[Thảo luận] CSGT dừng xe em để phạt lỗi sai làn khi em rẽ từ Hùng Vương về Phan Đình Phùng!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nếu xét về Luật thì khi đường có phân làn cho từng loại xe, tức là nó có biển hiệu chỉ dẫn và biển đó chỉ hết hiệu lực khi gặp biển chỉ dẫn khác hoặc đã qua ngã ba ngã tư tiếp theo. Như vậy, chưa qua ngã tư hoặc chưa có biển chỉ dẫn mới mà đã táp sang làn bên là sai Luật.

Còn nếu đường không phân làn theo loại xe thì chả có điều luật nào cấm xe cơ giới đi sát vào lề bên phải cả.
Thế có luật nào bắt đi sát về bên phải như em bị bắt không cụ???

Tribute

Xe container
Nếu xét về Luật thì khi đường có phân làn cho từng loại xe, tức là nó có biển hiệu chỉ dẫn và biển đó chỉ hết hiệu lực khi gặp biển chỉ dẫn khác hoặc đã qua ngã ba ngã tư tiếp theo. Như vậy, chưa qua ngã tư hoặc chưa có biển chỉ dẫn mới mà đã táp sang làn bên là sai Luật.

Còn nếu đường không phân làn theo loại xe thì chả có điều luật nào cấm xe cơ giới đi sát vào lề bên phải cả.
Thế có luật nào bắt đi sát về bên phải như em bị bắt không cụ???
Hề hề, có chứ. Luật của mấy chú xxx ở đó mà, cả của mấy cụ độc dược gì đấy nữa.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hề hề, có chứ. Luật của mấy chú xxx ở đó mà, cả của mấy cụ độc dược gì đấy nữa.
Hicz.
Mà nếu có vạch bắt ép về bên phải cũng nhục lắm cụ ạ!
Em sáng nào cũng phải lò dò ép dần bà con 2B để chui vào đúng cái luồng kẻ vạch cho xe rẽ phải ở ngã 3 Lê Duẩn - Trần Nhận Tông đến khổ! Các xe khác vô tư vòng bên ngoài còn em không dám!

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Chung quy là có âm thanh, hình ảnh chưa? Trang mấy?

Website
www.facebook.com
Post kinh nghiệm thế nào thì post nhưng theo tiêu chí diễn đàn là làm sao đảm bảo cái đúng, cái văn minh trong giao thông chứ không phải cổ súy cho cái sự chống đối cực đoan dù đối tượng phê bình là CA hay người tham gia giao thông khác. Đọc post các bác em chỉ thấy toát lên 1 điều, các bác lúc nào cũng bừng bừng như chỉ có chờ dịp chơi được là chơi tới cùng, ăn thua đủ với CA (nhiều bác có những lời lẽ chưa được đúng mực hay không muốn nói là thiếu văn hóa). Em thấy rất khó hiểu tâm lý này của các bác.
.....
Kụ Độc Dã ui,

Cái phần chữ đỏ của kụ ấy mà. Có gì mà khó hiểu nhỉ?

Kụ xem mấy tấm hình chụp trên đường HCM vùng Thanh hóa trong thớt dưới đây thì kụ hiểu tại sao ngay ấy mà.

GLPro160

Đọc cái này khó mà kìm được câu chửi.

Sao con người ta lại thành ra cái giống này, bác nào biết bảo tôi cái?

nguồn:

http://otofun.net/showthread.php/195010-Bắt-quả-tang-tại-trận-trên-đường-Hồ-Chí-Minh!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Kụ Độc Dã ui,

Cái phần chữ đỏ của kụ ấy mà. Có gì mà khó hiểu nhỉ?

Kụ xem mấy tấm hình chụp trên đường HCM vùng Thanh hóa trong thớt dưới đây thì kụ hiểu tại sao ngay ấy mà.

GLPro160

Đọc cái này khó mà kìm được câu chửi.

Sao con người ta lại thành ra cái giống này, bác nào biết bảo tôi cái?

nguồn:

http://otofun.net/showthread.php/195010-Bắt-quả-tang-tại-trận-trên-đường-Hồ-Chí-Minh!!!!!!!!!!!!!
Cụ Độc xuất ngoại rồi! Cụ đừng kêu nữa làm cụ ấy hắt hơi mà khổ!:))

Tribute

Xe container
Hicz.
Mà nếu có vạch bắt ép về bên phải cũng nhục lắm cụ ạ!
Em sáng nào cũng phải lò dò ép dần bà con 2B để chui vào đúng cái luồng kẻ vạch cho xe rẽ phải ở ngã 3 Lê Duẩn - Trần Nhận Tông đến khổ! Các xe khác vô tư vòng bên ngoài còn em không dám!
Chỗ đó muốn rẽ đèn đỏ thì mới phải ép sang làn phải, dừng làn giữa chờ vẫn rẽ phải được khi đèn xanh mà. Giống đoạn Nguyễn thái Học rẽ Lê Duẩn ấy mà.

Website
www.facebook.com
Chỗ đó muốn rẽ đèn đỏ thì mới phải ép sang làn phải, dừng làn giữa chờ vẫn rẽ phải được khi đèn xanh mà. Giống đoạn Nguyễn thái Học rẽ Lê Duẩn ấy mà.
Đoạn 2m cuối của vạch phân làn xe ở ngã tư luôn luôn là vạch liền. Kụ nào ép phải nửa vời (đi dạng chân), nửa xe làn trong nửa xe làn ngoài, đè cái vạch liền dưới gầm xe là bị xxx bắt lỗi đè vạch nữa đấy nhé.

Ngoài - ngoài hẳn, Trong - trong hẳn. Các kụ nhớ nhé.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chỗ đó chỉ có cái làn trong cùng vạch vàng ấy là có mũi tên chỉ hướng rẽ phải! Nếu rẽ từ làn khác em chưa nghĩ ra cách cãi nếu bị phạt!!!???

blue esc

Xe tải
Em hoàn toàn ủng hộ cụ Ngọc PHan. Luật không quy định cấm thì tôi được phép thực hiện. Luật là cao nhất. Còn các cụ nào bảo lệ thế này, văn hóa thế kia em cũng kính các cụ nhưng thứ lỗi cho em là em chỉ quan tâm khi có điều kiện. Còn trước tiên, to nhất, em chỉ thực hiện theo luật. nếu luật có chỗ hở, em lách qua thì đó lỗi của nhưng nhà làm luật, ko phải việc của em.
Nghe qua có lẽ sẽ có cụ bảo em là cãi ngang, cãi lý. Em thì nghĩ khác. Nước ngoài văn minh cũng vì họ trước tiên là thực hiện theo đúng pháp luật. Nên khi làm việc cũng chính xác, đảm bảo. VN luôn lôi cái gọi là lệ, tình... nên toàn đi sau. Khẩu hiệu cũng chỉ kêu gọi sống và làm việc theo hiến pháp, pháp luật, ko kêu gọi làm việc theo lệ, tình cảm.

muaxegi

Xe đạp
em cũng vừa bị phạt lỗi nàykhi rẽ phải từ Liễu Giai ra Kim Mã, 2 chú công an ra xin lỗi em vì em có trình bày đàng hoàng là em ko đi sai làn. Các chú có nói là lính mới đi tập sự nên bắt sai lỗi, thông cảm ai cũng có lần đầu. Nhưng chú chỉ huy lại ra quyết định ko đi sai làn mà ko đi sát bên phải nên phạt. Em tức cành hông. Lên dây post bài hỏi các bác

Ngoc Phan XLS

Xe container
em cũng vừa bị phạt lỗi nàykhi rẽ phải từ Liễu Giai ra Kim Mã, 2 chú công an ra xin lỗi em vì em có trình bày đàng hoàng là em ko đi sai làn. Các chú có nói là lính mới đi tập sự nên bắt sai lỗi, thông cảm ai cũng có lần đầu. Nhưng chú chỉ huy lại ra quyết định ko đi sai làn mà ko đi sát bên phải nên phạt. Em tức cành hông. Lên dây post bài hỏi các bác
Túm lại cụ có bị phạt không? Có biên bản không? Nếu có cụ chịu khó scan vứt lên đây cho nó xôm! Biết đâu lại có mấy cụ Luật sư, Phóng viên nhiệt tình tung hê lên cho họ biết và sửa lỗi để bà con được nhờ!!!
Và muốn làm thế thì phải có đủ tình tiết cụ thể khó chỗi cãi trong biên bản nữa cụ nhé!

Em chờ tin cụ!!!

muaxegi

Xe đạp
Túm lại cụ có bị phạt không? Có biên bản không? Nếu có cụ chịu khó scan vứt lên đây cho nó xôm! Biết đâu lại có mấy cụ Luật sư, Phóng viên nhiệt tình tung hê lên cho họ biết và sửa lỗi để bà con được nhờ!!!
Và muốn làm thế thì phải có đủ tình tiết cụ thể khó chỗi cãi trong biên bản nữa cụ nhé!

Em chờ tin cụ!!!
em bị phạt chứ, chú ý giữ giấy tờ cuae em rồi còn đâu. Chú ý bảo tôi đã bảo là sai rồi, ko chịu thì thôi. Thế là chú ý viết biên bản, em về. Chú ý cầm cả giấy tờ và biên bản. Lam j dc tranh luận, bảo ban nhu bác chủ thớt

Ngoc Phan XLS

Xe container
em bị phạt chứ, chú ý giữ giấy tờ cuae em rồi còn đâu. Chú ý bảo tôi đã bảo là sai rồi, ko chịu thì thôi. Thế là chú ý viết biên bản, em về. Chú ý cầm cả giấy tờ và biên bản. Lam j dc tranh luận, bảo ban nhu bác chủ thớt
Em thì không rõ cái tình hình ở ngã tư này lắm vì ít đi qua!
Nếu không có biển phân làn và mũi tên chỉ hướng đi dưới mặt đường thì cụ không sai!

