[Thảo luận] CSGT dừng xe em để phạt lỗi sai làn khi em rẽ từ Hùng Vương về Phan Đình Phùng!!!

toanvinh_forever

Xe điện
quan điểm của em là ko đưa giấy tờ nếu mình không sai, nếu xuất trình thì em giơ ra cho nhìn thôi, nhìn xong là em cất>:)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chả đút điếc j sất. Chú ý viết biên bản, giấy tờ của em thì chú ý cầm rồi. Em bảo em ko sai, chú ý cũng bảo chú ý ko sai, muốn tìm hiểu về luật thì ra trụ sở mà học. Thế em ko về thì đứng đấy khóc à, thế nên cả biên bản và giấy tờ chú ý cầm cả. Em đang định khiếu nại nhưng ko biết trình tự thế nào nên lên đây hỏi các bác.
Em cũng trình bày lại luôn toàn cảnh sự việc ạ.
Khi rẽ phải từ Liễu giai sang Kim Mã, cái góc chỗ KS Daewoo ý, em đi ở làn bên phải, dĩ nhiên, ko đi sát lề phải, dĩ nhiên vì có 1 đống xe máy ở đấy. Em cũng ko đứng sát với vạch vì ngã tư đây to lắm, nếu đứng sát vạch ngang thì gần đứng giữa ngã 4 cơ ạ. Và nếu em đứng sát vạch thì đã phạt em đứng sai làn rồi. Khi em rẽ, chú CS1 tuýt còi, em dừng lại, chú bảo xuất trình giấy tờ, em đưa đủ, chú đưa cho sếp chú (CS3). Em có nói với chú CS1 là em ko đi sai làn đường, đề nghị chú CS1 chỉ rõ em đã đi sai ntn. Nhưng chú ko nói j và cũng ko đi theo em ra chỗ đèn xanh đèn đỏ. Thì chú CS2 đứng ở chiều đối diện ( tức là hướng Liễu Giai, nguyễn chí Thanh) chạy sang hỏi có việc j. Em trình bày và cũng khẳng định mình đi đúng làn, cái này chắc chú CS2 có nhìn thấy là em đúng, và CS1 cũng đã biết chú ý sai nên 2 chú xin lỗi là đã nhầm. Chú CS2 nói là CS1 là lính mới nên bắt lloix chưa đúng. Em vào cái bốt, chỗ chú CS3 - tức sếp của 2 chú này để lấy lại giấy tờ thì chú CS3 bảo là ko phải phạt vì đi sai làn nữa mà phạt vì ko đi sát lề phải. Em bảo chú ý trao đổi lại với 2 đồng nghiệp của chú ý xem em có đi sai hay ko, thì chú ý bảo, ở đây chú ý là chỉ huy, ko phải hoi ai cả, chú ý bảo sai là sai.
Em nói luôn là nếu ko giải thích cho em tâm phục khẩu phục thì em ko thừa nhận. Chú ý bảo, về trụ sở mà hỏi. Em tức quá, về luôn. Mà quên mất chả hỏi trụ sở ở đâu để đến làm việc.
Các bác cho xin mấy lời phải trái.
Em muốn giải quyết vụ này thì đến đâu a?
Cụ thiếu bình tĩnh khi xử lý vấn đề rồi!!! Bây giờ cụ đã ở thế khó!!! Hiện trường không còn!!! Biên bản không có!!! x-(
Với truyền thống VN thì khi dân đen không có đủ chứng cớ trong tay thì dân đen thua là cái chắc!!!
Nếu là ở Tây thì xxx có trách nhiệm đưa ra chứng cớ cụ thể (hình ảnh động, hình ảnh tĩnh,...) mới buộc tội dân đen được!

Thôi cụ tìm các chú ấy mà tìm cách lấy lại giấy tờ đi! Để lâu quá họ bảo là không cầm giấy tờ là cụ khóc ròng luôn đấy!!!

muaxegi

Xe đạp
Cụ ra ngã tư đó xem lại biển phân làn và vạch kẻ đường đi. Nếu cái làn cụ đi và bị túm cho phép rẽ phải (có mũi tên hoặc biển chỉ dẫn) thì cụ không sai. Cái lý của xxx già bảo cụ không đi sát bên phải là đuối lý rồi đó (cụ cứ cái thật lực là tôi phải nhường cái làn sát bên phải đó cho xe 2 bánh), đường được phép đi tại sao lại bắt. Chỉ tại cụ giỗi bỏ giấy tờ mà về nên giờ mất công tìm xxx đó hơi mệt đấy.
Đoạn đấy ko có làn riêng cho rẽ phải, chỉ có làn rẽ trái là có vạch kẻ thôi bác ạ. Em đã bị phạt bao giờ đâu nên ko có kinh nghiệm là lúc bị phạt sẽ làm thủ tục gì. Thái độ của CS3 rất thiếu hợp tác, chụp mũ em nên em tức quá thôi.
Túm lại các bác cho em cái đc phản ánh cái

