[Thảo luận] CSTT Nắn gân em.Có clip hầu các cụ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

TRUNGHIEU_FORTE

Xe hơi
cụ chủ thớt,cho iem xin mấy cái nghị định, công văn đi ợ!

e khoái nhất là câu: "Anh đến làm việc với tôi là anh phải chào tôi đấy!" => Hahahaha, xướng vãi! Mà iem có là CA, nghe câu của cụ, có nóng máu lên mặt cũng phải mời cụ chén ạ! khẹc khẹc

mong xe cụ ngon nghẻ và đuổi mấy con chuột kia đi nhé! E hóng tin cụ vụ đuổi chuột bọ ợ!

dugianghubt

Xe tăng
Em ở bên Voz mò wa đây để chiêm ngưỡng tận mắt topic của mình

Và em có đôi lời muốn hỏi ạ

1 : Vậy trong trường hợp này xác định là bác chủ không vi phạm lỗi vì xe xảy ra sự cố
==> xxx trong đòi xem giấy tờ vì vi phạm dừng - đỗ xe sai quy định là sai phải ko ạ ?
Do đó liệu chủ clip có quyền không đưa ra giấy tờ xe không ? ( vì mình ko sai mà họ đòi xem giấy tờ vì vi phạm )
Cùng lắm họ chỉ có quyền kiểm tra hành chính thôi nhỉ ?

2
+ 00:49: XXX đòi kiểm tra giấy tờ xe vì sao thế ạ ? - Vì XXX nghĩ là chủ clip vi phạm hay là chỉ để kiểm tra hành chính thôi ạ ?

+ 1:20: Chuyên đề về kiểm tra hành chính là sao ạ ? Có chuyên đề và ko có chuyên đề kiểm tra hành chính nghĩa là có/ ko có thẩm quyền ấy ạ ?
( 1:37 : Thông tư 27 đọc vanh vách sao phục bác quay clip thế :)) )
XXX không có chuyên đề về kiểm tra hành chính nên kok có thẩm quyền kiểm tra hành chính . Vậy xxx trong clip nói là vì được phân công nên anh này có quyền kiểm tra hành chính là đúng hay sai ạ ?

3
2:00 : Kiểm tra hành chính vì vi phạm luật giao thông - cái này là nói sai phải ko ạ ? ^ ^

3 : Mỗi lần làm việc thì chào nhau là phải rồi. Vậy bao nhiêu người làm việc w ta thì bấy nhiêu người phải chào ta phải không ạ ? :)
Vậy chung quy là 1 lần làm việc w 1 người thôi phải ko ạ ?
( 5:33 : Vãi =)) )
6:10 : Nói đúng hiện trạng mới làm việc =))

4 : Trường hợp cà rỡn này có đc gọi là chống người thi hành công vụ ko ạ ? Và như thế nào thì gọi là chống người thi hành công vụ ạ ?
Chống người thi hành công vụ thì xử phạt ra sao ạ ?
Cản trở người thi hành công vụ w Chống người thi hành công vụ là giống or khác nhau ạ :)
Nếu như trong clip này có 1 tay to đến nói rằng chủ clip đang chống người thi hành công vụ thì có bị về đồn ko ạ ?

5
7:40 : Chủ Clip lập luận là Nếu mà đề xe lên mà nó xảy ra sự cố nào nặng hơn thì CSGT yêu cầu phải chịu thiêt hại đó là đúng hay sai ạ ?

