[Thảo luận] CSGT dừng xe em để phạt lỗi sai làn khi em rẽ từ Hùng Vương về Phan Đình Phùng!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container

viet1235

Xe buýt
becgie nói:
Tiện đây cho em mạn phép hỏi các cụ cái:
Nếu giấy đăng ký xe không phải tên mình mà tên người khác hoặc tên công ty khi bị xxx kiểm tra mình nên làm thế nào hở các cụ. Xe em tên cty, chưa sang tên!
Vấn đề này đơn giản thôi mà bác bảo là nhà có việc gấp nên phải mượn xe của công ty.Làm gì mà phạt bác khi bác không nhận đấy là xe của bác mua lại.Bắt thằng chủ xe tội không sang tên đổi chủ chứ bắt gì người đi mượn xe:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vấn đề này đơn giản thôi mà bác bảo là nhà có việc gấp nên phải mượn xe của công ty.Làm gì mà phạt bác khi bác không nhận đấy là xe của bác mua lại.Bắt thằng chủ xe tội không sang tên đổi chủ chứ bắt gì người đi mượn xe:D
Gặp CSGT rắn thì mệt đấy bác! Họ cứ giữ giấy tờ bắt bác chứng minh là đủ khổ rồi, nhất là lại đất khách quê người nữa thì càng khổ!

Cu Sut

Xe buýt
Dạ! Em sẽ mời một thành viên hội Ếch sống ở Sài Gòn vào trả lời cho anh em tham khảo ạ!:)
Em xin mạn phép ạ:

Cụ nào confirm em phát, có phải trong TP Hồ Chí Minh, xe ô tô rẽ phải thì cứ đi làn trái ra đến giữa ngã rồi rẽ không ạ.
Đúng rồi cụ ạ. Trong TPHCM, các cụ vẫn phải giữ nguyên làn ô tô cho đến ngã tư rồi mới được rẽ. Các cụ chạy vào làn bên phải để rẽ là ăn đòn luôn đấy. Tuy nhiên, Sở GTCC mới có phân lại làn một số đường, cho phép xe rẽ phải được phép đi vào làn sát bên phải (tức là trộn với xe máy) trước khi rẽ. Chỉ một số đường thôi và em cũng chưa biết là những đường nào.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em xin mạn phép ạ:

Đúng rồi cụ ạ. Trong TPHCM, các cụ vẫn phải giữ nguyên làn ô tô cho đến ngã tư rồi mới được rẽ. Các cụ chạy vào làn bên phải để rẽ là ăn đòn luôn đấy. Tuy nhiên, Sở GTCC mới có phân lại làn một số đường, cho phép xe rẽ phải được phép đi vào làn sát bên phải (tức là trộn với xe máy) trước khi rẽ. Chỉ một số đường thôi và em cũng chưa biết là những đường nào.
Cái chuyện bắt giữ nguyên làn ô tô đến tận lúc rẽ này là có Luật bằng văn bản hay là Lệ của CSGT hả cụ?
Hicz, lái xe ở VN đúng là khó hơn lên Giời!:((

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em xin mạn phép ạ:

Cụ Sứt ơi! Em đọc thấy cái văn bản đó cho phép xe 4B đi 2 làn ngoài trên đường có 3 làn cụ ợ! Như thế thì nếu như ở tình huống của em mà em nghe các cụ Độc Dã, bobíbo và shares đi vào làn thứ 3 trong cùng để rẽ phải vưỡn đứt phừn phựt!
Hicz, mỗi lần vào SG ông bạn trong đó cứ dúi chìa khóa Santa Fe vào tay em mà em cứ lắc đầu quầy quậy chẳng dám, taxi cho nó lành!

Cu Sut

Xe buýt
Cái chuyện bắt giữ nguyên làn ô tô đến tận lúc rẽ này là có Luật bằng văn bản hay là Lệ của CSGT hả cụ?
Em cũng không biết. Nhưng nhìn những cái khác nhau giữa cách chạy xe trong SG và ngoài HN thì em đoán là lệ riêng của từng thành phố thôi.

Cụ Sứt ơi! Em đọc thấy cái văn bản đó cho phép xe 4B đi 2 làn ngoài trên đường có 3 làn cụ ợ! Như thế thì nếu như ở tình huống của em mà em nghe các cụ Độc Dã, bobíbo và shares đi vào làn thứ 3 trong cùng để rẽ phải vưỡn đứt phừn phựt!
Hicz, mỗi lần vào SG ông bạn trong đó cứ dúi chìa khóa Santa Fe vào tay em mà em cứ lắc đầu quầy quậy chẳng dám, taxi cho nó lành!
Ở trong SG mà chạy tuốt vào làn trong cùng trước khi rẽ phải là đứt đấy cụ ạ. Nếu đường 3 làn thì thường là 4B được chạy 2 làn nếu không có biển phân làn. Nói chung chạy trong SG phải để ý đến cái vụ phân làn ác lắm. Ngoài HN có vẻ thoải con gà mái hơn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em cũng không biết. Nhưng nhìn những cái khác nhau giữa cách chạy xe trong SG và ngoài HN thì em đoán là lệ riêng của từng thành phố thôi.