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đoạn đấy ko có làn riêng cho rẽ phải, chỉ có làn rẽ trái là có vạch kẻ thôi bác ạ. Em đã bị phạt bao giờ đâu nên ko có kinh nghiệm là lúc bị phạt sẽ làm thủ tục gì. Thái độ của CS3 rất thiếu hợp tác, chụp mũ em nên em tức quá thôi.
Trên cái làn rẽ phải đó có mũi tên vẽ bằng sơn trắng dưới mặt đường không cụ???
Từ giờ cụ phải bình tĩnh! Không cáu um lên làm chính mình mất tỉnh táo! Thu thập đủ chứng cớ! Mời họ phạt nghiêm túc theo luật, lập biên bản rõ ràng, ghi ý kiến của mình rõ ràng! Và đừng quên nhắc họ quyết tâm làm rõ trắng đen của mình!!!

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Thôi chưa bàn đến sai đúng, mai cụ cứ đến 1234 đường Láng - Đội CSGT số 3, xin gặp lãnh đạo để làm việc. Phải lấy được BB hoặc giấy tờ gì đã rồi nói chuyện sau, chứ không là thiệt cụ.

Còn nếu chỗ đó không phân làn (rẽ phải và đi thẳng chung nhau 2/3 làn đường còn lại) thì cụ NÊN ép dần vào phía phải mà rẽ, ấy là NÊN thôi cụ nhá. Chứ về Luật thì cụ không sai.

Mà em bảo, nếu cụ máu, tìm cái VP Luật sư nào gần nhà, nói tình huống thế. Mai bảo chú nào có cái name card luật sư đàng hoàng đi cùng ra Đội, giải quyết được ối vấn đề đấy cụ ạ =P~. Chúc cụ được việc %%-

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thôi chưa bàn đến sai đúng, mai cụ cứ đến 1234 đường Láng - Đội CSGT số 3, xin gặp lãnh đạo để làm việc. Phải lấy được BB hoặc giấy tờ gì đã rồi nói chuyện sau, chứ không là thiệt cụ.

Còn nếu chỗ đó không phân làn (rẽ phải và đi thẳng chung nhau 2/3 làn đường còn lại) thì cụ NÊN ép dần vào phía phải mà rẽ, ấy là NÊN thôi cụ nhá. Chứ về Luật thì cụ không sai.

Mà em bảo, nếu cụ máu, tìm cái VP Luật sư nào gần nhà, nói tình huống thế. Mai bảo chú nào có cái name card luật sư đàng hoàng đi cùng ra Đội, giải quyết được ối vấn đề đấy cụ ạ =P~. Chúc cụ được việc %%-
Cụ nói đúng đấy!
Chủ thớt tìm mọi cách lấy giấy tờ hoặc biên bản ra càng sớm càng tốt!
Nếu rủ Luật sư đi thì nhớ chuẩn bị kịch bản cẩn thận ở nhà nhé! Thò Luật sư ra khi chưa có chứng cớ là CSGT đang cầm giấy tờ của cụ mà họ tỉnh bơ bảo tôi không cầm cho đỡ rách việc là cụ "thăng" luôn đới! Nói thế hơi nặng lời nhưng "thời buổi này chả tin được bố con thằng nào", nhất là cái bộ phận tiếng xấu nhiều hơn tiếng tốt này!

Tribute

Xe container
Cái món vạch kẻ đường này đúng là rách chuyện. Có lẽ mình nên tạo thói quen luôn chuyển vào làn phù hợp khi đến ngã ba ngã tư. Nhiều khi cũng chẳng để ý cái vạch dưới lòng đường nữa vì nó toàn bị các xe che hết rồi. Đành rằng là mình vẫn đi đúng Luật, nhưng xxx nó vin vào mất thời gian lắm, mà đôi khi lại sơ xuất đẻ ra lỗi khác ấy chứ (nhất là lỗi giấy tờ, rồi lỗi xe cộ nữa).

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái món vạch kẻ đường này đúng là rách chuyện. Có lẽ mình nên tạo thói quen luôn chuyển vào làn phù hợp khi đến ngã ba ngã tư. Nhiều khi cũng chẳng để ý cái vạch dưới lòng đường nữa vì nó toàn bị các xe che hết rồi. Đành rằng là mình vẫn đi đúng Luật, nhưng xxx nó vin vào mất thời gian lắm, mà đôi khi lại sơ xuất đẻ ra lỗi khác ấy chứ (nhất là lỗi giấy tờ, rồi lỗi xe cộ nữa).
Thế nào là làn phù hợp khi mà biển báo, vạch kẻ nó "chưa đâu vào với đâu" hả cụ???:((
Nếu có biển báo, vạch kẻ rõ ràng thì bản thân em tự tin không bao giờ vi phạm!!! Lúc 1am em còn đứng chờ đèn xanh mặc dù trên đường có mỗi mình em ấy, mà biết chắc cũng chẳng có CSGT nào ở đó!

