói làm gì, cái gì đã gọi là chết thì phải nói đến cái "tình", làm thế khác nào như "bò"
- Còn phải giải quyết con bò cho nó đi chỗ khác để không làm phiền đến dân, đến mọi người xung quanh.
- Con người phải tiến lên đừng quay lại thời phong kiến "chết rồi vẫn phải nộp thuế thân"

Và bác nên đi học lại luật và thuật ngữ Việt Nam.... nói chung là học :D nhiều thứ.
Còn chúng ta sống và làm việc theo pháp luật đấy cụ ah L-)
Kính cụ

Chỉnh sửa cuối:

miwon

Xe tăng
ơ thế hóa ra trên Face sáng nay của cụ chủ à ^^ cụ tài thật

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cụ bình loạn âm binh quá cụ ah
- Theo khách quan của em chính là cụ là lý sự cùn "đem luật lý sự cùn" thì đúng hơn. (Cái này em nể bác đấy)
- Thôi theo em nghĩ con bò mà nó đã chết rồi thì em luật ra nói làm gì, cái gì đã gọi là chết thì phải nói đến cái "tình", làm thế khác nào như "bò"
- Còn phải giải quyết con bò cho nó đi chỗ khác để không làm phiền đến dân, đến mọi người xung quanh.
- Con người phải tiến lên đừng quay lại thời phong kiến "chết rồi vẫn phải nộp thuế thân"

Và bác nên đi học lại luật và thuật ngữ Việt Nam.... nói chung là học :D nhiều thứ.
Còn chúng ta sống và làm việc theo pháp luật đấy cụ ah L-)
Kính cụ
chú nói được cái chuẩn, còn ba cái lũ âm binh chấp làm đ*ch gì. Nhưng quan điểm mình là dĩ hoà vi quý, chuyện qua rôì nên bỏ. Chống Tàu khựa mới là viêc quan trọng nhấ2

mr.ken_no1

Xe container
Oạch, bác chủ thớt nhiều nick thế
Cơ mờ công nhận bác hay va với xxx thật
Đợt va nào bác đấu tranh đều thắng và đều chuẩn cả.
Chất giọng HN nghe vẫn sướn tai phết
Bình tĩnh, điềm đạm, hiểu luật
Bác đúng là công nhân tốt
Vokda bác cái

duccong997

[Tịch thu bằng lái]
29/3h Mỹ Hòa 3 , xã Tân Xuân, huyện Hóc Môn , TP H
Theo em, việc của xxx làm là đúng, kiểm tra giấy tờ khi gặp xe vi phạm chẳng có gì sai, việc hỏng xe thì lái xe phải nói cho xxx biết chứ trả lời một cách trịch thượng như vậy chẳng hay ho gì cả. Lời nói chẳng mất tiền mua. Ai cũng lí luận như cụ chủ , mai mang xe ra đỗ bừa bãi đầy đường, tắc đường, xong bảo xe tôi hỏng tôi không đi, không xuát trình giấy tờ là được à.
Trẻ trâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng