[Thảo luận] CSTT Nắn gân em.Có clip hầu các cụ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

USS

Xe tải
Có 1 lần tôi chứng kiến 1 tài xế đôi co với CSGT thế này: "anh bảo sau 9h xe tôi mới được đi vào đường này phải không? Đồng hồ của tôi bây giờ là 9h01, còn đồng hồ của anh hay của ai 8h45 tôi không cần biết"?!!!!!!!! Trước tôi cũng hay vào OF để tìm hiểu kinh nghiệm. Nhưng càng ngày, càng nhiều những bài viết "ATGT-kinh nghiệm đi xe" kiểu như của Pác này, tôi học hỏi được gì kinh nghiệm ATGT ở đây !? Hôm nay tình cờ xem clip này trên FB, vào lại OF mới hiểu tại sao dạo này nhiều tài xế lý sự cùn thế. Nhưng tôi vẫn mừng là không phải 100%, vẫn còn nhiều người hiểu được cái đúng, cái sai của 1 sự việc. Vẫn còn những người có văn hóa giao thông, văn hóa ứng xử.
Cụ cho e hỏi định nghĩa của lý sự cùn như cụ nói? Văn hóa giao thông? Văn hóa ứng xử? Cụ vui lòng giải thích chi tiết giúp e được không ạ? Lưu ý giúp e là những gì liên quan trong clip thôi ạ! Em cảm ơn cụ lắm lắm! Cũng nói thêm, ngày lập nick cũng như km cụ đi là em hiểu cụ đóng góp cho otofun đến đâu rồi.

Chỉnh sửa cuối:

USS

Xe tải
Không nói đến đúng sai thế nào nhưng em là em không ủng hộ cái cách phản biện của cụ chủ topic. Cụ nói luôn là xe tôi bị sự cố dừng giữa đường, tôi vừa phải đẩy vào đây. Nói xong mà xxx còn cố thịt cụ thì cãi còn hợp lý. Chứ cụ úp úp mở mở, không dừng không đỗ, phát ngôn mâu thuẫn làm người khác hiểu nhầm xong về sau mới nói ra nguyên nhân thật sự để rồi hả hê trước sự tẽn tò của người khác thế thì em không ủng hộ, chả có gì hay ho cả.

Dù sao cũng chúc mừng cụ được hả hê.
Xin hỏi cụ có đọc thớt của cụ Đông chưa? Chắc cụ sẽ hỏi e vì sao và có liên quan gì? Đúng không ạ? E cũng xin không phân tích ở đây! Chúc cụ lái xe an toàn cũng như không gặp tình huống như trong clip của e!

Nokobit

Xe hơi
Website
www.dtm.com.vn
Có một lần con xe của em đi giữa ngã tư đường tự dưng chết máy, mới có bằng xong nên là run lắm, bật đèn cảnh báo nguy hiểm, xong em xuống hì hụi đẩy xe và vỉ hè. Lúc sau thấy chú áo vàng ra, run run rồi vì em chả mang giấy tờ bằng lái gì đi cả vì đi thử xe quanh quanh gần nhà mà, may sao chú áo vàng chỉ nhắc nhở là đỗ gọn vào và gọi gara đến đi nhanh lên chứ không kiểm tra phạt phiếc gì, mừng quá :D

Giờ xem clip này em thấy vững tin hơn nhiều mỗi khi vợ 2 trở chứng rồi :))

blackpaint

Xe container
Có 1 lần tôi chứng kiến 1 tài xế đôi co với CSGT thế này: "anh bảo sau 9h xe tôi mới được đi vào đường này phải không? Đồng hồ của tôi bây giờ là 9h01, còn đồng hồ của anh hay của ai 8h45 tôi không cần biết"?!!!!!!!!
Nói thật nếu xxx chuẩn thì chả bao giờ đong đếm giờ cấm kiểu thế cả, ví dụ còn vài phút nữa mới đến giờ cho phép đi mà vẫn đè ng ta ra để phạt thì ng ta gọi là không có tình, chứ còn về Luật thì vài giây cũng là đúng chứ đừng nói đến phút. Ng tham gia GT bị ức chế nên vì những cái xử lý thiếu tình nên họ luôn phản lại xxx kiểu như thế này. Về luật, thì xxx cũng chả có cái gì đảm bảo đồng hồ của xxx là chính xác, nó giống kiểu nhập nhèm đèn vàng sang đỏ ấy.
Không nói đến đúng sai thế nào nhưng em là em không ủng hộ cái cách phản biện của cụ chủ topic. Cụ nói luôn là xe tôi bị sự cố dừng giữa đường, tôi vừa phải đẩy vào đây. Nói xong mà xxx còn cố thịt cụ thì cãi còn hợp lý. Chứ cụ úp úp mở mở, không dừng không đỗ, phát ngôn mâu thuẫn làm người khác hiểu nhầm xong về sau mới nói ra nguyên nhân thật sự để rồi hả hê trước sự tẽn tò của người khác thế thì em không ủng hộ, chả có gì hay ho cả.

Dù sao cũng chúc mừng cụ được hả hê.
Ai chả muốn trả lời thế nhưng cụ phải xem lại cái câu hỏi đầu tiên mà xxx nói ấy, chả nhẽ nó hỏi Anh cho kiểm tra giấy tờ cụ lại bảo là xe em hỏng à? Người Việt với nhau hỏi thế nào thì phải trả lời thế chứ cụ nhể? Nhiều khi muốn làm ng lương thiện cũng khó với xxx cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

quickyordie1666

Đi bộ
Cụ cho e hỏi định nghĩa của lý sự cùn như cụ nói? Văn hóa giao thông? Văn hóa ứng xử? Cụ vui lòng giải thích chi tiết giúp e được không ạ? Lưu ý giúp e là những gì liên quan trong clip thôi ạ! Em cảm ơn cụ lắm lắm! Cũng nói thêm, ngày lập nick cũng như km cụ đi là em hiểu cụ đóng góp cho otofun đến đâu rồi.
ý sự cùn là: lý lẽ vụn vặt, tủn mủn, không có sức thuyết phục. Lần sau Pác không hiểu từ ngữ tiếng việt thì tra từ điển nhé, tôi cũng tra vậy thôi."xe mình không dừng không đỗ mà là bị sự cố" nghe cái "lý" của Pác. Tôi thấy sao giống chuyện 1 thằng đi lái bậy bị bắt, nó cãi là t đi ỉa, lúc ỉa thì đương nhiên phải lái chứ t không lái bậy. Đúng là Pác lý sự cùn nên Pác chẳng thể biết mình cùn đến mức nào, mà chỉ biết mình đang có "lý". Nếu Pác lý sự cùn thì em thua, nhưng Pác không biết thế nào là đỗ xe thì mời Pác xem giải thích từ ngữ theo Điều 18 Luật Giao thông đường bộ 2008. Xe Pác gặp sự cố Pác bật đèn báo hiệu thôi chưa đủ nhé! phải đặt thêm hai biển báo trước và sau xe nữa đấy. Pác nói là pác có đầy đủ giấy tờ nhưng người ta bảo cho kiểm tra thì Pác không đưa. Pác chực cho anh kia nói hớ là kiểm tra hành chính thì Pác vặn vẹo. Nhưng nghe Pác vặn vẹo mới hài làm sao. Tôi mới nghe lần đầu là có chuyên đề kiểm tra hành chính đấy. Chẳng ai dùng từ chuyên đề cả. Lực lượng cảnh sát giao thông có quyền kiểm tra giấy tờ (bằng lái, giấy xe) của người điều khiển phương tiện giao thông. Ngoài ra còn có cảnh sát trật tự,...những lực lượng này phải có kế hoạch và được Giám đốc công an duyệt thì mới được tham gia. Và phải được thực hiện theo quy trình. Nếu có kết hợp kiểm tra hành chính,... thì phải có lực lượng liên nghành như 141 hiện nay. Mọi công dân đều bình đẳng trước pháp luật. Nhưng thằng Chí Phèo mà dùng luật thì ai cũng phải thua cả. Việc Pác quanh co làm những người đang làm nhiệm điều khiển giao thông phải tập trung xử lý Pác, làm những người hiếu kỳ vây lại xem. Dẫn đến ùn tắc giao thông, ảnh hưởng đến mọi người. Mặc dù chuyện của Pác chỉ cần giải quyết trong 1 phút 30 giây. Điều đó cho thấy Pác là người không có văn hóa trong giao thông. Tôi nói thế Pác là đã hiểu?! vừa nói chuyện Pác không chĩa luôn cái điện thoại quay người ta. Pác nói luôn là xe tôi gặp sự cố nên phải đỗ lại. Nếu Pác làm được 2 việc đó tôi phục Pác. Đó là văn hóa ứng xử. Tại sao Pác lại phải căng thẳng, khiêu khích với người khác ngày từ đầu như vậy?! Anh kia chưa nói câu gì mà. Tôi chưa hề nói là mình đã đóng góp gì cho OF cả. Pác nên xem ngày lập nick của tôi và hiểu theo nghĩa rằng hành động của pác không phải để mình tôi, mà rất nhiều người khác lập nick chỉ để thể hiện thái độ không đồng tình với hành động của Pác.