Tribute

Xe container
Thế nào là làn phù hợp khi mà biển báo, vạch kẻ nó "chưa đâu vào với đâu" hả cụ???:((
Nếu có biển báo, vạch kẻ rõ ràng thì bản thân em tự tin không bao giờ vi phạm!!! Lúc 1am em còn đứng chờ đèn xanh mặc dù trên đường có mỗi mình em ấy, mà biết chắc cũng chẳng có CSGT nào ở đó!
Khiếp, cụ bắt nhanh thế. Em pọt nhầm chỗ, đang vào định xóa chuyển nó sang bên thớt khác thì đã dính chưởng rồi.
Nói chung những cái chỗ nó có biển rõ ràng thì OK rồi, vì mình rất hay quan sát biển, và cãi nhau với xxx cũng dẽ, nhưng cái chỗ không có biển ấy, mũi tên của ta nó kẻ tận sát chỗ vạch dừng, nếu đi lần đầu là chả kịp nhìn, nên lúc như vậy là em cứ đi bằng "linh cảm" và "niềm tin thôi". Ví dụ: Đường 3 làn, chắc chắn mỗi làn cho 1 hướng . Đường 4 làn thế nào cũng có 1 làn sát bên phải cho 2b hoặc thô sơ (à, còn phụ thuộc vào việc phân làn ở đầu đường nữa). Ấy là ví dụ và bằng linh cảm thôi nhe, ko phải Luật bảo vậy đâu đấy.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Khiếp, cụ bắt nhanh thế. Em pọt nhầm chỗ, đang vào định xóa chuyển nó sang bên thớt khác thì đã dính chưởng rồi.
Nói chung những cái chỗ nó có biển rõ ràng thì OK rồi, vì mình rất hay quan sát biển, và cãi nhau với xxx cũng dẽ, nhưng cái chỗ không có biển ấy, mũi tên của ta nó kẻ tận sát chỗ vạch dừng, nếu đi lần đầu là chả kịp nhìn, nên lúc như vậy là em cứ đi bằng "linh cảm" và "niềm tin thôi". Ví dụ: Đường 3 làn, chắc chắn mỗi làn cho 1 hướng . Đường 4 làn thế nào cũng có 1 làn sát bên phải cho 2b hoặc thô sơ (à, còn phụ thuộc vào việc phân làn ở đầu đường nữa). Ấy là ví dụ và bằng linh cảm thôi nhe, ko phải Luật bảo vậy đâu đấy.
Kinh nghiệm đi đường lạ của em là đến ngã tư mà không có hoặc không kịp nhìn biển phân làn thì bò từ từ đợi cho bà con đi hết để xem trên đường có "mũi tên" hay không! Khổ sở lắm! Còn cái "linh cảm" và "niềm tin" thì 50-50, vẫn có thể chết!^:)^

Tribute

Xe container
Kinh nghiệm đi đường lạ của em là đến ngã tư mà không có hoặc không kịp nhìn biển phân làn thì bò từ từ đợi cho bà con đi hết để xem trên đường có "mũi tên" hay không! Khổ sở lắm! Còn cái "linh cảm" và "niềm tin" thì 50-50, vẫn có thể chết!^:)^
Chắc cũng phải hơn 50/50 chứ. Ví dụ như cái Ngã tư Kim mã - Núi Trúc, vừa hôm trước hướng KM -DW, gần đến ngã tư thì có cái biển phân làn bên trái chỉ dành cho xe rẽ núi trúc, mấy hôm rồi, cái biển nó tháo mất tiêu, còn mỗi mũi tên dưới đường, em đi thẳng vẫn đi làn giữa, chú nào đi làn trái là toi (vì nó chưa xóa cái mũi tên).