Tại sao chú ý cầm cả giấy tờ và biên bản?????

Hay là cụ lại đút tiền rồi???x-(

muaxegi

Xe đạp
Chả đút điếc j sất. Chú ý viết biên bản, giấy tờ của em thì chú ý cầm rồi. Em bảo em ko sai, chú ý cũng bảo chú ý ko sai, muốn tìm hiểu về luật thì ra trụ sở mà học. Thế em ko về thì đứng đấy khóc à, thế nên cả biên bản và giấy tờ chú ý cầm cả. Em đang định khiếu nại nhưng ko biết trình tự thế nào nên lên đây hỏi các bác.
Em cũng trình bày lại luôn toàn cảnh sự việc ạ.
Khi rẽ phải từ Liễu giai sang Kim Mã, cái góc chỗ KS Daewoo ý, em đi ở làn bên phải, dĩ nhiên, ko đi sát lề phải, dĩ nhiên vì có 1 đống xe máy ở đấy. Em cũng ko đứng sát với vạch vì ngã tư đây to lắm, nếu đứng sát vạch ngang thì gần đứng giữa ngã 4 cơ ạ. Và nếu em đứng sát vạch thì đã phạt em đứng sai làn rồi. Khi em rẽ, chú CS1 tuýt còi, em dừng lại, chú bảo xuất trình giấy tờ, em đưa đủ, chú đưa cho sếp chú (CS3). Em có nói với chú CS1 là em ko đi sai làn đường, đề nghị chú CS1 chỉ rõ em đã đi sai ntn. Nhưng chú ko nói j và cũng ko đi theo em ra chỗ đèn xanh đèn đỏ. Thì chú CS2 đứng ở chiều đối diện ( tức là hướng Liễu Giai, nguyễn chí Thanh) chạy sang hỏi có việc j. Em trình bày và cũng khẳng định mình đi đúng làn, cái này chắc chú CS2 có nhìn thấy là em đúng, và CS1 cũng đã biết chú ý sai nên 2 chú xin lỗi là đã nhầm. Chú CS2 nói là CS1 là lính mới nên bắt lloix chưa đúng. Em vào cái bốt, chỗ chú CS3 - tức sếp của 2 chú này để lấy lại giấy tờ thì chú CS3 bảo là ko phải phạt vì đi sai làn nữa mà phạt vì ko đi sát lề phải. Em bảo chú ý trao đổi lại với 2 đồng nghiệp của chú ý xem em có đi sai hay ko, thì chú ý bảo, ở đây chú ý là chỉ huy, ko phải hoi ai cả, chú ý bảo sai là sai.
Em nói luôn là nếu ko giải thích cho em tâm phục khẩu phục thì em ko thừa nhận. Chú ý bảo, về trụ sở mà hỏi. Em tức quá, về luôn. Mà quên mất chả hỏi trụ sở ở đâu để đến làm việc.
Các bác cho xin mấy lời phải trái.
Em muốn giải quyết vụ này thì đến đâu a?

Tribute

Xe container
Toi cụ rồi, giấy tờ không lấy lại, biên bản không cầm, bây giờ đi tìm chim à.

Billduy

Xe tăng
cái này gần nhà e đây, đã kiểm điểm mấy lần rồi mà các chú xxx vẫn chưa rút kinh nghiệm à? còn chỗ Nguyễn Tri Phương rẽ phải ra Phan Đình Phùng nữa đấy!

Tribute

Xe container
Cụ ra ngã tư đó xem lại biển phân làn và vạch kẻ đường đi. Nếu cái làn cụ đi và bị túm cho phép rẽ phải (có mũi tên hoặc biển chỉ dẫn) thì cụ không sai. Cái lý của xxx già bảo cụ không đi sát bên phải là đuối lý rồi đó (cụ cứ cái thật lực là tôi phải nhường cái làn sát bên phải đó cho xe 2 bánh), đường được phép đi tại sao lại bắt. Chỉ tại cụ giỗi bỏ giấy tờ mà về nên giờ mất công tìm xxx đó hơi mệt đấy.

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Sao lại là không đi sát bên phải nhỉ? Chẳng hiểu gì sất. Cụ đi đúng làn rẽ phải, thì việc gì phải sát bên phải gì nữa? Sao cụ không lấy điện thoại, ghi lại mấy lời của CS3 xem nó nói cái gì?

Em ngày nào cũng đi qua ngã tư này 4 lượt, mà chưa hiểu xxx vịn cụ lỗi gì. Chỗ rẽ đấy chủ yếu bắt lỗi rẽ phải không xi nhan thôi, thỉnh thoảng có ông biển tỉnh đi làn giữa (phải đi thẳng) rồi rẽ phải, chứ đang đi làn phải rồi thì sát cái gì nữa? x-(x-(