Em post mấy câu hỏi là để học hỏi chứ không có ý gì
Mong có mem nào tốt bụng giải đáp hết or 1 phần giúp em ạ :x

mạn phép xin dc tra mời cụ theo NGU kiến của cháu nhé ...........
1- cụ chủ không sai nên không càn xuất trình giấy tờ ...
2- xxx đòi kiểm tra là chuyện từ xưa đến nay , vì hay dọa nạt dc mấy tay lái xe non gan hoặc không hiểu luật , củng có thể là lợi dụng ta đây công an nên có quyền
-chuyên đề có nghĩa là tổ công tác thực hiện một chiến dịch , một nhiệm vụ trong thời gian nhất định và có sự khác biệt với nhiêmvuj thường ngày ...chuyên đề này phải dc bch chi bộ công an đồng ý ,và phải dc thủ trưởng cao nhất chi bộ ký duyệt ( trưởng phòng csgt hoặc trưởng công an cấp quận huyện trởleen ) ..thông tư 27 rất ro ràng đấy
-XXX CÓ THẨM QUYỀN KIỂM TRA HC nhưng xxx phát biểu câu đấy là ngu học về ngôn từ , là người bảo vệ luật pháp nhưng xxx ko hiểu ngôn từ của luật pháp ( những trường hợp xxx dc kiểm tra cụ nên xem tt27 nhé ) ko mún nhắc lại
3 - sai hoàn toàn .kiểm tra phương tiện vi phạm và kiểm tra hc là hai nội dung hoàn toàn khác nhau.
3- áp dụng với cảnh sát khi tuần tra kiểm soát an toàn giao thông , và thực hiện chào trước khi làm việc , về nguyên tắc xxx nào làmvieejc với dân củng phải thực hiện điều lệnh
4- hành vi chống người thi hanh công vụ thì cụ hỏi ông google cho nhanh bầy đặt hỏi làm ji ????
- cụ thử ngồi suy nghĩ xem chống và cản trở khác nhau chô nào , hai hành vi này khác nhau .... (google trước khi hỏi nhé )
5- chuẩn không cần chỉnh

tất cả chỉ là sự hiểu biết kém cỏi của cháu , cháu xin dc gop vui .còn cụ nên google trước khi hỏi nhé .....

Chỉnh sửa cuối:

loverspeed

Xe máy
Cho em hỏi là mình có quyền quay video lúc làm việc với mấy xxx à ??? Với lại bác làm ơn nói rõ dùm em cái thông tư gì gì đó, về quyền của các xxx đồ xanh, em xin cãm ơn ạ...

papachipchip

Xe tải
ngưỡng hết cả mộ...

mastertran

Đi bộ
Ra phường nơi cư trú của thượng sỹ,họ trả lời cho TS nghe! Hoặc hỏi người đã ký vào bằng trung cấp của thượng sỹ ý!
Nói xin lỗi chứ vẫn có người hiểu tiếng Việt hơn anh/ chú / bạn ạ b-)

mạn phép xin dc tra mời cụ theo NGU kiến của cháu nhé ...........
1- cụ chủ không sai nên không càn xuất trình giấy tờ ...
2- xxx đòi kiểm tra là chuyện từ xưa đến nay , vì hay dọa nạt dc mấy tay lái xe non gan hoặc không hiểu luật , củng có thể là lợi dụng ta đây công an nên có quyền
-chuyên đề có nghĩa là tổ công tác thực hiện một chiến dịch , một nhiệm vụ trong thời gian nhất định và có sự khác biệt với nhiêmvuj thường ngày ...chuyên đề này phải dc bch chi bộ công an đồng ý ,và phải dc thủ trưởng cao nhất chi bộ ký duyệt ( trưởng phòng csgt hoặc trưởng công an cấp quận huyện trởleen ) ..thông tư 27 rất ro ràng đấy
-XXX CÓ THẨM QUYỀN KIỂM TRA HC nhưng xxx phát biểu câu đấy là ngu học về ngôn từ , là người bảo vệ luật pháp nhưng xxx ko hiểu ngôn từ của luật pháp ( những trường hợp xxx dc kiểm tra cụ nên xem tt27 nhé ) ko mún nhắc lại
3 - sai hoàn toàn .kiểm tra phương tiện vi phạm và kiểm tra hc là hai nội dung hoàn toàn khác nhau.
3- áp dụng với cảnh sát khi tuần tra kiểm soát an toàn giao thông , và thực hiện chào trước khi làm việc , về nguyên tắc xxx nào làmvieejc với dân củng phải thực hiện điều lệnh
4- hành vi chống người thi hanh công vụ thì cụ hỏi ông google cho nhanh bầy đặt hỏi làm ji ????
- cụ thử ngồi suy nghĩ xem chống và cản trở khác nhau chô nào , hai hành vi này khác nhau .... (google trước khi hỏi nhé )
5- chuẩn không cần chỉnh