Chỉnh sửa cuối:

Dương Tử Anh

Xe tải
Riêng trong thớt này thì đừng phí lời quote lại mấy chú nick MỚI.
Mệ, toàn các chú trẻ trâu đi xep đạp, ngoài đời gặp xxx là tái cả mặt nhảy vào nói vớ va vớ vẩn với các cụ.
Hỗn!
Chưa biết chừng âm binh đới cụ :))!!!

beckpva

Xe buýt
Cụ này nhầm đại úy với thượng úy òi.

blackpaint

Xe container
Pác nói là pác có đầy đủ giấy tờ nhưng người ta bảo cho kiểm tra thì Pác không đưa. Pác chực cho anh kia nói hớ là kiểm tra hành chính thì Pác vặn vẹo. Nhưng nghe Pác vặn vẹo mới hài làm sao. Tôi mới nghe lần đầu là có chuyên đề kiểm tra hành chính đấy. Chẳng ai dùng từ chuyên đề cả. Lực lượng cảnh sát giao thông có quyền kiểm tra giấy tờ (bằng lái, giấy xe) của người điều khiển phương tiện giao thông.
Cụ đầy nguy hiểm...

Cụ chủ nói không dừng đỗ là có ý nói đến việc phản biện xxx bảo cụ ấy dừng đỗ tại nơi có biển cấm dừng đỗ, chứ cụ đừng bắt bẻ từng từ như thế.

Chỉnh sửa cuối:

quickyordie1666

Đi bộ
Nói thật nếu xxx chuẩn thì chả bao giờ đong đếm giờ cấm kiểu thế cả, ví dụ còn vài phút nữa mới đến giờ cho phép đi mà vẫn đè ng ta ra để phạt thì ng ta gọi là không có tình, chứ còn về Luật thì vài giây cũng là đúng chứ đừng nói đến phút. Ng tham gia GT bị ức chế nên vì những cái xử lý thiếu tình nên họ luôn phản lại xxx kiểu như thế này. Về luật, thì xxx cũng chả có cái gì đảm bảo đồng hồ của xxx là chính xác, nó giống kiểu nhập nhèm đèn vàng sang đỏ ấy.

Đã là luật thì phải chuẩn! Chính những người có suy nghĩ như Pác nên mới dẫn đến tình trạng giao thông hỗn loạn như hiện nay. Pác nghĩ mình vào sớm có 15p ý mà, người khác mình vào sớm có 14p ý mà,...đèn vàng chứ đã đèn đỏ đâu. Một người không có ý thức đã ảnh hưởng đến người khác, một xã hội mà nhiều không có ý thức thì vấn đề giao thông vẫn cứ là đề tài nóng mà thôi. "Về luật, thì xxx cũng chả có cái gì đảm bảo đồng hồ của xxx là chính xác" đây là lý sự kiểu của Pác USS đây. Tôi như CSGT đó sẽ mời anh tài xuống xe vào ngay 1,2 nhà dân gần đó để kiểm chứng đồng hồ. Đồng thời lập biên bản ghi nhận sự việc có người làm chứng luôn. CSGT sai xin lỗi tài xế. Tài xế sai mời a nộp phạt. Các Pác cứ bảo CSGT người ta canh bắt lỗi vặt để phạt. Lỗi là lỗi. Pác không có lỗi chẳng ai phạt Pác được. Tôi điều khiển phương tiện giao thông trên đường tôi chẳng sợ CSGT, khi tôi đi đúng luật. tôi chỉ sợ chính bản thân tôi khi phạm luật, vì những lúc đó tôi không làm chủ được bản thân. Bị CSGT phạt là còn nhẹ, chằng may tai nạn thì còn khổ hơn

artmedia5881

Xe container
Nói chung việc XXX chuyên ăn bẩn nó đã ăn sâu vào tiềm thức của người tham gia giao thông nên việc thái độ của người bị bắt luôn rất khó chịu, nhất là khi bị bắt sai là rất dể hiểu. Nên em cũng không trách cụ chủ vì sao hơi căng thẳng như một số cụ nhận xét. Em chỉ tiếc cho cái hệ hệ thống GT nó đang ngày một nhầy nhụa bởi đủ các thứ "rác rưởi" trên đời.

quickyordie1666

Đi bộ
Cụ đầy nguy hiểm...