Ở trong SG mà chạy tuốt vào làn trong cùng trước khi rẽ phải là đứt đấy cụ ạ. Nếu đường 3 làn thì thường là 4B được chạy 2 làn nếu không có biển phân làn. Nói chung chạy trong SG phải để ý đến cái vụ phân làn ác lắm. Ngoài HN có vẻ thoải con gà mái hơn.
Vâng, cứ mỗi nơi một kiểu rất "thoải mái"! Xong rồi CSGT cũng "thoải mái", lần này là thoải mái thật, đè dân ra hoạnh họe phạt! Ai biết kêu thì đòi được công lý cho mình, không biết hoặc ngại va chạm thì móc ví!^:)^

Mà em nghe bạn bè trong đó nói CSGT Sài Gòn mẫn cán hơn, tóm tuốt cả các loại 2B đi láo chứ không như CSGT Hà Nội chỉ nhè 4B mà thịt phải không cụ???

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Vâng, cứ mỗi nơi một kiểu rất "thoải mái"! Xong rồi CSGT cũng "thoải mái", lần này là thoải mái thật, đè dân ra hoạnh họe phạt! Ai biết kêu thì đòi được công lý cho mình, không biết hoặc ngại va chạm thì móc ví!^:)^

Mà em nghe bạn bè trong đó nói CSGT Sài Gòn mẫn cán hơn, tóm tuốt cả các loại 2B đi láo chứ không như CSGT Hà Nội chỉ nhè 4B mà thịt phải không cụ???
Em chẳng biết lệ trong SG thế nào, nhưng em được bạn dạy (và cũng thử thường xuyên với 2B) là: một rằng đèn đỏ mà rẽ phải thì thoải mái, đếch cần mũi tên xanh xanh cho phép như ngoài xứ mình, hai rằng tắc đường thì cứ leo lên vỉa hè đi cho... mát, nhưng lại cấm có được trèo sang làn của 4B ;;)

Ở trỏng em tuyền đi thế, trước mặt xxx luôn, không vứn đề gì :o)

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Tiện đây cho em mạn phép hỏi các cụ cái:
Nếu giấy đăng ký xe không phải tên mình mà tên người khác hoặc tên công ty khi bị xxx kiểm tra mình nên làm thế nào hở các cụ. Xe em tên cty, chưa sang tên!~:>
Chẳng cần làm thế nào cả.
Xe đủ giấy. Chẳng cần chính chủ.
Người đủ giấy.
Em đố đứa nào dám giữ đấyb-)
Không lẽ xe của ông TỔNG THỐNG thì phải chính ông TỔNG THỐNG mới được lái=))

viet1235

Xe buýt
tuyền các cụ viết dài, đọc mỏi mắt quá.

(b) đê.:D
Công nhận mấy bác này viết dài thật.Em nhớ ngày xưa em học Văn làm bài ktra ngồi cả buổi chỉ mong nặn ra được vài chữ đã là hp lắm rồi

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chẳng cần làm thế nào cả.
Xe đủ giấy. Chẳng cần chính chủ.
Người đủ giấy.
Em đố đứa nào dám giữ đấyb-)
Không lẽ xe của ông TỔNG THỐNG thì phải chính ông TỔNG THỐNG mới được lái=))
Cái món chính chủ này nếu CSGT làm rắn khá mệt đấy cụ! Họ cứ lấy lý do xác minh có phải xe đã bán mà chưa sang tên không là chuối rồi!
Nhưng thông thường chỉ hỏi 1 câu là xe ai đây mình trả lời xe mượn ông anh là xong!:P

Ngoc Phan XLS

Xe container
Công nhận mấy bác này viết dài thật.Em nhớ ngày xưa em học Văn làm bài ktra ngồi cả buổi chỉ mong nặn ra được vài chữ đã là hp lắm rồi
Hê hê. . . So với hồi đó thì bây giờ trong đầu em và cụ tăng thêm cả tấn thông tin rùi mờ! Phun phát ra đầy cả quyển vở lun!!!=))

NewPeace

Xe điện
Ôi, ko chính chủ thì chết em. Xe nhà em mang tên Gấu vì nó sợ mình đem cho bồ.

ninhcd

Xe tăng
Các cụ đã nghe từ "con ông cháu cha"," con em trong ngành" không ạ, cái gì họ chả được ưu tiên....
---
E thì cứ nghe thấy từ "Trang Ngành" là e đã mún vãi ... ra òy, các cụ đừng nhắc làm e sợ:-s

Tribute

Xe container
Em xin mạn phép ạ:

Nếu xét về Luật thì khi đường có phân làn cho từng loại xe, tức là nó có biển hiệu chỉ dẫn và biển đó chỉ hết hiệu lực khi gặp biển chỉ dẫn khác hoặc đã qua ngã ba ngã tư tiếp theo. Như vậy, chưa qua ngã tư hoặc chưa có biển chỉ dẫn mới mà đã táp sang làn bên là sai Luật.

Còn nếu đường không phân làn theo loại xe thì chả có điều luật nào cấm xe cơ giới đi sát vào lề bên phải cả.