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chắc cũng phải hơn 50/50 chứ. Ví dụ như cái Ngã tư Kim mã - Núi Trúc, vừa hôm trước hướng KM -DW, gần đến ngã tư thì có cái biển phân làn bên trái chỉ dành cho xe rẽ núi trúc, mấy hôm rồi, cái biển nó tháo mất tiêu, còn mỗi mũi tên dưới đường, em đi thẳng vẫn đi làn giữa, chú nào đi làn trái là toi (vì nó chưa xóa cái mũi tên).
Hê hê. . . Tham gia giao thông ở VN kể cũng vui! Có thể gọi là "đuổi hình bắt chữ" được rồi đấy!!!
Có cụ nào văn hay tổ chức trò chơi "đoán cách đi đúng" hoặc "đoán cách đi để CSGT không phạt được" cái nhẩy!!!=))

Website
www.facebook.com
Hê hê. . . Tham gia giao thông ở VN kể cũng vui! Có thể gọi là "đuổi hình bắt chữ" được rồi đấy!!!
Có cụ nào văn hay tổ chức trò chơi "đoán cách đi đúng" hoặc "đoán cách đi để CSGT không phạt được" cái nhẩy!!!=))

Đi để xxx không phạt được, lại còn được xxx cảm ơn nữa. Dễ lắm kụ ơi.
Như một kụ nói ở một thớt bên kia: các kụ chuẩn bị cho mấy cái túi, dung tích khác nhau. Túi 1 lít, túi 0.5 lít, v.v...
Vừa đi vừa mở túi mời xxx vodka. Đúng văn hóa OF nhé.

Còn nếu không thì đi bộ cũng không xong. Giống trong chuyện thằng bé cầm tráp đi hầu ông thầy đồ ấy. (Đi sau, đi trước, đi ngang cũng bị bắt lỗi. Chỉ vì "sao mày không để phần ông cái đầu gà)

Tribute

Xe container
Khổ thế đấy cụ ạ. Giao thông ở ta là khốn khổ vậy đấy. Vừa phải thông thạo Luật, vừa phải hóng "kể chuyện cảnh giác" vừa phải học cách lý sự với xxx vừa phải đoán già đoán non 50/50 nữa chứ.v.v.... Cứ như trò bịt mắt bắt dê ấy cụ ạ.

muaxegi

Xe đạp
trước hết em phải cám ơn các bác đã góp ý, cổ vũ và hướng dẫn cho em. Quả thật từ bé đến giờ em đã bị phạt Gt bao giờ đâu nên ko bít xử lý thế nào. Từ chiều đến giờ mọi người chửi em ngu, "nhà ko mặt phố, bố ko làm to" chả ô dù mà dám cãi bướng. Nhưng quả thật, nếu như lúc nào cũng vì ngại đôi co, mất thời gian mà đút tiền cho xong chuyện thì còn gì là LUẬT nữa. Em cũng chưa bít hành trình đi tìm lại giấy tờ của em ntn, vì mọi người bảo dân thường ko kiện đc công an đâu. Chả lẽ phải ôm cái bụng tức đi xin xỏ CS, mà rõ ràng mình đúng

Tribute

Xe container
trước hết em phải cám ơn các bác đã góp ý, cổ vũ và hướng dẫn cho em. Quả thật từ bé đến giờ em đã bị phạt Gt bao giờ đâu nên ko bít xử lý thế nào. Từ chiều đến giờ mọi người chửi em ngu, "nhà ko mặt phố, bố ko làm to" chả ô dù mà dám cãi bướng. Nhưng quả thật, nếu như lúc nào cũng vì ngại đôi co, mất thời gian mà đút tiền cho xong chuyện thì còn gì là LUẬT nữa. Em cũng chưa bít hành trình đi tìm lại giấy tờ của em ntn, vì mọi người bảo dân thường ko kiện đc công an đâu. Chả lẽ phải ôm cái bụng tức đi xin xỏ CS, mà rõ ràng mình đúng
Thôi, nuốt cái cục tức đi, tìm lại giấy tờ cái đã, sai đúng tính sau cụ ợ. Cũng tại cụ không chịu vào OF, cụ mà vào trước khi cầm vô lăng thì vụ này ổn lâu rồi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Việc cần làm ngay bây giờ của cụ là tìm "mọi cách" lấy giấy tờ về đã! "Mọi cách" là không trừ cách nào nhé!
Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn! Đừng nghĩ thêm gì khác cho nó rắc rối ra!

muaxegi

Xe đạp
Việc cần làm ngay bây giờ của cụ là tìm "mọi cách" lấy giấy tờ về đã! "Mọi cách" là không trừ cách nào nhé!
Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn! Đừng nghĩ thêm gì khác cho nó rắc rối ra!
^:)^ bái phục bác đấy.
Cám ơn các bác nhiều ạ, tình hình giấy tờ của em dư lào em sẽ post bài sau ạ

muaxegi

Xe đạp
Sao bác lại vái em thế này! :-o Em nói gì sai hả???
Bác nghĩ ra kế gì để đòi lại giấy tờ chưa???
là vì cái câu "quân tử trả thù 10 năm chưa muộn" của bác đấy. Giấy tờ thì em sẽ lấy đc thôi, mất mấy cú đt mà. Mỗi tội akay. Nhưng chưa bít trả thù thế nào, bác xui em, phải xui đến cùng đấy