Cụ chủ nói không dừng đỗ là có ý nói đến việc phản biện xxx bảo cụ ấy dừng đỗ tại nơi có biển cấm dừng đỗ, chứ cụ đừng bắt bẻ từng từ như thế.
Nếu Pác USS nói ngay xe tôi đang gặp sự cố nên đỗ ở đây. Tôi sẽ không ý kiến gì! Đằng này Pác ta cố tình khiêu khích gây ức chế cho người khác. Đó mới là vấn đề cần nói, cần lên án

blackpaint

Xe container
[
Về luật, thì xxx cũng chả có cái gì đảm bảo đồng hồ của xxx là chính xác" đây là lý sự kiểu của Pác USS đây. Tôi như CSGT đó sẽ mời anh tài xuống xe vào ngay 1,2 nhà dân gần đó để kiểm chứng đồng hồ. Đồng thời lập biên bản ghi nhận sự việc có người làm chứng luôn. CSGT sai xin lỗi tài xế. Tài xế sai mời a nộp phạt. Các Pác cứ bảo CSGT người ta canh bắt lỗi vặt để phạt. Lỗi là lỗi. Pác không có lỗi chẳng ai phạt Pác được.
Kể cả cái đồng hồ của ng dân nó cũng không chuẩn cơ mà, cụ phải có đóng dấu của bên kiểm định nhá. Súng bắn tốc độ nó còn có sai số nên nếu cụ vượt tốc độ dưới 5km thì CSGT chỉ được phép nhắc nhở mà không được phạt cụ nhé.
Nếu Pác USS nói ngay xe tôi đang gặp sự cố nên đỗ ở đây. Tôi sẽ không ý kiến gì! Đằng này Pác ta cố tình khiêu khích gây ức chế cho người khác. Đó mới là vấn đề cần nói, cần lên án
Họ đang hỏi cụ cho kiểm tra giấy tờ cụ lại bảo xe tôi đang gặp sự cố? Cụ giả nhời nó phải đúng Luật nhá, hỏi gì trả lời đấy, không được trả lời một nẻo khi ng ta trả lời một đằng.

Nói thật với cụ chỉ với xxx nào tâm huyết với nhân dân thì mình mới đối xử tôn trọng với họ, còn với những xxx kiểu này gặp em là em sổ toẹt luôn, nói cho vuông là ghét cái mẹt và cái thái độ.

Chỉnh sửa cuối:

USS

Xe tải
ý sự cùn là: lý lẽ vụn vặt, tủn mủn, không có sức thuyết phục. Lần sau Pác không hiểu từ ngữ tiếng việt thì tra từ điển nhé, tôi cũng tra vậy thôi."xe mình không dừng không đỗ mà là bị sự cố" nghe cái "lý" của Pác. Tôi thấy sao giống chuyện 1 thằng đi lái bậy bị bắt, nó cãi là t đi ỉa, lúc ỉa thì đương nhiên phải lái chứ t không lái bậy. Đúng là Pác lý sự cùn nên Pác chẳng thể biết mình cùn đến mức nào, mà chỉ biết mình đang có "lý". Nếu Pác lý sự cùn thì em thua, nhưng Pác không biết thế nào là đỗ xe thì mời Pác xem giải thích từ ngữ theo khoản 26 Điều 3 Luật Giao thông đường bộ 2008. Xe Pác gặp sự cố Pác bật đèn báo hiệu thôi chưa đủ nhé! phải đặt thêm hai biển báo trước và sau xe nữa đấy. Pác nói là pác có đầy đủ giấy tờ nhưng người ta bảo cho kiểm tra thì Pác không đưa. Pác chực cho anh kia nói hớ là kiểm tra hành chính thì Pác vặn vẹo. Nhưng nghe Pác vặn vẹo mới hài làm sao. Tôi mới nghe lần đầu là có chuyên đề kiểm tra hành chính đấy. Chẳng ai dùng từ chuyên đề cả. Lực lượng cảnh sát giao thông có quyền kiểm tra giấy tờ (bằng lái, giấy xe) của người điều khiển phương tiện giao thông. Ngoài ra còn có cảnh sát trật tự,...những lực lượng này phải có kế hoạch và được Giám đốc công an duyệt thì mới được tham gia. Và phải được thực hiện theo quy trình. Nếu có kết hợp kiểm tra hành chính,... thì phải có lực lượng liên nghành như 141 hiện nay. Mọi công dân đều bình đẳng trước pháp luật. Nhưng thằng Chí Phèo mà dùng luật thì ai cũng phải thua cả. Việc Pác quanh co làm những người đang làm nhiệm điều khiển giao thông phải tập trung xử lý Pác, làm những người hiếu kỳ vây lại xem. Dẫn đến ùn tắc giao thông, ảnh hưởng đến mọi người. Mặc dù chuyện của Pác chỉ cần giải quyết trong 1 phút 30 giây. Điều đó cho thấy Pác là người không có văn hóa trong giao thông. Tôi nói thế Pác là đã hiểu?! vừa nói chuyện Pác không chĩa luôn cái điện thoại quay người ta. Pác nói luôn là xe tôi gặp sự cố nên phải đỗ lại. Nếu Pác làm được 2 việc đó tôi phục Pác. Đó là văn hóa ứng xử. Tại sao Pác lại phải căng thẳng, khiêu khích với người khác ngày từ đầu như vậy?! Anh kia chưa nói câu gì mà. Tôi chưa hề nói là mình đã đóng góp gì cho OF cả. Pác nên xem ngày lập nick của tôi và hiểu theo nghĩa rằng hành động của pác không phải để mình tôi, mà rất nhiều người khác lập nick chỉ để thể hiện thái độ không đồng tình với hành động của Pác.
"Anh kia chưa nói câu gì mà" là đối tượng nào trong clip ạ?các cụ xưa có câu:"trước khi nói hãy uốn lưỡi bẩy lần"em nói ít cụ nên hiểu sâu nhé Em tưởng cụ uyên thầm thế nào cơ! Cũng xin lỗi cụ là e sẽ không comment cho cụ được thêm nữa,vì e không có thời gian.E nc với cụ thêm nữa chắc e quay về thời e đóng bỉm mất.