tất cả chỉ là sự hiểu biết kém cỏi của cháu , cháu xin dc gop vui .còn cụ nên google trước khi hỏi nhé .....
1 + 2 : :)):)):)):))\:D/\:D/\:D/

3 : Vãi cả xxx =))=))

Em sẽ tìm hiểu thông tư 27 ạ :x

Còn lại : 4 5 6 thì chuẩn ko cần 9? ạ :))
Tại em lười google quá :))
Em cám ơn bác ạ ^ ^

Sau này đi xe 2 bánh vặt lại CSGT thử coi sao <):)

_-----------------

P.s:
em là em chỉ muốn hỏi những điều như vậy để giải đáp
Còn ai đó tự tin biết rồi ko giải đáp cho em thì thôi
Nhưng không giải đáp mà còn troll em nữa thì em cũng ko muốn để tâm làm gì : Khinh bỉ ! 8-|

dugianghubt

Xe tăng
1 + 2 : :)):)):)):))\:D/\:D/\:D/

3 : Vãi cả xxx =))=))

Em sẽ tìm hiểu thông tư 27 ạ :x

Còn lại : 4 5 6 thì chuẩn ko cần 9? ạ :))
Tại em lười google quá :))
Em cám ơn bác ạ ^ ^

Sau này đi xe 2 bánh vặt lại CSGT thử coi sao <):)

_-----------------

P.s:
em là em chỉ muốn hỏi những điều như vậy để giải đáp
Còn ai đó tự tin biết rồi ko giải đáp cho em thì thôi
Nhưng không giải đáp mà còn troll em nữa thì em cũng ko muốn để tâm làm gì : Khinh bỉ ! 8-|

thím cứ bật thoải mái ...nhưng nhớ là mỗi khi bật phải tặng cho mỗi xxx một chai dầu tường an nhé

phu0ngxal0

Xe hơi
voka kụ.cụ chủ chiến xxx rất bình tĩnh tự tin và chiến thắng.chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi(b)

7604

Xe tải
Nếu cứ kiểm tra đàng hoàng giấy tờ xe thì cả thế giới CS đều làm như vậy .Nhưng cái dở hơi CSGT nhà mềnh là xem xong giấy tờ ,rồi mới nói lỗi rồi thu ngay bằng đếch trả ,đểu quá.

cocsku

Xe cút kít
Cho em hỏi là mình có quyền quay video lúc làm việc với mấy xxx à ??? Với lại bác làm ơn nói rõ dùm em cái thông tư gì gì đó, về quyền của các xxx đồ xanh, em xin cãm ơn ạ...
Nhà cháu nghĩ quay phim chụp ảnh là quyền tự do cá nhân. Chỉ trừ những chỗ cấm quay phim chụp ảnh đặc biệt có biển quy định.
Đáng nhẽ ra, bộ cần yêu cầu xxx khi xử lý vi phạm bắt buộc phải quay phim thì mới chống được tiêu cực.