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
"Anh kia chưa nói câu gì mà" là đối tượng nào trong clip ạ?các cụ xưa có câu:"trước khi nói hãy uốn lưỡi bẩy lần"em nói ít cụ nên hiểu sâu nhé Em tưởng cụ uyên thầm thế nào cơ!
quickyordie1666 đích thị là thượng sĩ xxx rồi.

2 tai 8 banh

Xe container
"xe tôi không dừng cũng không đỗ"
Cụ có nắm rõ luật nhưng cụ ... hơi cùn

blackpaint

Xe container
"xe tôi không dừng cũng không đỗ"
Cụ có nắm rõ luật nhưng cụ ... hơi cùn
Nói thế cũng không hẳn cụ ạ, dừng và đỗ là những hành vi có kiểm soát và hoàn toàn chủ động, còn việc kia là XE DỪNG trong trường hợp hỏng hóc đột xuất chứ không phải DỪNG XE, tức là lái xe chủ động dừng.

Website
www.otofun.net
"Anh kia chưa nói câu gì mà" là đối tượng nào trong clip ạ?các cụ xưa có câu:"trước khi nói hãy uốn lưỡi bẩy lần"em nói ít cụ nên hiểu sâu nhé Em tưởng cụ uyên thầm thế nào cơ!
Bác ý "uyên thâm cỡ này cơ mà:))
quickyordie1666 nói:
Lực lượng cảnh sát giao thông có quyền kiểm tra giấy tờ (bằng lái, giấy xe) của người điều khiển phương tiện giao thông.
!?!?!?!?!?!?!?!???!

Bác mới ký cho họ cái quyền đấy à? Thế có nghĩa là lực lượng xxx kia nhà bác có quyền dừng bất kỳ cái xe nào, bất kỳ ai để kiểm tra mấy thứ kia à?;)):P. Trong khi đó chính bác lại nói thế này:D.
quickyordie1666 nói:
Đã là luật thì phải chuẩn! Chính những người có suy nghĩ như Pác nên mới dẫn đến tình trạng giao thông hỗn loạn như hiện nay.

quickyordie1666

Đi bộ
"Anh kia chưa nói câu gì mà" là đối tượng nào trong clip ạ?các cụ xưa có câu:"trước khi nói hãy uốn lưỡi bẩy lần"em nói ít cụ nên hiểu sâu nhé Em tưởng cụ uyên thầm thế nào cơ! Cũng xin lỗi cụ là e sẽ không comment cho cụ được thêm nữa,vì e không có thời gian.E nc với cụ thêm nữa chắc e quay về thời e đóng bỉm mất.
Tất nhiên rồi! Trình Pác chỉ đủ để dọa và bắt nạt mấy ông CSGT non tay kia thôi. Tôi không phải CSGT, cũng chẳng phải mấy ông non tay đấy!

Trạng thái
Thớt đang đóng