blackpaint

Xe container
Pác xem khoản 2 Điều 18 Luật GTĐB 2008 đi nhé. Đã là luật thì không có tự suy diễn, giải thích theo ý chủ quan nhé!
Đây là XE TỰ DỪNG nhé, chứ không phải NGƯỜI DỪNG XE nhé, cái này là khách quan chứ không phải do ng lái xe mong muốn. Cụ thấy có hợp lý không? Nếu cụ bảo em vô lý thì em nóng mặt rồi đới

cocsku

Xe cút kít
Đây là XE TỰ DỪNG nhé, chứ không phải NGƯỜI DỪNG XE nhé, cái này là khách quan chứ không phải do ng lái xe mong muốn. Cụ thấy có hợp lý không? Nếu cụ bảo em vô lý thì em nóng mặt rồi đới
Có mỗi điểm thế mà cụ chẳng hiểu thì mặt cụ nóng cả đời. Mình lấy ví dụ xe đi qua nơi cấm dừng đỗ mà bị tai nạn, xxx sẽ ra phạt xe vì tội đỗ dừng không đúng nơi quy định à? Xe cụ chủ bị sự cố, tức là một loại tai nạn nhẹ, cụ ấy đã có ý thức đẩy vào lề đường rồi. Đáng nhẽ xxx phải ra "hỗ trợ" cụ ấy. Đằng này người thượng sỹ lại hỗ trợ bằng cách "kiểm tra hành chính". Thật quá mỉa mai!

Website
www.otofun.net
Nhà cháu nghĩ quay phim chụp ảnh là quyền tự do cá nhân. Chỉ trừ những chỗ cấm quay phim chụp ảnh đặc biệt có biển quy định.
Đáng nhẽ ra, bộ cần yêu cầu xxx khi xử lý vi phạm bắt buộc phải quay phim thì mới chống được tiêu cực.
Xe CS Mẽo giẫy mãi líu chết luôn có 1 camera trên nóc và CS phải làm việc với dân ở góc quay của camera này. Hay cái là khi muốn mở niêm phong để lấy phim trong máy ra phải có đại diện của ...Viện công tố (kiểm sát) với thanh tra gì gì đấy và CS không thể tự mở hay tắt cái camera đấy:)).

hieukieu

Xe máy
bản lĩnh :D thật là hâm mộ bác quá đi....xoắn được cả bác tá

thangktvta

Xe tăng
Em ở bên Voz mò wa đây để chiêm ngưỡng tận mắt topic của mình

Và em có đôi lời muốn hỏi ạ
.....
Mong có mem nào tốt bụng giải đáp hết or 1 phần giúp em ạ :x
Tôi tóm tắt vài dòng cho cụ hiểu cơ bản, cần thêm thì cụ chịu khó lượn OF cho nhiều nhé.
1. "Các loại" CS khi đi tuần tra - kiểm soát đều phải có lệnh. Muốn dừng xe, kiểm tra người, phương tiện thì phải có 1 trong 3 yếu tố:
a. Có chuyên đề do Trưởng Công an Quận/huyện trở lên ký
b. Có người báo rằng phương tiện của cụ có sai phạm
c. Cụ vi phạm luật GTĐB
2. XXX khi làm việc với công dân phải: a. Chào, b. Nêu tên cấp, bậc, đơn vị, c. Nêu lý do làm việc
3. Công dân có quyền làm mọi thứ mà pháp luật không cấm, xxx chỉ được làm những việc mà pháp luật cho phép (áp dụng qui tắc này thì giaỉ quyết được 90% vấn đề khi làm việc với xxx ): Ví dụ, công dân được quay phim xxx làm nhiệm vụ công khai.
Tham khảo TT27 BCA.

Còm

Xe tải
Sao Đ/c thượng sỹ CSTT trong clip lại đeo biển tên tên phải nhỉ??? Hic chạ hiểu nữa :D

MIT-ONE

Xe điện
Cụ chủ bẻ măng non sớm quá
xxx đó chả có sao số gì dám ra dọa cụ
.............................................

Chỉnh sửa cuối:

nc_online

Xe hơi
cụ chủ cứng quá.... Nhìn chú thượng sỹ cứ tội tội.....

Trạng thái
Thớt đang đóng